๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 06:42:59 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 731
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายการภัตตาคารบ้านทุ่ง  (อ่าน 1036438 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #75 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 01:43:48 PM »

เคยไปร้านอาหารบ้านทุ่ง แถวราชบุรี พ่อครัวเป็นคนแบบบ้านๆ พูดมึงกู วันนั้นผู้พิพากษาไปกินร้านแก ด้วยความที่ไม่รู้ว่าแกปากจัด ท่านผู้พิพากษา จึงแนะ

ว่าท่านชอบกินเผ็ดไม่หวาน แค่นั้นแหละลุงแอกสวนมาเลย กรูทำให้แดรกหรือมรึงจะทำแดรกเอง ขำก๊าก
แล้วท่านกลับไปกินอีกไหม๊ครับอยากรู้จัง ถ้าผมเป็นท่านผมจะไปอีกครับ คนแบบนี้แหละคนตรงพูดตรงๆหายาก เพราะท่านผู้พิพากษาส่วนใหญ่มีแต่คนปริ้นปลอกหลอกเอาใจอยู่รอบตัวท่าน
ร้านนี้ส่วนใหญ่เป็นข้าราชการ ไม่มีเด็กเสิรฟ ทำเสร็จแกจะตะโอน "เออโต๊ะมรึงนั่นแหละมายกไป" แก้วน้ำแข็งลูกค้าต้องยกเองหมด ขำก๊าก
ร้านนี้มีเมนูเด่นของร้าน งูเห่าผัดเผ็ด,ผัดเผ็ดคางคก,ผัดเผ็ดค้างคาว น้ำลายหก
แกล้มน้ำแดงโรงพยาบาล คงอร่อยนะครับ  อิอิ
อ๋อย บู่ กิ๊วก๊าว แลบลิ้น

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #76 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 01:49:53 PM »

ขุดเรื่องมาแซวกันเกือบจะข้ามปีแล้ว  น้ำแดงไม่เท่าไหร่คิดถึงสาวเวชระเบียนมากกว่า หลงรัก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 02:46:26 PM »

มาๆจะพาไปเล่นไฮโลในบ่อนข้างบ้าน มีพวกคอยาวในดงเยอะด้วย อิอิ
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #78 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 02:57:50 PM »

เมื่อวานได้ไปเยี่ยมชาวบ้านที่เป็นหมู่บ้านเป้าหมาย ได้ไปพบผู้ใหญ่บ้าน ท่านผู้ใหญ่เลยก้อยหอยเชอร์รี่,ห่อหมกขี้ปลานิล,ลาบปลา,ต้มยำปลานิลใส่มดแดง + รวงข้าวอีก ๔ ขวดใหญ่ กลับบ้านแทบไม่ได้

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 03:54:51 PM »

เมาในระหว่างปฏิบัติหน้าที่เด้อครับ ดาบ  ตั้งหลายขวด
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #80 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 08:09:07 PM »

เมื่อวานได้ไปเยี่ยมชาวบ้านที่เป็นหมู่บ้านเป้าหมาย ได้ไปพบผู้ใหญ่บ้าน ท่านผู้ใหญ่เลยก้อยหอยเชอร์รี่, ห่อหมกขี้ปลานิล ,ลาบปลา,ต้มยำปลานิลใส่มดแดง + รวงข้าวอีก ๔ ขวดใหญ่ กลับบ้านแทบไม่ได้

อันนี้สุดยอดของเมนูปลานิลเลยครับ...  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

...ตอนผมไปอยู่สีคิ้ว... ได้ชิม "ก้อยปลานิล" ตอนแรกๆ ไม่กล้ากิน... แต่พอได้ชิมแล้ว... หมดจานในเวลาอันรวดเร็วเลยครับ...  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #81 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 09:09:05 PM »

ขอบคุณครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #82 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 08:26:00 AM »

เมื่อวานได้ไปเยี่ยมชาวบ้านที่เป็นหมู่บ้านเป้าหมาย ได้ไปพบผู้ใหญ่บ้าน ท่านผู้ใหญ่เลยก้อยหอยเชอร์รี่, ห่อหมกขี้ปลานิล ,ลาบปลา,ต้มยำปลานิลใส่มดแดง + รวงข้าวอีก ๔ ขวดใหญ่ กลับบ้านแทบไม่ได้

อันนี้สุดยอดของเมนูปลานิลเลยครับ...  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

...ตอนผมไปอยู่สีคิ้ว... ได้ชิม "ก้อยปลานิล" ตอนแรกๆ ไม่กล้ากิน... แต่พอได้ชิมแล้ว... หมดจานในเวลาอันรวดเร็วเลยครับ...  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ก้อยนี่ดิบใช่มั้ยครับครู ปลาน้ำจืดนี่กลัวครับ ตกใจ

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #83 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 08:59:56 AM »

เมื่อวานได้ไปเยี่ยมชาวบ้านที่เป็นหมู่บ้านเป้าหมาย ได้ไปพบผู้ใหญ่บ้าน ท่านผู้ใหญ่เลยก้อยหอยเชอร์รี่,ห่อหมกขี้ปลานิล,ลาบปลา,ต้มยำปลานิลใส่มดแดง + รวงข้าวอีก ๔ ขวดใหญ่ กลับบ้านแทบไม่ได้
เมาในระหว่างปฏิบัติหน้าที่เด้อครับ ดาบ  ตั้งหลายขวด

