๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 12:16:43 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: colt กับ kimber เลือกตัวไหนดีครับ  (อ่าน 14377 ครั้ง)
Gun_indoi
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2011, 10:55:10 AM »

ผมไม่ใช่นักแม่นปืนที่เหนี่ยวเป็นX และไม่ได้มีเงินถุงเงินถังที่จะเลือกซื้อปืนมาได้หลายๆยี่ห้อ
ผมศึกษาหาข้อมูลในเวปปืนหลายปี(ก่อนหน้านี้ไม่ได้สมัครสมาชิก) และผมได้ตัดสินใจเลือก"โคลท์"
    และเป็นการตัดสินใจที่ถูกต้อง เพราะถ้าหากผมเลือกเอายี่ห้ออื่นมา ป่านนี้คงต้องประกาศขาย
และก็ต้องกลับไปซื้อโคลท์ใหม่อีกรอบ ความรู้สึกมันแทนกันไม่ได้ครับ (เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ)
    เชื่อไหมครับว่าตามภูธรบางคนไม่รู้ด้วยซ้ำไปว่าคิมเบอร์, เลส แบร์, อินฟินิตี้, เอสทีไอ ฯลฯเป็น
ยี่ห้อปืน

เยี่ยม กด link เลยครับ ข้อนี้แหละครับที่ยังคาใจ เพราะ colt ใครๆก็รู้จัก มีเพื่อนผมใช้ sti ราคาร่วม 200k
ตำรวจที่บ้านขอจับดู คำถามแรก....ปืนจีนหรอ ตกใจ
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2011, 11:37:33 AM »

ผมไม่ใช่นักแม่นปืนที่เหนี่ยวเป็นX และไม่ได้มีเงินถุงเงินถังที่จะเลือกซื้อปืนมาได้หลายๆยี่ห้อ
ผมศึกษาหาข้อมูลในเวปปืนหลายปี(ก่อนหน้านี้ไม่ได้สมัครสมาชิก) และผมได้ตัดสินใจเลือก"โคลท์"
    และเป็นการตัดสินใจที่ถูกต้อง เพราะถ้าหากผมเลือกเอายี่ห้ออื่นมา ป่านนี้คงต้องประกาศขาย
และก็ต้องกลับไปซื้อโคลท์ใหม่อีกรอบ ความรู้สึกมันแทนกันไม่ได้ครับ (เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ)
    เชื่อไหมครับว่าตามภูธรบางคนไม่รู้ด้วยซ้ำไปว่าคิมเบอร์, เลส แบร์, อินฟินิตี้, เอสทีไอ ฯลฯเป็น
ยี่ห้อปืน

เยี่ยม กด link เลยครับ ข้อนี้แหละครับที่ยังคาใจ เพราะ colt ใครๆก็รู้จัก มีเพื่อนผมใช้ sti ราคาร่วม 200k
ตำรวจที่บ้านขอจับดู คำถามแรก....ปืนจีนหรอ ตกใจ
ผมนี่แหละ ตัวบ้าโคลท์ เต็มหัวใจ ชอบและรัก สนใจศึกษาตั้งแต่ ประวัติ อีตา แซม โคลท์ คนคิดปืนลูกโม่ คนแรก ที่อุตส่าห์ ใช้เวลาว่าง ตอนเป็น ลูกเรือ นั่งคิด เพ้อฝันถึงระบบปืนรีวอลเวอร์ ขึ้นมาให้เราใช้กันทุกวันนี้
เพียงแต่ว่า ผมเขียนให้ท่านดู  กับผมแนะนำคนซื้อปืนบางคน ผมจะถามเขาก่อนว่า เขาจะซื้อปืนที่คนรู้จัก  เพื่อไว้ตอบคำถามเพื่อนที่มาถาม   หรือเขาจะซื้อปืน ที่เอาเหตุผล ความได้เปรียบเสียเปรียบ ความฟิต ความแน่น ของตัวปืนกันแน่

ถ้าเขาบอกว่า กลัวเพื่อนดู เพื่อนถามแล้วไม่รู้จัก ผมแนะให้ซื้อโคลท์ โกลคัฟ  และ ดีเฟนเดอร์ มาหลายรายแล้ว ถูกใจทุกคน ไปโชว์เพื่อนแล้ว เพื่อนบอกว่า โอ้ว...ปืนดี ปืนดัง ใช่ เพราะทุกคนในเมืองไทย รู้จักปืนนี้ดี  ดังมากขนาด ชาวบ้านชาวช่อง ชาวบ้านร้านตลอดเรียกว่า   ปืนโก๊ะ  ปืนค้อน ...   นี่ก็อีกฉายาหนึ่ง ของ COLT  ที่เรียกเสียงเพื้ยนกันไป คล้ายๆ แบ้งค์ สยามกัมมาจน นั่นแหละ ดังไปถึงบ้านนอกคอกนา ชนิดเรียกเพื้ยนไปกันอย่างนี้ ก็มี
แต่พอบอก คิมเบอร์ ปืนเกาหลี เหรอ เห็นคิมๆ   ........ ผมก็ งง เหมือนกัน ปืนฝรั่ง ทำไมชื่อ คิม ๆ ... ในตอนแรก
แต่พอมาดูเครื่องใน ดูจุดต่างๆ  ก็เห็นความได้เปรียบ เสียเปรียบ ของ 1911 ทั้งสองค่ายนี้ ก็เลยเล่าให้ท่านฟังเป็นทางเลือกในการตัดสินใจ
ก็เอาเป็นว่า  จะเลือก เพื่อให้คนอื่นรู้จัก    หรือจะเลือก เพื่อให้รู้จักปืนตัวเอง..... ท่านเป็นคนตัดสินใจเองครับท่าน.......ขอให้โชคดีกับการเล่น 1911   จาก  เต่า....บางเขน 
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2011, 05:31:58 PM »

ถ้าซื้อใหม่เลือก KIMBER ครับ

ถ้าจะหา Colt ให้หาปืนรุ่นเก่าสภาพดีๆ และควรจะเป็น 70 หรือ พวก C เหลี่ยมสวยๆ

KIMBER กับ Colt ใหม่ๆ มีเงินเมื่อไหร่ก็ซื้อได้

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
พยัคฆ์เมฆ
ไม่เหนียวอย่า...ขอร้อง !
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 42

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2011, 05:51:34 PM »

ยังไงขอร้านแนะนำด้วยนะครับ เพราะไม่รู้ว่ามีของให้ลองจับหรือปล่าว
และถ้าจองนานไหมครับ กลัว อดใจไม่ไหว น้ำลายหก เงินพร้อมครับขาด ป.3
กับของ เพราะตั้งงบไว้ที่ 100 k ครับ

งบที่ตั้งไว้คิดว่าไม่พอแน่ๆครับ ส่วนร้านคงจะไม่แนะนำ ให้ไปเดินดูเยอะๆ

หลายๆร้าน เพราะแต่ละร้านราคาต่างกันมากครับ
   Grin

ลูกตี๋ใหญ่  ดำเนินฯ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์