๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 24, 2024, 01:15:57 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนชอบดื่ม  (อ่าน 63079 ครั้ง)
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #240 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 02:00:10 PM »

เท่าที่ผมเคยลองมา ไม่มีเหล่าสีตัวไหนที่ผมชอบเท่า Hennessy อีกแล้ว
แล้วแต่ลิ้นและลำคอผู้ใดละครับ เมรัยแต่ละแบบ แต่ละอย่าง ก็แตกต่างกันไป แล้วแต่วิธีการ และขบวนการผลิต ให้รสที่แตกต่างกัน
จุดมุ่งหมายเดียวกันคือ มอ สระ ใอ....เมา อิๆๆๆ

Hennessy เป็นบรั่นดี ชั้นดีทีเดียวครับ รสมันนิ่ม นุ่ม หอมหวาน เหมาะกับผู้สูงวัย คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ส่วนผมยังเด็กอยู่ ชอบรสจัดจ้านของวิสกี้มากกว่า คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เพราะผมเป็นคนไม่ชอบกินเหล้าสีเนี่ยแหละครับพี่ มาเจอนุ่มๆแบบ Hennessy
ครั้งแรกก็ร้อง เฮ้ย.......... แล้วกระดกซ้ำอีกที่ให้ชัวร์ว่าไม่ได้หลอกตัวเอง กว่าจะรู้ตัวครึ่งขวดแล้วครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #241 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 02:39:13 PM »

เท่าที่ผมเคยลองมา ไม่มีเหล่าสีตัวไหนที่ผมชอบเท่า Hennessy อีกแล้ว
แล้วแต่ลิ้นและลำคอผู้ใดละครับ เมรัยแต่ละแบบ แต่ละอย่าง ก็แตกต่างกันไป แล้วแต่วิธีการ และขบวนการผลิต ให้รสที่แตกต่างกัน
จุดมุ่งหมายเดียวกันคือ มอ สระ ใอ....เมา อิๆๆๆ

Hennessy เป็นบรั่นดี ชั้นดีทีเดียวครับ รสมันนิ่ม นุ่ม หอมหวาน เหมาะกับผู้สูงวัย คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ส่วนผมยังเด็กอยู่ ชอบรสจัดจ้านของวิสกี้มากกว่า คิก คิก คิก คิก คิก คิก

เพราะผมเป็นคนไม่ชอบกินเหล้าสีเนี่ยแหละครับพี่ มาเจอนุ่มๆแบบ Hennessy
ครั้งแรกก็ร้อง เฮ้ย.......... แล้วกระดกซ้ำอีกที่ให้ชัวร์ว่าไม่ได้หลอกตัวเอง กว่าจะรู้ตัวครึ่งขวดแล้วครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ใช่ขวดแบบนี้เปล่า?น้า

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #242 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 02:50:53 PM »

ใช่ขวดแบบนี้เปล่า?น้า

ที่ผมขโมยจากตู้โชว์ของพ่อมาซดเป็ณ XO ไม่ใช่ VSOP ครับพี่

ขวดแบบนี้ครับ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #243 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2012, 03:56:09 PM »

บ๊ะ.....เหมาะสมกับวัยแท้ๆ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #244 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 12:35:37 AM »

บ๊ะ.....เหมาะสมกับวัยแท้ๆ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ง่ะ..............  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #245 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 08:33:37 AM »

ง่ะ..............  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
XO. เป็นบรั่นดี ที่อายุการบ่มถือได้ว่านานมากครับ ประมาณ20ปีขึ้น ด้วยมาจากน้ำตาลผลไม้ คุณภาพแอลกอฮอร์ จะดีกว่า พวกวิสกี้ ที่มาจากแป้ง มีความนุ่มนวล หอมหวานทีเดียว...

แต่กับวัยของผม ยังไม่ถึง ทำให้การจิบบรั่นดี มันออกนุ่มนวนเกินไป อิๆๆ ขณะนี้เลยยังชอบวิสกี้ ที่อายุรุ่นๆ ประมาณ4-12ปี

อิๆๆ

หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #246 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2012, 12:46:35 PM »

ง่ะ..............  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
XO. เป็นบรั่นดี ที่อายุการบ่มถือได้ว่านานมากครับ ประมาณ20ปีขึ้น ด้วยมาจากน้ำตาลผลไม้ คุณภาพแอลกอฮอร์ จะดีกว่า พวกวิสกี้ ที่มาจากแป้ง มีความนุ่มนวล หอมหวานทีเดียว...

