๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 07:58:52 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอความคิดเห็นพี่ๆเพื่อนกับเชฟโรเลต แคปติวา ทีนะครับ  (อ่าน 10922 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 01:42:55 PM »

ในอเมริกาหรือ ภูมิภาคอื่นๆ ลองมองหารถรุ่นนี้ในนามยี่ห้อ daewoo รุ่น windstorm ลองดูครับฝาแฝดเหมือนเด๊ะๆ ยังกะแพะกะแกะ

ไม่เชื่อลองเอาใส่ในช่องค้นหาของกูเกิ้ลดูซิ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
General Lee
Sr. Member

คะแนน 40

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 01:46:08 PM »

= =' อ้าว..........ประเทศเจ้าของไม่มีขาย  ทำไมอย่างนั้นละครับพี่
เป็นรถเกาหลี เหมือนกับ optra

Guns don't kill people, people kill people.
if you leave a gun sitting on a table, will it load itself and shoot someone? "No"
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 01:57:26 PM »

นิสสันซัมซุงก็เอาไปแบบเงียบๆแล้วนี้ครับพี่ตอนนี้

Daimyo<ผมรักในหลวง> แสดงว่ายังไม่เจอเกาหลีดราม่าใส่ครับ แปลไม่ทันกันเลยละ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เอ๋จะว่าไปคุ้นๆว่าเชฟเองก็มีโรงงานในไทยใช่ไหมครับพี่ ไหว้ ไหว้ ไหว้  ถ้ามีโรงงานในไทยเรื่องอะไหล่เรื่องการดูแลก็สบายใจไปได้ส่วนหนึ่งเลย  ไหว้ ไหว้ ไหว้

ตลาดรถเมืองไทย...ต้องตั้งโรงงานประกอบครับ....รถCBUจะเสียภาษีนําเข้าสูงมาก จนแข่งขันไม่ได้ครับ...

โรงงานของGM ที่ผลิตChevroletในเมืองไทย จัดว่าทันสมัยที่สุดโรงงานหนึ่งของGMครับ...(ตามรูป)

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 06:03:08 PM »

ถามคนที่ใช้ตัวจริงดีกว่าครับ......หลายๆท่านในนี้ใช้อยู่

บางท่านซื้อรุ่นใหม่เพิ่มอีกด้วย.... Wink

เอ้า  โดนพาดพิงเสียแล้ว
ผมใช้รุ่นท๊อปของเบนซินมาเกือบ 3 ปี  ทำเงินหายไปเจ็ดแสน  (ยังดีกว่าเบ็นซ์ S  ใช้ 8 ปี  สี่ล้าน เหลือไม่เต็มเจ็ดแสน)
แต่ก็ซื้อคันใหม่เป็นรุ่นดีเซล  เพราะชอบเรื่องความแข็งแรง กับศูนย์บริการ ที่ดูแลดี  ค่าบริการไม่โหด  ระหว่างสามพันกว่าถึงแปดพันกว่า แล้วแต่ว่ามีรายการเปลี่ยนมากหรือเปล่า

ตัวรถหนักมาก  เครื่องยนต์เล็กเกินไป  แต่ก็เข้าใจ  ถ้าใช้เครื่องใหญ่กว่านี้ เจอภาษีอ่วม   ฝากคุณอ้วน เสนอให้ปรับปรุงเครื่องดีเซลเป็นเทอร์โบคู่แบบเบ็นซ์ CDI 250  ได้แรงบิดสูงที่รอบต่ำ จะน่าใช้มาก

ระบบปรับอากาศยอดเยี่ยมมาก  ให้อุณหภูมิคงที่  และถ้าตั้ง Auto จะเปิดรับอากาศนอกรถเป็นระยะ ๆ  มีกรอง 2 ชั้น  ไอเสียไม่เข้ารถ  มีกลิ่นบางประเภทเท่านั้นที่เล็ดรอดเข้ามาได้ อย่างเช่นลานตากมัน

เซ็นเซอร์ด้านล่างสองสามตัวที่กลัวน้ำ  ลุยหนัก ๆ ไฟเตือนขึ้น  แต่พอใต้ท้องแห้งก็ดับไปเอง  อาจจะเป็นของผมคันเดียวก็ได้  เพราะเริ่มเป็นตั้งแต่เอาไปลุยพอ ๆ กับรถออฟโร๊ด 
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 06:05:43 PM »

ขอบคุณครับพี่... กำลังเล็งตัวดีเซลใหม่อยู่เหมือนกันครับ
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 06:08:32 PM »

ขอบพระคุณครับผู้การ ไหว้ ไหว้ ไหว้

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 06:26:33 PM »

ครับในเมกาไม่มีขาย
มีครับ  ใช้ชื่อ Cadi SRX  แต่ที่จริงในเมกา Captiva เป็นชื่อเกาะ แหล่งท่องเที่ยวสำคัญของฟลอริดา

