๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 03:56:50 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 142 143 144 [145] 146 147 148 ... 158
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: "นัดคราวหน้า คนรักปืนลมเจอกันที่ไหน.......ตามมาเลย"  (อ่าน 408970 ครั้ง)
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #2160 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2013, 08:52:14 PM »

ได้เยอะกว่าครับพี่สิทธา  อิอิอิ
 จะยิงแบบไม่ต้องรอนาน ต้องบ่อกามิกาเซ่เลยครับ เยี่ยม มีให้สาดเพียบ หรือขยันๆหน่อยก็ยิงได้ตัวสองตัวก็เอามาวางจัดท่าหล่อๆ ล่อให้อีกหลายๆตัวลงมาก็ได้  อิอิอิ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ว่าแต่...พี่สิทธาแวะมาทานคำโตแล้วเหรอครับ...อร่อยไหม เยี่ยม

จำไม่ได้เหมือนกันนะ แถวอมตะก็ผ่านบ่อย แวะก็หลายครั้ง ไปนอนก็เป็นสัปดาห์
ถ้าเป็นเนื้อ อร่อยหมดครับ ยกเว้นร้านอะไรนะ ผมเป็นคนจำชื่อร้านไม่เก่งครับ
ที่ถาดอาหารมันเดินไหลมาตามราง แถมจับชั่วโมงกินอีก ถ้าเร่งให้เรากินผมไม่ค่อยชอบ
แต่ผมเป็นคนกินเร็วอยู่แล้วประมาณรถไฟจะออกแล้วต้องรีบอะไรอย่างนั้น
ก็พอดีปากผมไม่ถูกกับเนื้อร้านที่ว่า พอจุ่มน้ำร้อนเนื้อกระด้าง เวลาเคี้ยวมันแห้งๆ เหนียวๆ ยังไงไม่รู้
ตอนแรกก็นึกว่าเป็นที่สาขานี้ แต่พอไปอีกสาขาก็เป็นเหมือนกัน ก็เลยทานได้ไม่มาก
ระหว่างรอก็มีกิจกรรม ยกอาหารลงมา แล้วก็จัดกลุ่มใหม่ให้ดูดีกว่าเดิม เสร็จแล้ว
ยกไปวางบนราง ส่งไปให้เพื่อนที่อยู่อีกโต๊ะ มองตามไปไม่สุดรางก็มีคนอื่นยกลงโต๊ะ
เออ ฝีมือเราก็ขายได้นะ ฮิ ฮิ

Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

1 นัดที่เหนี่ยวไก จงเตรียมใจกับสิ่งที่จะตามมา

« ตอบ #2161 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 09:25:29 AM »

ผมอยู่ชลบุรีมา35 ปี  ตะเวนกินไปทั่ว ไม่เน้นหรูแพง.. แต่จะเน้นราคาถูกและอร่อย ถ้าพี่มาชลบุรี ก็ตามนี้ไปเลยครับ ไม่ผิดหวังครับ.... เยี่ยม เยี่ยม

...เนื้อย่างที่คำโต ..เป็ดตุ๋นนำดีเปิดมากว่า50 ปีมี2สาขาเท่านั้น ...  ก๋วยเตี๋ยวบ้านบึง(ต้นตำหรับแท้ๆซ.12).. ก๋วยเตี๋ยวเนื้อตุ๋นต้องดังพันธ์ตุ๋น  .. ไก่ย่างพระยาสัจจา ...ข้าวหลาม ขนมจาก ป้าบุญชู(ของแท้ต้องอยู่สะพานปลาเท่านั้น)...อาหารป่าครัวคุณต๋อย...  อาหารทะเลครัววังมุก....ปลาเผามหาราชาที่หน้าศาล..ข้าวต้มปลา พุงปลาตลาดบ้านสวน...เย็นตาโฟหน้าตลาดศรีรัชชา...อาหารใต้ดารินทิพท์ ....ขนมครกASTV.. เยี่ยม เยี่ยม

Wanich/Soong
สบาย
Hero Member

คะแนน 799

« ตอบ #2162 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 09:34:51 AM »

+1 Phitsanawat
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #2163 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 10:26:50 AM »

ผมอยู่ชลบุรีมา35 ปี  ตะเวนกินไปทั่ว ไม่เน้นหรูแพง.. แต่จะเน้นราคาถูกและอร่อย ถ้าพี่มาชลบุรี ก็ตามนี้ไปเลยครับ ไม่ผิดหวังครับ.... เยี่ยม เยี่ยม

