๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 01:58:26 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถอดศูนย์หน้า - หลัง ของปืนcz452 supermath ได้ไหมครับ  (อ่าน 6203 ครั้ง)
tawee3442
Newbie
*

คะแนน 1

« เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 04:08:39 PM »

อาจารย์ครับ ความเดิมของผมในช่วงต้นปีที่แล้วผม (ปี 2553)  อยากมีปืนไว้ใช้ ความต้องการของผมตอนแรก อยากได้ 452 American ผมโทรมาที่กรุงเทพ หลายร้านมาก เขาบอกว่า ไม่ได้สั่งเข้ามา ผมก็เลยลดความต้องการของผม ลงมาเป็น 452 supermath ได้มาครอบครอง แต่ความต้องการของผมคือ ไม่อยากให้มีศูนย์หน้า หลัง เพราะว่าผมติดกล้องอยู่แล้ว และผมชอบยิงระยะไกลๆ ครับ 50 - 100 เมตร ถามว่ามีวิธีเอาออกไหมครับ แบบเกลี้ยงเลยครับ (ถ้ากลึงจะดีไหมครับอาจารย์)
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 04:48:15 PM »

อาจารย์ครับ ความเดิมของผมในช่วงต้นปีที่แล้วผม (ปี 2553)  อยากมีปืนไว้ใช้ ความต้องการของผมตอนแรก อยากได้ 452 American ผมโทรมาที่กรุงเทพ หลายร้านมาก เขาบอกว่า ไม่ได้สั่งเข้ามา ผมก็เลยลดความต้องการของผม ลงมาเป็น 452 supermath ได้มาครอบครอง แต่ความต้องการของผมคือ ไม่อยากให้มีศูนย์หน้า หลัง เพราะว่าผมติดกล้องอยู่แล้ว และผมชอบยิงระยะไกลๆ ครับ 50 - 100 เมตร ถามว่ามีวิธีเอาออกไหมครับ แบบเกลี้ยงเลยครับ (ถ้ากลึงจะดีไหมครับอาจารย์)
  ลองปรึกษาช่างซ่อมปืนดูซิครับว่าทำได้ไหม   ทำแล้วจะสวยไหม  แล้ววันข้างหน้าไม่คิดจะใช้ศูนย์ติดปืนบ้างเชียวรึครับ...
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 04:59:25 PM »

ถ้าคิดจะทำจริงๆ นะครับ  (ทำแล้วแม่นขึ้นหรือเลวลง  เสียราคา  ขายไม่ออก อันนี้แล้วแต่เจ้าของพิจารณา)
- ศูนย์หนัาเป็นปลอกสวมครอบลำกล้องครับ  ต้องตัดลำกล้องออกประมาณสองนิ้วแล้วทำ crown ใหม่ ก็ไม่ยากนัก
- ศูนย์หลัง ถ้าจะถอดต้องทอยสลักขวาง แล้วเป่าละลายทองเหลืองที่เชื่อมฐานศูนย์  จากนั้นกัดหางเหยี่ยวทำแป้นรับสกรูยึดลำกล้องกับรางปืนใหม่  รมดำใหม่  ชุดศูนย์หลังอาจจะขายได้

ความจริงเอาแค่ถอดสะพานศูนย์หลัง ติดกล้อง  เปลี่ยนพานท้าย ลองยิงดูสักปีครับ แล้วค่อยคิดว่าจะตัดปลาย  เป่าไฟ กัดร่อง อย่างที่บอกไว้ข้างบน

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 07:52:50 AM »

บอกคำเดียวว่า อย่า

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
tawee3442
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 09:23:49 AM »

โอ่... ... ขอบคุณทั้ง 3 ท่านครับที่ตอบให้ผม ได้คิดและเปรียบเทียบถึงผลดี ผลเสียของการปรับแต่ง ผมคิดเรื่องการถอดศูนย์หน้า หลัง มาตั้งแต่ก่อนซื้อแล้วครับก็ไม่รู้จะปรึกษาใคร ว่าจะทำได้หรือไม่ ทั้ง 3 ท่านตอบมาเข้าใจเลยว่าทำแล้วอาจจะไม่คุ้ม
ขอบคุณจากใจจริงๆ ครับ
(เขยอุบล คนร้อยเอ็ด ศรีสะเกษที่ทำงาน)
storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 10:19:39 AM »

ว่าแต่พี่คิดยังไงถึงอยากจะเอามันออกล่ะครับ
ทำไปแล้วกลับมาเป็นเหมือนเดิมไม่ได้
ซื้อวามินท์ใหม่ๆดีกว่าครับ  ไหว้

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
npk223
Jr. Member
**

คะแนน 6

ตนเป็นที่พึ่งแห่งตน

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2011, 07:29:48 PM »

ถ้าเราเจาะรางเอาน็อตยึดเพิ่มที่ศูนย์หลังจะมีผลเสียหรือเปล่าครับ  บริเวณโคนลำกล้องถึงศูนย์หลังเอาอีพ็อกซี่มายัดให้เต็ม มันจะทำให้ลำกล้องคดหรือเปล่าครับ ไหว้ ไหว้
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2011, 06:28:31 PM »

ถ้าเราเจาะรางเอาน็อตยึดเพิ่มที่ศูนย์หลังจะมีผลเสียหรือเปล่าครับ  บริเวณโคนลำกล้องถึงศูนย์หลังเอาอีพ็อกซี่มายัดให้เต็ม มันจะทำให้ลำกล้องคดหรือเปล่าครับ ไหว้ ไหว้

ของเดิมมันไม่มีหรือครับ ถึงต้องเจาะรางเพิ่มน๊อต ??

