๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 03:36:46 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทำอุปกรณ์เตือนน้ำท่วมแบบง่าย ๆ  (อ่าน 31430 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 10:38:32 AM »

ตอนนี้ข้าวของเก็บลงถุง ลงกล่องหมดแล้วครับ อะไรที่เกินกำลังก็ต้องยอมสละ อย่าเครื่องซักผ้า ที่ต้องปล่อยไว้รอน้ำมาท่วม  Grin แต่เมื่อคืนโชคดี เจอเศษโฟมเลยได้ลองทำบ้าง

ที่ กทม. ผมเอาอิฐบล็อครองหนุนเครื่องซักผ้าขึ้นมาหน่อยนึง
แล้วก็ใช้ฟิล์มที่wrapอาหารมาพันๆ  หนาพอควร  ที่ขอบเอาเทปใสแปะอีกที น่าจะกันได้ระดับหนึ่ง

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

supreme
Hero Member

คะแนน 127

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 02:54:58 PM »

ผมคิดว่าเอาพลาสติกพันยังไงก็คงไม่อยู่ครับ เพราะมันพันใต้ท้องเครื่องไม่ได้ เครื่องฝาหน้ามันหนักมากครับ และถ้าจะหนุนสูง ๑.๕ เมตร งานนี้หลังหักแน่นๆ งานนี้ซ่อมไม่ได้ก็ไม่เป็นไร เกลียดขี้หน้ามันนานแล้ว ปั่นแห้งทียังกับควายเมายาบ้ามาวิ่งเล่นในบ้าน สงสัยสปริงที่แขวนถังมันคงหลุด จะรื้อก็ขี้เกียจ กลัวว่ากว่าจะซ่อมเสร็จก็ต้องซักมือไปเป็นเดือน Grin

ตอนนี้ว่าจะลองทำอีกเครื่องแล้วไปวางในห้องน้ำ แล้วเปิดประตูทิ้งไว้ น่าจะเหมาะที่สุดครับ  Smiley

การศึกษาโดยไม่คิด ไร้ประโยชน์    การคิดโดยไม่ศึกษา เป็นอันตราย
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2011, 03:09:49 PM »

ของผมแค่ดิ้นนอกฟลอร์ ไม่ถึงขั้นควายเมายาบ้า
และจะเป็นถ้าใส่ผ้าลงซักแบบหลวมๆ ถ้าผ้าเยอะพอ พวกนิ่ง
ทำได้เท่าที่ทำได้กันครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

POPPAP
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #18 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 06:46:47 PM »

คืออยากจ้สอบถามว่าเป็นสัญญาณกันขโมยชนิดแม่เหล็ก แล้วอีกตัวนึงที่จ้ะต้องประกบติดตลอดหล้ะค้ะ ? หรือว่าเราปิดสวิตเป็น off แล้วก็ไม่ต้องสนใจอีกตัวนึง เพราะเราจ้ะใช้น้ำเป็นตัว on มันอีกทีใช่หรือป่าวค้ะ ?
ขอบคุณล่วงหน้าน้ะค้ะ Smiley
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #19 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 11:42:29 PM »

คืออยากจ้สอบถามว่าเป็นสัญญาณกันขโมยชนิดแม่เหล็ก แล้วอีกตัวนึงที่จ้ะต้องประกบติดตลอดหล้ะค้ะ ? หรือว่าเราปิดสวิตเป็น off แล้วก็ไม่ต้องสนใจอีกตัวนึง เพราะเราจ้ะใช้น้ำเป็นตัว on มันอีกทีใช่หรือป่าวค้ะ ?
ขอบคุณล่วงหน้าน้ะค้ะ Smiley

ตัวในรูปเป็น  แบบแม่เหล็กเช่นกันครับ  ....   ผมเอาตัวแม่เหล็กออก  มันจะร้อง

(เรราต้องการใช้มันร้อง  ) ทีนี้  เรามาตัด วงจรมันออก ให้มันไม่สามารถร้องได้  

แล้วเราใช้วิธีการต่อหลังสวิทย์เอา   โดยยืดสายออกมา  ใช้น้ำ  เป็นตัวเชื่อมไฟ  

ไม่ทราบอธิบายแบบนี้จะงง หรือเข้าใจหรือเปล่าครับ  .....   อิอิอิ   ถ้างง สอบถามได้ครับ

จะให้ดีถ่ายรูปอุปกรณ์มาให้ดูด้วยก็ดีครับ   ....    ผม DIY  แบบบ้านๆ  ....   ความรู้ แค่หางอึ่ง  

ถ้าหากจะลองวิชาก็อย่าเสียเวลาเลยครับ  .....   อิอิอิ  

เพราะลึกกว่านี้ผมตอบไม่ได้  ..... 5555555

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2012, 11:44:19 PM โดย RUGER » บันทึกการเข้า

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
SillyOldMan
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1984

ผ่านทะเล เห็นบึงน้ำไร้ความหมาย

« ตอบ #20 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 11:45:25 PM »

มีอีกวิธีนึง

เอาเมจิกเขียนฝนังไว้ ใช้พม่านั่งเฝ้า น้ำมาถึงเส้นแล้วเรียกกรูด้วย  คิก คิก

What man is a man , who does not make the world better?
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #21 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2012, 11:47:38 PM »

มีอีกวิธีนึง

เอาเมจิกเขียนฝนังไว้ ใช้พม่านั่งเฝ้า น้ำมาถึงเส้นแล้วเรียกกรูด้วย  คิก คิก

วิธีนี้ดี  อต่ห้ามเรียกพม่าขึ้นห้องตอนเฝ้าน้ำ   เดี๋ยวจะเสียการใหญ่  .....   อิอิอิ 

อีบร้าชักใบให้เรือเสีย  ...... 

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #22 เมื่อ: มิถุนายน 26, 2012, 06:43:28 AM »

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์