...เนื้อย่างที่คำโต ..เป็ดตุ๋นนำดีเปิดมากว่า50 ปีมี2สาขาเท่านั้น ...  ก๋วยเตี๋ยวบ้านบึง(ต้นตำหรับแท้ๆซ.12).. ก๋วยเตี๋ยวเนื้อตุ๋นต้องดังพันธ์ตุ๋น  .. ไก่ย่างพระยาสัจจา ...ข้าวหลาม ขนมจาก ป้าบุญชู(ของแท้ต้องอยู่สะพานปลาเท่านั้น)...อาหารป่าครัวคุณต๋อย...  อาหารทะเลครัววังมุก....ปลาเผามหาราชาที่หน้าศาล..ข้าวต้มปลา พุงปลาตลาดบ้านสวน...เย็นตาโฟหน้าตลาดศรีรัชชา...อาหารใต้ดารินทิพท์ ....ขนมครกASTV.. เยี่ยม เยี่ยม

เอ่อ...อ... น้องบอสครับ...  แล้ว"น้ำ"...ที่ไหน น่าอาบที่สุดครับ...??... คิก คิก คิก คิก คิก คิก ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

1 นัดที่เหนี่ยวไก จงเตรียมใจกับสิ่งที่จะตามมา

« ตอบ #2164 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 11:41:03 AM »

เอ่อ...อ... น้องบอสครับ...  แล้ว"น้ำ"...ที่ไหน น่าอาบที่สุดครับ...??... คิก คิก คิก คิก คิก คิก ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

พี่ตุ้ย หลายๆคนมาเล่นน้ำทะเล ที่บางแสนแล้วหาน้ำจืดอาบกันไม่ได้ ผมเลยบอกเค้าไป
“แกแลคซี่” เพราะเข้ามาแล้วส่วนมากแล้วขึ้นไปไม่ถึงก๊อกน้ำกันเท่าไหร่ เพราะเกิดกลับใจ อยากทำบุญเลี้ยงโคกันที่ชั้นสองกันหมด...สุดท้ายแล้วพาโคไปอาบน้ำ  อิอิอิ

หรือ พี่ตุ้ยลองโดดลงบ่อ กามิกาเซ่   อิอิอิ

jukdk
ชมรมคนรักปืนลม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

STEYR LG 110 HP HUNTING .22

« ตอบ #2165 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 11:50:37 AM »

พี่ตุ้ย หลายๆคนมาเล่นน้ำทะเล ที่บางแสนแล้วหาน้ำจืดอาบกันไม่ได้ ผมเลยบอกเค้าไป
“แกแลคซี่” เพราะเข้ามาแล้วส่วนมากแล้วขึ้นไปไม่ถึงก๊อกน้ำกันเท่าไหร่ เพราะเกิดกลับใจ อยากทำบุญเลี้ยงโคกันที่ชั้นสองกันหมด...สุดท้ายแล้วพาโคไปอาบน้ำ  อิอิอิ

หรือ พี่ตุ้ยลองโดดลงบ่อ กามิกาเซ่   อิอิอิ

ลุงไม่กล้า 55

สิทธิโชค
     T 0909724872 (รับอัดอากาศ)
tui086
Hero Member

คะแนน 1083

« ตอบ #2166 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2013, 10:03:44 PM »

ลุงไม่กล้า 55

เดี๋ยวก่อน  จะให้บอสพาไปไอ้ที่ว่านั่นหน่อยจิ๊....
jukdk
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

« ตอบ #2167 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 02:22:45 AM »

เสาร์ที่จะถึงนี้คิดถึง สนามเฮียชัยจัง ใครสนบ้างป่าวครับ

สิทธิโชค
ถั่วดำ
Full Member

คะแนน 103

« ตอบ #2168 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 07:52:14 AM »

เสาร์ที่จะถึงนี้คิดถึง สนามเฮียชัยจัง ใครสนบ้างป่าวครับ
อยากไป ๆๆๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2013, 07:54:25 AM โดย jubiosanook » บันทึกการเข้า
sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #2169 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 09:33:56 AM »

ชื่อไม่ค่อยคุ้นเท่าไหร่ เพราะตอนที่ไปบนรถไม่มีคนชลบุรีนำทาง อาศัยขับรถวนหากัน
จำได้ว่ามีอยู่วันหนึ่งไปทานอาหารหน้ามหาลัยบูรพา แรกก็จะเข้าร้านอะไรไม่รู้ดูดีมีระดับ
แต่สุดท้ายก็เลือกเอาร้านนั่งริมถนน แบบว่าอยากเห็นแบบริงไซส์ ตอนทานอาหารแทบไม่ได้ดูจานครับ
เพราะวัยรุ่นเดินไปเดินมาเยอะมากและดูแล้วเหมือนพวกเธอจะเป็นคนขี้ร้อนซะด้วย
กางกางที่ใส่คำนวณดูแล้วใช้ผ่าไม่น่าถึงครึ่งเมตร ขอบกางเกงนอกกับกางเกงในแทบจะชนกัน
มื้อนั้นกินข้าวแล้วรู้สึกคอแห้งมากมาก ต้องกลืนน้ำลายบ่อยๆ