ในอเมริกาหรือ ภูมิภาคอื่นๆ ลองมองหารถรุ่นนี้ในนามยี่ห้อ daewoo รุ่น windstorm ลองดูครับฝาแฝดเหมือนเด๊ะๆ ยังกะแพะกะแกะ

ไม่เชื่อลองเอาใส่ในช่องค้นหาของกูเกิ้ลดูซิ
ใช่ครับ  รุ่นเดียวกัน  แต่ไม่มีในเมกา กับยุโรปแน่นอน   ในญี่ปุ่นเป็นซูซูกิ XL7 ในยุโรปเป็นโอเปิล Antara  กับ Saab 9-4X
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 06:46:21 PM »

มีครับ  ใช้ชื่อ Cadi SRX  แต่ที่จริงในเมกา Captiva เป็นชื่อเกาะ แหล่งท่องเที่ยวสำคัญของฟลอริดา

ใช่ครับ  รุ่นเดียวกัน  แต่ไม่มีในเมกา กับยุโรปแน่นอน   ในญี่ปุ่นเป็นซูซูกิ XL7 ในยุโรปเป็นโอเปิล Antara  กับ Saab 9-4X

โห.....ผู้การมีข้อมูลครบ....

ตัวแคดดี้SRXเนี่ย.....3ปีที่แล้ว ผมอยู่กับนายที่เซี่ยงไฮ้......เป็นเช้าวันอาทิตย์ที่ออกไปหาอะไรกินกัน...

เจอSRX สีดําวาววับ ใส่ล้อโครเมี่ยม20" จอดอยู่...มันสวยซะจนผมต้องไปเดินรอบรถ

นายถามผมว่า...รู้มั๊ยว่า SRX ใช้Platformของอะไร....

ตอนนั้นผมไม่ทราบจริงๆครับ.....

คําตอบคือ Captiva.....

บางครั้งเวลาได้ยินคนบอกว่ารถรุ่นนี้คือรถเกาหลี.....ผมมักจะอมยิ้มเสมอ

Platformของรุ่นนี้...ถูกใช้ใน Opel....Saab...และ Cadillac ที่เทียบชั้นกับLexusในทุกตลาดในโลกนี้.....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2011, 06:49:36 PM โดย Daimyo<ผมรักในหลวง> » บันทึกการเข้า

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 06:58:41 PM »

มีครับ  ใช้ชื่อ Cadi SRX  แต่ที่จริงในเมกา Captiva เป็นชื่อเกาะ แหล่งท่องเที่ยวสำคัญของฟลอริดา

ใช่ครับ  รุ่นเดียวกัน  แต่ไม่มีในเมกา กับยุโรปแน่นอน   ในญี่ปุ่นเป็นซูซูกิ XL7 ในยุโรปเป็นโอเปิล Antara  กับ Saab 9-4X

ตัวแคดดี้SRXเนี่ย.....3ปีที่แล้ว ผมอยู่กับนายที่เซี่ยงไฮ้......เป็นเช้าวันอาทิตย์ที่ออกไปหาอะไรกินกัน...

เจอSRX สีดําวาววับ ใส่ล้อโครเมี่ยม20" จอดอยู่...มันสวยซะจนผมต้องไปเดินรอบรถ

นายถามผมว่า...รู้มั๊ยว่า SRX ใช้Platformของอะไร....

ตอนนั้นผมไม่ทราบจริงๆครับ.....

บางครั้งเวลาได้ยินคนบอกว่ารถรุ่นนี้คือรถเกาหลี.....ผมมักจะอมยิ้มเสมอ

Platformของรุ่นนี้...ถูกใช้ใน Opel....Saab...และ Cadillac ที่เทียบชั้นกับLexusในทุกตลาดในโลกนี้.....
แสดงว่าเราตาถึงวุ้ย
ขอบพระคุณสำหรับข้อมูลนะครับ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 08:54:13 PM »

แหม  คุณอ้วน   เสียฟอร์มคนขายรถ GM หมดเลย
Platform Captiva  มีที่ไหน
Captiva กับ SRX รวมทั้งแดวู ซูซูกิ กับซ๊าบ  ใช้ Platform Theta ของ GM ครับ  (Theta คือเลข 8 ในภาษากรีก)   หมายถึงแพลตฟอร์มที่จะเอามาทำรถ SUV AWD
ถ้าแพลตฟอร์มแลมดา จะใช้ทำรถ ครอสโอเวอร์ FWD AWD
ถ้ารุ่นยักษ์อย่างเช่น Suberban จะเป็นแพลตฟอร์ม GM T900
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 09:46:16 PM »

โห... สงสัยได้ขายนายสมชายอีกคันนึง...

