๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 05:28:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Kimber Ultra Carry .45 ระยะ 10 เมตรครับ  (อ่าน 21256 ครั้ง)
TA881
Hero Member

คะแนน 157

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 15, 2011, 09:02:59 PM »

ผมใช้ Glock 19 ยิง 10 เมตร  กลุ่มก็ประมาณนี้แหละ   รบกวนลองยิง15 เมตรดูหน่อยครับ   กำลังสนใจ ยี่ห้อนี้อยู่  stanless pro Raptor อยากรู้ว่ากลุ่มจะเป็นยังไง
จะได้ตัดสินใจ ไหว้
Glockmania รักในหลวง
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 11:10:13 AM »

ผมใช้ Glock 19 ยิง 10 เมตร  กลุ่มก็ประมาณนี้แหละ   รบกวนลองยิง15 เมตรดูหน่อยครับ   กำลังสนใจ ยี่ห้อนี้อยู่  stanless pro Raptor อยากรู้ว่ากลุ่มจะเป็นยังไง

ซื้อเลยท่าน ไม่ผิดหวังหรอก แต่หากให้ดี ยิงง่ายๆ เอา 4 นิ้ว
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 03:31:46 PM »

เนื่องจากเมื่อวานเงินออก วันนี้จึงหยุดงาน ฤกษ์ซ็อมมาแล้ววครับ
ยิงเป็นกล่องที่ 3 ในเดือนเดียว หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผลตามนี้ครับ
เป้าแรก 10 นัด 10 เมตร
คราวนี้ไม่ต้องเล็งมาก ยิงสบายๆ ไม่หลุดดำ คุ้นเสียงปืนขึ้นมาบ้างแล้ว   Cheesy
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 03:37:45 PM »

การมายิงในวันนี้ ทำให้ผมได้รู้จักเจ้าคิมเบอร์น้อยของผมมากขึ้น
จากครั้งก่อนๆที่ มัวตกใจเสียง

วันนี้มายิงที่ สยป.พันสื่อสาร ครับ คนน้อย ลมดี สยามเยี่ยม เยี่ยม

ลองซื้อเป้าคนมายิงบ้าง เผื่อสถาณการณ์จริง

เจ้าคิม นี้ดีอย่างเสียงอย่างครับ
ดีคือ จะจับหลวม จับแน่น จะหยอดทีละนัด หรือ จะ+1รังเพลิงแล้วอัดเต็ม7นัดในแม๊ก ก็ไม่เคยขัดข้อง ยิงไปได้เรื่อยๆ ไม่เลือกลูก  หลงรัก
เสียคือ ไกแข็งปั๊งเลย คนที่มือไม่ได้ทำงานหนัก กว่าจะยิงก็ลากกันจนสั่น  หัวเราะร่าน้ำตาริน แถมวัสดุไกยังมีเหลียมคม ยิงๆไปข้อนิ้วที่ใช้ลาก พอง ได้เหมือนกันครับ  อ๋อย

ว่าจะเอาไปลด หรือ ศึกษาลดเองให้เหลือซัก ครึ่งนึง คงจะยิงง่ายขึ้นเยอะ
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 03:39:30 PM »

บน 5
กลาง 5

ตกใจ ปืนดีนะครับ ศูนย์ก็ดี ต้องโทษคนยิงครับ เอียงซะ คิก คิก คิก คิก

ไหว้
TA881
Hero Member

คะแนน 157

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 04:31:47 PM »

ขอบคุณนะครับที่แนะนำ 4 นิ้ว (ผมชอบ 4" มากกว่า 3" ครับ)  รบกวนฝากให้ทดสอบอีกเรื่องหนึ่งครับ เพราะถ้าผมซื้อมาไม่ค่อยได้ยิงบ่อยนัก จะเน้นไปที่ Glock มากกว่า ยิ้มีเลศนัย   หลายท่านในเว็ปนี้บอกว่าลำกล้องมันจะเป็นสนิมง่าย  ยังไงฝากทดสอบด้วยนะครับ
อีก 4-5 เดือนรบกวนช่วยแจ้งผลหน่อยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 21, 2011, 10:53:40 AM โดย TA881 » บันทึกการเข้า
mouse
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #21 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 06:04:53 PM »

