๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 23, 2024, 11:37:16 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ยิงปืนแล้ว "หูดับ"  (อ่าน 14775 ครั้ง)
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 06:57:07 AM »

ผมมีความรู้สึกว่าเวลายิงจริงๆ เสียงปืนจะเบาลงกว่าเวลาไปซ้อมยิงที่สนาม... ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับอเดรนาลีนหรือเปล่า.... Huh

ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 08:52:13 AM »

ผมว่า
ผมมีความรู้สึกว่าเวลายิงจริงๆ เสียงปืนจะเบาลงกว่าเวลาไปซ้อมยิงที่สนาม... ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับอเดรนาลีนหรือเปล่า.... Huh
[/quot] ผมว่าใช่ครับ

หนานมา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 246

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 09:00:33 AM »

เวลายิงจริงผมว่า เรายิงในที่โล่งครับ เสียงส่วนใหญ่พุ่งไปในทิศทางข้างหน้า

ส่วนยิงในสนาม มันเป็นที่ทึบ ถ้าทำที่ซับเสียงไม่ดีพอ เสียงที่พุ่งไปข้างหน้า ก้อสะท้อนกลับมา

หาเราครับ แถมกำแพงข้างๆอีก มามันทุกทิศทุกทางเลย ยกเว้นข้างหลัง มาน้อยหน่อย...
Grin Grin Grin

ใคร่หื้อเปิ้นฮักยากนัก จักหวัง ใคร่หื้อเปิ้นจังกำเดียวก็ได้
ใช้ของที่มี  มีของที่ใช้
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 10:44:10 AM »

ผมยิงไม่เคยใส่ครอบหูครับ.... หูดับมาตลอด  อิอิ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 10:50:45 AM »

ผมยิงไม่เคยใส่ครอบหูครับ.... หูดับมาตลอด  อิอิ
ถึงว่าคุยกันไม่ค่อยรู้เรื่อง ขำก๊าก

มะเอ็ม
Hero Member

คะแนน 348

"ปักษ์ใต้บ้านเรามันเหงาจังไม่มีคนนั่งแลหนังโนราห์"

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 11:54:08 AM »

ยิงในที่ทึบๆมีผลมากครับ ตกใจ

ผมคิดไปโน้นแล้ว..............5555
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 12:32:40 PM »

............ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  สมัยฝึกยิงปืนใหม่ๆ ผมดันไปเชื่อพวกเซียนปืนลูกทุ่ง  ชอบสอนว่าอย่าใส่ที่อุดหู เพราะจะไม่ชินเสียงปืน  เวลายิงกันจริงๆจะตกใจเสียงปืนทำอะไรไม่ถูก ... ชิบหายเสือกไปเชื่อ เล่นซะผมหูเสียถึงทุกวันนี้เลย หูสองข้างได้ยินเสียงไม่เท่ากัน ที่รู้เพราะคุยโทรศัพย์ พอเปลี่ยนข้างฟัง รู้เลยว่าการได้ยินเสียงมันเปลี่ยนไป  และบางครั้งอยู่ดีๆ ก็ปวดหูขึ้นมาเฉยๆ ปวดมากด้วย เซ็งไปเลย ........... ยี๊ ยี๊ ยี๊

ทุกวันนี้ใครจะนินทายังไงก็ช่าง  หากผมฝึกยิงปืนขออุดหูไว้ก่อนดีกว่า.... อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 12:40:21 PM »

ยิงในที่ทึบๆมีผลมากครับ ตกใจ

ผมคิดไปโน้นแล้ว..............5555
เห็นเราเป็นอะไรไปได้ ยิ้มีเลศนัย

#โชกุน#
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Full Member

คะแนน 107

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 12:56:04 PM »

โห  Shocked  อย่างนี้สรุปว่าผมเลิกลองแบบไม่อุดหูดีกว่า  ยี๊

เอาเป็นว่าถ้าจะได้ใช้จริงจะดับสักกี่วันก็ปล่อยมัน ไม่งั้นหูเสียแน่ๆ 

ขอ +1 ให้ทุกท่านที่แวะมาพูดคุยครับ   เยี่ยม

___________________________________________________________ _____________
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 01:12:51 PM »

