๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 04:13:13 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เปรียบเทียบอัดลมยาวเบอร์ 2 DIANA M350 Magnum กับ M54 Airking  (อ่าน 25603 ครั้ง)
jukdk
ชมรมคนรักปืนลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

STEYR LG 110 HP HUNTING .22

« ตอบ #15 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2011, 11:10:16 PM »

พี่...พี่...พีลืมบวกค่า ถังลม และชุดต่อพ่วง...ไปอีกนะครับ...
บวกไป 14,000 ประมาณนี้...ถังหนักโครตร...เฉพาะถังก็หนักประมาณ M54 2 กระบอกแล้ว...
ปืนสปริงทั้งชุดพร้อมยิง...น้ำหนักเบากว่าเห็นๆ...อิ อิ อิ

ขอบคุณพี่ๆทุกท่านครับผม  ประมวลจากเหตุผลต่างๆ กับข้อมูลบุคคลของตัวเอง  คงจะต้องลงเอยที่ M54 (เพราะชีวิตผมก็รับบทหนักเพิ่มขึ้นเรื่อยๆมาโดยตลอด  บรรจุเข้าทำงานใหม่ๆ  55 Kg  ปัจจุบัน  113 Kg)  แปลกใจตรงที่ทางร้านบอกว่าราคา  55,000 บาทเท่ากัน  ต้องไปพิสูจน์  แล้วจะมานำเรียนพี่ๆทราบต่อไปนะครับ

ถ้าปืนสปริงราคามันแรงขนาดนี้  ไม่สนใจรับพวกอัดอากาศบ้างหรือครับ  จะได้ปืนที่เบากว่า ใส่ลูกได้มากกว่า  ยิงต่อเนื่องได้เร็วกว่า  แรงประทะสูงกว่า  แรงถีบน้อยกว่า ระยะการยิงได้ไกลกว่า  และที่สำคัญ  ราคาบางรุ่นจะต่ำกว่าอีกด้วยนะครับ   ไม่ได้เชียร์เลยนะเนี่ย

ไปสนาม76 กันป่าวพี่โม

สิทธิโชค
     T 0909724872 (รับอัดอากาศ)
Sweety Tangmo
มือปืนมังสวิรัติ...(ไม่ทำ...แต่ทานได้...)
Hero Member

คะแนน 447

พันธมิตรปืนสปริง...Diana M54

« ตอบ #16 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2011, 11:14:28 PM »

พรุ่งนี้ รอช่าง ไฟฟ้ามาเดินสายไฟ...ไงพี่จะโทรฯไปหา นะจ๊ะ...จุ๊ก...

พี่ม้า...ขา
Gipsy
ฅนรักปืนลม เมืองสามอ่าว
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #17 เมื่อ: ธันวาคม 04, 2011, 11:41:47 PM »

ขอบพระคุณสำหรับคำแนะนำนะครับ  ที่จริงแล้วปืนอัดอากาศก็น่าสนใจนะครับ  แต่ด้วยเหตุที่ว่าผมอยู่บ้านนอก  คนเล่นปืนอัดลมก็มีน้อยมาก  แค่นึกถึงอุปกรณ์ต่างๆก็ไม่รู้ว่าจะไปซื้อหาที่ไหนได้ใกล้ๆ  แล้วก็เป็นคนชอบอะไรที่ง่ายๆไมยุ่งยาก  ยิ่งมีอุปกรณ์น้อยชิ้นยิ่งดีครับ  อย่างกีฬายอดนิยม  ที่ตีกันหลุมละหลายๆสตางค์  ไม่อยู่ในหัวใจเลยครับ  สะดวกที่สุดก็คงต้องเลือกปืนสปริงนะครับ  ส่วนเรื่องราคาปืนก็คงต้องทำใจ  เพราะเราไม่สามารถสั่งซื้อโดยตรงได้เอง  เขาขายเท่าไรก็คงต้องซื้อหละครับ  พอดีหลานชอบยิงปืนก็เลยมีคนรับมรดกปืนลมแล้ว  ปืนสั้นก็ให้ลูกสาว  เคยซื้อรูเกอร์ 10/22  ราคา  3,500 บาท  ขายเพื่อนไป  2,400 บาทมั้ง  คิดแล้วเศร้าเมื่อเห็นราคาในปัจจุบัน  ชีวิตนี้ไม่คิดจะขายปืนอีกแล้วครับผม

" ท่านและข้าเลือดเนื้อเดียวกัน "    " ขอให้ท่านล่าโดยสะดวกเถิด "
Exxx
โดนทุกที่ ยกเว้นตรงที่เล็ง
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #18 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 04:30:02 PM »