ผมใช้ Glock 19 ยิง 10 เมตร  กลุ่มก็ประมาณนี้แหละ   รบกวนลองยิง15 เมตรดูหน่อยครับ   กำลังสนใจ ยี่ห้อนี้อยู่  stanless pro Raptor อยากรู้ว่ากลุ่มจะเป็นยังไง
ผมเคยทดสอบไว้ครับตามลิงค์ข้างล่าง แล้วเรื่องสนิมไม่มีปัญหาได้มาเกือบปีแล้วครับเช็ดผ้าชื้นน้ำมันตลอดยิงไปแล้วไม่น่าต่ำกว่า 500 นัดผ่านตลอดยกเว้นตอนแกะกล่องมีป้อนไม่สุดอยู่นัดหนึ่งเพราะผมแกะกล่องยิงเลยโดยไม่ได้หล่อลื่นก่อนครับ หลงรัก
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=95183.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2011, 06:10:14 PM โดย mouse » บันทึกการเข้า
TA881
Hero Member

คะแนน 157

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 06:34:53 PM »

สุดยอดครับ เยี่ยม  15 เมตรกะ 3" ไหว้
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 07:15:45 PM »

ผมเคยทดสอบไว้ครับตามลิงค์ข้างล่าง แล้วเรื่องสนิมไม่มีปัญหาได้มาเกือบปีแล้วครับเช็ดผ้าชื้นน้ำมันตลอดยิงไปแล้วไม่น่าต่ำกว่า 500 นัดผ่านตลอดยกเว้นตอนแกะกล่องมีป้อนไม่สุดอยู่นัดหนึ่งเพราะผมแกะกล่องยิงเลยโดยไม่ได้หล่อลื่นก่อนครับ หลงรัก
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=95183.0

ผมซื้อรุ่นนี้ก็เพราะทดสอบพี่หละครับ อิอิ
Jr. Member
**

คะแนน 7

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 17, 2011, 07:17:16 PM »

ช่วยแนะนำวิธียิงให้หน่อยได้มั๊ยครับ
แขนตึง หรือ แขนหย่อน ครับ แม่นขนาด
mouse
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 03:20:08 PM »

ช่วยแนะนำวิธียิงให้หน่อยได้มั๊ยครับ
แขนตึง หรือ แขนหย่อน ครับ แม่นขนาด

แขนหย่อนนิดๆครับจะซับแรงรีคอยล์ได้ดีกว่าแต่ดูจากกลุ่มที่ทดสอบก็เยี่ยมแล้ว เยี่ยม ปกติผมก็ไม่ได้ยิงบ่อยครับ(ยิงมากเดี๋ยวไม่มีค่านมลูก คิก คิก)ถ้าถี่ๆก็เดือนละครั้งครั้งละกล่องยกเว้นตอนได้มาใหม่ๆ เห่อหน่อยช่วงเดือนสองเดือนแรกอาจจะเดือนละสองกล่อง แต่จะเน้นยิงแห้งแทนโดยใช้โอริงรองหน้าเข็มแทงชนวนแนะนำให้บริหารกล้ามเนื้อแขนและมือครับ ตัวผมเองจะวิดพื้นกับใช้เครื่องบริหารมือที่เป็นแบบบีบๆ จะทำให้แขน,นิ้วมือ,ข้อมือแข็งแรงคุมปืนได้ดีขึ้น กลุ่มจะค่อยๆแน่นขึ้นเองครับ  หลงรัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2011, 03:25:24 PM โดย mouse » บันทึกการเข้า
ตาเยื้อน
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 04:40:05 PM »

กำลังเล็ง เล็ง และศึกษาตังนี้ พอดีเลยครับ  แต่ราคาก็แรงพอควรนะครับ แบร่

สู้กับปืน ต้องมีปืน ยืนกระหน่ำ
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1990

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 05:47:43 PM »

