ขอทราบความเห็นเกี่ยวกับปืนกล็อก 19

<< < (2/9) > >>

krudam:
อ้างถึง

วันจันทร์ที่ 10 ต.ค 47 นี้ ผมกำลังจะขึ้นไปซื้อปืนกล็อก 19 มาใช้งาน

.......ขอเดาว่า คงจองไว้แล้วมั่ง เพราะถ้าไม่จอง ไม่มีของแน่ ถึงมีก็แพงมากครับ  ;D

buck_g19:
แล้วของครูดำได้ยังครับ ;D

มะเอ็ม:
ความคงทน
วัสดุของ Glock คงสู้ปืนโลหะล้วน ไม่ได้ถ้าคิดถึงเวลาหลายๆๆ สิบปี แต่เรื่องความคงทนในการใช้งานไม่แพ้ครับ
 เหนือกว่าด้วยถ้าดูจากการทดสอบต่างๆ ผมปืนของคุณคงไม่พังเพราะยิงมาก ยิง 10,000 นัดค่ากระสุนก็เกินค่าปืนใหม่
ไปแสนกว่านัดแล้วยังใช้งานได้ดี คุณเก็บรักษาดีๆ อยู่ได้นานครับ ระวังอย่าให้ถูกความร้อนสูงโดยตรง
และเวลาทำความสะอาดอย่าให้น้ำมันเข้าในรูเข็มแทงชนวน เพราะจะทำให้ฝืดและไม่ลั่น
ข้อนี้มีเตือนในคู่มือเลย ดังนั้นไม่ควรเอาชุด slide แช่ในอ่างน้ำมันครับ

ของท่านครูดำนะ...หลับตาแล้วลืมตาปืนก็มาแล้วครับ........อิอิ
 ;D ;D ;D

visith:
 ;) ข้อดี ข้อเสีย ดูเหมือนจะมีการว่าอย่างละเอียดไปแล้ว...แต่ราคานี่ซิ ช่วงนี้ไม่น่าคบหาเลย ณ วันนี้คงจะหา Glock 19 ย่านหลังวังที่ราคาต่ำกว่า 50K ได้ลำบาก  หากมีร้านไหนให้ราคาต่ำกว่าที่ว่า ช่วยแจ้งให้คนอื่นๆได้รับรู้ด้วยนะครับ... :(

krudam:
อ้างจาก: buck_g19 ที่ ตุลาคม 07, 2004, 07:42:56 AM

แล้วของครูดำได้ยังครับ ;D

ยังครับ ของผมมาปลายเดือนนี้ครับ  ;D

อ้างถึง

ณ วันนี้คงจะหา Glock 19 ย่านหลังวังที่ราคาต่ำกว่า 50K ได้ลำบาก  หากมีร้านไหนให้ราคาต่ำกว่าที่ว่า ช่วยแจ้งให้คนอื่นๆได้รับรู้ด้วยนะครับ...

ผมจองที่ร้านอาภา ไว้ครับ ราคา 46000 บ.  :P  ;D

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว