๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 01:09:27 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: อยากลองหัดเล่น IPSC  (อ่าน 4774 ครั้ง)
1Alien11
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 02:12:22 PM »

อยากลองหัดเล่น IPSC ดูครับ.......ตอนนี้มีปืนอยู่กระบอกเดียว LB Commanche .45acp...คิดว่าคงไม่เหมาะที่จะเอามาเล่น ถ้า Single Stack คงจะพอไหว จูบบบบ...แต่ทุกวันนี้ก็กำลังพยายามฝึก จับศูนย์เร็ว,Double Tab,กริ๊บปืน กับปืนกระบอกที่มีอยู่ไปพลางๆก่อน

กำลังจะไปขอ ป.3 เพิ่มอีกใบเพื่อการขอซื้อปืนมาเล่น IPSC โดยเฉพาะเลยครับ...แต่ยังติดเหตุการณ์นำ้ท่วมอยู่ นายฯ เลยยังไม่ว่างที่จะเซ็นต์ให้

เลยมีคำถามที่จะขอรบกวนพี่ๆครับ.......ที่ผมเล็งใว้มี 2 รุ่นครับ(คนละขนาดเลย ตกใจ)...CZ75 SP-01 Shadow,STI Legend .45acp หรือรุ่นอื่นๆในตระกูลเดียวกันของSTI

- Shadow ถ้าผมเปลี่ยน นก,ไก เป็นแบบซิงเกิ้ลล้วนๆ.........ลงใด้เฉพาะ Standard (Limited) ใช่ไหมครับ Production ปืนคงผิดกติกา อ๋อย...และเห็นบางคนบอกว่า 9mm ลงLimitedจะเสียเปรียบเช่นเรื่องอะไรบ้างครับ
http://czcustom.com/CZ_SA_DA-Competition-Hammer.aspx
http://czcustom.com/cz75satriggerfactorycustom.aspx

หรือข้ามไปเล่น STI เลยทีเดียว.........เพราะงบประมาณมีเตรียมใว้พอสมควร

ถ้าถามว่าตอนนี้ซ้อมที่ไหน ก็ สยป.พระประแดง...บางครั้งก็ราบ11ครับ.......

ขอบคุณครับ
Tonyman
Moderator
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 03:18:58 PM »

สวัสดีครับ

จริงๆ ผมว่าถ้าเริ่มต้น ลองเอาปืนที่มีอยู๋มายิง Classic Division (Single Stack) ก็ได้ครับ เนื่องจาก Division นี้ เพิ่งได้รับรองจากสมาพันธ์ ให้เพิ่มขึ้นมาใหม่ในปีหน้า ซึ่งก็เป็น Division ที่น่าสนใจครับ

ส่วนจะขยับขยายเป็นอะไร ลองมาเล่นซักพัก เจอ+ลองจับปืนของเพื่อนๆ แล้วเดียวจะได้คำตอบครับ

Wink

We can either find the way or make one.
1Alien11
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 09:54:31 PM »

สวัสดีครับ

จริงๆ ผมว่าถ้าเริ่มต้น ลองเอาปืนที่มีอยู๋มายิง Classic Division (Single Stack) ก็ได้ครับ เนื่องจาก Division นี้ เพิ่งได้รับรองจากสมาพันธ์ ให้เพิ่มขึ้นมาใหม่ในปีหน้า ซึ่งก็เป็น Division ที่น่าสนใจครับ

ส่วนจะขยับขยายเป็นอะไร ลองมาเล่นซักพัก เจอ+ลองจับปืนของเพื่อนๆ แล้วเดียวจะได้คำตอบครับ

Wink
ขอบคุณมากครับพี่...Classic Division น่าสนใจมากๆเลยครับ...อย่างนี้จะใด้ไม่ต้องดิ้นรนหาของใหม่

แล้วกฏปืนเป็นแบบไหนบ้างครับ...แต่งอะไรใด้บ้าง เช่น (ศูนย์ไฟเบอร์ออพติก,บ่อแม็ก,ปุ่มปลดแม็กยาว,แม็ก10นัด,นำ้หนักไกปืน ฯลฯ)

แล้วสนามไหนที่ชาว IPSC ส่วนใหญ่ซ้อมกันที่ไหนวันไหนครับ...เผื่อจะเข้าไปให้พวกพี่ๆแนะนำอะไรบ้าง...เช่น ศรภ.,บางบัวทอง ฯลฯ
Tonyman
Moderator
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 10:42:16 PM »

Division นี้เพิ่ง ผ่านการอนุมัติจาก การประชุม General Assembly ที่ Greece เมื่อวันที่ 1 ตค นี่เองครับ

เดียวรอกฎออกมาอย่างเป็นทางการดีกว่าครับ ประมาณ เดือน มกราคม 2012 คงมีประกาศออกมาครับ

We can either find the way or make one.
1Alien11
ชาว อวป.
Newbie

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 10:47:34 PM »

แล้วถ้าสนใจจะไปหาความรู้เพิ่มเติมบวกกับเทคนิคต่างๆ...มีที่สนามไหนพอแนะนำบ้างครับ.......กรุงเทพฯ,ปริมณฑล ผมไปใด้หมดครับ...(แต่รอหลังเหตุการณ์นำ้ท่วมก่อนครับ)

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ ไหว้
หนึ่ง
Tonyman
Moderator
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 10:13:50 AM »

ช่วงนี้ น้ำท่วมเยอะครับเดี๋ยวรอน้ำลดแล้ว ถ้ามีนักกีฬานัดซ้อมกันที่ไหนจะแจ้งให้ทราบนะครับ

หน้า: [1]
  พิมพ์