วิธีแปลงเครื่องตัดหญ้ามาทำเครื่องเรือครับ

<< < (12/12)

wut_highways:
แถวบ้านผมก็ใช้กันเยอะครับ พวกรับจ้างตัดยูคาใช้กัน อยู่ที่วิธีการใช้และการดูแลรักษาครับ หากทำด้วยความไม่ประมาทก็ใช้ได้สบายครับ

supreme:
อ้างจาก: babara.hahaha ที่ พฤศจิกายน 07, 2011, 11:34:00 AM

อ้างจาก: JUNGLE ที่ พฤศจิกายน 07, 2011, 11:10:42 AM

ขอนอกเรื่องไปเรื่องเลื่อยโซ่อีกนิด... แถวบ้านผม... ถ้าใช้ในรัศมีที่ลากสายไฟไปได้...
เขาไม่นิยมเลื่อยเครื่องหรอกครับ... เสียงมันดัง...

เขาใช้ "ลูกหนู" หรือเครื่องเจียร์ที่เปลี่ยนใบได้นี่แหละ...
เอามาประกอบเข้ากับบาร์เลื่อยยนต์... เสียงเงียบมากว่าเลื่อยเครื่องเป็นไหนๆ ::002:: ::002:: ::002::

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  ครูต้นอ่ะ  ฮา
เขาใช้  เครื่องเจียร์ขนาด 7 นิ้วอ่ะ  เอาไปใส่ "บาร์โซ่"  อ่ะ
แล้วเขาก็ไม่ต้องลากสายไฟไปแล้วอ่ะ   เขาใช้ "เครื่องปั่นไฟ"  แทนอ่ะ
ตำรวจก็เลยไม่เจออ่ะ  ว่าเขาแอบขโมยไม้  ของหลวงมาผ่าอ่ะ 

ไอ้เครื่องดัดแปลงตัวนี้  ยายเรียกว่า  "ตัวกินป่า"  อ่ะ
บาร์ของมัน  ใส่ได้ยาว  สาม สี่สิบนิ้ว  เลยอ่ะ
ผ่าซุงต้นใหญ่ๆ  เป็นแผ่นๆ  เอาแอบมาขาย ทำโต๊ะ  ได้เลยอ่ะ

เครื่องอย่างนี้ เขาเรียกว่า  "ลูกหมู"  อ่ะ  มิใช่ "ลูกของหนู"  อ่ะ  ฮา

ได้ยินพ่อๆ อาๆ ผมก็เรียกลูกหนู เหมือนกันนะครับ  แต่เห็นในเน็ทเรียกลูกหมูกัน แต่ยายคงแก่กว่าพ่อผมเกินสิบปี ผมจะยอมเชื่อยายสักครั้งก็แล้วกัน  ::014::

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[*] หน้าที่แล้ว