๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 07:55:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 731
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รายการภัตตาคารบ้านทุ่ง  (อ่าน 1031565 ครั้ง)
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 09:48:42 AM »

จริงครับด่านถี่ยิบ แต่ผู้การคนเก่าตายไปแล้วรู้สึกช่วงนี้เรื่องด่านห่างๆแล้วครับ แต่อย่าประมาทตำรวจโคราชนะครับสามารถตั้งด่านได้ตามคำสั่งตลอดเวลา อิอิอิ

นั่นสิครับพี่... ตอนไปอบรมเมื่อต้นเดือน ก.ย. ผมก็เกือบเจอ... ดีที่ว่าได้ตุ๊กๆ บอกทางหลบด่านให้... เลยรอดตัวไป... วันหลังไม่กล้าแตะเลย... มาเจอเป่าตรงแถวๆ เขื่อนคนชุม... ดีที่ไม่ได้ดื่ม... ไหว้

...แต่กลางวันคงไม่มีใช่มั๊ยครับพี่... ไหว้

คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 10:03:34 AM »

จริงครับด่านถี่ยิบ แต่ผู้การคนเก่าตายไปแล้วรู้สึกช่วงนี้เรื่องด่านห่างๆแล้วครับ แต่อย่าประมาทตำรวจโคราชนะครับสามารถตั้งด่านได้ตามคำสั่งตลอดเวลา อิอิอิ

นั่นสิครับพี่... ตอนไปอบรมเมื่อต้นเดือน ก.ย. ผมก็เกือบเจอ... ดีที่ว่าได้ตุ๊กๆ บอกทางหลบด่านให้... เลยรอดตัวไป... วันหลังไม่กล้าแตะเลย... มาเจอเป่าตรงแถวๆ เขื่อนคนชุม... ดีที่ไม่ได้ดื่ม... ไหว้

...แต่กลางวันคงไม่มีใช่มั๊ยครับพี่... ไหว้

ช่วงนี้เพลาๆลงแล้วครับ เพราะจุดตรวจสัมพันธ์และจุดตรวจบูรณาการ ยังไม่มีการสั่งการมาครับ แต่ให้เหลือจุดกวดขันวินัยจราจรในเขตเทศบาลแทนครับ ส่วนจุดตรวจแอลกอฮอล์อันนี้ในเขตตัวเมืองยังมีอยู่ครับแล้วแต่ดวง(ช่วงดึกๆหลังจากท่องราตรีควรต้องระวัง) แต่คิดในแน่ดีจุดตรวจแอลกอฮอล์นั้นผมว่าดีนะครับจะได้ไม่เกิดอุบัติเหตุทั้งผู้ขับและผู้ใช้ถนน ผมถ้าจะท่องราตรีผมต้องจ้างเพื่อนที่ไม่กินเหล้าไปด้วยคนนึง มันคิดค่าจ้างเป็นการอาบน้ำ ๑ ครอร์สครับ

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 10:11:58 AM »

กระทู้รายการภัตตาคารบ้านทุ่งนะครับครูต้น  ไม่ใช่กระทู้ย้ายที่กินเหล้าจะไปเกี่ยวอะไรกับด่าน  ถ้าอยากเมาก็พาเมียไปด้วยให้เมียขับ
ลุยชัยภูมิซะดีมั่ง ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #48 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 10:26:29 AM »

เคยไปร้านอาหารบ้านทุ่ง แถวราชบุรี พ่อครัวเป็นคนแบบบ้านๆ พูดมึงกู วันนั้นผู้พิพากษาไปกินร้านแก ด้วยความที่ไม่รู้ว่าแกปากจัด ท่านผู้พิพากษา จึงแนะ

ว่าท่านชอบกินเผ็ดไม่หวาน แค่นั้นแหละลุงแอกสวนมาเลย กรูทำให้แดรกหรือมรึงจะทำแดรกเอง ขำก๊าก

ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #49 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 10:31:10 AM »

เคยไปร้านอาหารบ้านทุ่ง แถวราชบุรี พ่อครัวเป็นคนแบบบ้านๆ พูดมึงกู วันนั้นผู้พิพากษาไปกินร้านแก ด้วยความที่ไม่รู้ว่าแกปากจัด ท่านผู้พิพากษา จึงแนะ

ว่าท่านชอบกินเผ็ดไม่หวาน แค่นั้นแหละลุงแอกสวนมาเลย กรูทำให้แดรกหรือมรึงจะทำแดรกเอง ขำก๊าก

