๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 02:00:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: นกอะไรครับ  (อ่าน 2470 ครั้ง)
R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 09:44:03 AM »

นอนอยู่บนถนนเหมือนตายแล้ว..คงถูกรถชน.. ผมขี่มอ'ไซคล์เลี้ยวกลับไปเก็บขึ้นมา..จะเอาไปทอดกระเทียม..อ้าวมันยังไม่ตาย..ไม่พบกระดูกส่วนไหนหัก..ขังไว้ 1 คืน ตอนเช้าป้อนเนื้อกุ้งสดก็ไม่ยอมกิน ขย้อนทิ้งหมด พี่ชายเอาไปปล่อยที่ปลายนาเห็นว่ามันมุดเข้าดงกก..ไม่รู้จะรอดชีวิตหรือไม่..สงสารจับใจ   
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #1 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 09:56:03 AM »

ใช่ยางกรอกรึเปล่า รอเซียนนกครับ เหมือนเป็นลูกนก ถ้ายังมีแรงวิ่งหนีอาจจะรอดครับ  Grin

R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #2 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 01:50:30 PM »

ตอนอยู่ในกรงเห็นเดินได้นะ..เช้ามืดผมเอาไปปล่อยมันนั่งยอง ๆ(แบบในรูป)..เลยปล่อยไม่ลงเอากลับบ้านอีก พอผมไม่อยู่พี่ชายเอาไปปล่อยแทน  
พริกหนุ่ม(ภ๕ / ๒๕๔๓)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 31

รีดไถแล้วรวยทำไปทำไม ข้าฯตชด.อยู่อย่างพอเพียง

« ตอบ #3 เมื่อ: ธันวาคม 14, 2011, 12:17:32 PM »

Smileyสงสัยตระกูลนกยางแน่เลย

พวกเราแค่ปิดทองใต้ฐานพระประทาน จะใช้ประโยชน์เรียกมา หมดปัญหาก็ลืม วีรบุรุษในเงามืด"Brave actions never want trumpet"
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #4 เมื่อ: ธันวาคม 15, 2011, 03:31:48 PM »

นกยางไฟธรรมดา Cinnamon Bittern เป็นนกตัวผู้เต็มวัยครับผม  Grin Wink
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #5 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 04:42:46 PM »

เป็นนกยางไฟธรรมดา ตามที่ท่าน steam บอกครับ ดุด้วยนะครับ เคยดักมาเลี้ยงสมัยเป็นเด็ก จ้องจะจิกตาคนอย่างเดียวเลยครับ

พวกนี้จะชอบอยู่ตามกอหญ้ารกๆใกล้น้ำครับ...........ดีนะไม่เอามาทอดกระเทียม.............กระดูกงี้กรอบนัก ......ฮา  คิก คิก

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #6 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2011, 04:51:47 PM »

เป็นนกยางไฟธรรมดา ตามที่ท่าน steam บอกครับ ดุด้วยนะครับ เคยดักมาเลี้ยงสมัยเป็นเด็ก จ้องจะจิกตาคนอย่างเดียวเลยครับ

พวกนี้จะชอบอยู่ตามกอหญ้ารกๆใกล้น้ำครับ...........ดีนะไม่เอามาทอดกระเทียม.............กระดูกงี้กรอบนัก ......ฮา  คิก คิก
ไม่ไหวครับไม่น่ากินเห็นสาปจะตายไป...
หน้า: [1]
  พิมพ์