๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 09:59:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอความคิดเห็นพี่ๆเพื่อนกับเชฟโรเลต แคปติวา ทีนะครับ  (อ่าน 10915 ครั้ง)
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 09:36:54 PM »

พอดีกำลังสนใจรถรุ่นนี้อยู่นะครับ อยากทราบถึงความคุ้มค่า ค่าบำรุงรักษา  มาตราฐานของศูนย์ ค่าเสื่อม   และมุมมองของพี่ๆเพื่อนๆนะครับว่าตัวนี้น่าสนไหม  และหากท่านใดพอมีตัวอื่นที่ราคาสูสีกันแนะนำก็รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะครับ ใจผม มองไว้ก็มีเชฟ นิสสัน  ฟอร์ด ครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้ ขอบพระคุณครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
powerboy
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 52

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 10:02:37 PM »

รถดี ออฟชั่นครบครัน เหนือกว่ายี่ห้ออื่นหลายขุมในราคาเดียวกัน ราคาขายต่อต้องทำใจ บ้านเราเล่นแค่ To.. Ho..
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 10:10:00 PM »

ลองขับดูก่อนครับ

ตอนนี้ผมใช้ Ford Everest ผมว่าช่วงล่างดี เบรคหนึบ เข้าโค้งเป็นร้อยอยู่สบาย ข้อเสียศูนย์บริการ มีคนบ่น ๆ เยอะมาก ราคาขายต่อถูกมากเมื่อเทียบกับรถอื่น ๆ ในปีเดียวกัน ราคาขายก็ถูกกว่ารถรุ่นท๊อปในรุ่นเดียวกันยี่ห้ออื่น     รถแฟนผมใช้ Mu 7 เสียงดังตามธรรมดาของ อีซูซุ เข้าโค้ง เบรค โอเค ศูนย์บริการราคาถูกดีครับ วันก่อนเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่อง + ใส้กรอง ไม่ถึงพัน ราคาขายต่อดี              Toyota Fortuner รถที่ทำงาน เบาะแถวที่สองนั้งไม่เต็มก้น นั่งนาน ๆ เมื่อยมาก ช่วงล่างผมว่าเฉย ๆ ครับ  ราคาขายต่อดี ศูนย์บริการเยื่ยม (แลกด้วยราคา)

เชพ กับ นิสสันไม่เคยใช้ครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 10:11:54 PM »

ขอเข้ามาเก็บข้อมูลด้วยอีกคนครับ... เพราะตอนนี้น้องสาวผมกับแม่ก็กำลังคิดจะถอยตัวนี้แหละครับ... แต่ผมดันไปเชียร์ปาเจโร่ปลอม... ทั้งๆ ที่อีกตัวเลือกของแม่ผมก็คือฟอร์จูนเนอร์... Grin Grin Grin

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 10:15:42 PM »

พอดีกำลังสนใจรถรุ่นนี้อยู่นะครับ

อยากทราบถึงความคุ้มค่า ค่าบำรุงรักษา 
มาตราฐานของศูนย์ ค่าเสื่อม   
และมุมมองของพี่ๆเพื่อนๆนะครับว่าตัวนี้น่าสนไหม 
และหากท่านใดพอมีตัวอื่นที่ราคาสูสีกันแนะนำ
ก็รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะครับ ใจผม มองไว้ก็มีเชฟ นิสสัน  ฟอร์ด ครับ
 ไหว้ ไหว้ ไหว้ ขอบพระคุณครับ

Ha Ha Ha  ฮา  ปี้จ๊างซ์อ่ะ  คร๊า  ฮา
อยากได้  Benz  ในราคา chevy captiva  ฮา

รอให้พี่ Daimyo  แกมา Approved  credit bureau   ให้ก่อนดีกว่าคร๊า  ฮา

55555555 ยายสงสัย ได้นั่ง  "แบ๊นซ์"  อ่ะ  ฮา

สองประตู  สิบแปดหน้าต่าง  พร้อมคนขับ   ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 10:27:14 PM »

