๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 11:09:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 647 648 649 [650] 651 652 653 ... 731
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายการภัตตาคารบ้านทุ่ง  (อ่าน 1036259 ครั้ง)
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #9735 เมื่อ: มีนาคม 10, 2015, 08:04:05 PM »

อันนี้อะไรก็ไม่รู้ไม่เคยเห็นเค้าแถมมาให้ สงสัยตัวอ่อนก๊อดซิลล่า เดี๋ยวจะผัดฉ่าตัวอ่อนก๊อตซิล่าดู ขำก๊าก

หอยรากครับ ปกติอยู่ในชายทะเล น้ำตื้นริมหาด ขุดรูอยู่ ต้องจิกมือลงไปดึงออกมา
มันจะเอารากอยู่ด้านล่าง ตัวอยู่ด้านบน รากหอย ดองน้ำปลากินได้ ตัวเอาไปผัด แบบผัดหอยเสียบ
อร่อยครับ

เอามาเพาะฝังดิน รดน้ำ
ให้มันแตกราก น่าจะได้ปริมาณ เพิ่มขึ้น...ฟิ๊ววว...ไป แระ คิก คิก คิก คิก ตกใจ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #9736 เมื่อ: มีนาคม 10, 2015, 08:52:46 PM »

กินข้าวกันกินปลากันครับ มื้อๆนึง100-200เพ เบียร์อีก3-4ขวด ไตๆๆ  กินวันนึงก็เกือบพันละ  ค่าครองชีพสูงชะมัด  ตกใจหน้าซีด โดนชก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #9737 เมื่อ: มีนาคม 10, 2015, 09:37:22 PM »

พวกได้ตังค์
ไปโรงเรียน วันละ ๓๐ บาท
พูดไม่ออกเลย................ งอน

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #9738 เมื่อ: มีนาคม 11, 2015, 10:03:01 AM »

กินข้าวกันกินปลากันครับ มื้อๆนึง100-200เพ เบียร์อีก3-4ขวด ไตๆๆ  กินวันนึงก็เกือบพันละ  ค่าครองชีพสูงชะมัด  ตกใจหน้าซีด โดนชก

พวกซูชิที่ขายทำสำเร็จตามห้างผมค่อนข้างกลัว เพราะซูชิขายความสด ปลาตั้งไว้นาน มายองเนสตั้งไว้นานนี่อันตรายมาก อากาศบ้านเราร้อนพวกขายนอกห้างนี่ยิ่งน่ากลัวเพราะอากาศร้อนอาหารเสียง่าย

มันเป็นเทรนที่คนมาทำขายตามตลาด เห็นมาร์จิ้นก็ดีนะครับ แต่ของตั้งตามตลาดขนาดนั้นควบคุมคุณภาพอย่างไร ผมไม่กล้าซื้อให้ลูกกินแน่นอน เขาเดินไปเห็นกันเขาก็ชอบนะแต่ไปกินร้านดีกว่า

แล้วตามบุฟเฟ่ถูกๆทำออกมาโชว์เรียกลูกค้าอีก หาคุณภาพไม่ได้เพราะติดที่ราคาต่อหัวถูก

ตอนนี้ยิ่งหน้าร้อนด้วย Grin Grin Grin รักษาสุขภาพกันด้วยครับ ร้อนจัด อาหารสะอาด สด

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #9739 เมื่อ: มีนาคม 11, 2015, 01:03:05 PM »

เป็นร้านซูชิครับ ทำสด คุณภาพเท่าห้างเลย น่าจะเป็นทำงานร้านอาหารญี่ปุ่นมาครับ ฝีมือดีมาก เปิดร้านตอนเย็นๆ 3-4ทุ่มก็หมดละ  คิวยาวมากต้องรอครึ่ง-1ชั่วโมงครับ  Grin  +

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #9740 เมื่อ: มีนาคม 11, 2015, 02:16:10 PM »

เป็นร้านซูชิครับ ทำสด คุณภาพเท่าห้างเลย น่าจะเป็นทำงานร้านอาหารญี่ปุ่นมาครับ ฝีมือดีมาก เปิดร้านตอนเย็นๆ 3-4ทุ่มก็หมดละ  คิวยาวมากต้องรอครึ่ง-1ชั่วโมงครับ  Grin  +

+ ครับ ของเสียเบิ้มน่ากินครับ

ผมพูดถึงเทรนดอาหารในบ้านเราเท่านั้นครับ ที่ทำขายข้างถนน ผมว่าความสดสะอาดมันไม่ผ่านแน่นอนบ้านเมืองเราร้อนไม่เหมือนต่างประเทศ ต่างประเทศเขายังไม่ขายอย่างตลาดเราเลยมั้ง

พวกร้านซูชิสายพานดีๆ ถ้าตั้งอาหารบนสายพานนานเกินกี่นาทีที่เขากำหนดเขาหยิบทิ้งนะครับ แต่ร้านซูชิสายพานบ้านเราผมเห็นตั้งจนสีเปลี่ยน น่ากลัวมาก