ผมเคยใช้ M54 มาก่อน พอเจอปืนอัดอากาศเข้าไปก็ลืม M54 ไปเลย
แต่ด้วยเหตุผลหลายๆอย่าง ปืนสปริงก็ยังเป็นทางเลือกที่เหมาะสมที่สุดสำหรับหลายๆคน

ถ้าคุณ Gipsy ไม่รีบ ผมว่ารอดูปืนสปริงของ Air Arms (TX200, Pro Sport) ก่อนไหมครับ คิดว่าต้นปีของน่าจะเข้ามา
ถ้าต้องการความแรงหรือเน้นไว้ล่าสัตว์ก็คงต้อง M54 แน่นอนเพราะแรงสุดๆ แต่ยังแรงสู้ปืนอัดอากาศไม่ได้
แต่ถ้าเอายิงสนุกและแม่นยำผมว่า Air Arms น่าลุ้นกว่า หรือ Weirauch ก็น่าสนใจ  เยี่ยม
เรื่องไกปืน M54 ความนุ่มนวลลื่นไหลไม่สามารถสู้ Air Arms ได้เลย แต่เรื่องความแข็งแรงทนทาน M54 ดูเป็นต่อกว่าเยอะ
อีกอย่างก็คือเรื่องราคา ผมว่า Diana ราคาแรงมาก  อ๋อย บู่

พาออกนอกคำถามไปหน่อย แต่ผมแค่อยากเสนอเป็นทางเลือกให้ครับ

มือปืนมังสวิรัติ...(ไม่ทำ...แต่ทานได้...)
Hero Member

คะแนน 447

« ตอบ #19 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 08:18:06 PM »

น้องชาย...ตั้งแต่ปลด ประจำการ diana54 .... กล่าวงี้ได้ไง???....

ป่าน ช...ะ .... นี้ ป3 ยังไม่ออกเลย...ฝากน้องชะโลน้ำมันกันสนิมให้ด้วยนะ...บริหารกลไกให้ด้วยก็ดีนะ...5-6 เม็ดก็ได้...

พี่ม้า...ขา
Gipsy
ฅนรักปืนลม เมืองสามอ่าว
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #20 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 10:25:00 PM »

ขอบคุณครับสำหรับทุกคำแนะนำ  วันนี้ไปดูปืนมาแล้ว  ร้านที่โทรไปถามปิดร้านเขียนป้ายบอกให้ไปติดต่อที่อีกร้านหนึ่งซึ่งเป็นเจ้าของเดียวกัน  เขาหยิบ M350 มาให้ดูก่อน  ทั้งยาวทั้งหนักดูคล้ายปืนคาบศิลา  เลยขอเขาดู M54  รู้สึกว่าเขาจะหวงปืนจังเลย  แต่มันก็๋มีปืนอยู่ร้า้นเดียว  มีอีกร้านอีกยี่ห้อ  ราคาก็ถูกจนไม่กล้าจะัซื้อ  ทั้งที่เพื่อนคนหนึ่งก็บอกว่าปืนดี  ยิงแรงมาก  พอดีผมเป็นโรคแพ้รถติด  ก็เลยกดตังเตรียมไปพร้อม ป.3  เลยถามเรื่องราคา  เขาบอกว่า  58,000  ผมก็บอกว่าพึ่งจะโทรมาเช็ค  คนรับสายตอบว่า  ราคา  55,000 เท่ากัน  เขาบอกว่าเด็กคงบอกราคาผิด  ในที่สุดเขาก็คิดราคา  56,500 พร้อมกระสุน 1,000 นัด  ผมขับรถออกจากประจวบฯ ประมาณ 7 โมงเช้า  กลับถึงบ้าน  ประมาณ 6 โมงเย็น  ติดเป้าลองยิงดู  ผลไม่เข้าวงดำประมาณเหรียญ 10 บาท  แต่ก็ใกล้เคียง  พอดีมืดก่อน  พรุ่งนี้ค่อยว่ากันใหม่  สุดท้ายก็ลงเอยที่  M54  AIRKING  ครับผม

" ท่านและข้าเลือดเนื้อเดียวกัน "    " ขอให้ท่านล่าโดยสะดวกเถิด "
Hero Member

คะแนน 447

« ตอบ #21 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 10:46:10 PM »

แบกๆ เข้าไป เดี๋ยวได้กล้าม ... แล้วจะหล่อจนสาวเหลียวหลังไปเองแหละ.... ยิ้มีเลศนัย

พี่ม้า...ขา
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #22 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 10:46:34 PM »

ดีใจด้วยครับ  ที่ได้ปืนดีไปนอนกอด  ถึงแม้จะได้ปืนราคาที่แรงไปนิด  แต่ผมเชื่อว่ามันจะอยู่กับคุณจนคุณไม่มีแรงจะยกมันขึ้นมายิง  ถ้าคุณไม่ขายมันไปเสียก่อน  กระสุนที่ได้ไป 1000 นัด  ผมว่ามันน้อยไปนะครับกับปืนใหม่ๆอย่างนี้  คงต้องหาสะสมไว้ไม่ต่ำกว่า 5000 นัดนะครับ
Hero Member

คะแนน 447

« ตอบ #23 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 10:49:40 PM »

ขอต้อนรับสามาชิกใหม่ชาว Diana 54 ........อิ อิ อิ

ขอบคุณครับสำหรับทุกคำแนะนำ  วันนี้ไปดูปืนมาแล้ว  ร้านที่โทรไปถามปิดร้านเขียนป้ายบอกให้ไปติดต่อที่อีกร้านหนึ่งซึ่งเป็นเจ้าของเดียวกัน  เขาหยิบ M350 มาให้ดูก่อน  ทั้งยาวทั้งหนักดูคล้ายปืนคาบศิลา  เลยขอเขาดู M54  รู้สึกว่าเขาจะหวงปืนจังเลย  แต่มันก็๋มีปืนอยู่ร้า้นเดียว  มีอีกร้านอีกยี่ห้อ  ราคาก็ถูกจนไม่กล้าจะัซื้อ  ทั้งที่เพื่อนคนหนึ่งก็บอกว่าปืนดี  ยิงแรงมาก  พอดีผมเป็นโรคแพ้รถติด  ก็เลยกดตังเตรียมไปพร้อม ป.3  เลยถามเรื่องราคา  เขาบอกว่า  58,000  ผมก็บอกว่าพึ่งจะโทรมาเช็ค  คนรับสายตอบว่า  ราคา  55,000 เท่ากัน  เขาบอกว่าเด็กคงบอกราคาผิด  ในที่สุดเขาก็คิดราคา  56,500 พร้อมกระสุน 1,000 นัด  ผมขับรถออกจากประจวบฯ ประมาณ 7 โมงเช้า  กลับถึงบ้าน  ประมาณ 6 โมงเย็น  ติดเป้าลองยิงดู  ผลไม่เข้าวงดำประมาณเหรียญ 10 บาท  แต่ก็ใกล้เคียง  พอดีมืดก่อน  พรุ่งนี้ค่อยว่ากันใหม่  สุดท้ายก็ลงเอยที่  M54  AIRKING  ครับผม

พี่ม้า...ขา
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #24 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 11:10:49 PM »

ยินดีด้วยครับ ที่ตัดสินใจเลือกสปริงที่ชื่อว่าสุดยอดแล้วครับ...
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #25 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 11:19:10 PM »

ยินดีด้วยครับ...ขอให้มีความสุขกับปืนกระบอกใหม่..ครับ

ปล. ห้ามนำปืนสปริงมายิงป่าวโดยไม่ใส่ลูกกระสุนนะครับ..เพราะจะทำให้..สปริงหักได้ในครั้งเดียว
       แล้วก็ไม่ควรขึ้นลำค้างทิ้งไว้ครับ จะทำให้สปริงล้าได้... คิดว่าคุณ Gipsy คงพอจะรู้มาบ้างแล้ว ครับ...ยินดีอีกครั้งครับ

ผมรักในหลวง...ครับ
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #26 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2011, 11:55:39 PM »

น่าจะลองเปลียนกระสุนใหม่เอา JSB ฝาดำไปลองดูผมว่ากลุ่มกระสุนน่าจะแคบลงอีกครับ Cheesy

Dunk
Moderator
Hero Member

คะแนน 1657

« ตอบ #27 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 12:09:45 AM »

น่าจะลองเปลียนกระสุนใหม่เอา JSB ฝาดำไปลองดูผมว่ากลุ่มกระสุนน่าจะแคบลงอีกครับ Cheesy
ฝาดำหนักไปหน่อยครับสำหรับปืนสปริง ฝาแดง15.9เกรนก็แจ่มแล้วครับ

Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

1 นัดที่เหนี่ยวไก จงเตรียมใจกับสิ่งที่จะตามมา

« ตอบ #28 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 08:07:47 AM »

ยินด้วยครับ   ปืนดี อุปกรณ์ไม่มาก เป็นปืนที่น่าสนใจมากๆเลยครับ เยี่ยม เยี่ยม

konputhai
Hero Member

คะแนน 637

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 07, 2011, 09:04:42 AM »

ปืนดี ๆ แบบนี้หาลูกดี ๆ ยิงเพลินเลยครับ เคยยิงปืนคุณเอ  (lookdok  พักนี้ไม่รู้หายไปไหน )  ยังแปลกใจอยู่เลยว่าแก้แรงลีคอยของสปริงได้ไง   ยินดีด้วยครับ

สุขใดเสมอด้วยจิตสงบไม่มี
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์