๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 10:49:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 35 36 37 [38] 39
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเปิดประเด็นครับบังฟีนถามพี่โรจน์ตอบ(1ธ.ค.56 วิโรจน์วิ่งทะยานขึ้นกำแพงหน้า 32)  (อ่าน 88284 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #555 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 03:22:26 PM »

คิก คิก

คลายเครียดครับ ....................ลองทำอย่างเพื่อนผมก็ได้ครับ ง่ายๆ

มันพยายามกินก๋วยเตี๋ยวทางจมูก .................

เพราะถ้ามันกินได้ มันจะได้กรอกลงในใบสมัครงานช่องความสามารถพิเศษ..............

ถ้าเอาเข้าน่ะผมทำไม่ได้ครับ แต่ถ้าเอาออกนี้ซิครับ บ่อย  ฮ๊าดดดด เช๊ย(จาม).....  ออกมาทั้งสอง รูเลยครับ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
 ไหว้
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #556 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 03:28:20 PM »

อย่าทำเลยครับคุณโรจน์ คุณโรจน์มีมันสมองที่ยอดเยี่ยม ภาษาคอมยากๆยึกๆยือๆยังอ่านได้ โปรแกรมคอมยังเขียนได้ ผมไม่เห็นความจำเป็นที่จะต้องเสริมสมรรถภาพร่างกายอะไรที่มันเสี่ยงๆขึ้นมาอีก  ถ้าจะออกกำลังกายเพื่อสุขภาพก็ว่าไปอย่างครับ และถ้าคนเราใครเขาอยากเป็น hard targetขึ้นมา  สมรรถภาพร่างกายมันไม่เกี่ยว สุขภาพแย่ๆแก่ๆอย่างพวกสส. ไปไหนคนเดียวใครเขายังไม่กล้าแหยมเลยครับ

ปล.ลูกยังเล็กครับเป็นไรขึ้นมาลำบากต้องกะเกณฑ์เขามาดูแลป้อนข้าวป้อนน้ำครับ.....ด้วยความเป็นห่วงครับ ไหว้

ขอบคุณครับ ปล่อยให้เวลาเป็นเรื่องพิสูจน์นะครับ ระหว่างการเตรียมตัวผมคงไม่ให้คนรอ รอแบบไร้ความหวังครับ

จะมีคลิป ออกมา ต่อ ไปครับ

แล้วจะทนฝึกฝนไปทำไมล่ะครับ- Cheesy-หรือคุณโรจน์จะฝึกกังฟูไปโค่นราชวงค์ชิงกู้ราชวงค์หมิง Grin--หรือไม่ก็ฝึกวิชาตัวเบาไปปล้นขุนนางรำรวยเอาเงินไปจุนเจือประชาผู้ยากไร้ครับ...อิอิ คิก คิก

ฝึกพวกนี้ร่างกายมันพังไปเรื่อยๆนะครับ ดูพวกนักมวยเก่าๆซิครับ พวกเตะกระสอบทรายเตะลมเยอะๆ พออายุมากๆหมอนรองกระดูกสันหลังเสื่อม เจ็บหลังเดินกระหย่องกระแหย่งกันเป็นแถวๆ Cheesy

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #557 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 03:55:27 PM »

เก็บเสื่อกลับบ้านใครบ้านมันครับ.....หนังกลางแปลงยกเลิก  Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

บู่อุยยยย...ทำไงดี...เหล้ายาปลาปิ้งเตรียมไว้ตั้งเยอะ...ไปกินต่อที่ไหนดี

เฮ้ยยยยย..... อย่าเพิ่งล็อคนะครับ พี่โจ๊ก พี่เป้า พี่กวาง พี่ช้าง บัง มาตอบผมก่อน ตอนแรกพี่โจ๊กจะร่วงโชว์ ไหงมาลงที่ผมโดดก่อนแล้วพี่โจ๊กโดดทับผมอ่ะกั๊บ แง๊........

คิก คิกรอชมภาคต่อไป...555

sin666 #รักในหลวง
กรุ๊ปเลือด O
Hero Member

คะแนน 520

« ตอบ #558 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 04:06:40 PM »

คิก คิก

คลายเครียดครับ ....................ลองทำอย่างเพื่อนผมก็ได้ครับ ง่ายๆ

มันพยายามกินก๋วยเตี๋ยวทางจมูก .................

