๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 06:22:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 731
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายการภัตตาคารบ้านทุ่ง  (อ่าน 1036142 ครั้ง)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #60 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 11:37:26 AM »

กระทู้รายการภัตตาคารบ้านทุ่งนะครับครูต้น  ไม่ใช่กระทู้ย้ายที่กินเหล้าจะไปเกี่ยวอะไรกับด่าน  ถ้าอยากเมาก็พาเมียไปด้วยให้เมียขับ
ลุยชัยภูมิซะดีมั่ง ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เมียผมขับรถไม่เป็นครับ...  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

งั้นก็เดินซ้อนท้ายกันไปสองคนผัว-เมีย  อย่าลืมหาแผ่นซีดีผูกก้นด้วยนะ กิ๊วก๊าว

สงสัยต้องทำแบบนั้นครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #61 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 11:41:45 AM »

อันนี้ บ้าน บ้าน ครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #62 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 11:45:51 AM »

เคยไปร้านอาหารบ้านทุ่ง แถวราชบุรี พ่อครัวเป็นคนแบบบ้านๆ พูดมึงกู วันนั้นผู้พิพากษาไปกินร้านแก ด้วยความที่ไม่รู้ว่าแกปากจัด ท่านผู้พิพากษา จึงแนะ

ว่าท่านชอบกินเผ็ดไม่หวาน แค่นั้นแหละลุงแอกสวนมาเลย กรูทำให้แดรกหรือมรึงจะทำแดรกเอง ขำก๊าก
แล้วท่านกลับไปกินอีกไหม๊ครับอยากรู้จัง ถ้าผมเป็นท่านผมจะไปอีกครับ คนแบบนี้แหละคนตรงพูดตรงๆหายาก เพราะท่านผู้พิพากษาส่วนใหญ่มีแต่คนปริ้นปลอกหลอกเอาใจอยู่รอบตัวท่าน
ร้านนี้ส่วนใหญ่เป็นข้าราชการ ไม่มีเด็กเสิรฟ ทำเสร็จแกจะตะโอน "เออโต๊ะมรึงนั่นแหละมายกไป" แก้วน้ำแข็งลูกค้าต้องยกเองหมด ขำก๊าก
ร้านนี้มีเมนูเด่นของร้าน งูเห่าผัดเผ็ด,ผัดเผ็ดคางคก,ผัดเผ็ดค้างคาว น้ำลายหก

soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #63 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 11:46:03 AM »

นึกไรไม่ออกแกงส้มปลาบอกทุกที... Grin

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #64 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 11:46:21 AM »

บ้านจริง ๆครับเมนูน้าซับ ตอนแรกไม่ได้สังเกตูภาชนะ นึกว่าเอาเครื่องใส่แล้วคน ๆ กินได้เลย   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  ขำก๊าก

supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 11:51:57 AM »

ดูรายการนี้แล้ว
พาลให้นึกถึงรายการอาหารประเภท"ตลกแดก"
พอยัดเข้าไปไม่ทันกลั้วลิ้น  แหมสารพัดคำบรรยาย แลบลิ้น
ผมละสะอิดสะเอียนจริง ๆ แต่รายการนี้ชอบครับ
ไม่มีจัดฉากจนเกินเหตุ  เครื่องไม้เครื่องมือ อุปกรณ์ทุกอย่าง
ในการประกอบอาหาร  ดูเป็นธรรมชาติดี ครับ เยี่ยม เยี่ยม

มีรายการหนึ่งตอนเช้า"กินอยู่คือ"  ไม่รู้หายไปไหนแล้ว
ครูหมูหันมาทำเพิ่มอีกสักอาชีพสิครับ  แนะนำอาหาร"นักปั่น" เยี่ยม

รายการ กิน อยู่ คือ ย้ายเวลาออกอากาศมาเป็น ๘โมงครึ่งครับ (โดยประมาณ) ต่อจากรายการ คนสู้โรค

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 12:01:11 PM »

นึกไรไม่ออกแกงส้มปลาบอกทุกที... Grin

ต้องยำแตงกวาสิ... แน่จริง... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 12:01:21 PM »

ต้องยำแตงกวาสิ... แน่จริง... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

งอน งอน งอน

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

magicmo
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 12:02:18 PM »

ขอบคุณคับ   
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

« ตอบ #69 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 12:13:37 PM »

บ้านจริง ๆครับเมนูน้าซับ ตอนแรกไม่ได้สังเกตูภาชนะ นึกว่าเอาเครื่องใส่แล้วคน ๆ กินได้เลย   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  ขำก๊าก
คราวหลังจะถ่ายตอนเปิดเตาแก๊สด้วย  งอน งอน งอน

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #70 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 12:58:22 PM »

น้าซับครับ  กลั่วกลิ้งผมจะครบปีแล้วนะครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #71 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 01:12:51 PM »

น้าซับครับ  กลั่วกลิ้งผมจะครบปีแล้วนะครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
ผมเบื่อแล้ว คิก คิก

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #72 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 01:16:02 PM »

น้าจอยทำกินเองเป็นนี่ครับ เศร้า

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #73 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 01:35:17 PM »

น้าจอยทำกินเองเป็นนี่ครับ เศร้า
ปล่าวดูจนเบื่อแล้ว ขำก๊าก

Hang
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #74 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 01:36:05 PM »

เคยไปร้านอาหารบ้านทุ่ง แถวราชบุรี พ่อครัวเป็นคนแบบบ้านๆ พูดมึงกู วันนั้นผู้พิพากษาไปกินร้านแก ด้วยความที่ไม่รู้ว่าแกปากจัด ท่านผู้พิพากษา จึงแนะ

ว่าท่านชอบกินเผ็ดไม่หวาน แค่นั้นแหละลุงแอกสวนมาเลย กรูทำให้แดรกหรือมรึงจะทำแดรกเอง ขำก๊าก
แล้วท่านกลับไปกินอีกไหม๊ครับอยากรู้จัง ถ้าผมเป็นท่านผมจะไปอีกครับ คนแบบนี้แหละคนตรงพูดตรงๆหายาก เพราะท่านผู้พิพากษาส่วนใหญ่มีแต่คนปริ้นปลอกหลอกเอาใจอยู่รอบตัวท่าน
ร้านนี้ส่วนใหญ่เป็นข้าราชการ ไม่มีเด็กเสิรฟ ทำเสร็จแกจะตะโอน "เออโต๊ะมรึงนั่นแหละมายกไป" แก้วน้ำแข็งลูกค้าต้องยกเองหมด ขำก๊าก
ร้านนี้มีเมนูเด่นของร้าน งูเห่าผัดเผ็ด,ผัดเผ็ดคางคก,ผัดเผ็ดค้างคาว น้ำลายหก
แกล้มน้ำแดงโรงพยาบาล คงอร่อยนะครับ  อิอิ
หน้า: 1 2 3 4 [5] 6 7 8 ... 731
  พิมพ์