๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 10:46:40 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มือใหม่สอบถามพี่พี่เรื่อง .45 Defender ครับ  (อ่าน 2278 ครั้ง)
tagarn
Newbie
*

คะแนน 2

« เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 02:55:22 PM »

พอดีเพิ่งได้ ป.3 มาครับ เเละจะไปเอาปืน เเต่เริ่ม งง ครับ ว่า เจ้า .45 Defender เนี่ยมันมีกี่รุ่น เพราะเคยอ่านเจอเค้าบอกว่ามี  3 รุ่น 1 2 เเละ 3 จะมีความเเตกต่างกัน อย่างละนิดหน่อย ประมาณ 3 จุด คือ ศูนย์หลัง เซฟ และ หลังอ่อนครับโดยได้มีการพัฒนามาเรื่อยๆตัวล่าสุดก็เลยน่าจะดีที่สุดในความคิดผม เลยอยากทราบว่าตัวใหม่ล่าสุดเนี่ยหน้าตาเป็นไงดูกันยังไงครับ เพราะอยากได้ตัวใหม่ล่าสุดกลัวว่าดูไม่เป็นเเล้ว ทางร้านจัดมาให้จะได้ตัวเก่าครับ สอบถามข้อมูลนิดนึงนะครับ ขอบคุณครับ
ชยันโต
Sr. Member

คะแนน 123

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 03:21:41 PM »

ดีเฟนเดอร์ โครงอัลลอย  น่าจะเป็นแบบเดียวกันและเหมือนกันหมดนะครับ  อาจต่างกันตรงที่มีรุ่นครบ ๑๐๐ ปี ก็เลยตีตัวอักษรบนสไลด์
เพิ่มขึ้นมาเท่านั้นเอง  อ้อ ที่พูดหมายถึงขนาด .๔๕ นะครับ ไม่ใช่ ๙ มม.
เป็นปืนดีน่าใช้ ถ้าไม่คิดมากเรื่องโครงอัลลอย. น่าใช้ครับ เพราะพกติดตัวก็เบากว่าปืนโครงเหล็กด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 25, 2011, 03:23:26 PM โดย Sticker » บันทึกการเข้า

จงใช้สติและปัญญา...เป็นอาวุธ..
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 08:24:47 PM »

