๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 23, 2024, 04:20:43 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: กำลังลุ้น ใบ ป.3 ปืนอัดลมยาว เบอร์ 2 ครับผม ( ได้มาแล้วครับผม )  (อ่าน 25670 ครั้ง)
MAGNUM-60
Hero Member

คะแนน 346

« ตอบ #15 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 12:38:27 PM »

ขออนุญาตถามพี่ๆ ทุกท่านครับ.. ว่าผู้ที่มีอาวุธปืนครอบครองอย่างถูกต้องตามกฏหมาย แล้วเกิดความคึกคนองใช้ปืนลมยิงทำให้ทรัพย์สินเสียหาย แล้วถูกตำรวจจับ.. แล้วกรณีนี้ถือว่ามีคดีแล้วจะถูกเพิกถอนหรือยึดใบ ป.4 หรือเปล่าครับ.. ไหว้

ถ้าคดียังไม่ได้ถูกส่งฟ้องศาล  ยังพอคุยกับผู้เสียหายได้  ก็ยังไม่ถือว่าเป็นคดี  ที่จะมาเพิกถอน หรือยึดใบ ป4 ได้นะครับ  อย่างไงก็ลองคุยกับผู้เสียหาย  แล้วตกลงค่าเสียหายให้จบกันไปจะดีกว่านะครับ
Gipsy
ฅนรักปืนลม เมืองสามอ่าว
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 19

« ตอบ #16 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 02:28:06 PM »

เช้าวันที่  26  ตุลาคม  2554  ผมก็รีบนำเอกสาร  ไปยื่นขอ ใบ ป. 3  ปืนอัดลมยาว  เบอร์ 2 จ่ายค่าธรรมเนียมเรียบร้อย  6 บาท  กำลังลุ้นอยู่ครับว่าจะได้รับอนุญาตหรือไม่  พี่  เพื่อน  น้อง  คนรักปืนลม  เอาใจช่วยกันด้วยนะครับ

ดีใจจังเลยครับ  ได้มาแล้ว  ป.3  อาวุธปืนยาวอัดลม  เบอร์ 2  จำนวน  1 กระบอก  กระสุน  1,000 นัด  จาก  ร้านค้าอาวุธปืนในกรุงเทพมหานคร  วัน เดือน ปี  ที่ออก  18  พฤศจิกายน  2554  วัน  เดือน  ปี  ที่สิ้นอายุ  17  พฤษภาคม  2555  พี่  เพื่อน  น้อง  ท่านใดมีข้อแนะนำ  ไม่ว่าจะเป็นปืนสังกัดร้านใด  หรือยี่ห้อที่ควรใช้  ยินดีรับข้อเสนอแนะเพื่อประกอบการตัดสินใจ  และจะเป็นพระคุณอย่างสูงครับผม

" ท่านและข้าเลือดเนื้อเดียวกัน "    " ขอให้ท่านล่าโดยสะดวกเถิด "
xpass
Sr. Member

คะแนน 411

« ตอบ #17 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 02:39:21 PM »

เช้าวันที่  26  ตุลาคม  2554  ผมก็รีบนำเอกสาร  ไปยื่นขอ ใบ ป. 3  ปืนอัดลมยาว  เบอร์ 2 จ่ายค่าธรรมเนียมเรียบร้อย  6 บาท  กำลังลุ้นอยู่ครับว่าจะได้รับอนุญาตหรือไม่  พี่  เพื่อน  น้อง  คนรักปืนลม  เอาใจช่วยกันด้วยนะครับ
ดีใจจังเลยครับ  ได้มาแล้ว  ป.3  อาวุธปืนยาวอัดลม  เบอร์ 2  จำนวน  1 กระบอก  กระสุน  1,000 นัด  จาก  ร้านค้าอาวุธปืนในกรุงเทพมหานคร  วัน เดือน ปี  ที่ออก  18  พฤศจิกายน  2554  วัน  เดือน  ปี  ที่สิ้นอายุ  17  พฤษภาคม  2555  พี่  เพื่อน  น้อง  ท่านใดมีข้อแนะนำ  ไม่ว่าจะเป็นปืนสังกัดร้านใด  หรือยี่ห้อที่ควรใช้  ยินดีรับข้อเสนอแนะเพื่อประกอบการตัดสินใจ  และจะเป็นพระคุณอย่างสูงครับผม

หาปืนได้หรือยัง ครับ ถ้ายัง รีบหา ด่วน เลย ครับ  เพราะว่า ปืนอัดลม ไม่ค่อยมีขาย สั่งก็นานครับ แต่อาจจะมี ปืนสปริงขายอยู่ ลองหาดู ครับ

montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #18 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 03:24:02 PM »