พอกับพวกชาชู สุกี้ สายพาน ไม่รู้ควบคุมความสดแค่ไหน ตั้งแล้วหมุนไปเรื่อย  แต่เวลาอยู่ในร้านก็ยังดีครับ ปรับอากาศยังเย็นนิดหน่อย

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #9741 เมื่อ: มีนาคม 11, 2015, 02:34:57 PM »

น้องสาวทำหมูแดง พี่สาวหุงข้าว ผมต้มไข่ ในวันหยุดที่ผ่านมา....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #9742 เมื่อ: มีนาคม 11, 2015, 02:36:55 PM »

+ ครับ ของเสียเบิ้มน่ากินครับ

ผมพูดถึงเทรนดอาหารในบ้านเราเท่านั้นครับ ที่ทำขายข้างถนน ผมว่าความสดสะอาดมันไม่ผ่านแน่นอนบ้านเมืองเราร้อนไม่เหมือนต่างประเทศ ต่างประเทศเขายังไม่ขายอย่างตลาดเราเลยมั้ง

พวกร้านซูชิสายพานดีๆ ถ้าตั้งอาหารบนสายพานนานเกินกี่นาทีที่เขากำหนดเขาหยิบทิ้งนะครับ แต่ร้านซูชิสายพานบ้านเราผมเห็นตั้งจนสีเปลี่ยน น่ากลัวมาก

พอกับพวกชาชู สุกี้ สายพาน ไม่รู้ควบคุมความสดแค่ไหน ตั้งแล้วหมุนไปเรื่อย  แต่เวลาอยู่ในร้านก็ยังดีครับ ปรับอากาศยังเย็นนิดหน่อย

บางทีร้านใหญ่ขายแล้วเหลือ กลัวต้องเสีย หอบออกมาขายริมถนนห่างร้านสักนิด พนักงานถอดเครื่องแบบออกให้เหมือน
ทำเองแบบไม่มียี่ห้อ ขายถูก เอาทุนคืนก็มี

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #9743 เมื่อ: มีนาคม 12, 2015, 05:28:47 AM »

บางทีร้านใหญ่ขายแล้วเหลือ กลัวต้องเสีย หอบออกมาขายริมถนนห่างร้านสักนิด พนักงานถอดเครื่องแบบออกให้เหมือน
ทำเองแบบไม่มียี่ห้อ ขายถูก เอาทุนคืนก็มี

ริมถนน อยู่ดีๆมีคนตั้งขายของจะมีคนซื้อเหรอ ถึงบอกริมถนนมันอากาศร้อนรึเปล่า

ขายซูชิสำเร็จรูปไม่ผิดครับ ในมอล ในซูเปอร์มาเกตเขาก็ขายกัน แต่ขอให้สด สะอาด คนกินปลอดภัย Grin Grin Grin วัสดุต้องแห้งหน่อยไม่ใช่ใส่ผักดองน้ำแฉะ ปลาแฉะ ก็เพาะเชื้อง่ายเข้าไปอีก

เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #9744 เมื่อ: มีนาคม 13, 2015, 12:42:01 AM »

พอดีไปส่งของ แวะชมทะเลนิดส์  เด่วนี้ไปไหนแค่ไป-กลับ20-30กม. ตั้งไว้เลย3-4ชั่วโมง หมดวันละ  เศร้า Grin

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2357

« ตอบ #9745 เมื่อ: มีนาคม 13, 2015, 05:33:16 AM »

ลมสงบ น้ำเรียบเชียวครับ Grin Grin Grin หาดสวยดี

Hero Member

คะแนน 1830

« ตอบ #9746 เมื่อ: มีนาคม 13, 2015, 07:45:07 PM »

รู้แระ
ว่าทำไม ๒-๓ ชม.
ได้ระยะทางแค่ ๒๐-๓๐ กม.
เพราะ มัวแต่หยุดชมวิวนี่เอง ครับ แบร่ แบร่

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #9747 เมื่อ: มีนาคม 14, 2015, 01:46:57 AM »

Grin Grin Grin  ท้องร้องเลย  น้ำลายหก

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #9748 เมื่อ: มีนาคม 14, 2015, 07:15:50 PM »

สมใจอยาก อยากกิงติง อร่อยสุดๆ นุ่มลื่น จูบบบบ

GUNRUNNER
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3114

« ตอบ #9749 เมื่อ: มีนาคม 14, 2015, 08:05:17 PM »

ขนาดเพิ่งอิ่มข้าวมานะครับ  เจอซ่งติงหมูของท่านเบิ้มรูปนี้เข้าไป  อยากกินอีกแล้ว  น้ำลายหก  น้ำลายหก  น้ำลายหก

ปืน...ดีทุกกระบอก...ขอให้คนยิงยิงให้ดีก็แล้วกัน...
          ...พวกอินเดียนแดงเค้าบอกไว้นานแล้วครับ...
หน้า: 1 ... 647 648 649 [650] 651 652 653 ... 731
  พิมพ์