เพราะถ้ามันกินได้ มันจะได้กรอกลงในใบสมัครงานช่องความสามารถพิเศษ..............
555+   ถูกใจครับท่าน ...   ขออนุญาต + ครับ...
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #559 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 04:27:09 PM »

คิก คิก

ถ้าเป็น"เล็กยำ" น่าจะมีดีกรีเหนือกว่า "หมี่น้ำ" ครับ ........ฮา  คิก คิก

ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #560 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 04:40:55 PM »

อย่าทำเลยครับคุณโรจน์ คุณโรจน์มีมันสมองที่ยอดเยี่ยม ภาษาคอมยากๆยึกๆยือๆยังอ่านได้ โปรแกรมคอมยังเขียนได้ ผมไม่เห็นความจำเป็นที่จะต้องเสริมสมรรถภาพร่างกายอะไรที่มันเสี่ยงๆขึ้นมาอีก  ถ้าจะออกกำลังกายเพื่อสุขภาพก็ว่าไปอย่างครับ และถ้าคนเราใครเขาอยากเป็น hard targetขึ้นมา  สมรรถภาพร่างกายมันไม่เกี่ยว สุขภาพแย่ๆแก่ๆอย่างพวกสส. ไปไหนคนเดียวใครเขายังไม่กล้าแหยมเลยครับ

ปล.ลูกยังเล็กครับเป็นไรขึ้นมาลำบากต้องกะเกณฑ์เขามาดูแลป้อนข้าวป้อนน้ำครับ.....ด้วยความเป็นห่วงครับ ไหว้

ขอบคุณครับ ปล่อยให้เวลาเป็นเรื่องพิสูจน์นะครับ ระหว่างการเตรียมตัวผมคงไม่ให้คนรอ รอแบบไร้ความหวังครับ

แล้วจะทนฝึกฝนไปทำไมล่ะครับ- Cheesy-หรือคุณโรจน์จะฝึกกังฟูไปโค่นราชวงค์ชิงกู้ราชวงค์หมิง Grin--หรือไม่ก็ฝึกวิชาตัวเบาไปปล้นขุนนางรำรวยเอาเงินไปจุนเจือประชาผู้ยากไร้ครับ...อิอิ คิก คิก

ฝึกพวกนี้ร่างกายมันพังไปเรื่อยๆนะครับ ดูพวกนักมวยเก่าๆซิครับ พวกเตะกระสอบทรายเตะลมเยอะๆ พออายุมากๆหมอนรองกระดูกสันหลังเสื่อม เจ็บหลังเดินกระหย่องกระแหย่งกันเป็นแถวๆ Cheesy

ผมจะอธิบาย ให้ ท่าน ..อภิสิทธิ์ ...รักในหลวงและพระเทพยังไงดี ผมไม่ได้ทนฝึกเพื่อ ที่จะเอาชนะใครเลย สำหรับคู่กรณีผม เขา ไม่มีค่าพอที่จะให้ผมคิดเสียอีก แต่สิ่งที่ผม ทำคือ นี่ครับ ลองมองดูแววตาเขาสิครับ วันนี้ผมย้ายโรงเรียน ลูกชายผม จากโรงเรียน เอกชน มาเข้ารัฐบาล แต่เป็น ห้อง iep เขาได้มีโอกาสที่ดีกว่า น้องๆ ในรูป แต่ผม ก็ลำบากพอประมาณ แต่ ก็ยังทนเพื่อเขา แต่ น้องๆ ที่อยู่ห่างไกล เวลา
ผมไปซ่อมคอมพิวเตอร์ ตามโรงเรียน ผมได้เห็น ครับ อย่างในหมู่บ้าน ผม สองคนผัวเมีย มีลูก 5 คน พ่อ อายุ 55 แล้ว ลูก ยัง 3 ขวบ เอง
ทั้งๆ ที่มีอยู่ก็จะเลี้ยงกันใหม่ไวแล้ว

รูปจาก http://203.172.209.90/educm/webpage/index.php
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #561 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 05:07:08 PM »

