๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 08:52:08 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 645 646 647 [648] 649 650 651 ... 731
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายการภัตตาคารบ้านทุ่ง  (อ่าน 1031537 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #9705 เมื่อ: มีนาคม 03, 2015, 12:07:58 PM »

เห็นไข่พี่ เอ๊ยยย ไข่ต้มพี่แล้ว เอาเมนูน้ำปลาเห็ดมาฝากคร้าบบบ เข้ากันกับไข่ต้มยางมะตูมมากๆ คร้าบพี่  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

เห็ดฟางสัก 2 ขีด, หอมแดงซอย, พริกหนุ่ม 4 เม็ดย่างให้สุก มะนาว น้ำปลา

ขอบคุณสำหรับน้ำปลาเห็ดครับ คราวหลังต้มไข่ลองเปลี่ยนจากไข่ไก่เป็นไข่เป็ดดูครับ ยางมะตูมหวานเจี๊ยบ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #9706 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 05:11:50 AM »

+ ครับ สเต็ก กิน Rare เลยหรือครับ Grin Grin Grin ส่วนใหญ่ผม medium

หลงรัก หลงรัก หลงรัก  ลูกสาวกินครับพี่  ผมไม่กินสต๊กมานาน ตั้งแต่ไม่กินเนื้อ

สเต๊กปลาไก่หมูฯลฯ ก็ไม่ชอบกิน Grin Grin Grin

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #9707 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 06:15:48 PM »

เจอปลาของโปรด หัวอร่อยมาก ต้องจัดซะหน่อย  แกงส้มผักอะไรก็ได้ที่มีในตู้เย็น   คิก คิก  หลงรัก  จูบบบบ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #9708 เมื่อ: มีนาคม 05, 2015, 09:01:30 PM »

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #9709 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 12:13:31 AM »

เมนูง่ายๆ กะข้าวต้ม  Grin

กุนเชียงอย่างดี(ของเจ้าสัวอร่อยนะ นุ่มเนื้อดีไม่แข็ง) ทอดก็ได้หรือใส่ไมโครเวฟซํก1-2นาทีก็หอมละ น้ำยำก็น้ำปลา,น้ำตาลคนให้ละลาย เติมน้ำกระเทียมดองหน่อย หั่นพริก,หัวหอมแดง,ผักคึ่นไช้,ผักชี คลุกกะน้ำยำ บีบมะนาว ราดเลย แล้วคลุกๆๆ.......กินกะข้าวต้มใหม่ๆ อิ่มอร่อยก่อนนอนได้ดีครับ  Grin  ทำเป็นหมดแหละ หาเงินก็เก่ง ยกเว้นหาแฟน 555  คิก คิก  ตกใจหน้าซีด

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #9710 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 02:35:56 PM »

Grin  ทำเป็นหมดแหละ หาเงินก็เก่ง ยกเว้นหาแฟน 555  คิก คิก  ตกใจหน้าซีด

+ ครับ เวลาไม่คอยท่านะครับ Grin Grin Grin อย่าให้เสียชื่อ เบิ้ม 9 นิ้ว 55555

กุนเชียงดีๆทั้งเส้นไม่ต้องหั่น ใส่หุงพร้อมข้าวเหมือนฮ่องกงก็ไม่เลวนะครับ ข้าวอบกุนเชียง ออกมานุ่มพอดี

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #9711 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 02:43:53 PM »

ข้าวอบกุนเชียง ดูเหมือนง่าย แต่ผมลองแบบ น้ำในหม้อข้าวเดือด แล้วใส่ครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #9712 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 05:48:52 PM »

Grin  ทำเป็นหมดแหละ หาเงินก็เก่ง ยกเว้นหาแฟน 555  คิก คิก  ตกใจหน้าซีด

+ ครับ เวลาไม่คอยท่านะครับ Grin Grin Grin อย่าให้เสียชื่อ เบิ้ม 9 นิ้ว 55555

กุนเชียงดีๆทั้งเส้นไม่ต้องหั่น ใส่หุงพร้อมข้าวเหมือนฮ่องกงก็ไม่เลวนะครับ ข้าวอบกุนเชียง ออกมานุ่มพอดี

+3เลยครับพี่คาร์  สา.....ธุ  คิก คิก  

น่าสนใจครับ น่าอร่อย หาข้อมูลแพบ  ไหว้

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #9713 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 08:34:16 PM »

