๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 10:01:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหาของ cz rami p  (อ่าน 9533 ครั้ง)
kit ๖๗๖๗ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #15 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 11:17:13 AM »

ขออนุญาต ขุดกระทู้เก่าๆ มาเล่าใหม่อีกครั้งหนึ่งครับ 
เรื่องเดิมคือว่า  cz rami p (ของพี่ที่ทำงาน ) มีอาการเหนี่ยวไกแล้วนกไม่สับ  จึงเอาปืนไปให้ช่าง (ไม่ขอเอ่ยนาม ) แก้ไขอาการเหนี่ยวไกแล้วนกไม่สับ ช่างทำการแก้ไขโดยใช้ตะไบถูเซียร์และนกสับ  (นกสับตอนแรกไม่รู้เลยว่า ช่างได้ตะไบด้วย เพราะสั่งให้แก้ไขเพียงเซียร์อย่างเดียว )  ที่ผมจำได้ว่า คือได้ใช้ช่างแก้ไขไปสองรอบ  รอบแรกใช้ไปพักหนึ่งก็เป็นอีก ส่วนรอบสอง อาการกลับทรุดหนักลงกว่าเดิม คือ เมื่อจับสไลค์เพื่อขึ้นลำ  ตอนปล่อยสไลด์กลับนกจะพักไม่อยู่   ปล่อยสไลปืนก็ลั่นไม่กล้าใช้อันตราย
ในที่สุดก็ส่งซ่อมที่กรุงเทพร้านเปลี่ยน ทั้งนกสับ ทั้งเซียร์  ค่าใช้จ่ายไป ครึ่งหมื่นกว่าๆ   สบายไปเลย....  แต่เมื่อทดลองเหนี่ยวไก  ก็ไม่ราบรื่นสักเท่าไร่นัก บางครั้งก็ต้องเหนี่ยวสุด บางครั้งก็เหนี่ยวไม่สุดนกก็สับ สรุปแล้วก็เหมือนอาการต้องเริ่มแรกอีกครั้ง   
ได้ข่าวว่า รอครบ 5 ปี ก็ขายแล้ว ไม่อยากเอาไว้แล้ว   

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #16 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 11:19:22 AM »

เศร้า

มีเพียงสิ่งเดียวในชีวิตที่จะสามารถพิชิตได้โดยไม่ต้องใช้ความพยายามมากมายคือความล้มเหลว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #17 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 11:20:07 AM »

เศร้า

kitsana payong
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #18 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 05:08:04 PM »

ปัญหาเกิดจากอะไรครับ เกิดจากทางโรงงานหรือเปล่า เพราะแถวบ้านผมมีอยู่สองตัว pตัวและAตัว ยังไม่มีปัญหาใดเพราะเจ้าของยิงน้อย และเรื่องตัวPโครงโป่งมีเยอะแค่ไหนครับและวิธีแก้ไขอย่างไรบ้าง.  รบกวนเพื่อนสมาชิกที่รู้ช่วยกันบอกหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
speed (LO)
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #19 เมื่อ: กรกฎาคม 13, 2012, 08:13:38 PM »

เห็นแล้วเศร้า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 13, 2012, 08:16:17 PM โดย speed (LO) » บันทึกการเข้า
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 122

« ตอบ #20 เมื่อ: กรกฎาคม 14, 2012, 08:29:29 PM »

ปัญหาเกิดจากอะไรครับ เกิดจากทางโรงงานหรือเปล่า เพราะแถวบ้านผมมีอยู่สองตัว pตัวและAตัว ยังไม่มีปัญหาใดเพราะเจ้าของยิงน้อย และเรื่องตัวPโครงโป่งมีเยอะแค่ไหนครับและวิธีแก้ไขอย่างไรบ้าง.  รบกวนเพื่อนสมาชิกที่รู้ช่วยกันบอกหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

สำหรับของผมเองเป็น rami a  ไม่มีปัญหาอะไรครับ ใช้ดีประทับใจ
แต่ตัวของพี่ที่ทำงานท่านนี้  rami p ปัญหาก็ตามที่ได้เห็น แหละครับ

วิธีการแก้ไขคือ  ขายแล้วซื้อใหม่ ง่ายที่สุดแล้วครับ 

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์