ผมจะอธิบาย ให้ ท่าน ..อภิสิทธิ์ ...รักในหลวงและพระเทพยังไงดี ผมไม่ได้ทนฝึกเพื่อ ที่จะเอาชนะใครเลย สำหรับคู่กรณีผม เขา ไม่มีค่าพอที่จะให้ผมคิดเสียอีก แต่สิ่งที่ผม ทำคือ นี่ครับ ลองมองดูแววตาเขาสิครับ วันนี้ผมย้ายโรงเรียน ลูกชายผม จากโรงเรียน เอกชน มาเข้ารัฐบาล แต่เป็น ห้อง iep เขาได้มีโอกาสที่ดีกว่า น้องๆ ในรูป แต่ผม ก็ลำบากพอประมาณ แต่ ก็ยังทนเพื่อเขา แต่ น้องๆ ที่อยู่ห่างไกล เวลา
ผมไปซ่อมคอมพิวเตอร์ ตามโรงเรียน ผมได้เห็น ครับ อย่างในหมู่บ้าน ผม สองคนผัวเมีย มีลูก 5 คน พ่อ อายุ 55 แล้ว ลูก ยัง 3 ขวบ เอง
ทั้งๆ ที่มีอยู่ก็จะเลี้ยงกันใหม่ไวแล้ว

รูปจาก http://203.172.209.90/educm/webpage/index.php

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก "ไม่มีค่าพอที่จะให้ผมคิด" แต่อุตส่าห์ นั้งพิมพ์ตอบโต้ได้เป็น วรรคเป็นเวรเนี้ยนะ

เอา ตายาย มาโพสอีกล่ะที่นี้  ประเด็น วิ่งทะยานขึ้นไปบนตึก ไม่ได้เกี่ยวกับ เด็ก ด้อยโอกาสเลยซักนิด
คุณผูกเรื่องขึ้นมาเองทั้งหมด  ประเด็นสำคัญคือ ผมไม่เชื่อว่าคุณทำได้ ตั้งแต่แรก เลยท้าให้ทำใหม่ ให้ดู
แล้วคุณก็ผูกเรื่องโดยใช้โครงการ เพื่อเด็กๆ เข้ามาเกี่ยวข้อง  โดยอ้างว่าทำเพื่อเด็กๆ

และที่ ผม อิด อิส อะ มึน ก็คือ จากภาพ ที่อ้างมา ไม่ได้เกี่ยวกับหัวข้อนี้เลยซักนิด

ผมว่านะหยุด แถ ได้แล้ว ไม่ต้องอ้างโน้นอ้างนี้ ให้เสียเวลา เพราะที่อ้างมาแต่ละอย่าง มันไม่เคย เข้าประเด็นเลยซักนิด
  ถามเรื่อง ช้าง ตอบเรื่อง นก เพนกวิน ทุกที

ปล่อยให้กระทู้นี้ตกไปถ้าจะอัพครั้งต่อไป คือ อัพ เพราะมีคลิปวีดีโอ วิ่งทะยานขึ้นกำแพงดีกว่า   
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #562 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 05:08:36 PM »

ท่าน นายกสงสัยท่านต้อง อุเบกขา แล้ว ล่ะครับ  เค้าไม่หยุดอ่ะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #563 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 05:09:40 PM »

เก็บเสื่อกลับบ้านใครบ้านมันครับ.....หนังกลางแปลงยกเลิก  Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #564 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 05:14:43 PM »

เดี๋ยวคอยดูจะมีภาพเด็กตาดำๆ กินข้าวกับมือ เสื้อผ้าขาดๆ ออกมาอีก หรือภาพเด็กไม่ใส่รองเท้าเอาออกมาอ้างอีก
 ไม่รู้จะโพสทำตายายอะไร 

วิ่งขึ้นกำแพงได้ ผมร่วมบริจาค  ทำตามเงื่อนไข  แค่นี้เอง จบ  บู่

ไม่เห็นต้องมาพล่ามอะไรให้เสียเวลาเลย 
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #565 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 05:24:15 PM »

เฮ้ยยยยย..... อย่าเพิ่งล็อคนะครับ พี่โจ๊ก พี่เป้า พี่กวาง พี่ช้าง บัง มาตอบผมก่อน ตอนแรกพี่โจ๊กจะร่วงโชว์ ไหงมาลงที่ผมโดดก่อนแล้วพี่โจ๊กโดดทับผมอ่ะกั๊บ แง๊........

