๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 02:25:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืน SARSILMAZ K2 9มม และ.45 (ซาซิลมาส) รูปทรงเหมือนปืน CZ 75 + ทานโฟกิโอ  (อ่าน 32033 ครั้ง)
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 09:31:34 AM »

ขอถามหน่อยครับ    สำหรับพี่ๆน้องๆที่ใช้ปืนสัญชาติตุรกี
ความเรียบร้อยในการทำชิ้นงาน   ทั้งภานนอก-ภานใน     คุณภาพของเนื้อโลหะ   ความแม่นยำของกลุ่มกระสุนเห็นว่ารับประกันลำกล้อง 25,000 นัด  ยิงถึง 25,000 นัดแล้วลำกล้องหมดสภาพหรืออย่างไร   และโดยปกติปืนยี่ห้อดังๆนั้นกว่าลำกล้องจะหมดสภาพนั้นเขายิงกันมากน้อยขนาดไหนกี่หมื่นนัดครับ   จะคุ้มค่ากับการที่จะลงทุนไหมครับเห็นราคายังไม่แพงมากครับ (น้องที่สนใจปืนยี่ห้อนี้ฝากถามมาครับ  ผมไม่มีข้อมูลจึงเข้ามาถามพี่ๆน้องที่มีและใช้ปืนสัญชาติตุรกีนี้นะครับ)
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #1 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 11:19:12 AM »

สงสัยคงไม่มีใครใช้แน่เลย  เงียบเชียว...
Sting รักในหลวง
มีกิน มีเหลือ เผื่อแผ่ สังคม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 192

ปรารถนาใดใดในปฐพี เอาไมตรีแลกได้ดังใจจง

« ตอบ #2 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 12:47:49 PM »

ใช้ K2 .45 สีดำอยู่ ตอนแรกจองตัวแสตนเลส แต่ไม่มีเข้ามา สีดำเข้ามาก่อน เลยรีบคว้าไว้

เหล็กแข็งมาก ๆ ตามสไตล์ปืนแขก พี่เอาไปให้ช่างตึ๋งแต่งไก แกบอกเหล็กแข็งอิ๊บอ๋ายเลย เปลืองตะไบ

บรรจุ 14+1 น้ำหนักมาก แต่ด้ามเล็กกว่า 97B อยู่ที่การออกแบบประกับด้าม ทำให้กำได้กระชับมือมากกว่า

ศูนย์หลังเป็นศูนย์ปรับจากโรงงาน ความแม่นยำระดับใช้งานทั่วไป
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2011, 12:50:48 PM โดย Sting รักในหลวง » บันทึกการเข้า

มโน                         มอบพระผู้เสวยสวรรค์     
แขน                        มอบถวายทรงธรรม์เทิดหล้า    
ดวงใจ                     มอบเมียขวัญและแม่    
เกียรติศักดิ์รักข้า      มอบไว้แก่ตัว
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #3 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 01:05:47 PM »

ขอบคุณครับพี่ Sting  ที่ช่วยตอบข้อมูลให้  พี่ยิงหมดไปกี่กล่องแล้วครับ    กลไกการคัดปลอกเรียบร้อยดีไหมครับ  ตามรูปจะมองเห็นช่องคายปลอกจะถูกบาดจากด้านบนใช่ใหมครับพี่  ถ้าเทียบกับปืนพวก COLT แล้วแรงรีคอล์ยเป็นอย่างไรครับพี่  ต้องขอโทษด้วยครับที่ถามมากไปหน่อย...
ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #4 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 01:25:51 PM »

...ไม่มีในครอบครอง แต่เคยยิงของน้องๆที่เอาเข้ามาซ้อม  ยิงดีครับไม่ติดขัดเลย 15 เมตรไม่หลุดวงดำ

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #5 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 01:38:43 PM »

...ไม่มีในครอบครอง แต่เคยยิงของน้องๆที่เอาเข้ามาซ้อม  ยิงดีครับไม่ติดขัดเลย 15 เมตรไม่หลุดวงดำ
ถ้างบน้อยระหว่างปืนฟิลิบปิน กับ ปืนตุรกี คุณไก่เฮง  ว่าปืนชาติไหนมีคุณภาพดีกว่ากันครับ... Grin
สีอำพัน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #6 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 01:53:18 PM »

ถ้างบน้อยระหว่างปืนฟิลิบปิน กับ ปืนตุรกี คุณไก่เฮง  ว่าปืนชาติไหนมีคุณภาพดีกว่ากันครับ... Grin
มีโครงการไปรับตัวไหนครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #7 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 04:07:32 PM »