ที่ทานข้าวประจำก็จะไปร้านแถวริมทะเลและต้องเป็นร้านนั้น จะว่าริมทะเลก็ไม่เชิงเพราะมีถนนกั้นระหว่างทะเลกับร้าน
แต่ก็ได้ยินเสียงน้ำทะเลซัดหาด พอผ่านตอนกลางวันก็เห็นว่าหาดลงเล่นน้ำไม่ได้หรอกเพราะมีแต่โขดหิน
ไปร้านนี้ประจำก็เพราะชอบบรรยากาศชั้น 2 บริเวณติดถนนตรงนั้นไม่มีหลังคา จะไปนั่งตั้งแต่ 6 โมงเย็น
พอ 3 ทุ่มก็กลับไปพักผ่อน  มีอยู่วันหนึ่งอ้อมไปอีกทาง ต้องผ่าน อ่างศิลา พอดีก็มีงาน ศาลเจ้านาจา
อันที่จริงชื่อยาวกว่านี้แต่ผมจำไม่ได้ จำได้แต่คำว่านาจา เพราะเหมือนชื่อพระเอกการ์ตูนอะไรสักอย่าง
จัดงานใหญ่โตมาก ก็แวะเข้าไปทำความเคารพสิ่งศักดิ์สิทธิ์ของคนจีน งานนี้คนเยอะมากมากครับ
วันนั้นกว่าจะออกจากศาลเจ้าได้ก็เกือบทุ่ม แต่ก็ไปร้านเดิม ถ้าเป็นอาหารเย็นจะต้องเป็นร้านนี้

ส่วนร้านอาหารกลางวันจะเป็นร้านอะไรไม่รู้อีก ไปเป็นประจำ ต้องเข้าไปในซอยนิดนึง เป็นร้านที่มีโต๊ะมาก มีซุ้มเรือนไม้อีกหลายซุ้ม
เหมือนร้านรับทัวร์ด้วย  อาหารก็จะเป็นพวกกุ้งเผา ปูนึ่ง พวกอาหารทะเลเป็นส่วนใหญ่ กลางวันไม่มีเบียร์
เพราะยังอยู่ในช่วงเวลางาน หายใจเข้าออกก็รอมื้อเย็นแหละครับ ไปอยู่ชลบุรีเกือบสัปดาห์ก็ย้ายไปพัทยา
และก็ระยอง แล้วก็วนกลับมาชลบุรี ไปๆ มาๆ อยู่อย่างนี้ร่วมเดือน ก็ได้วิชาแกะปูมาสร้างความมหัศจรรย์ให้กับภรรยาและลูกสาวครับ

ไม่ก่อนไม่ค่อยสั่งปูมาทานเพราะแกะยาก เดี๋ยวนี้ เอามานี้พ่อแกะให้ จับบิดกร๊อบ ดึงออกมาเนื้อปูเป็นพวงเลย
ลูกสาวชอบใจมาก

Phitsanawat
Hero Member

คะแนน 556

« ตอบ #2170 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 11:49:25 AM »

ปูทะเลมี 2 ชนิดที่นิยมนำมารับประทานกัน ปูทะเล กับ ปูม้า
ปูทะเล ตัวดำๆอวบๆ ก้ามใหญ่ๆ เปลือกหนา โลละ 450-600 บาท ตัวนึงเกือบครึ่งโล( ปูไข่จะแพงกว่าปูเนื้อ)
 ปูม้าตัวออกลายๆกระดองเหมือนลูกลักบี้ ก้ามเรียวๆเปลือกบาง โลละ 250-400( ปูไข่จะแพงกว่าปูเนื้อ)
รสชาด ปูทะเลจะเนื้อหวานกว่า แน่น อร่อยกว่า
เห็นพี่สิทธา บอกจับบิดกร๊อบ ได้เป็นพวง  ผมเดาน่าจะเป็นปูม้าครับ เพราะถ้าเป็นปูทะเลคงต้องออกแรงทุบกันเลย อิอิ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ฟังจากพี่สิทธาเล่ามา ร้านข้าวประจำของพี่ที่ถนนกั้นระหว่างทะเลกับร้าน แถมมี2ชั้น  เป็นอื่นไปไม่ได้เลย นอกจาก ร้านแถวแหลมแท่นบางแสน
คือ ร้านอุ๊ ซีฟู๊ด อยู่ติดกับ ครัวกังวาน อาหารอร่อยแต่ราคาเอาเรื่องอยู่  คิก คิก คิก คิก