ตอนแรกเล็งครูซ เอาไว้แทนอัลติสที่อายุมันได้ 11 ปีแล้ว(ซื้อปี 2001)...
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #41 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 11:13:55 PM »

แหม  คุณอ้วน   เสียฟอร์มคนขายรถ GM หมดเลย
Platform Captiva  มีที่ไหน
Captiva กับ SRX รวมทั้งแดวู ซูซูกิ กับซ๊าบ  ใช้ Platform Theta ของ GM ครับ  (Theta คือเลข 8 ในภาษากรีก)   หมายถึงแพลตฟอร์มที่จะเอามาทำรถ SUV AWD
ถ้าแพลตฟอร์มแลมดา จะใช้ทำรถ ครอสโอเวอร์ FWD AWD
ถ้ารุ่นยักษ์อย่างเช่น Suberban จะเป็นแพลตฟอร์ม GM T900

ใช่ครับผู้การฯ..ข้อมูลปึ๊กเลย..

รหัสที่โรงงานใช้ ผมไม่ได้เอามาบอกเพื่อนๆครับ.....

Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #42 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 11:23:10 PM »

มีครับ  ใช้ชื่อ Cadi SRX  แต่ที่จริงในเมกา Captiva เป็นชื่อเกาะ แหล่งท่องเที่ยวสำคัญของฟลอริดา

ใช่ครับ  รุ่นเดียวกัน  แต่ไม่มีในเมกา กับยุโรปแน่นอน   ในญี่ปุ่นเป็นซูซูกิ XL7 ในยุโรปเป็นโอเปิล Antara  กับ Saab 9-4X

แหม  คุณอ้วน   เสียฟอร์มคนขายรถ GM หมดเลย
Platform Captiva  มีที่ไหน
Captiva กับ SRX รวมทั้งแดวู ซูซูกิ กับซ๊าบ  ใช้ Platform Theta ของ GM ครับ  (Theta คือเลข 8 ในภาษากรีก)   หมายถึงแพลตฟอร์มที่จะเอามาทำรถ SUV AWD
ถ้ารุ่นยักษ์อย่างเช่น Suburban จะเป็นแพลตฟอร์ม GM T900

ใช่ครับผู้การฯ..ข้อมูลปึ๊กเลย..

รหัสที่โรงงานใช้ ผมไม่ได้เอามาบอกเพื่อนๆครับ.....

แต่ไม่ใช่ข้อมูลที่เป็นความลับนี่ครับ
แมกกาซีนรถยนต์ภาษาอังกฤษ  มันลงละเอียดเลย
ส่วนหนังสือรถยนต์ภาษาไทย  น้ำท่วมทุ่ง จับสาระอะไรไม่ค่อยจะได้

อ้อ  แล้วจริงหรือเปล่าครับที่ M-Body  เป็นแพลตฟอร์มที่ GM จอยกับโตโยต้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2011, 11:42:02 PM โดย สุพินท์ - รักในหลวง » บันทึกการเข้า
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #43 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 11:36:33 PM »

ไม่ใช่ความลับครับ.....แต่คงงงกัน....

รหัสตัวถังที่ลับหน่อย..จะเป็นcodeที่ใช้แทนรุ่นรถตอนพัฒนา....

เช่นCaptiva รุ่นแรก ตอนพัฒนาจะใช้รหัส C-100....ตัวใหม่ใช้ C-140...

Colorado รุ่นใหม่....ตอนยังเป็นวุ้นอยู่ ใช้รหัส GMI-700....

ส่วน 31UX คือรหัสของ SUV ตัวใหม่ที่ใช้แชชซี่ของGMI-700

Cruze ใช้รหัส J-300.....ทายสิครับ J-400 คือรถรุ่นไหน....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 26, 2011, 11:38:14 PM โดย Daimyo<ผมรักในหลวง> » บันทึกการเข้า

Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #44 เมื่อ: ตุลาคม 26, 2011, 11:46:19 PM »

ไม่ใช่ความลับครับ.....แต่คงงงกัน....

รหัสตัวถังที่ลับหน่อย..จะเป็นcodeที่ใช้แทนรุ่นรถตอนพัฒนา....

เช่นCaptiva รุ่นแรก ตอนพัฒนาจะใช้รหัส C-100....ตัวใหม่ใช้ C-140...

Colorado รุ่นใหม่....ตอนยังเป็นวุ้นอยู่ ใช้รหัส GMI-700....

ส่วน 31UX คือรหัสของ SUV ตัวใหม่ที่ใช้แชชซี่ของGMI-700

Cruze ใช้รหัส J-300.....ทายสิครับ J-400 คือรถรุ่นไหน....

แพลตฟอร์ม Gamma ที่ออกมาเป็น Aveo ใช่ไหมครับ
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์