๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 19, 2024, 11:46:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ต้องยิงหมดไปกี่กล่องครับถึงจะแม่น.......ขอเทคนิคการเหนี่ยวไกหน่อยครับ  (อ่าน 5724 ครั้ง)
Glock9mm
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2011, 08:02:13 AM »

เท่าที่ผมคิดได้นะครับคือการเหนี่ยวไกปืนซิงเกิ้ลคือต้องจับจังหวะไกที่เซียร์จับให้ได้แล้วเพิ่มกำลังการบีบทั้งด้ามและนิ้วที่แตะหน้าไกพร้อมๆกัน ไม่ใช่ให้ความรู้สึกไปอยู่ที่นิ้วที่เหนี่ยวไกอย่างเดียว ครับ
ได้ความรู้ใหม่ขอบคุณมากครับ  ไหว้
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #31 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2011, 12:04:37 PM »

ผมหมดค่ากระสุนไปพอๆ กับหลายๆ ท่านที่ได้กล่าวไว้ข้างต้นครับ ก็ยังไม่แม่นหรือได้ดั่งใจ ตอนนี้ก็เลยหันไปเน้นที่ลูกซองครับ  Grin
ปล. ปืนสั้นก็ยังยิงอยู่นะครับ

Pragmatism
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #32 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2011, 02:07:54 PM »

ได้ปืน .45 kimber super carry pro

ไปซ้อมมาสองกล่องครับ ฝีมือไม่พัฒนาเลยยิงไม่ได้กลุ่มเลยครับ

ปัญาหาหลักคือกระตุกไกครับ  

อยากได้เทคนิคการเหนี่ยวไกครับ

มีเทคนิคการซ้อมยังไงบ้างครับ

ขอบคุณครับ...

จขกท. ไม่ได้เข้ามาดูนานแล้ว ดูโพสเก่าๆท่านว่าท่านเป็นมือใหม่ ปืนก็เพิ่งได้มาใหม่ ที่โพสกันหลังๆ ท่านก็คงยังไม่เห็น

ยิงปืนให้แม่นนี่พูดยาก ยิงมากแค่ไหนจึงจะแม่น ผมยิงมาแล้วหลายหมื่นนัดก็ยังไม่แม่น .... อย่างที่ใจหวัง  เศร้า
ยิงปืนในสายตาคนทั่วไปเป็นเรื่องง่ายๆ แค่ใส่กระสุนแล้วก็ลั่นไก แต่เอาเข้าจริงๆ ........  Tongue

ถ้ามือใหม่ๆจริงๆ ผมอยากแนะให้หาครูผู้รู้จริงมาสอนเบสิคและหลักความปลอดภัย
เหมือนคนเล่นกอล์ฟ เริ่มต้นต้องอาศัยโปรจับวงวางแนวให้ เพื่อมีหลักมีแนวทาง

ยิงเปะปะเรื่อยไป กลายเป็นมือเก่าเหมือนไม้แก่ ที่ดีก็ดีไป ที่ผิดแล้วแก้ยาก  หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 17, 2011, 02:09:25 PM โดย ธำรง » บันทึกการเข้า
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #33 เมื่อ: ธันวาคม 19, 2011, 12:04:47 PM »

ผมเองก็ยิงปืนมาหลายปี  มันก็ยังไม่แม่นเหมือนตั้งใจเลยครับ....
ปาล์มๆ...ซุ่มโป่ง
Hero Member

คะแนน 57

ทำความดีเพื่อชาติ

« ตอบ #34 เมื่อ: ธันวาคม 20, 2011, 03:31:57 PM »

ผมก็ยิงบ่อยๆเหมือนกันครับแต่ไม่แม่น ก็พยายามศึกษาเทคนิคการยิงจากผู้รู้
แต่ก็ยังไม่แม่นเหมือนเดิม เป็นที่ตัวผมเองครับแต่อาศัยว่าใจรักครับ
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์