๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 12:30:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พวงกุญแจกระสุนตำรวจจับหรือเปล่าครับ?  (อ่าน 13634 ครั้ง)
KAHRPPK
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2004, 07:05:12 AM »

Huh Huh Huh
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2004, 02:43:23 PM »

ถ้าทำเป็นพวงกุญแจ มีการเจาะที่ก้นกระสุนเพื่อสอดใส่ที่คล้องพวงกุญแจ ตีแก๊ปเรียบร้อยแล้ว ไม่มีดินขับอยู่ภายใน ถึงแม้จะมีหัวกระสุนอยู่ก็ตาม ดังนั้นหากพิจารณาดูตามสภาพ ก็ไม่สามารถนำมารีโหลดใหม่ได้ ก็ไม่เข้าข่ายเครื่องกระสุนปืน อีกอย่างศาลท่านก็ดูที่เจตนาครับ เพราะเป็นพวงกุญแจ ไม่ได้มีเจตนาอื่นใด
     ส่วนตำรวจมีหน้าที่จับส่งอัยการฟ้องศาล อัยการท่านอาจจะไม่ส่งฟ้องก็ได้(หากเราเข้าไปพบหรือบอกอธิบายเหตุผล)  หากตำรวจที่เป็นตำรวจจริง ๆ (ตำรวจมืออาชีพ  ที่ไม่ใช่ยึดอาชีพตำรวจ)ไม่ใช่ตำรวจที่ชอบหาเรื่องหาราว ท่านจะเข้าใจเราอยู่แล้วหละครับ  ไม่ต้องคิดมากหรอกครับ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2004, 03:02:23 PM »

ถ้าทำเป็นพวงกุญแจ มีการเจาะที่ก้นกระสุนเพื่อสอดใส่ที่คล้องพวงกุญแจ ตีแก๊ปเรียบร้อยแล้ว ไม่มีดินขับอยู่ภายใน ถึงแม้จะมีหัวกระสุนอยู่ก็ตาม ดังนั้นหากพิจารณาดูตามสภาพ ก็ไม่สามารถนำมารีโหลดใหม่ได้ ก็ไม่เข้าข่ายเครื่องกระสุนปืน อีกอย่างศาลท่านก็ดูที่เจตนาครับ เพราะเป็นพวงกุญแจ ไม่ได้มีเจตนาอื่นใด
     ส่วนตำรวจมีหน้าที่จับส่งอัยการฟ้องศาล อัยการท่านอาจจะไม่ส่งฟ้องก็ได้(หากเราเข้าไปพบหรือบอกอธิบายเหตุผล)  หากตำรวจที่เป็นตำรวจจริง ๆ (ตำรวจมืออาชีพ  ที่ไม่ใช่ยึดอาชีพตำรวจ)ไม่ใช่ตำรวจที่ชอบหาเรื่องหาราว ท่านจะเข้าใจเราอยู่แล้วหละครับ  ไม่ต้องคิดมากหรอกครับ

ท่านออดครับ เท่าที่เห็นมา 
ถ้าทำเป็นพวงกุญแจ มีการเจาะที่ก้นกระสุนเพื่อสอดใส่ที่คล้องพวงกุญแจ แก๊ปไม่ตีออก ไม่มีดินขับอยู่ภายใน มีหัวกระสุนอยู่ จะป็นอย่างไร...
 Huh Huh
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2015, 11:05:44 AM »

เอ่อ...พอดีที่บ้านผมมี .357 ด้านสับไม่แตกอยู่หลายนัด  ผมว่าจะเคาะหัวเอาดินปืนออกแล้วใส่หัวกลับทำพวงกุญแจ  ถ้าโดนตั้มตรวจค้น ผมก็มี ป4 .38-.357 คุมอยู่สองสามใบ  อย่างงี้คงไม่เป็นไรมังครับ  ไหว้  เขาไม่ห้ามพกพากระสุนปืนใช่ไหมครับ?

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2015, 11:19:31 AM »

เอ่อ...พอดีที่บ้านผมมี .357 ด้านสับไม่แตกอยู่หลายนัด  ผมว่าจะเคาะหัวเอาดินปืนออกแล้วใส่หัวกลับทำพวงกุญแจ  ถ้าโดนตั้มตรวจค้น ผมก็มี ป4 .38-.357 คุมอยู่สองสามใบ  อย่างงี้คงไม่เป็นไรมังครับ  ไหว้  เขาไม่ห้ามพกพากระสุนปืนใช่ไหมครับ?

สวัสดีครับพี่ตุ่น  ไหว้ ทำไมถึงเป็นอย่างนี้ครับ แต่ผมคิดว่าไม่ใช่กระสุนของพี่นะครับ  หลงรัก

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2015, 11:34:00 AM »

สวัสดีครับพี่ตุ่น  ไหว้ ทำไมถึงเป็นอย่างนี้ครับ แต่ผมคิดว่าไม่ใช่กระสุนของพี่นะครับ  หลงรัก

น้องอรรถสบายดีนะครับ ไหว้ พักหลังๆนี่ผมคุมปืนได้ดีขึ้นเลยยิงลูกแม๊กนั่มบ่อยๆครับ พบว่ากระสุนบูเลทบางกล่องจะสับไม่แตกสักหนึ่งนัด ปรกติก็เอาทิ้งไปตอนนี้มีเก็บอยู่นัดสองนัดครับ  .357บูเลทนี่ผมจะเอามาเป็นลูกซ้อม ที่ติดปืนเฝ้าร้านเป็นเฟดฯไฮดร้า กับ ซุปเปอร์X หัวกรวยฝาชีครับ

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2015, 12:12:49 PM »