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

5555+

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #566 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 05:46:50 PM »

ผมคิดต่างจากคนอื่นครับ   Grin

ผมรู้สึกชื่นชมพี่โรจน์ที่คิดช่วยเหลือสังคมครับ  เรา ๆ ที่นั่งพิมพ์ดูถูกพี่เค้าอยู่นี่ยังไม่ช่วยเหลือสังคมเหมือนพี่เค้าเลย
ถึงลีลาการช่วยเหลือจะแปลก  แหวกแนวไปบ้าง  แต่ก็ไม่น่าจะเอามาเป็นปัจจัยให้ต้องมานั่งดูถูกกันครับ   Wink

คนคิดช่วยเหลือสังคมหายาก  ทำดีควรส่งเสริมครับ  ดูอย่าง ลุงเอี่ยมร่างกายไม่สมประกอบ  ยังบริจาคเงินที่เก็บมาทั้งชีวิตให้วัดจนหมด
หลายท่านอาจคิดว่าโง่  แต่ลุงเอี่ยมช่วยเหลือสังคมเป็นเรื่องที่น่ายกย่องครับ   เยี่ยม

ลุงเอี่ยมขอทานใจบุญบริจาคเงินให้วัดไร่ขิง  ๑ ล้านบาท   เยี่ยม

ส่วนเรื่องปีนกำแพงเมื่อถึงเวลาก็รอดู  ถึงทำไม่ได้ก็ไม่ใช่เรื่องแปลกแต่ประการใดครับ   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #567 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 06:11:20 PM »

ผมคิดต่างจากคนอื่นครับ   Grin

ผมรู้สึกชื่นชมพี่โรจน์ที่คิดช่วยเหลือสังคมครับ  เรา ๆ ที่นั่งพิมพ์ดูถูกพี่เค้าอยู่นี่ยังไม่ช่วยเหลือสังคมเหมือนพี่เค้าเลย
ถึงลีลาการช่วยเหลือจะแปลก  แหวกแนวไปบ้าง  แต่ก็ไม่น่าจะเอามาเป็นปัจจัยให้ต้องมานั่งดูถูกกันครับ   Wink

การที่เค้าช่วยสังคม ผมสนับสนุน ครับ แต่เจตนาอื่นที่แอบแฝงนั้นซิครับ ที่ผม ขำ มากกว่า

ลุงเอี่ยม บริจาคก่อนแล้วดัง เพราะความแปลก ที่ขอทาน บริจาคเงิน 1 ล้านบาท  

แต่บางคนต้องการสร้างกระแสให้ตนเองดังซิครับ

มาเป็นพยาน Grin Grin Grin

ขอบคุณครับ ผม กำลัง ดึงขึ้น facebook ผมครับ ให้ดังไปทั่วครับ

ผมมองในรูปของโครงการ ไม่ได้มอง ในรูปของ อารมย์ที่จะตอบสนองคุณ

ไม่ผิดอะครับ เวลาที่มีอยู่จนถึงวันที่ผมกระทำ คุณช่วยทำตัวให้เป็นประโยชน์

แชร์ รูป กระจายข้อมูลไปด้วยนะครับ อย่าลืมนะครับ เจอ โรจน์- คนพิจิตร

เวปใหน คุณจะเลิกเล่นเวปนั้นไปเลย

ผมว่าไม่ดีอะ ถ้าเจอต้องเอารูปเอาคริปไปช่วยโชว์จะเป็นประโยชน์กว่า Grin Grin Grin แต่ตอนนี้ขอเรียกคุณว่าขี้โม้ เพราะยังไม่เห็นกับตา