ชายหาดที่ถูกลืมของภูเก็ต สมัยก่อนย่านนี้นำจะไม่ใสมาก เพราะสมัย10-30ปีก่อนภูเก็ตยังเน้นอุตสาหกรรมประมง มีโรงงานทำปลาป่น ปล่อยน้ำเสียเยอะ น้ำแถวนี้จะไม่ใส พอมาช่วง10ปีหลังมานี้ อุตสาหกรรมประมงลดลงน้อยมากๆ น้ำทะเลจึงมีคุณภาพดีขึ้นมาก ยกเว้นหลายหาดชื่อดัง ที่มีโรงแรมจำนวนมากนับร้อยๆแห่ง ปล่อยน้ำเสียลงทะเล สังเหตุได้ หาดไหนมีทรายดำๆสีคล้ำๆนั่นแหละ. Grin

"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #9714 เมื่อ: มีนาคม 06, 2015, 09:34:08 PM »

เมนูง่ายๆ กะข้าวต้ม  Grin

กุนเชียงอย่างดี(ของเจ้าสัวอร่อยนะ นุ่มเนื้อดีไม่แข็ง) ทอดก็ได้หรือใส่ไมโครเวฟซํก1-2นาทีก็หอมละ น้ำยำก็น้ำปลา,น้ำตาลคนให้ละลาย เติมน้ำกระเทียมดองหน่อย หั่นพริก,หัวหอมแดง,ผักคึ่นไช้,ผักชี คลุกกะน้ำยำ บีบมะนาว ราดเลย แล้วคลุกๆๆ.......กินกะข้าวต้มใหม่ๆ อิ่มอร่อยก่อนนอนได้ดีครับ  Grin  ทำเป็นหมดแหละ หาเงินก็เก่ง ยกเว้นหาแฟน 555  คิก คิก  ตกใจหน้าซีด
        เจอภาพนี้
น้ำลายไหล เลย ครับ น้ำลายหก น้ำลายหก

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
cooper_s # รักในหลวง #
Full Member

คะแนน 168

M.T.T.S. 3415153

« ตอบ #9715 เมื่อ: มีนาคม 09, 2015, 12:11:27 PM »

Grin Grin Grin
ไข่หมึกหอมทอด

ไข่หมึกจากฟู๊ดแลนด์

ล้างไข่ แล้วทาแป้ง เอ๊ย!!

หั่นพอคำ หมักรสดี กับแม็กกี้ สัก 10 นาที

ตั้งกะทะเทฟล่อนใส่น้ำมันนิดหน่อย พอร้อนนิดๆ

เอาแป้งชุบทอดโรยบางๆ คลุกๆ เทลงกะทะ

เอาตะหลิวกดๆ นาบๆ ให้ผิวเกรียมๆ นิดๆ หอมไปสามบ้านแปดบ้าน

แกล้มกะเบียร์เย็นๆ นะ ฟินนนน จิ้มกะซอสสุขุมหรือศรีราชาแบบเผ็ดจัดแซ่บบบบ คร้าบบบบบ

d^_^b รักกันไว้เถิด....เราเกิดร่วมแดนไทย...จะเกิดภาคไหนๆ...ก็ไทยด้วยกัน....d^_^b
แปจีหล่อ คนสันขวาน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #9716 เมื่อ: มีนาคม 09, 2015, 05:08:52 PM »

ปลาเก๋าพม่าสดใช้ได้ครับทอดหนึ่งต้มหนึ่ง

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #9717 เมื่อ: มีนาคม 09, 2015, 05:09:59 PM »

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
Hero Member

คะแนน 6335

« ตอบ #9718 เมื่อ: มีนาคม 09, 2015, 05:13:25 PM »

หอยพม่าใหญ่จริงๆ คิก คิก

อันนี้อะไรก็ไม่รู้ไม่เคยเห็นเค้าแถมมาให้ สงสัยตัวอ่อนก๊อดซิลล่า เดี๋ยวจะผัดฉ่าตัวอ่อนก๊อตซิล่าดู ขำก๊าก

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #9719 เมื่อ: มีนาคม 09, 2015, 05:49:14 PM »

โห... ตกใจ Shocked
ต้องหาโอกาสลองหอยพม่าดูบ้าง น้ำลายหก

หน้า: 1 ... 645 646 647 [648] 649 650 651 ... 731
  พิมพ์