การมายิงในวันนี้ ทำให้ผมได้รู้จักเจ้าคิมเบอร์น้อยของผมมากขึ้น
จากครั้งก่อนๆที่ มัวตกใจเสียง

วันนี้มายิงที่ สยป.พันสื่อสาร ครับ คนน้อย ลมดี สยามเยี่ยม เยี่ยม

ลองซื้อเป้าคนมายิงบ้าง เผื่อสถาณการณ์จริง

เจ้าคิม นี้ดีอย่างเสียงอย่างครับ
ดีคือ จะจับหลวม จับแน่น จะหยอดทีละนัด หรือ จะ+1รังเพลิงแล้วอัดเต็ม7นัดในแม๊ก ก็ไม่เคยขัดข้อง ยิงไปได้เรื่อยๆ ไม่เลือกลูก  หลงรัก
เสียคือ ไกแข็งปั๊งเลย คนที่มือไม่ได้ทำงานหนัก กว่าจะยิงก็ลากกันจนสั่น  หัวเราะร่าน้ำตาริน แถมวัสดุไกยังมีเหลียมคม ยิงๆไปข้อนิ้วที่ใช้ลาก พอง ได้เหมือนกันครับ  อ๋อย

ว่าจะเอาไปลด หรือ ศึกษาลดเองให้เหลือซัก ครึ่งนึง คงจะยิงง่ายขึ้นเยอะ

แนะนำว่าอย่าหยอดกระสุนเข้ารังเพลิงโดยตรงครับ...

ขอรั้งปลอกจะกลับบ้านก่อนเวลาอันควรครับ... Cheesy
MJTactical
Long Live the King
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 318

SLOW IS SMOOTH , SMOOTH IS FAST

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2011, 11:06:44 AM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

AMATEURS TRAIN UNTIL THEY GET IT RIGHT. PROFESSIONALS TRAIN UNTIL THEY GET IT WRONG

LEAVES NO MAN BEHIND
TA881
Hero Member

คะแนน 157

« ตอบ #29 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 09:40:07 AM »

หลังจากไม่ได้ยิงปืนมา 2 เดือน (เกือบๆนะครับ) กลับไปยิง G19 อีกครั้งไม่รู้นายสนามฟังเราผิดหรือเปล่า 15 เป็น 25 เมตร  ดูแล้วทำไมเป้ามันช่างไกลจริงๆ
มองเป้าก็ไม่เห็นเลยครับ   ::007::55  ไปถึงซัดแบบปั้น X  50 นัด ผลงานอย่าให้พูดถึง  โอ๊ยอยากจะเลิกยิงปืนเลยล่ะครับ เฮ้อ ไม่เอาอ่าว เอาทะเลเลย  ออกไปไหนก็ไม่รู้ ขำก๊าก

เอ้า ยิงเป้าหุ่นคนดีกว่ายิงแบบไม่เล็ง  ยิงไว 4 นัดเปลี่ยนแกม ยิงอีก 2 นัด ได้ 5ชุด  เอ๊กระสุนเริ่มเข้าเป้าหมายอย่างที่มองเห็น ระยะยิงที่ประมาณ 5-7 เมตร หลังจากนั้นมายิง
4นัด 5 ชุด (เปลี่ยนแมกฯเหมือนกัน) เอ้อมองตรงไหนเข้าตรงนั้น  ลูกหมด เฮ้อเลยไม่ได้ลองปั้น x ดูอีกรอบเลย  ลูก บูลเล็ต 135 เกรน LRN เนี่ยแน่นดีเหมือนกันนะครับ

ที่ผมเล่าให้ฟังก็เพราะอยากจะถามทั้ง 2 ท่านว่า ก่อนยิงต้องทำอะไรก่อนไหม  ผมรู้สึกว่าไม่ค่อยรีแล็กซ์ซักเท่าไหร่ก่อนยิง  ขนาดยิงแห้งห่อนแล่วนะครับ  รู้สึกมือมันสั่นๆนะครับ  แต่กลับมาลองยิงแห้งที่บ้านไม่ยักกะสั่นแฮะ ไหว้
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์