สงสัยแกจะเป็นญาติกับเจ้าของร้านข้าวต้ม"เจ๊กหวื่อ"ที่อุบลฯ  ลูกค้าสั่งอาหารเสร็จให้รออย่างเดียว  ห้ามทวงห้ามเร่ง
ไม่งั้นแกจะใส่อารมณ์ฉุนเฉียวไล่ออกจากร้าน  ที่มาของคำว่า"เจ๊กหวื่อ"เป็นภาษาอิสาน  แปลเป็นภาษากลางได้ว่า"คนจีนขี้โมโห" Cheesy

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #50 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 10:33:15 AM »

แล้วท่านกลับไปกินอีกไหม๊ครับอยากรู้จัง ถ้าผมเป็นท่านผมจะไปอีกครับ คนแบบนี้แหละคนตรงพูดตรงๆหายาก เพราะท่านผู้พิพากษาส่วนใหญ่มีแต่คนปริ้นปลอกหลอกเอาใจอยู่รอบตัวท่าน

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #51 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 10:34:05 AM »

เคยดูอยู่ครั้งสองครั้งครับ ชอบครับ ดูรายการฯ ทีไร เกิดความหิวทุกทีไป  Grin  ไหว้

Pragmatism
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

« ตอบ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 11:17:10 AM »

กระทู้รายการภัตตาคารบ้านทุ่งนะครับครูต้น  ไม่ใช่กระทู้ย้ายที่กินเหล้าจะไปเกี่ยวอะไรกับด่าน  ถ้าอยากเมาก็พาเมียไปด้วยให้เมียขับ
ลุยชัยภูมิซะดีมั่ง ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เมียผมขับรถไม่เป็นครับ...  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

JUNGLE
Hero Member

คะแนน 1208

« ตอบ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 11:20:25 AM »

ช่วงนี้เพลาๆลงแล้วครับ เพราะจุดตรวจสัมพันธ์และจุดตรวจบูรณาการ ยังไม่มีการสั่งการมาครับ แต่ให้เหลือจุดกวดขันวินัยจราจรในเขตเทศบาลแทนครับ ส่วนจุดตรวจแอลกอฮอล์อันนี้ในเขตตัวเมืองยังมีอยู่ครับแล้วแต่ดวง(ช่วงดึกๆหลังจากท่องราตรีควรต้องระวัง) แต่คิดในแน่ดีจุดตรวจแอลกอฮอล์นั้นผมว่าดีนะครับจะได้ไม่เกิดอุบัติเหตุทั้งผู้ขับและผู้ใช้ถนน ผมถ้าจะท่องราตรีผมต้องจ้างเพื่อนที่ไม่กินเหล้าไปด้วยคนนึง มันคิดค่าจ้างเป็นการอาบน้ำ ๑ ครอร์สครับ

ครับ... ผมก็เห็นด้วยเกี่ยวกับการตั้งด่านตรวจแอลกอฮอล์... เพราะมันช่วยลดการเกิดอุบัติเหตุบนท้องถนนได้ทางหนึ่ง... เพื่อนผมคนนึงในโคราช... มันชอบดื่มมาก... เจอไปสามครั้ง... หมดไปเป็นหมื่น... ตอนนี้มันเลิกดื่มเด็ดขาดเลย... ไหว้

...แต่บางที... ดื่มเบียร์แค่แก้วเดียว... ก็เกินซะงั้น... ยังไม่รู้สึกอะไรเล้ย... Grin Grin Grin

ไหว้

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 11:25:42 AM »

เคยไปร้านอาหารบ้านทุ่ง แถวราชบุรี พ่อครัวเป็นคนแบบบ้านๆ พูดมึงกู
วันนั้นผู้พิพากษาไปกินร้านแก ด้วยความที่ไม่รู้ว่าแกปากจัด ท่านผู้พิพากษา จึงแนะ

ว่าท่านชอบกินเผ็ดไม่หวาน แค่นั้นแหละลุงแอกสวนมาเลย
กรูทำให้แดรกหรือมรึงจะทำแดรกเอง ขำก๊าก
แล้วท่านกลับไปกินอีกไหม๊ครับอยากรู้จัง ถ้าผมเป็นท่านผมจะไปอีกครับ
คนแบบนี้แหละคนตรงพูดตรงๆหายาก
เพราะท่านผู้พิพากษาส่วนใหญ่  มีแต่คนปริ้นปลอกหลอกเอาใจอยู่รอบตัวท่าน

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  ฮา
บางท่าน  แกพูดว่า  "อาชีพ"  ของผม  น่าเบื่ออ่ะ
วันๆ  ต้องไปนั่งฟัง  คน "โกหก"  อ่ะ  ฮา