สวัสดีครับพี่ตุ่น  ไหว้ ทำไมถึงเป็นอย่างนี้ครับ แต่ผมคิดว่าไม่ใช่กระสุนของพี่นะครับ  หลงรัก

น้องอรรถสบายดีนะครับ ไหว้ พักหลังๆนี่ผมคุมปืนได้ดีขึ้นเลยยิงลูกแม๊กนั่มบ่อยๆครับ พบว่ากระสุนบูเลทบางกล่องจะสับไม่แตกสักหนึ่งนัด ปรกติก็เอาทิ้งไปตอนนี้มีเก็บอยู่นัดสองนัดครับ  .357บูเลทนี่ผมจะเอามาเป็นลูกซ้อม ที่ติดปืนเฝ้าร้านเป็นเฟดฯไฮดร้า กับ ซุปเปอร์X หัวกรวยฝาชีครับ

ผมใช้วินหัวรู 158 เกรน ครับ

หัวกรวยฝาชี ชี้ทางให้น้องหลังไมด้วยนะครับ อยากได้ติดปืนบ้างครับ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2015, 12:33:47 PM »

Cheesyอันนี้ขอแบ่งเพื่อนร้านทองด้วยกันมาครับน้องอรรถได้มาสิบนัด ผมไปถามลุงเพชรแกว่าไม่มีเข้ามาเป็นปีๆแล้วครับ Cheesy

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2015, 12:38:04 PM »

Cheesyอันนี้ขอแบ่งเพื่อนร้านทองด้วยกันมาครับน้องอรรถได้มาสิบนัด ผมไปถามลุงเพชรแกว่าไม่มีเข้ามาเป็นปีๆแล้วครับ Cheesy

Grin โอเคครับพี่  หลงรัก ไหว้

JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2015, 01:55:41 PM »

น้องอรรถสบายดีนะครับ ไหว้ พักหลังๆนี่ผมคุมปืนได้ดีขึ้นเลยยิงลูกแม๊กนั่มบ่อยๆครับ พบว่ากระสุนบูเลทบางกล่องจะสับไม่แตกสักหนึ่งนัด ปรกติก็เอาทิ้งไปตอนนี้มีเก็บอยู่นัดสองนัดครับ  .357บูเลทนี่ผมจะเอามาเป็นลูกซ้อม ที่ติดปืนเฝ้าร้านเป็นเฟดฯไฮดร้า กับ ซุปเปอร์X หัวกรวยฝาชีครับ

ผมใช้วินหัวรู 158 เกรน ครับ

หัวกรวยฝาชี ชี้ทางให้น้องหลังไมด้วยนะครับ อยากได้ติดปืนบ้างครับ  หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ถ้าน้าอรรถหากระสุนหัวกรวยฝาชีไม่ได้... เดี๋ยวนี้มีกระสุน .357 ของไทยอาร์มแบบ FMJ ออกมาแล้วนะครับ... ผมเอามาใช้สลับกับหัวอ่อน+หัวรู... ลองยิงใส่ดินเหนียวดูพบว่าเจาะได้ลึกกว่าหัวรูพอสมควรครับ... เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ไหว้

chiba1- รักในหลวง
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 22, 2015, 07:44:28 PM »

กรณีที่ ปลอกที่ทำพวงกุญแจ ไม่มีหัวติด เจาะรูข้าง ไม่มีแก้ป แต่ไม่มี ป 4 ขนาดนั้นๆ จะโดนไหมครับ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2015, 09:48:53 AM »

เวลาไปต่างประเทศอย่าลืมทิ้งไว้ที่บ้านก่อนนะครับ Cheesy

เวลาเดินทางผมต้องตรวจกระเป๋าก่อนทุกทีเพราะกลัวว่ามีกระสุนตกอยู่แล้วอาจซวยเวลา X ray เจอที่สนามบิน หรือซวยแน่ๆ ถ้าสนามบินเราไม่เจอแต่สนามบินต่างประเทศเจอ Tongue
พี่เขยผมเขาซื้อไฟแชกรูปกระสุน จะเอากลับออสเตเลีย ยังโดนทิ้งสนามบินเลย บอกแกแล้วไม่เชื่อ คิก คิก

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2015, 10:12:30 AM »

กรณีที่ ปลอกที่ทำพวงกุญแจ ไม่มีหัวติด เจาะรูข้าง ไม่มีแก้ป แต่ไม่มี ป 4 ขนาดนั้นๆ จะโดนไหมครับ

ดำเนินคดีได้  เพียงแต่เจ้าหน้าที่บางท่านอาจจะปล่อยผ่านไป
ปลอกกระสุนที่ทำให้เสียสภาพแล้ว อาจไม่เป็นความผิดตาม พ.ร.บ.อาวุธปืน ฯ  แต่ก็ยังเป็นยุทธภัณฑ์ตาม พ.ร.บ.ควบคุมยุทธภัณฑ์ ฯ อยู่
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2015, 12:09:29 PM »

แล้วรางวัลที่ทำจากกระสุนใหญ่ๆเช่น 20 mm 30 มม ล่ะครับจัดทำโดยสนามยิงปืนทหาร
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 26, 2015, 01:49:41 PM »

แล้วรางวัลที่ทำจากกระสุนใหญ่ๆเช่น 20 mm 30 มม ล่ะครับจัดทำโดยสนามยิงปืนทหาร

กฎหมายทั้ง 2 ฉบับไม่ใช้บังคับกับตำรวจและทหารตาม พ.ร.บ.อาวุธปืน ฯ มาตรา 5 และ พ.ร.บ.ควบคุมยุทธภัณฑ์ ฯ มาตรา 6
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์