๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
พฤษภาคม 01, 2024, 09:14:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: bereta px4 strom vs glock19 g4 เอาอะไรดีครับ  (อ่าน 16828 ครั้ง)
aiko_ake
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 06:15:07 PM »

ผมเพิ่งซื้อปืนกระบอกแรกครับไม่รู้จะเลือกอะไรระหว่าง
1.beretta px4 strom ราคา80,000 รับของได้เลย ชอบเพราะสวย มีเซฟ
2.glock19 g4 ราคา75,000 รอ4เดือน ชอบเพราะหลายคนบอกยิงนิ่ม อะไหล่เยอะ
รบกวนพี่ๆช่วยบอกข้อดีข้อเสียและขอคำแนะนำด้วยครับ
yakoto
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 09:46:12 PM »

กล็อกเพรียวกว่า  อะไหล่หาง่ายกว่า
PX4 อวบกว่า ถ้ามือเล็กเปลี่ยนด้ามเล็กจับถนัดมือดี  ยิงแม่น  มีนกสับ มีระบบเซฟที่กล็อกไม่มี  มีคนใช้เยอะเหมือนกัน
เลือกตัวไหนก็ได้  แล้วแต่ใจ  ถ้าชอบแบบ DA/SA มีเซฟ มีนกสับให้เล่น  เอา PX4 เลย  ระบบปฏิบัติการเชื่อใจได้ยิงมาไม่เคยติด
รับกล็อกแล้ว  เรียบๆ แต่ไว้ใจได้
boynimitmai
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 11:12:59 AM »

เชียร์ PX4 ครับ  ระบบปฏิบัติการดีกว่า  สวยกว่า  เซฟกว่า  มีนก

KMIT'NB  MHT

"สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว  ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ"

D.Thanakorn +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 951

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 01:24:13 PM »

G 19 ครับ มีเงินเหลือเอา PX4 ครับผม.. Cheesy Grin เยี่ยม ไหว้

จงมีน้ำใจต่อกัน
aiko_ake
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 07:28:36 PM »

ขอบคุณพี่ๆทุกคนครับ วันนี้ไปเดินดูแถวดิโอสยามกล็อก19g4 83,000 ถูกสุด px4 109,000 เห็นราคาแล้วมึนเลย ทำมันช่างแพงเหลือหลายขนาดนี้
px4กับกล๊อก19g4 อะไรยิงนิ่มกว่ากันครับ
pongmoo
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 07:40:39 PM »

ปืนดีทั้งคู่ครับ ผมใช้ px4 ครับ เยี่ยม
เขรางค์-รักในหลวง
.........สะบายดี.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 10:12:41 PM »

เผื่อเลือกครับ  Cheesy..............http://www.youtube.com/watch?v=K-VOJY43xwU&feature=related

...ไม้ใหญ่จะยืนต้านแรงช้างสารอยู่ได้   ก็ด้วยรากแข็งแรงที่หยั่งลึกลงในดิน...
pakorn700
hs9gow-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 23

ปืนที่อยู่ในมือสุจริตชน ย่อมไม่มีพิษภัย

« ตอบ #7 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 11:49:10 PM »

PX4สวยโฉบเฉี่ยวแต่หนักกว่าG19 G19เบา+บางกว่า ถูกกว่าเหลือตังค์ซื้อลูกอีกเพียบ!!! แถมอยู่ที่เอวได้ทั้งวัน เชียร์กล็อกครับ เยี่ยม ไหว้

ไม่ตรวจดูตะปูตัวเดียวถอน  เกือกม้าครอนไม่กระชับเข้ากับที่    ม้าถลำทำขุนพลหล่นทันที    ทัพไม่มีใครบัญชาจึ่งปราชัย
gunnermate
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 1

« ตอบ #8 เมื่อ: ธันวาคม 25, 2011, 12:49:43 AM »

จากการทดลองยิง ด้วยตัวเองทั้งสองชนิด(ยืมเค้ายิงก่อน ตัดสินใจซื้อ) เลยตัดสินใจเอากล็อก ส่วนตัวนะ เพราะกล็อก ระบบลั่นไก ง่าย ดึง.ปัง ดึง ปัง เท่ากันทุกเม็ด การเล็งเอาสี่เหลี่ยมแบนขึ้นทาบเป้า ศูนย์หน้าจี้ จัดศูนย์หลังนืดเดียว เหนี่ยวไม่หลุดเลย แต่กลับ PX4 ผมเล็งยาก แถมเวลาเหนี่ยวไก ยาว...จนไม่มั่นใจ ว่าเมื่อไรจะลั่นสักที จนทำให้การจัดศูนย์ที่เสร็จแล้ว เขวไป แล้วแต่ท่านจะเลือกละครับ ลองแบบผม ลองจับ ลองยิง แล้วจะได้คำตอบ ไหว้
aiko_ake
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #9 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 10:20:35 AM »