...ไม่มีในครอบครอง แต่เคยยิงของน้องๆที่เอาเข้ามาซ้อม  ยิงดีครับไม่ติดขัดเลย 15 เมตรไม่หลุดวงดำ
ถ้างบน้อยระหว่างปืนฟิลิบปิน กับ ปืนตุรกี คุณไก่เฮง  ว่าปืนชาติไหนมีคุณภาพดีกว่ากันครับ... Grin
มีโครงการไปรับตัวไหนครับ
ผมมีโครงการว่าจะเก็บ RUGER SR 1911 อยู่นะครับ   พอดีน้องที่รู้จักกันเขาถามมาถึงปืน  ซาซิลมาส K2 .45 ปืนของตุรกีนะครับเขาอยากได้ข้อมูลในการซื้อนะครับมันจุลูกได้เยอะดีครับ 14 นัด   หากข้อมูลดีๆผมอาจเปลี่ยนใจไปที่ปืนตุรกีก็ได้ครับ  ราคายังไม่แพงมาก  แต่ตอนนี้ผมติดว่าต้องอบรมที่สนามยิงปืนก่อน   ถึงจะขอใบรับรองจากสนามได้(สนามที่เป็นสมาชิกเขาได้เปลี่ยนกฎเกณฑ์ในการขอใบรับรองจากสนามใหม่ ผมเองก็โทรเช็คตลอดว่าจะเปิดอบรมเมื่อไหร่.....ก็ยังไม่อบรมสักทีเห็นทางสนามแจ้งมาว่าคงหลังปีใหม่ไปแล้วนะครับ     ก็คนอยากได้.45 สักกระบอกหนึ่งนะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2011, 04:10:41 PM โดย NUTAPHOL » บันทึกการเข้า
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #8 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 04:13:21 PM »

ใช้ K2 .45 สีดำอยู่ ตอนแรกจองตัวแสตนเลส แต่ไม่มีเข้ามา สีดำเข้ามาก่อน เลยรีบคว้าไว้

เหล็กแข็งมาก ๆ ตามสไตล์ปืนแขก พี่เอาไปให้ช่างตึ๋งแต่งไก แกบอกเหล็กแข็งอิ๊บอ๋ายเลย เปลืองตะไบ

บรรจุ 14+1 น้ำหนักมาก แต่ด้ามเล็กกว่า 97B อยู่ที่การออกแบบประกับด้าม ทำให้กำได้กระชับมือมากกว่า

ศูนย์หลังเป็นศูนย์ปรับจากโรงงาน ความแม่นยำระดับใช้งานทั่วไป

......... หลงรัก พึ่งรู้ว่าป๋าติง มีตัวนี้อยู่ด้วย  ถ้าเจอกันขอชมตัวเป็นเป็นๆหน่อยนะครับ  ว่าแต่ จุ45 ได้ถึง 14 นัดเลยหรือครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
ban.cha
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 04:16:01 PM »

โกร่งไก คันค้างสไลด์ ล๊อดเซฟ ด้าม หงอนนกสับ  เหมือน cz 75 ครับ เยี่ยม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 04:20:47 PM »

http://www.gun.in.th/2010/index.php?topic=57433.0
ขออนุญาต วมต ครับ

ในแนวคิดผม ไหนๆ จะเล่น 11 แล้ว ขอดีๆสักกระบอกยี่ห้อเป็นที่ยอมรับได้
เพราะไม่เอาไปพกพาอยู่แล้วครับ

อันวันใดไม่สำคัญเท่าวันนี้ เป็นวันที่สำคัญกว่าวันไหน
อันวันนี้สำคัญกว่าวันใด  วันไหนไหนไม่สำคัญเท่าวันนี้
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 04:41:59 PM »

http://www.gun.in.th/2010/index.php?topic=57433.0

ในแนวคิดผม ไหนๆ จะเล่น 11 แล้ว ขอดีๆสักกระบอกยี่ห้อเป็นที่ยอมรับได้
11 นี่ผมไม่แน้นยี่ห้อดังครับ   เอายี่ห้อกลางๆพอ  ที่มองๆไว้มีหลายยี่ห้อ  ทั้งเทารัส  ทั้งรูเกอร์  และคิมเบอร์  ส่วนเจ้าซาซิลมาส K2 นี่ก็น่าสนครับไม่น่ามองข้าม....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 258

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 04:59:34 PM »

11 นี่ผมไม่แน้นยี่ห้อดังครับ   เอายี่ห้อกลางๆพอ  ที่มองๆไว้มีหลายยี่ห้อ  ทั้งเทารัส  ทั้งรูเกอร์  และคิมเบอร์  ส่วนเจ้าซาซิลมาส K2 นี่ก็น่าสนครับไม่น่ามองข้าม....
ตามที่ว่ามา ผมให้คะแนน รูเกอร์ กับคิมเบอร์ครับ

storm_54321
Hero Member

คะแนน 142

รักในหลวง

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 05:03:48 PM »

เพิ่งเคยเห็นนี่แหละครับ แต่เหมือนcz75 จริงๆครับ
แต่ 25000 นัดกว่าลำกล้องจะหมดสภาพ ผมคงยิงไม่ถึงแน่ๆ ครับ   ไหว้

อยากให้โลกมีแต่สันติสุข
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2011, 12:16:18 AM »

น่าสนใจมากครับ  สำหรับใช้งานป้องกันตัวไม่เน้นแข่ง   ท่านไหนที่ชอบไกดับเบิล/ซิงเกิล โดยเฉพาะท่านที่มีซีแซดใช้งานอยู่แล้ว  คงจะเข้ามือดีครับ  รูปทรง มุมด้าม  ระบบปฏิบัติการ  ถอดแบบจากซีแซด  ลูกดกอีกต่างหาก   Smiley

""
หน้า: [1] 2
  พิมพ์