แต่กับวัยของผม ยังไม่ถึง ทำให้การจิบบรั่นดี มันออกนุ่มนวนเกินไป อิๆๆ ขณะนี้เลยยังชอบวิสกี้ ที่อายุรุ่นๆ ประมาณ4-12ปี

อิๆๆ

บรันดี , คอนยัค มันเป็นญาติกับไวน์และแชมเปญแหละครับพี่ แต่เอามาบ่มด้วยถังไม้
แต่แปลกที่ผมไม่ยักกะชอบไวน์/แชมเปญ ผมว่ามันไม่อร่อย  คิก คิก คิก คิก

อันนี้เอามาฝากครับ
A.C.: aged two years in wood.
V.S.: "Very Special" or 3-Star, aged at least three years in wood.
V.S.O.P.: "Very Superior Old Pale" or 5-Star, aged at least five years in wood.
X.O.: "Extra Old", Napoleon or Vieille Reserve, aged at least six years, Napoleon at least four years.
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #247 เมื่อ: ตุลาคม 24, 2012, 12:22:18 PM »

คำเตือน: หัวข้อนี้ไม่มีการตอบกระทู้ อย่างน้อย 120 วัน
คุณแน่ใจหรือไม่ ที่จะตอบกระทู้, กรุณาพิจารณาเริ่มหัวข้อใหม่

ไม่น่าปล่อยให้ตก

เหล้าเทพ ไม่ต้องบอกคงรู้ว่าใครเอามา

บรรจงรินและปลุกให้เหล้าตื่นจากการหลับไหลมาเนิ่นนานกว่าทศวรรษแห่งการหมักบ่ม

สายตาอันเปี่ยมสุข แห่งผู้รักในการบริการคนอื่น

คุณภาพเหล้าเทพในแก้วเทพ

คนถ่อยกับเหล้าเทพ

หึ... หึ... หึ...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

JOKER48111 **รักเมืองไทย_รักในหลวง**
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 92

« ตอบ #248 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2012, 03:42:03 PM »

ดูได้แต่ห้ามดื่ม...เดี๋ยวกระสุนหมดค่ะ... คิก คิก

มันเป็นศิลปะที่สวยงามมากๆๆๆๆๆๆๆๆครับ (ของยิงสักชุดสองชุดนะครับ) น้ำลายหก น้ำลายหก
 เยี่ยม เยี่ยม

ประเทศไทยรวมเลือดเนื้อชาติเชื้อไทย
    เป็นประชารัฐ ไผทของไทยทุกส่วน
    อยู่ดำรงคงไว้ได้ทั้งมวล
    ด้วยไทยล้วนหมาย รักสามัคคี

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด
    เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
    สละเลือดทุกหยาดเป็นชาติพลี
    เถลิงประเทศชาติไทยทวี มีชัย ชโย
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #249 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2012, 08:40:49 PM »

Grin Grin Grin

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #250 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 08:52:11 PM »

ใหนๆ เขา(น้าซับฯ)ยกให้เป็นขี้เมาแล้ว เมาก็เมาว๊ะ

ไม่ต้องจอง ไม่ต้องรอ ไม่ต้องดาวน์แบบของน้าเบิ้ม ซื้อได้เลย

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #251 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 10:22:11 PM »

ชอบแก้วใบข้างบนจังครับลุง    หลงรัก หลงรัก หลงรัก

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #252 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 10:55:17 PM »

ชอบแก้วใบข้างบนจังครับลุง    หลงรัก หลงรัก หลงรัก

มันเป็นแก้ว ที่เขาเพิ่งสร้างขึ้นมา เมื่อไม่นานนี่เองครับ ดีไซย์ใหม่ เพื่อใช้ทดสอบ หรือชิม scotch whisky โดยเฉพาะครับ ต่อนข้างหายากในบ้านเรา อาจจะมีในห้างใหญ่ หรือร้านขายเหล้าใหญ่ครับ หรือไม่ก็เว๊ปบิต พวกอีเบย์ มีแน่นอนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 26, 2013, 11:09:51 PM โดย Udomkd » บันทึกการเข้า

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #253 เมื่อ: มกราคม 26, 2013, 11:03:46 PM »

ข้างบนเพื่อชิม หรือเทสน์โดยเฉพาะครับ แต่จะเอามาเพื่อดื่ม ก็ไม่ได้ผิดอะไร

หากเป็นการดื่มโดยเฉพาะ แนะนำตัวนี้ครับ อัตรสการดื่ม จะแตกต่างกันไป หลายๆคนยกให้เจ้านี่คือเทพของแก้ว สำหรับการดื่ม อิๆๆ

เสาะหาได้แถว เซนทรัล พารากอน เอ็มโพเรี่ยม ครับ สามแหล่งนี้ เอ็มโพเรี่ยมได้ข่าวว่ามี

แบบล่าง ราคาจะสูงกว่าแบบบนครับ

ปล.แก้วชนิดและแบบของแก้ว มีผลกับอัตรสในการดื่มครับ ลองสังเกตุดู

...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #254 เมื่อ: มกราคม 31, 2013, 11:12:16 AM »

แก้วแบบนี้ผมใช้ไม่ได้หรอกครับพี่เข้ม พอสักห้าเป็กแล้วผมเริ่มรุงรัง  ของผมต้องใบที่ก้นหนาๆน่ะครับ กระดกแล้ววางโป๊ก

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18
  พิมพ์