วิธีแปลงเครื่องตัดหญ้ามาทำเครื่องเรือครับ

<< < (10/12) > >>

Southlander:
อ้างจาก: babara.hahaha ที่ พฤศจิกายน 07, 2011, 10:55:46 AM

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่สองรู  ของยาย  ทำให้ยายฮา  อีกแล้ว  เอิ๊ก เอิ๊ก

"เลื่อยยนต์"  ที่มีขนาดโซ่  ยื่นออกจากตัวเครื่อง  ยาวไม่เกิน 12 นิ้วอ่ะ
กฎหมายเขายกเว้นอ่ะ   ประชาชน สามารถครอบครองได้อ่ะ  ฮา

จริงเหรอยาย ตรงนี้น่าสน เผื่อเอาไว้ใช้ตัดกิ่งมะม่วงบ้าง ตัดแต่ละทีใช้เลื่อยมือกันจนกล้ามแขนเป็นป็อปอายแล้ว
หาซื้อได้ที่บ้างครับยาย

JUNGLE:
อ้างจาก: babara.hahaha ที่ พฤศจิกายน 07, 2011, 10:55:46 AM

"เลื่อยยนต์"  ที่มีขนาดโซ่  ยื่นออกจากตัวเครื่อง  ยาวไม่เกิน 12 นิ้วอ่ะ
กฎหมายเขายกเว้นอ่ะ  ประชาชน สามารถครอบครองได้อ่ะ  ฮา

ตามกฏหมายว่าไว้แบบนั้นครับ... แต่ตามใจของเจ้าหน้าที่บางคน... ไม่ได้ว่าตาม... ตามบ้านนอกชาวบ้านการศึกษาน้อย... ไม่รู้กฏหมาย... ก็โดนพวกเหลือบสังคมสูบเลือดเอา... ชาวบ้านส่วนใหญ่เลยไม่อยากยุ่งกับอุปกรณ์รูปร่างแบบนี้... ::014::

...สำหรับระบบขับเคลื่อนของเรือ... ถ้ามีเครื่องปั่นไฟเล็กๆ กับไดร์โว่ซักตัวก็ใช้ได้แล้วครับ... หาวิธีที่ให้มันสูบน้ำพ่นไปด้านหลังได้... ก็เอามาขับเคลื่อนเรือได้ครับ... ;D ;D ;D

::014::

naisomchai:
อ้างจาก: Southlander ที่ พฤศจิกายน 07, 2011, 11:00:00 AM

จริงเหรอยาย ตรงนี้น่าสน เผื่อเอาไว้ใช้ตัดกิ่งมะม่วงบ้าง ตัดแต่ละทีใช้เลื่อยมือกันจนกล้ามแขนเป็นป็อปอายแล้ว

เห็นโฆษณาที่นี่ครับ... http://www.gucut.com/store/

JUNGLE:
อ้างจาก: Southlander ที่ พฤศจิกายน 07, 2011, 11:00:00 AM

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  พี่สองรู  ของยาย  ทำให้ยายฮา  อีกแล้ว  เอิ๊ก เอิ๊ก

กฎหมายเขายกเว้นอ่ะ   ประชาชน สามารถครอบครองได้อ่ะ  ฮา

น่าจะจริงครับ... ผมเห็นมีขายตามร้านเครื่องมือเกษตรเกลื่อนเลยครับ... บาร์สั้นๆ น่ารักดี... ;D ;D ;D

JUNGLE:
ขอนอกเรื่องไปเรื่องเลื่อยโซ่อีกนิด... แถวบ้านผม... ถ้าใช้ในรัศมีที่ลากสายไฟไปได้... เขาไม่นิยมเลื่อยเครื่องหรอกครับ... เสียงมันดัง... เขาใช้ "ลูกหนู" หรือเครื่องเจียร์ที่เปลี่ยนใบได้นี่แหละ... เอามาประกอบเข้ากับบาร์เลื่อยยนต์... เสียงเงียบมากว่าเลื่อยเครื่องเป็นไหนๆ ::002:: ::002:: ::002::

นำร่อง

[0] ดัชนีข้อความ

[#] หน้าถัดไป

[*] หน้าที่แล้ว