จากการทดลองยิง ด้วยตัวเองทั้งสองชนิด(ยืมเค้ายิงก่อน ตัดสินใจซื้อ) เลยตัดสินใจเอากล็อก ส่วนตัวนะ เพราะกล็อก ระบบลั่นไก ง่าย ดึง.ปัง ดึง ปัง เท่ากันทุกเม็ด การเล็งเอาสี่เหลี่ยมแบนขึ้นทาบเป้า ศูนย์หน้าจี้ จัดศูนย์หลังนืดเดียว เหนี่ยวไม่หลุดเลย แต่กลับ PX4 ผมเล็งยาก แถมเวลาเหนี่ยวไก ยาว...จนไม่มั่นใจ ว่าเมื่อไรจะลั่นสักที จนทำให้การจัดศูนย์ที่เสร็จแล้ว เขวไป แล้วแต่ท่านจะเลือกละครับ ลองแบบผม ลองจับ ลองยิง แล้วจะได้คำตอบ ไหว้
ผมอยากลองยิงก่อนเหมือนกันครับ แต่ไม่รู้จะไปยืมใครยิง:( พอจิมีแนะนำบ้างไหมครับ
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #10 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 10:39:07 AM »

เห็นคุณ aiko_aiko อยู่ในเว็บกล็อกคลับก็คงได้รับคำแนะนำจากสมาชิกกล็อกคลับ มาพอสมควร แต่นั่นคือข้อมูลฝ่ายกล็อกคลับ ครับ อย่าเชื่อด้านเดียวต้องคอยศึกษาหาอ่านได้จากเว็บ อวป.นี้ ดูไปเรื่อยๆแล้วจะพบข้อมูลที่เป็นประโยชน์ ส่วนผมคงไม่ต้องบอกว่าใช้กล็อกแล้วดีอย่างไรผมบอกได้แค่ว่า หน้าที่ของผมนั้นมันต้องใช้ปืนประเภทนี้ จึงต้องรับกล็อกเพื่อใช้ในหน้าที่และชีวิตประจำวันครับ

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
aiko_ake
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #11 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 10:43:59 AM »

เห็นคุณ aiko_aiko อยู่ในเว็บกล็อกคลับก็คงได้รับคำแนะนำจากสมาชิกกล็อกคลับ มาพอสมควร แต่นั่นคือข้อมูลฝ่ายกล็อกคลับ ครับ อย่าเชื่อด้านเดียวต้องคอยศึกษาหาอ่านได้จากเว็บ อวป.นี้ ดูไปเรื่อยๆแล้วจะพบข้อมูลที่เป็นประโยชน์ ส่วนผมคงไม่ต้องบอกว่าใช้กล็อกแล้วดีอย่างไรผมบอกได้แค่ว่า หน้าที่ของผมนั้นมันต้องใช้ปืนประเภทนี้ จึงต้องรับกล็อกเพื่อใช้ในหน้าที่และชีวิตประจำวันครับ
เรื่องกล๊อกก็ได้คำแนะนำจากพี่ๆที่นั่นมาเยอะครับ แต่px4นี่หาข้อมูลยากนิดนึงจนถึงวันนี้ก็ยังลังเลอยู่เลยจองไปทั้ง2อันเลยครับ วัดดวงว่าอันไหนของเข้าก่อนก็เอาอันนั้น ^_^
jcob156
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 04:14:50 PM »

ผมยิงปืนบ่อยๆ ครับ ทั้งสองยี่ห้อ แม่นยำพอกัน ขึ้นอยู่ว่าใครจะมีพื้นฐานยิงปืนมากกว่ากันเท่านั้นเอง ผมยิงทั้งสองยี่ห้อมาแล้ว ข้อแตกต่างที่เห็นได้ชัดเจนคือ องศาด้ามปืน ถ้าคุณถือ พีเอ็ก4 แล้วจัดศูนย์เล็งได้พอดีแล้ว จากนั้นมาจับปืนกล็อคแล้วชี้ไปข้างหน้าโดยยังไม่จัดศูนย์ จะเห็นได้ว่าศูนย์กล็อคมันโด่สูงลยครับ ต้องหักข้อมือลง ผมก็ลยใช้ธรรมชาติตัดสิน โดยการจับปืน แล้วหลับตา แล้วชกปืนไปข้างหน้าแล้วดูว่ากระบอกไหนจัดศูนย์ได้ใกล้เคียงที่สุด เพราะว่าในสถานการณ์ที่ต้องยิงปืน คนเราส่วนใหญ่ไม่มีเวลามาจัดศูนย์ ปลายปืนชี้เป้าหมายแล้วก็เหนี่ยวไก ถ้าปืนจับแล้วไม่เป็นธรรมชาติกับเราแล้ว โอกาสยิงถูกเป้าหมายก็มีสูงครับ ผมก็เลยตัดสินใจซื้อ px4 และแล้วก็ไม่ผิดหวังในเรื่องความแม่นยำ และองศาด้ามจับแล้วจัดศูนย์ง่ายกว่ากล็อค19 ครับ
jcob156
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #13 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 04:19:50 PM »

ข้อความข้างต้นพิมพ์ผิดนิดนึงครับ ถ้าจับปืนแล้วองศาด้ามไม่เป็นธรรมชาติกับตัวเรา โอกาสยิงพลาดเป้าสูงครับ
pisun kerdclam
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 10

« ตอบ #14 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2011, 05:14:34 PM »

ไหว้ Grinถ้าเป็นผม ผมเลือก px4 เพราะผมมี glock แล้ว Grin
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์