ไว้ ปี 2556 ได้เห็นคุณแสดงเมื่อไร จะเปลียนชื่อให้เหมือนเดิม

ครับ ตอนนี้ ผม เป็นคนขี้โม้ แต่วันจริง สถานการณ์ผมจะเปลี่ยนไปเองครับ

ท่าน ใจเย็นครับ ผมให้แชร์ขนาดนี้แล้วผมทำไม่ได้ไปที่ใหน ก็ จะได้ ฉายา

ไอ้ขี้โม้ครับ เพราะ โลก cyber ตอนนี้ไวยิ่งกว่า อะไรอีกครับ แต่ก่อน มี e-mail

คนยังฮือฮา ผม เอาตัวเองมาเสียขนาดนี้แล้วจะไม่ช่วยแชร์ให้ผมหน่อยหรือครับ

อย่าลืมซิครับ หมอนรองกระดูกทับเส้นประสาทผม 4 ข้อ ผม เอามาเสี่ยงเพราะ

งานนี้ ถามคนเป็นได้ว่ามันทรมานใหม ผมหายแล้ว แต่เล่นการเคลื่อนตัว ไม่คล่อง

เหมือนแต่ก่อน การแสดงของคนอายุ 38 ในตอนนั้น มีหลายคนติดตามแน่นอน

เพราะจะขึ้นไว้ ที่ http://sraluang.com หลังจากโครงการแรกผ่านไป คงดังขึ้นอีกเยอะ

ครับ

ถ้าการที่ผม ต้องการพิสูจน์ ว่าสิ่งที่เค้าพูดมา เค้าทำได้หรือไม่ แต่กลับมองว่า ผมดูถูกผู้อื่น  แล้วแต่คิด ครับ ห้ามกันไม่ได้  Cheesy  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2012, 06:12:57 PM โดย ชายสองโบสถ์ » บันทึกการเข้า
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #568 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 06:19:32 PM »

โปรดจำไว้ให้ขึ้นใจว่า "เงินที่จะบริจาคนั้น ไม่ได้มาจากเจตจำนงค์ที่จะบริจาคให้น้องๆ  แต่เพื่อ ต้องการดูคนปีนกำแพงเท่านั้น"

ส่วนจะเงินไปทำอะไรต่อ นั้นมันเป็นเรื่องของ ท่าน

ส่วนถ้าจะบริจาคให้เด็กๆ ผมรู้จักองค์กรมากมายที่เค้าทำขึ้นมา จากความบริสุทธิ์ใจ พร้อมที่จะช่วยเหลือน้องๆ อย่างแท้จริง

ไม่จำเป็นต้องมาโพทนาให้โลกได้รับรู้ว่า "กูคือฮีโร่ หรือกูคืออัศวิน"   อะไรประมาณนั้น

sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #569 เมื่อ: มีนาคม 28, 2012, 09:15:00 PM »

อ่านกระทู้นี้แล้วให้ได้คิด   คนทำ ทำเพื่อไม่อยากอีกคน  ตามไปคุยด้วย

อีกคนอยากดู ตามที่ อีกคนโพส  ว่าสามารถทำได้จริง

สมมุติทำได้ ก็ได้แค่ คำขอโทษ กับไม่ต้องคุยกันอีก

กรณี  ถึงวันนั้น  ตั้งกล้อง เตรียมตัว วิ่งขึ้นกำแพง  ลูก เมีย นั่งมองให้กำลังใจ

ตกลงมา  ถ้าทายาหม่องแล้วหาย ผมว่าทำได้อีกหลาย ๆ รอบ  แต่ถ้าตกลงมาแล้ว   เดี้ยง.....

คนทำก็จะเป็นภาระ ของคน ในครอบครัว  เผลอ ๆ ต้องมากินเบี้ยยังชีพคนพิการอีก  ซึ่งเป็นภาษี ที่ผมต้องจ่าย

คนคอยดู  จะรู้สึกผิด หรือเปล่าผมไม่แน่ใจ ถ้าเป็นผม ผมว่า ผมผิดครับ  ทั้งที่ก็อยากดู

คนที่จะทำ ถ้าเป็นไปได้ว่า ร่างกายไม่เหมือนเดิมแล้ว   บอกเค้าเลยครับ  ว่าทำไม่ได้ ยิ่งระยะเวลาเพิ่มไปอีก 2 ปี

ยิ่งไม่แกร่งเหมือนปัจจุบัน  ผมก็ว่าไม่ผิด

ผิดถูกขออภัยครับ ไหว้
หน้า: 1 ... 35 36 37 [38] 39
  พิมพ์