๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 01:27:23 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอความคิดเห็นพี่ๆเพื่อนกับเชฟโรเลต แคปติวา ทีนะครับ  (อ่าน 10933 ครั้ง)
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #45 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 11:54:37 PM »

ไม่ใช่ความลับครับ.....แต่คงงงกัน....

รหัสตัวถังที่ลับหน่อย..จะเป็นcodeที่ใช้แทนรุ่นรถตอนพัฒนา....

เช่นCaptiva รุ่นแรก ตอนพัฒนาจะใช้รหัส C-100....ตัวใหม่ใช้ C-140...

Colorado รุ่นใหม่....ตอนยังเป็นวุ้นอยู่ ใช้รหัส GMI-700....

ส่วน 31UX คือรหัสของ SUV ตัวใหม่ที่ใช้แชชซี่ของGMI-700

Cruze ใช้รหัส J-300.....ทายสิครับ J-400 คือรถรุ่นไหน....

แพลตฟอร์ม Gamma ที่ออกมาเป็น Aveo ใช่ไหมครับ

New Aveo หรือ ชื่อใหม่คือ Sonic อยู่ในรหัส T-Series ครับ....

Sonic ใช้แพลทฟอร์ม แกมม่า ทู.....มีรหัสตอนพัฒนาว่า T-300....( รุ่นปัจจุบันใช้รหัส T250/255 ...255คือตัว Hatch Back ครับ)

J-400....คือรุ่นต่อไปที่จะมาแทนCruzeครับ.....ทุกอย่างยังเป็นความลับอยู่

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #46 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 12:07:59 AM »

Cruze ขายในเมกาได้ 3 ปี  เมืองไทยเพิ่งปีเดียว  เตรียมเปลี่ยนรุ่นอีกแล้ว
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #47 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 12:57:34 AM »

Grin Grin Grin

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #48 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2011, 02:44:05 AM »

Cruze ขายในเมกาได้ 3 ปี  เมืองไทยเพิ่งปีเดียว  เตรียมเปลี่ยนรุ่นอีกแล้ว

งั้นเปลี่ยนเป็นโฉมใหม่คงอุ่นใจหน่อยครับ อย่างน้อยก็อยู่ได้3-4ปี

ดีกว่ารถญี่ปุ่น พ่อดตกรุ่นกันทุก8เดือนเลย ไม่รู้จะไมเนอร์เชนจ์อะไรกันนักหนา  อ๋อย

What man is a man , who does not make the world better?
หนุ่มเมืองชลคนสีเกด
แฮะ แฮะ..มาเลาะหาควมฮู้เพิ่มรอยหยักให้สมองซื่อๆดอกครับ..
Sr. Member

คะแนน 97

ทุกก้าวของเจ้า...คือความห่วงใยของพ่อ

« ตอบ #49 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 08:08:11 PM »

ไม่ใช่ความลับครับ.....แต่คงงงกัน....

รหัสตัวถังที่ลับหน่อย..จะเป็นcodeที่ใช้แทนรุ่นรถตอนพัฒนา....

เช่นCaptiva รุ่นแรก ตอนพัฒนาจะใช้รหัส C-100....ตัวใหม่ใช้ C-140...

Colorado รุ่นใหม่....ตอนยังเป็นวุ้นอยู่ ใช้รหัส GMI-700....

ส่วน 31UX คือรหัสของ SUV ตัวใหม่ที่ใช้แชชซี่ของGMI-700

Cruze ใช้รหัส J-300.....ทายสิครับ J-400 คือรถรุ่นไหน....

แพลตฟอร์ม Gamma ที่ออกมาเป็น Aveo ใช่ไหมครับ

New Aveo หรือ ชื่อใหม่คือ Sonic อยู่ในรหัส T-Series ครับ....