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
CAPTAINKID-รักในหลวงที่สุด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 63

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ อาบสะอาดหอมสดชื่นแบบไทยๆ

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2011, 12:05:15 AM »

อยากสวยเหลาพานท้ายลายสวยๆดีกว่าครับ

สบู่สมุนไพรบ้านสุทธิกานต์ ใช้เนื้อสบู่ที่มีคุณภาพ ไม่มีไขมันสัตว์ ผสมสมุนไพรจีนและไทยกว่า 10 ชนิด ตามสูตรโบราณ ให้กลิ่นหอมแบบไทยๆ ฟองมาก อาบสะอาด ช่วยขจัดคราบไคล แก้ปัญหากลิ่นกาย โรคผิวหนัง สิวฝ้า และจุดด่างดำต่างๆ ได้ดี

หาซื้อได้ที่โฮมเฟรชมาร์ท ใน เดอะมอลล์ ทุกสาขา
npk223
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 27, 2011, 08:21:17 PM »

ของเดิมมันไม่มีหรือครับ ถึงต้องเจาะรางเพิ่มน๊อต ??
   ผมเห็นมันมีรูร้อยน็อตมาให้ที่ศูนย์หลังครับ  แต่เขาไม่ได้ร้อยมาให้ครับ
Hero Member

คะแนน 1437

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 07:07:46 AM »

ผมเห็นมันมีรูร้อยน็อตมาให้ที่ศูนย์หลังครับ  แต่เขาไม่ได้ร้อยมาให้ครับ

เจาะโลด  ทำแป้นรับกันสกรูกินไม้ยุบตัวด้วยนะครับ
ของผมก็อัดอิพ็อกซีจากสกรูเข้ามาถึงช่องเสียบแม็ก  เอาอิพ็อกซีแบบสองแท่งผสม อัดลงที่ราง เอาฟิล์มห่ออาหารปิดหน้า วางเหล็กลงไป ขันสกรู

npk223
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 28, 2011, 09:19:50 PM »

เจาะโลด  ทำแป้นรับกันสกรูกินไม้ยุบตัวด้วยนะครับ
ของผมก็อัดอิพ็อกซีจากสกรูเข้ามาถึงช่องเสียบแม็ก  เอาอิพ็อกซีแบบสองแท่งผสม อัดลงที่ราง เอาฟิล์มห่ออาหารปิดหน้า วางเหล็กลงไป ขันสกรู
ขอบพระคุณครับอาจารย์   ไหว้ ไหว้
tawee3442
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #12 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 04:44:36 PM »

ว่าแต่พี่คิดยังไงถึงอยากจะเอามันออกล่ะครับ
ทำไปแล้วกลับมาเป็นเหมือนเดิมไม่ได้
ซื้อวามินท์ใหม่ๆดีกว่าครับ

ส่วนตัวนะครับ ผมว่าวามินท์ สั้นเกินไปสำหรับผม

ขอถามต่ออีกนิดครับอาจารย์
 ถ้าจะชื้อเพิ่มอีกกระบอก จะต้องบอกปลัดอำเภอว่าอย่างไรครับ เอาแบบเนียนๆที่สุด  และไม่ผิดกฎหมาย เดียวนี้ผมกำลังเก็บเงินซื้อต้นปีหน้ากะว่าจะดำเนินการชื้อ 452 American มาให้ได้
japan2506
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 02, 2013, 08:27:47 PM »

แจ๋วดี

Ghostreporting
Hero Member

คะแนน 112

ขอเจอตัวจริงของเทอสักครั้ง

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 03, 2013, 11:12:14 AM »

เสียดาย ถ้าวาร์มินต์สั้นไป น่าจะหารุ่นอเมริกัน จะได้ลำกล้องยาวและบางกว่าตัวแรก

http://www.thaispyshot.com/index.php?topic=718.0 อ้างเพิ่มระดับความเขี้ยวของมาตรฐานไอเสีย เพื่อรักษาสภาพแวดล้อม เราไม่โง่พอที่จะเชื่อคุณหรอก ที่รถบรรทุกทิ้งหินทิ้งทราย ทิ้งควันดำปื๋อดันไม่ไปกวดขัน ทุเรศประเทศสารขันธ์
หน้า: [1]
  พิมพ์