ส่วนเส้นอ่างศิลา บริเวณตรงข้าม วัดจีนที่พี่บอกว่าอยู่ริมทะเลมีหลายร้านมากๆ ครับ(ส่วนมากเป็นร้านแบบนั่งเปล นอนกินปูดูทะเล) แต่ที่เด่นๆเลย คือร้านป้าไหม คนแน่นมากๆ ต้องยืนรอโต๊ะ-เปลว่างกันทีเดียว ส่วนอีกร้านติดกัน ร้านเจ๊แมว ยังกับครัวร้าง เปลว่าง โต๊ะว่างตลอด ผมชิมแล้วทั้งสองร้าน รสชาดไม่ต่างกัน จริงๆ แถมเจ๊แมวราคถูกกว่ามาก ครับ
เคยสอบถามเจ๊แมว ว่าทำไมร้านป้าไหมคนแน่นเยอะตลอดเลย ทั้งที่ร้านติดกันแท้ๆ แทนที่จะมายืนรอ มานั่งกินที่นี่ไม่ดีกว่าหรือ
ป้าแกตอบ ไม่รู้เหมือนกัน แล้วก็ยิ้ม..  แต่ให้ผมเดาคือ ธรรมชาติของคนหาร้านอาหารทานนอกบ้าน คงต้องเลือกร้านที่คนแน่นๆไว้ก่อนเสมอ มั้ง  อิอิอิ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
เมนูแนะนำ ข้าวผัดปู ออส่วนทะเลกระทะร้อน ผัดเผ็ดหอยหวาน กุ้งแช่น้ำปลา ยำกั้งไข่ กรรเชียงปูนึ่ง ทอดมันกุ้ง  กระพงทอดน้ำปลา  ปลาเห็ดโคนทอดกระเทียม ผัดฉ่าทะเล  ต้มยำหม้อไฟ น้ำลายหก น้ำลายหก

แต่ถ้าผมเป็นพี่สิทธา มากันเป็นครอบครัวแบบนี้  ผมจะไปซื้อ กุ้ง หอย ปู ปลา สดๆเป็นๆ  น้ำจิ้มซีฟู๊ด จากสะพานปลา ใส่ลังโฟม ไปเช่า บังกะโล บริเวณหาดบางแสน บังกะโล 1หลัง  2ห้องนอน 1ห้องน้ำ มีห้องนั่งเล่น
คืนละ 2500 บาท  ปิ้งย่างกินกันสนุกสนานแล้ว  อิอิอิ  และที่ผมชอบมากๆและต้องมีทุกครั้งคือ กุ้งม้าลายตัวโตๆเผาครับ เมื่อกัดลงไปเนื้อจะแน่นกรอบหวาน เคล้ากับจิ้มน้ำจิ้มซีฟู๊ด เปรี๊ยว เผ็ด  ....โอยหิว... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ผมนัดเลย ใครเอามั่ง  งานนี้.....  อิอิอิ เยี่ยม เยี่ยม

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 17, 2013, 11:52:10 AM โดย Phitsanawat » บันทึกการเข้า

AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #2171 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 11:51:35 AM »

+ ไปครับ หนุ่มบอส...

เดี๋ยวจะพาเมีย ไปเสียตังซะหน่อย.... Grin Grin

ผมรักในหลวง...ครับ
jukdk
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

« ตอบ #2172 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 11:57:55 AM »

เดี๋ยวจะพาเมีย ไปเสียตังซะหน่อย.... Grin Grin

ไปด้วย ดูกุ้งแล้ว ร้านพี่มนตรีกุ้งฝอยไปเลย 555

สิทธิโชค
Exxx
โดนทุกที่ ยกเว้นตรงที่เล็ง
Hero Member

คะแนน 694

« ตอบ #2173 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 01:32:01 PM »

ไปด้วย ดูกุ้งแล้ว ร้านพี่มนตรีกุ้งฝอยไปเลย 555

เปรียบเทียบกุ้งผิดชนิดป่าวจุก กุ้งก้ามกรามตัวไม่ใหญ่ แต่ถ้ากุ้งบ้ากามล่ะตัวบิ๊กบึ้มเลยนะ  แลบลิ้น ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย

jukdk
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 917

« ตอบ #2174 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2013, 02:02:54 PM »

อยากไป ๆๆๆ

โจ้ลงมาจริงป่าว  แต่ผมว่าโจ้ลงมาวันเสาร์ก่อนแข่งดีกว่า แล้วแต่นะ ผมล้อหมุนได้ตลอด

สิทธิโชค
หน้า: 1 ... 142 143 144 [145] 146 147 148 ... 158
  พิมพ์