พอดีกำลังสนใจรถรุ่นนี้อยู่นะครับ

อยากทราบถึงความคุ้มค่า ค่าบำรุงรักษา  
มาตราฐานของศูนย์ ค่าเสื่อม  
และมุมมองของพี่ๆเพื่อนๆนะครับว่าตัวนี้น่าสนไหม  
และหากท่านใดพอมีตัวอื่นที่ราคาสูสีกันแนะนำ
ก็รบกวนช่วยแนะนำด้วยนะครับ ใจผม มองไว้ก็มีเชฟ นิสสัน  ฟอร์ด ครับ
 ไหว้ ไหว้ ไหว้ ขอบพระคุณครับ

Ha Ha Ha  ฮา  ปี้จ๊างซ์อ่ะ  คร๊า  ฮา
อยากได้  Benz  ในราคา chevy captiva  ฮา

รอให้พี่ Daimyo  แกมา Approved  credit bureau   ให้ก่อนดีกว่าคร๊า  ฮา

55555555 ยายสงสัย ได้นั่ง  "แบ๊นซ์"  อ่ะ  ฮา

สองประตู  สิบแปดหน้าต่าง  พร้อมคนขับ   ฮา
คริคริคริคริคริคริ ซ้อเจ็ดนี้รู้ทุกเรื่องจริงๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2011, 10:32:09 PM โดย ขุนช้าง-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 10:58:52 PM »

ถามคนที่ใช้ตัวจริงดีกว่าครับ......หลายๆท่านในนี้ใช้อยู่

บางท่านซื้อรุ่นใหม่เพิ่มอีกด้วย.... Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2011, 11:05:57 PM โดย Daimyo<ผมรักในหลวง> » บันทึกการเข้า

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 11:20:41 PM »

ถ้าชอบ + ไม่แคร์เรื่องราคาขายต่อ จัดไปครับพี่

หรือจะมาเล่นมาสด้า 3 แบบผมก็ได้นะ อิอิอิ

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 11:23:14 PM »

หน้าตาเป็นยังไง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 11:25:31 PM »

ถ้าชอบ + ไม่แคร์เรื่องราคาขายต่อ จัดไปครับพี่

หรือจะมาเล่นมาสด้า 3 แบบผมก็ได้นะ อิอิอิ
แฮะๆๆเบื่องบน(แฟน)สนใจSUVนะครับ ผมกะว่าถ้าซื้อแล้วใช้ยาวๆแบบรถครอบครัวเลยนะครับ  
มาสด้า3ตัว5ประตูผมก็ชอบนะครับ อ๊อฟชั่นเต็มีไม่มีกั๊กแถมออกแบบมาโฉบเฉี่ยวดี ที่ชอบที่สุดคือมูนลูฟ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 11:33:29 PM »

แบบนี้ครับพี่  ไหว้ ไหว้

Uploaded with ImageShack.us

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 11:38:37 PM »

ที่นู่นไม่มีรุ่นนี้ครับ.....ขนาดอยู่ระหว่าง Equinox กับ Traverse
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2011, 11:40:13 PM โดย Daimyo<ผมรักในหลวง> » บันทึกการเข้า

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 11:42:39 PM »

ครับในเมกาไม่มีขาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 11:44:01 PM »

= =' อ้าว..........ประเทศเจ้าของไม่มีขาย  ทำไมอย่างนั้นละครับพี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 25, 2011, 11:47:06 PM โดย ขุนช้าง-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 25, 2011, 11:47:50 PM »

= =' อ้าว..........ประเทศเจ้าของไม่มีขาย  ทำไมอย่างนั้นละครับพี่
รถที่ขายที่โน้น ส่วนมากไม่มีที่นี่ โดยเฉพาะ 6 สูบขึ้นไป
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์