จริงครับด่านถี่ยิบ แต่ผู้การคนเก่าตายไปแล้วรู้สึกช่วงนี้เรื่องด่านห่างๆแล้วครับ
แต่อย่าประมาทตำรวจโคราชนะครับสามารถตั้งด่านได้ตามคำสั่งตลอดเวลา อิอิอิ

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่เขียวแสงส่อง  แกเป็นอะไรตายคร๊า 

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10196

M85.ss

« ตอบ #55 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 11:26:45 AM »

แล้วท่านกลับไปกินอีกไหม๊ครับอยากรู้จัง ถ้าผมเป็นท่านผมจะไปอีกครับ คนแบบนี้แหละคนตรงพูดตรงๆหายาก เพราะท่านผู้พิพากษาส่วนใหญ่มีแต่คนปริ้นปลอกหลอกเอาใจอยู่รอบตัวท่าน
ร้านนี้ส่วนใหญ่เป็นข้าราชการ ไม่มีเด็กเสิรฟ ทำเสร็จแกจะตะโอน "เออโต๊ะมรึงนั่นแหละมายกไป" แก้วน้ำแข็งลูกค้าต้องยกเองหมด ขำก๊าก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2301

« ตอบ #56 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 11:31:25 AM »

เมียผมขับรถไม่เป็นครับ...  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

งั้นก็เดินซ้อนท้ายกันไปสองคนผัว-เมีย  อย่าลืมหาแผ่นซีดีผูกก้นด้วยนะ กิ๊วก๊าว

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #57 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 11:32:09 AM »

เคยไปร้านอาหารบ้านทุ่ง แถวราชบุรี พ่อครัวเป็นคนแบบบ้านๆ พูดมึงกู
วันนั้นผู้พิพากษาไปกินร้านแก ด้วยความที่ไม่รู้ว่าแกปากจัด ท่านผู้พิพากษา จึงแนะ

ว่าท่านชอบกินเผ็ดไม่หวาน แค่นั้นแหละลุงแอกสวนมาเลย
กรูทำให้แดรกหรือมรึงจะทำแดรกเอง ขำก๊าก
แล้วท่านกลับไปกินอีกไหม๊ครับอยากรู้จัง ถ้าผมเป็นท่านผมจะไปอีกครับ
คนแบบนี้แหละคนตรงพูดตรงๆหายาก
เพราะท่านผู้พิพากษาส่วนใหญ่  มีแต่คนปริ้นปลอกหลอกเอาใจอยู่รอบตัวท่าน

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  ฮา
บางท่าน  แกพูดว่า  "อาชีพ"  ของผม  น่าเบื่ออ่ะ
วันๆ  ต้องไปนั่งฟัง  คน "โกหก"  อ่ะ  ฮา

จริงครับด่านถี่ยิบ แต่ผู้การคนเก่าตายไปแล้วรู้สึกช่วงนี้เรื่องด่านห่างๆแล้วครับ
แต่อย่าประมาทตำรวจโคราชนะครับสามารถตั้งด่านได้ตามคำสั่งตลอดเวลา อิอิอิ

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่เขียวแสงส่อง  แกเป็นอะไรตายคร๊า  
 หลายโรคครับป้า เบาหวาน,ความดัน,หัวใจ,โรคเครียส แต่เห็นข่าวแว่วๆว่ากินยาไวอกร้ามากเกินไป

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #58 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 11:36:10 AM »

ครับ... ผมก็เห็นด้วยเกี่ยวกับการตั้งด่านตรวจแอลกอฮอล์... เพราะมันช่วยลดการเกิดอุบัติเหตุบนท้องถนนได้ทางหนึ่ง... เพื่อนผมคนนึงในโคราช... มันชอบดื่มมาก... เจอไปสามครั้ง... หมดไปเป็นหมื่น... ตอนนี้มันเลิกดื่มเด็ดขาดเลย... ไหว้

...แต่บางที... ดื่มเบียร์แค่แก้วเดียว... ก็เกินซะงั้น... ยังไม่รู้สึกอะไรเล้ย... Grin Grin Grin

ไหว้

แก้วเดียวก็ขึ้นถึง ๕๑ m% ได้ครับขึ้นอยู่กับเวลาในการดื่ม และแก้วขนาดไหน ถ้าขนาดเท่าด้านล่างนี้ยังไงก็เกินครับ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #59 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 11:36:49 AM »

อันนี้ไม่ใช่บ้านทุ่ง แต่อยากเอามาให้ดู
รีบๆไปกินนะครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 731
  พิมพ์