ผมไปนอกเวลาราชการครับ( ๖ โมงเย็น)เป็นการเยี่ยมเยือนชาวบ้านที่จะออกพัฒนาหมู่บ้านในอาทิตย์หน้าเลยต้องไปพบปะพูดคุยกับท่านผู้นำชุมชนและชาวบ้านก่อนครับ เหมือนกับการไปหยั่งเชิงก่อนครับว่าจะได้รับความร่วมมือในระดับใดเพื่อประเมินว่าจะใช้เวลาในการเข้าหมู่บ้านกี่วัน

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #84 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 11:41:21 AM »

ก้อยนี่ดิบใช่มั้ยครับครู ปลาน้ำจืดนี่กลัวครับ ตกใจ
พยาธิใบไม้ในตับเหรอครับพี่จอย ไม่ต้องกลัว ตับแข็งมันเจาะไม่เข้าหรอก   คิก คิก

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #85 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 12:03:52 PM »

ทีหอยน้ำกร่อยเห็นชอบกินสดๆจัง บู่

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #86 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 01:08:24 PM »

ผมแปลกอยู่อย่างนึงครับป๋า แป๋ง-รักในหลวง ครับ คนอิสานกินเนื้ออย่างน้ำตกมันจะออกสุกๆดิบๆ(แดงๆดำๆตรงบริเวณที่อย่าง) ก็หาว่าคนอิสานไม่มีวินัยในการกินชอบกินสุกๆดิบๆ แต่พอพวกฝรั่งกินแบบมีเดี่ยม(มันก็สุกๆดิบๆเหมือนกันแหละหว้า)กลับหาว่าอร่อยถูกหลักโภชนาการสะงั้น และคนอิสานกินก้อยปลาดิบก็หาว่ากินของไม่ถูกสุขอณามัย แต่พอคนญี่ปุ่นกินซูชิปลาดิบกลับมาว่ากินสดๆมันได้รสชาติ เฮ๊อคนอิสานหน๋อ  ปล.จะไปไหน จะอยู่ใกล้หรือไกล พกติดตัวเสมอ "ปลาร้า"
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 11, 2011, 01:27:35 PM โดย Dabnef_Cop-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #87 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 01:09:30 PM »

ผมแปลกอยู่อย่างนึงครับป๋า แป๋ง-รักในหลวง ครับ คนอิสานกินเนื้ออย่างน้ำตกมันจะออกสุกๆดิบๆ(แดงๆดำๆตรงบริเวณที่อย่าง) ก็หาว่าคนอิสานไม่มีวินัยในการกินชอบกินสุกๆดิบๆ แต่พอพวกฝรั่งกินแบบมีเดี่ยม(มันก็สุกๆดิบๆเหมือนกันแหละหว้า)กลับหาว่าอร่อยถูกหลักโภชนาการสะงั้น และคนอิสานกินก้อยปลาดิบก็หาว่ากินของไม่ถูกสุขอณามัย แต่พอคนญี่ปุ่นกินซูชิปลาดิบกลับมาว่ากินสดๆมันได้รสชาติ เฮ๊อคนอิสานหน๋อ  ปล.จะไปไหน จะอยู่ไกล พกติดตัวเสมอ "ปลาร้า"

ขออนุญาติ ครับ อาดาบ   ไหว้

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #88 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 01:25:09 PM »

ทีหอยน้ำกรี่เห็นชอบกินสดๆจัง บู่
ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
ผมแปลกอยู่อย่างนึงครับป๋า แป๋ง-รักในหลวง ครับ คนอิสานกินเนื้ออย่างน้ำตกมันจะออกสุกๆดิบๆ(แดงๆดำๆตรงบริเวณที่อย่าง) ก็หาว่าคนอิสานไม่มีวินัยในการกินชอบกินสุกๆดิบๆ แต่พอพวกฝรั่งกินแบบมีเดี่ยม(มันก็สุกๆดิบๆเหมือนกันแหละหว้า)กลับหาว่าอร่อยถูกหลักโภชนาการสะงั้น และคนอิสานกินก้อยปลาดิบก็หาว่ากินของไม่ถูกสุขอณามัย แต่พอคนญี่ปุ่นกินซูชิปลาดิบกลับมาว่ากินสดๆมันได้รสชาติ เฮ๊อคนอิสานหน๋อ  ปล.จะไปไหน จะอยู่ไกล พกติดตัวเสมอ "ปลาร้า"
        ที่สำคัญคือ"ของบ้านเฮา"แซบกว่า ครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #89 เมื่อ: พฤศจิกายน 11, 2011, 01:33:26 PM »

ทีหอยน้ำกรี่เห็นชอบกินสดๆจัง บู่
ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ
        ที่สำคัญคือ"ของบ้านเฮา"แซบกว่า ครับ
และอีกอย่างที่สำคัญ "ปลาร้า" ของคนอิสานถูกหลักอณามัยแน่นอนสังเกตุว่ามีหนอน ถ้าไม่มีหนอนแสดงว่าของปลอม มันใส่สารพิษมันใส่ยาฆ่าแมลงชัวร์ ดังนั้นผมจึงเลือกปลาร้าที่มีหนอนครับ ปลาร้าไม่มีหนอนผมไม่กิน จร๊าๆๆๆๆๆๆ  ของกิ๋นของแสบจั๋งใด๋มันจังสิบ่สึแตกบักห่าเมิ๊งๆๆๆๆๆๆ ย่าผมเคยด่าผมเมื่อตอนเป็นเด็ก

หน้า: 1 ... 3 4 5 [6] 7 8 9 ... 731
  พิมพ์