๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 08:09:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ผมสงสัยเรื่องเวลายิงคนร้ายครับ  (อ่าน 3391 ครั้ง)
pranburi
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 226

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2011, 10:46:23 AM »

ว่าจะยิงขู่ที่ขา  แต่พลาดไปโดนหน้าผาก  Grin Grin

ธรรมดาลูกลงต่ำแก้ปัญหาที่ไกกระตุก  เล็งต่ำลูกขึ้นสูงแก้ไขยังไงครับ   Grin
Jedth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 858

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 15, 2011, 02:59:52 PM »

เห็นเค้าบอกกันเวลาจะยิงขโมยที่ขึ้นบ้านให้ยิงที่ขา แล้วถ้าสมมุติบริเวณที่โจรยืนอยู่มันโผล่มาให้เห็นแค่ครึ่งตัวด้านบนอะครับ เรายิงได้ไหมครับ

ถ้ามันเข้ามาในตัวบ้านเราตอนกลางคืน

เห็นตรงไหนก็ยิงมันตรงนั้นแหละครับ..............ยิงให้มันตายยิ่งดี.....ดีกว่าเราต้องตาย

ยิ่งถ้าเห็นแต่ท่อนล่างดีเลย.........มันจะได้เข้าใจถึงคำว่า ถูกยิงเป้า ของจริง  คิก คิก

ถึงกับหมดโอกาสทั้งชีวิตเลยนะครับนั่น  คิก คิก  Grin

Pragmatism
AEK INWA
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 12:54:30 PM »

ถ้าภัยใกล้ตัวแล้ว ยิงเพื่อป้องกันชีวิตได้ครับ
sab66
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

ชอบคนจริง ไม่ชอบพวกเห่า

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 04:13:17 PM »

ยิงอย่างเดียว
นายกะหลั่ว
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 5

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 07:21:04 PM »

ยิงไปเถอะครับ ขอให้มันล้ม แล้วทำไรเราไม่ได้เป็นพอ

ความรัก ก็เหมือน กับ สายลม คุณไม่สามารถสัมผัสได้ แต่คุณ รู้สึกได้
Marcuechio
Full Member

คะแนน 23

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 07:42:46 PM »

เห็นเค้าบอกกันเวลาจะยิงขโมยที่ขึ้นบ้านให้ยิงที่ขา แล้วถ้าสมมุติบริเวณที่โจรยืนอยู่มันโผล่มาให้เห็นแค่ครึ่งตัวด้านบนอะครับ เรายิงได้ไหมครับ

ผมว่าถอนขนหน้าขา น่าจะเจ็บกว่า

สงสัยถามขำๆครับ... แล้วสมมติว่ามันยืนโผล่ให้เห็นเฉพาะครึ่งล่างมั่งซิครับ ไม่เห็นหน้ามัน เห็นแต่หน้าแข้งจะยิงไหมครับ... แฮ่ๆ...

ไม่ยิงครับ แต่เอาไฟแช็ค เผาขนหน้าแข้งแทน 555
PaiJew
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 07:47:44 PM »

ก่อนยิง คุณรู้ได้อย่างไรว่า คนที่ขึ้นบ้านคุณเป็นโจร ข้างบ้านผม มีคนปีนรั้วข้ามมา เจ้าของบ้านเตรียม
ลูกซองไว้กำลังจะยิงแต่แกสังหรณ์ใจยังไงไม่รู้ (แกเล่าให้ฟัง หลังจากจบเรื่อง)เลยไม่ยิง สุดท้าย แจ้งตำรวจ
มาเอาตัวไป คุณพระช่วย มันเป็นผู้จัดการ บริษัทขายยา แห่งหนึ่ง เมาเหล้าแล้วกลัวเมียด่าที่กลับบ้านดึก
เลยปีนรั้วเข้าบ้าน แต่เพราะเมาจัด เลยจำบ้านผิด ตำรวจเลยแจ้งข้อหาบุกรุก และบอกด้วยว่า อย่าทำอีก
เพราะอาจจะตายฟรีได้ แต่ตำรวจก็มากระซิบกับเจ้าของบ้านว่า โชคดีจังที่พี่ไม่ยิงไม่งั้นเรื่องยาว แน่เลย
หน้าที่การงาน ดีซะด้วย

สรุป โปรดใช้วิจารณะญาณในการยิง
manai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 08:26:20 PM »

ยิงคนร้ายตาย ก็คุก นะครับ ทำเกินกว่าเหตุ   แต่ถ้าคนร้ายยิงเราตาย กฏหมายคุมครอง อิอิ ล้อเล่นนะครับ
 ยิงที่ขา ท่อนล้างไว้ดีกว่า         ถ้าคนร้ายมีปืน มาด้วยยิงที่หน้าอก ครับ  คุกกับตาย เลือกคุกดีกว่าตาย
 คุก ยังได้รับใช้สังคม ถ้าตายมันก็จบ ชีวิตไม่มีสีสัญ  ไหว้ ไหว้
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 09:11:00 PM »

มีปืนเพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สินของตนเอง
             จากประสบการณ์...ยิงให้โดนแล้วกัน ความจริงก็คือความจริง
                         ลูกผู้ชายกล้าทำ ต้องกล้ารับ ครับ เยี่ยม
             ชอบคนนี้ ก็ตรงนี้ละครับ Grin

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
maroonreef
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 10:01:11 PM »

มีปืนเพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สินของตนเอง
             จากประสบการณ์...ยิงให้โดนแล้วกัน ความจริงก็คือความจริง
                         ลูกผู้ชายกล้าทำ ต้องกล้ารับ ครับ เยี่ยม
             ชอบคนนี้ ก็ตรงนี้ละครับ Grin

ถ้าเป็นผมคงตื่นเต้นจนไม่รู้ว่าจะยิงมันตรงส่วนไหนครับ ยิงมันให้ถูกแล้วหยุดมันได้ก็น่าจะพอ ถ้าเป็นแขกไม่ได้รับเชิญแบบนี้มันคงไม่มาดีกับเราแน่นอนครับ ที่สำคัญหยุดมันให้ได้อย่าให้มันถึงตัวเราครับ
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์