Sonic ใช้แพลทฟอร์ม แกมม่า ทู.....มีรหัสตอนพัฒนาว่า T-300....( รุ่นปัจจุบันใช้รหัส T250/255 ...255คือตัว Hatch Back ครับ)

J-400....คือรุ่นต่อไปที่จะมาแทนCruzeครับ.....ทุกอย่างยังเป็นความลับอยู่
คริ คริ คริ ...ได้ความรู้ใหม่ครับ..ขนาดจับอยู่ทุกวันยังได้ข้อมูลมาน้อยกว่าพี่ๆเลย ขอบคุณครับ  เยี่ยม เยี่ยม ไหว้

น้ำที่ครึ่งแก้ว....
หนุ่มเมืองชลคนสีเกด
แฮะ แฮะ..มาเลาะหาควมฮู้เพิ่มรอยหยักให้สมองซื่อๆดอกครับ..
Sr. Member

คะแนน 97

ทุกก้าวของเจ้า...คือความห่วงใยของพ่อ

« ตอบ #50 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 08:12:14 PM »

นิสสันซัมซุงก็เอาไปแบบเงียบๆแล้วนี้ครับพี่ตอนนี้

Daimyo<ผมรักในหลวง> แสดงว่ายังไม่เจอเกาหลีดราม่าใส่ครับ แปลไม่ทันกันเลยละ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เอ๋จะว่าไปคุ้นๆว่าเชฟเองก็มีโรงงานในไทยใช่ไหมครับพี่ ไหว้ ไหว้ ไหว้  ถ้ามีโรงงานในไทยเรื่องอะไหล่เรื่องการดูแลก็สบายใจไปได้ส่วนหนึ่งเลย  ไหว้ ไหว้ ไหว้

ตลาดรถเมืองไทย...ต้องตั้งโรงงานประกอบครับ....รถCBUจะเสียภาษีนําเข้าสูงมาก จนแข่งขันไม่ได้ครับ...

โรงงานของGM ที่ผลิตChevroletในเมืองไทย จัดว่าทันสมัยที่สุดโรงงานหนึ่งของGMครับ...(ตามรูป)
..รูปนี้คงใหม่ๆครับ..เพราะมีโรงพ่นสีที่ 2 แล้ว..แต่ไม่ล่าสุดครับ เพราะล่าสุดจะมีโรงประกอบเครื่องยนต์แล้ว เยี่ยม เยี่ยม...แล้วพี่เห็นผมใหมครับยืนโบกมืออยู่นั้น...อิอิอิ

น้ำที่ครึ่งแก้ว....
lekdusit
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #51 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 08:26:48 PM »

นิสสันซัมซุงก็เอาไปแบบเงียบๆแล้วนี้ครับพี่ตอนนี้

Daimyo<ผมรักในหลวง> แสดงว่ายังไม่เจอเกาหลีดราม่าใส่ครับ แปลไม่ทันกันเลยละ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เอ๋จะว่าไปคุ้นๆว่าเชฟเองก็มีโรงงานในไทยใช่ไหมครับพี่ ไหว้ ไหว้ ไหว้  ถ้ามีโรงงานในไทยเรื่องอะไหล่เรื่องการดูแลก็สบายใจไปได้ส่วนหนึ่งเลย  ไหว้ ไหว้ ไหว้

ตลาดรถเมืองไทย...ต้องตั้งโรงงานประกอบครับ....รถCBUจะเสียภาษีนําเข้าสูงมาก จนแข่งขันไม่ได้ครับ...

โรงงานของGM ที่ผลิตChevroletในเมืองไทย จัดว่าทันสมัยที่สุดโรงงานหนึ่งของGMครับ...(ตามรูป)
..รูปนี้คงใหม่ๆครับ..เพราะมีโรงพ่นสีที่ 2 แล้ว..แต่ไม่ล่าสุดครับ เพราะล่าสุดจะมีโรงประกอบเครื่องยนต์แล้ว เยี่ยม เยี่ยม...แล้วพี่เห็นผมใหมครับยืนโบกมืออยู่นั้น...อิอิอิ
                    ไหนละรูป   ไม่เห็นมีเลยครับ Shocked หลงรัก
หน้า: 1 2 3 [4]
  พิมพ์