๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 01:37:01 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: พวกที่จอดซ้อน2บนทางด่วนเห็นแก่ตัวกันจัง  (อ่าน 6338 ครั้ง)
m4 ops
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 19

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 07:16:44 PM »

วันนี้รักษาสะพานได้2ลาดปลาเค้ากับสะพานข้ามอนุสาวรีย์บางเขนแต่มาเสียรถที่จอดบนสะพานข้ามคลองบางบัว เจอสื่อมวลชนตกยุค คุณแหยมช่อง3มาหาว่าซ้ำเติมประชาชนน้ำก็ไม่มีซักนิดเลย มาพร้อมกล้องถ่ายถาพ ก็มีโต้เถียงกันเล็กน้อน แต่ถ้าพูดด้วยเหตุผลคือพหโยธินเป็นถนนสายหลักถ้ารถติดจะทำให้กทม.ถนนเป็นอัมพาธไปหมด สุดท้ายก็ท้อปล่อยให้จอดตอนนี้เต็มไปหมดแล้ว ตัวใครตัวมันเถอะคุณแหยม ส่วนผมคงได้ออกทีวีช่อง3แน่ฯ แลบลิ้น แลบลิ้นทีถ่ายคนอื่นถ่ายได้พอโดนถ่ายบ้างมันไม่ยอม ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2011, 07:20:30 PM โดย m4 ops » บันทึกการเข้า
supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 07:38:07 PM »

ตามหัวข้อเลยครับจอดไม่จอดประกบเปล่าแถมดึงเบรคมือ&ล็อคเกียร์อีก แบบนี้ถ้าคนจอดด้านในเกิดจำเป็นต้องใช้รถกระทันหันจะให้ทำยังไงกันล่ะครับ Huh

จากข่าว เขาว่ารถยกของทางด่วนจะมายก พวกที่จอดซ้อนคันครับ  ทางด่วนยอมให้จอดข้างๆได้เท่านั้น เจ้าของกลับมาคงเครียดนะเพราะหารถตัวเองไม่เจอ ที่ต้องยกก็เพราะ ถ้าจอดซ้อนมันจะไม่มีช่องให้วิ่ง ซึ่งบางทีอาจเป็นรถที่เข้าไปช่วยเหลือ  และมีการเตือนกันด้วยว่า อาจมีมิจฉาชีพปลอมมาลากรถที่จอดซ้อนด้วย แต่ก็คงมีคนจะจอดอยู่ดี  เรื่องจอดซ้อนนี่เขาใจว่า เขาคงขี้เกียจเดินกลับไกลๆ เลยจอดแบบมักง่ายซะเลย งานนี้ก็คงรับกรรมติดจรวดภายใน ๒๔ ชั่วโมงไปซะ  Grin

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
Yut64
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7670

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 12:10:16 AM »

ลอยตรงเลยแฟชั่นไปหน่อยมีการขึ้งเชือกจองกันด้วยคงเป็นรถบริษัท

เอ้าพวกเรา ไปช่วยกันติดสติกเก้อร์ของจริงกันคันละสองสามรูดีไหม
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 08:47:05 AM »

ลอยตรงเลยแฟชั่นไปหน่อยมีการขึ้งเชือกจองกันด้วยคงเป็นรถบริษัท

เอ้าพวกเรา ไปช่วยกันติดสติกเก้อร์ของจริงกันคันละสองสามรูดีไหม

เหตุการจะยิ่งย่ำแย่ไปใหญ่ครับ

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #34 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 09:10:28 AM »

เอารถยกออกไปให้หมดดีแล้วครับ.......เอาลงไปจอดข้างล่างเลย

การเอาไปจอดบนทางสาธรณะเป็นการเอาตัวของตัวเองรอด แต่ไม่สนใจคนอื่น....

การปล่อยให้ทํา...ก็เท่ากับ ส่งเสริมให้พลเมืองพวกนี้...เห็นแก่ตัว เห็นแก่ได้....

ดูประเทศที่เขาเจริญทางความคิดแบบญี่ปุ่นเป็นตัวอย่างสิ....หลังสึนามิ ประชากรเขาปฎิบัติตัวกันยังไง

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
SOAP47 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

« ตอบ #35 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 09:12:22 AM »

เสียน้อยเสียยากเสียมากเสียง่ายค่าซ่อมรถน่าจะถูกว่ารถหายนะครับ

THIS IS MY STEYR.
THERE ARE MANY LIKE IT, BUT THIS ONE IS MINE.
WITHOUT MY STEYR,I AM NOTHING.
WITHOUT ME, MY STEYR IS NOTHING.
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 08:34:36 PM »

ง่ายๆๆครับ ขุดสีไปเลย จบ

เฮ้อ...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #37 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 09:21:52 PM »

เฮ้อ...

ผมนึกว่า พี่สมชายจะใส่สักกัณฑ์สองกัณฑ์   คิก คิก   คิก คิก
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #38 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 09:31:39 PM »

เฮ้อ...

ผมนึกว่า พี่สมชายจะใส่สักกัณฑ์สองกัณฑ์   คิก คิก   คิก คิก

ขี้เกียจด่าครับ ลองดูนี่ครับ, กระทู้เรื่อง ป.3 ยาก ดันบอกให้ยัดเงินใต้โต๊ะ... กระทู้นี้ก็ออกแนวเถื่อนอีก...

ขอช่วยค่าน้ำค่าไฟ หรือไม่ก็ค่ากาแฟไปเลยครับ จบ

หน้าไม่อายครับ...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #39 เมื่อ: ตุลาคม 30, 2011, 09:43:31 PM »

ผมเคยจอดรถชิดขอบ หน้าสำนักงานราชการแห่งหนึ่ง  เจอฟรอนเทียร์จอดอุดท้ายซ้อนคัน เบรคมือเรียบร้อย

ผมรีบมากด้วย เลยรวมกับเพื่อนสองคนช่วยกันดัน  .... ไม่เขยื้อนเลย

ผมนึกขึ้นได้ ว่า รถเราเอง เวลาติดเบรคมือแล้วเราลืม เรายังเข้าเกียร์เคลื่อนรถไปได้....

ก็เลยให้เพื่อน ถือฝาลังโฟมคอยคั่นระหว่างรถผมกับรถเขา แล้วใส่เกียร์ถอย ค่อย ๆ ดันฟรอนเทียร์ออกไปจอดขวางถนนอยู่

ในที่สุดผมก็ออกไปได้ แต่ก็หมดปัญญาดันฟรอนเทียร์กลับไปอยู่ที่เดิม เพราะผมดันจนไปชิดขอบทางฝั่งตรงข้าม

ก็เลยยอมเป็นคนเลว....ปล่อยฟรอนเทียร์ขวางถนนไว้อย่างนั้น  แล้วรีบไปทำธุระต่อ

ผมไม่อยากโทษเขาหรอก เพราะว่า น่าจะเป็นความเคยชินมากกว่า ที่จอดปุ๊บ เบรคมือปั๊บ

แต่รถจอดเป็นแถวสิบกว่าคัน ผมจอดลึกสุด พวกเลยมาจ่อท้ายผมซะ...
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์