โห  Shocked  อย่างนี้สรุปว่าผมเลิกลองแบบไม่อุดหูดีกว่า  ยี๊

เอาเป็นว่าถ้าจะได้ใช้จริงจะดับสักกี่วันก็ปล่อยมัน ไม่งั้นหูเสียแน่ๆ 

ขอ +1 ให้ทุกท่านที่แวะมาพูดคุยครับ   เยี่ยม

............ เยี่ยม ดีครับตอนฝึกใส่ที่อุดหู นะถูกต้องเลย   

จริงๆแล้วหากเกิดการยิงต่อสู้กันขึ้นมาจริงๆ  เสียงปืนที่ได้ยินมันรู้สึกว่าเบาลงมากๆครับ ขนาด .357 ซัดอยู่ข้างๆ ยังนึกว่าเขาใช้.38 ..  คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 02:11:30 PM »

เฮ้อ สมัยก่อนทำไมหลวงไม่แจกพวก ear plug บ้างให้เรายิง ปลยบ.88 รอบละ 48 นัดและอื่นๆโดยไม่อุดหู
รู้สึกว่าหูชักจะได้ยินเสียงไม่เท่ากันแล้ว แต่ที่แน่ความสามารถในการรับเสียงสูงด้อยลงและยังมีอาการแว่วเสียงเปรี๊ยะๆ อยู่ตลอดเวลาสามสิบปี
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 04:03:23 PM »

ลองคิดดูว่าจะเป็นเช่นไรถ้าคุณชอบฟังเพลงมีเครื่องเสียงดีๆ แอมปลิไฟเออร์ชั้นดี ลำโพงชั้นเยี่ยม เครื่องเล่นซีดีเข้าขั้นไฮเอนด์ ยังไม่พอบางคนเล่นดีทูเอแยกอีกต่างหาก

มีแผ่นซีดีระดับออดิโอไฟล์ในสต็อคเป็นกระตั๊กๆ..............แล้วอยู่มาวันหนึ่ง

คุณหูดับ...เสพอรรถรสของเสียงเพลงไม่ได้เลย....เพราะดันไปยิงปืนไม่ใส่ที่อุดหู เศร้า เศร้า เศร้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
#โชกุน#
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Full Member

คะแนน 107

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 04:21:28 PM »

เฮ้อ สมัยก่อนทำไมหลวงไม่แจกพวก ear plug บ้างให้เรายิง ปลยบ.88 รอบละ 48 นัดและอื่นๆโดยไม่อุดหู
รู้สึกว่าหูชักจะได้ยินเสียงไม่เท่ากันแล้ว แต่ที่แน่ความสามารถในการรับเสียงสูงด้อยลงและยังมีอาการแว่วเสียงเปรี๊ยะๆ อยู่ตลอดเวลาสามสิบปี

น่าเห็นใจครับท่าน  เศร้า

___________________________________________________________ _____________
#โชกุน#
Full Member

คะแนน 107

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 04:23:24 PM »

ลองคิดดูว่าจะเป็นเช่นไรถ้าคุณชอบฟังเพลงมีเครื่องเสียงดีๆ แอมปลิไฟเออร์ชั้นดี ลำโพงชั้นเยี่ยม เครื่องเล่นซีดีเข้าขั้นไฮเอนด์ ยังไม่พอบางคนเล่นดีทูเอแยกอีกต่างหาก

มีแผ่นซีดีระดับออดิโอไฟล์ในสต็อคเป็นกระตั๊กๆ..............แล้วอยู่มาวันหนึ่ง

คุณหูดับ...เสพอรรถรสของเสียงเพลงไม่ได้เลย....เพราะดันไปยิงปืนไม่ใส่ที่อุดหู เศร้า เศร้า เศร้า

อันนี้เห็นภาพเลยครับ  ยี๊

เผลอๆถ้าไม่มีที่อุดหูได้เลิกเล่นปืนเอานะเนี่ยเริ่มกลัวแล้ว  คิก คิก

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 23, 2011, 04:31:54 PM »

Grin Grin

ผมเข้าสนาม เดินไปห้องน้ำออกมา ตลอดเวลาเสียงปืนดังตลอดครับ แป๊บเดียว ชินเลย ...
ค่อยใส่ที่อุดหูทีหลัง  ตอนจะยิง

ทันมั้ยเนี่ย....

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์