พอดีเพิ่งได้ ป.3 มาครับ เเละจะไปเอาปืน เเต่เริ่ม งง ครับ ว่า เจ้า .45 Defender เนี่ยมันมีกี่รุ่น เพราะเคยอ่านเจอเค้าบอกว่ามี  3 รุ่น 1 2 เเละ 3 จะมีความเเตกต่างกัน อย่างละนิดหน่อย ประมาณ 3 จุด คือ ศูนย์หลัง เซฟ และ หลังอ่อนครับโดยได้มีการพัฒนามาเรื่อยๆตัวล่าสุดก็เลยน่าจะดีที่สุดในความคิดผม เลยอยากทราบว่าตัวใหม่ล่าสุดเนี่ยหน้าตาเป็นไงดูกันยังไงครับ เพราะอยากได้ตัวใหม่ล่าสุดกลัวว่าดูไม่เป็นเเล้ว ทางร้านจัดมาให้จะได้ตัวเก่าครับ สอบถามข้อมูลนิดนึงนะครับ ขอบคุณครับ
ชอบม้า ไหมครับ ถ้าแค่อยากได้ .45 ตัวเล็กสุด ไม่สนใจยี่ห้อ ละก็ แนะนำคิมเบอร์ดีกว่านะ ทั้งๆที่ผมรักโคลท์
ผมไม่ได้ศึกษารุ่นหรอกนะ ผมศึกษาอะไหล่ หรือชิ้นส่วนที่ ดีเฟนเดอร์ ให้ติดมาจากโรงงานต่างหาก
ดีเฟนเดอร์ที่สวยที่สุด คือรุ่นที่เข้ามาเมื่อหลายสิบปีที่แล้ว ถือว่า สมบูรณ์ที่สุด สมบูรณ์ยังไง จะเล่าให้ฟัง
1.ศูนย์หน้า เป็นแบบเสียบข้าง   แบบปืนสมัยใหม่ เปลี่ยนได้สะดวก  แต่บางล็อท เข้ามา เป็นศูนย์แบบเสียบตรงจากด้านบน แล้วย้ำหัวบานด้านใน อันนี้ เปลี่ยนศูนย์ที่ ต้องทะลวง ศูนย์เก่าทิ้ง ความเสี่ยงที่ปืนจะเป็นรอย สูงมาก
2.ศูนย์หลัง  รุ่นนั้น เป็นแบบเสียบข้าง โครงใหญ่ เหมือนศูนย์ โนแว๊ก  ลองไปหารูป แบบโนแว๊ก ดูแล้วกัน  แต่บางล็อท ศูนย์หลัง ธรรมด้า  ธรรมดา แบบเดิมๆ เลย
3.หลังอ่อน เป็นแบบปรับง่ามมือสูง เพื่อเชื่อว่าทำให้ปืนสะบัดเงย น้อย    แถมมีกระดูกสันหลังตรงการหลังอ่อนด้วย เป็นนูนๆ ตรงง่ามมือ
แต่บางล็อท เข้ามา หลังอ่อนหางเป็ด แสนธรรมด้า ธรรมดา
นี่แหละ การทำงาน การจำหน่ายผลิตภัณฑ์ของโคลท์ ที่นับวัน ก็จะแย่ลงทุกที ในขณะที่คิมเบอร์ หรือยี่ห้ออื่น ๆ นับว่า ก็จะดีขึ้นทุกวัน ทุกวัน
เพราะชิ้นส่วนของยี่ห้ออื่น รุ่นเป็นไง ก็มาตามรุ่น ตามภาพ
นี่พอจะซื้อ ดีเฟนเดอร์ ต้องมานั่งดูอีก เอาของเก่ามาขายหรือเปล่า    บรรยากาศ เหมือนซื้อของตามร้านห้องแถวสมัยก่อน จะซื้อที ต่อรอง ขอดูตรวจเช็คกันแถบตาย กลัวเจ้าของร้านเอาของห่วยๆ มาขายก่อน เดี๋ยวนี้ ซื้อห้าง สรรพสินค้า สบายใจ ไม่ต้องมานั่งเซ็งเหมือนแต่ก่อน
mchaw
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 08:46:54 AM »

ของผมได้ศูนย์​เสียบข้าง แต่หลังอ่อนแบบเก่าครับ  การใช้งานทั่วไปดีครับ ยิงไม่เคยติดขัดงอแงเลยครับทั้งลูกซ้อม ลูกจริงหัวรู หัวมน ลูกไทย ลูกนอก
tagarn
Newbie
*

คะแนน 2

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2011, 02:09:28 PM »

พอจะมีรูปประกอบมั๊ยครับ พีพี่ อยากดูเป็นระหว่าง รุ่นใหม่กะเก่าอะครับ จะได้ไปซื้อเเล้วไม่โดนเอารุ่นเก่ามาให้ครับ ขอบคุณครับ
Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2011, 02:12:19 PM »

ตราม้าผมจะซื้อแต่ปืนแนวดั้งเดิมเท่านั้น แต่ถ้าแนวสมัยใหม่ไปซื้อยี่ห้ออื่นดีกว่า

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
tao bangkhaen
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2011, 02:51:30 PM »

พอจะมีรูปประกอบมั๊ยครับ พีพี่ อยากดูเป็นระหว่าง รุ่นใหม่กะเก่าอะครับ จะได้ไปซื้อเเล้วไม่โดนเอารุ่นเก่ามาให้ครับ ขอบคุณครับ
เรื่องรูปนี่ ไม่เก่งแฮะ  เออ..... จะบอกให้ว่า มีกระทู้ก่อนหน้านี้ ซัก ไม่นานนัก มีเดเฟนเดอร์ ทั้งเก่าและใหม่ มาประกวดประขันกันเพียบ มีแบบเก่า เอาไปโมฯ ใหม่ มาก็มี ลองหาดู ในกระทู้ แถวๆ นี้ แหละ พี่พี่ เขาจะได้เบาแรงลงบ้างนะท่านนะ
หน้า: [1]
  พิมพ์