เช้าวันที่  26  ตุลาคม  2554  ผมก็รีบนำเอกสาร  ไปยื่นขอ ใบ ป. 3  ปืนอัดลมยาว  เบอร์ 2 จ่ายค่าธรรมเนียมเรียบร้อย  6 บาท  กำลังลุ้นอยู่ครับว่าจะได้รับอนุญาตหรือไม่  พี่  เพื่อน  น้อง  คนรักปืนลม  เอาใจช่วยกันด้วยนะครับ

ดีใจจังเลยครับ  ได้มาแล้ว  ป.3  อาวุธปืนยาวอัดลม  เบอร์ 2  จำนวน  1 กระบอก  กระสุน  1,000 นัด  จาก  ร้านค้าอาวุธปืนในกรุงเทพมหานคร  วัน เดือน ปี  ที่ออก  18  พฤศจิกายน  2554  วัน  เดือน  ปี  ที่สิ้นอายุ  17  พฤษภาคม  2555  พี่  เพื่อน  น้อง  ท่านใดมีข้อแนะนำ  ไม่ว่าจะเป็นปืนสังกัดร้านใด  หรือยี่ห้อที่ควรใช้  ยินดีรับข้อเสนอแนะเพื่อประกอบการตัดสินใจ  และจะเป็นพระคุณอย่างสูงครับผม

ลองเข้าไปคุยกับนายห้างหาช่องทางเสียบโครงการ 8 ดูเลยครับผมว่าน่าจะพอได้ครับแต่เราไม่ได้ลงชื่อจองอยู่ราคาอาจจะต้องมี+ขึ้นไปเป็นธรรมดาครับแต่ควรไปติดต่อให้เร็วนะครับไม่งั้นท่านอื่นอาจจะเสียบไปก่อนได้ครับปืนอัดลมแบบ PCP ที่ใช้งานครอบคลุมทั้งแข่งขันและฮันติ้ง ที่มีขายอยู่ในประเทศไทยชั่วโมงนี้ผมว่า air arms น่าใช้มากครับ (ปล.อันนี้ไม่รวมแข่งระดับสากลนะครับเพราะปืนทำมาการใช้งานคนละแบบกันครับ)

sitta.
Hero Member

คะแนน 488

« ตอบ #19 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 04:25:42 PM »

ขออนุญาตถามพี่ๆ ทุกท่านครับ.. ว่าผู้ที่มีอาวุธปืนครอบครองอย่างถูกต้องตามกฏหมาย แล้วเกิดความคึกคนองใช้ปืนลมยิงทำให้ทรัพย์สินเสียหาย แล้วถูกตำรวจจับ.. แล้วกรณีนี้ถือว่ามีคดีแล้วจะถูกเพิกถอนหรือยึดใบ ป.4 หรือเปล่าครับ.. ไหว้

สำหรับผมถ้าวันไหนมีความคึกคะนองก็จะไปขอคำแนะนำวิธีลดความคึกคะนองจากเสี่ยศักดา
ว่าเบอร์ไหนแจ๋ว จะได้ไปแบบไม่เสียเที่ยวเสียอารมณ์
พอความคึกคะนองลดลงอยู่ในระดับปกติแล้ว ก็ค่อยกลับมายิงปืนครับ

ถ้าเคยมีคดีเกี่ยวกับปืน ขอซื้อปืนต่อไปยากมากครับ
ข้อคุณสมบัติของผู้ขอซื้ออาวุธปืนไม่ครบครับ
แต่ถ้าเงินเยอะๆอาจมีผีบังตา

AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #20 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 08:59:00 PM »

สำหรับผมถ้าวันไหนมีความคึกคะนองก็จะไปขอคำแนะนำวิธีลดความคึกคะนองจากเสี่ยศักดา
ว่าเบอร์ไหนแจ๋ว จะได้ไปแบบไม่เสียเที่ยวเสียอารมณ์
พอความคึกคะนองลดลงอยู่ในระดับปกติแล้ว ก็ค่อยกลับมายิงปืนครับ

ถ้าเคยมีคดีเกี่ยวกับปืน ขอซื้อปืนต่อไปยากมากครับ
ข้อคุณสมบัติของผู้ขอซื้ออาวุธปืนไม่ครบครับ
แต่ถ้าเงินเยอะๆอาจมีผีบังตา

ไม่ใช่ผีบังตา แน่นอนครับ....มีอย่างอื่นมาบังแทนเลยมองไม่เห็นครับ....

ผมรักในหลวง...ครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์