๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 01:06:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 39
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเปิดประเด็นครับบังฟีนถามพี่โรจน์ตอบ(1ธ.ค.56 วิโรจน์วิ่งทะยานขึ้นกำแพงหน้า 32)  (อ่าน 88285 ครั้ง)
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 03:45:43 PM »

ถ่ายก่อน ประสบอุบัติเหตุ 13 ชั่วโมง เพราะไปลองดี กับ ชาวบ้านบางระจัน แต่โชคดีท่านปราณี ไม่เอา ถึงชีวิต

อาจจะใช่นะบัง เพราะ แต่ก่อนมันขึ้นที ( ของขึ้น ตอนที่ยังควบคุมไม่ได้ )

ผม ฆ่า ๆๆ สารพัดสัตว์ ดื่มเลือด มัน ไม่ว่าจะเป็น สี่ตีน ที่ทะเลาะกันมาใน เวป อวป นี้

ผม ก็ฆ่าแล้วนับสิบๆ ตัวเพื่อนต้องการเลือด มากกว่านี้พูดไป คุกแน่นอน บังเอ๋ย

ตอนไปอยู่ กทม ไปอยู่บ้านคนมีตัง เขาเอาผมไปทำงานสอนง่าย ส่งผมเรียน ในส่วนของค่าเทอม

สอนเรื่องธุรกิจ ได้เจอคนเยอะแยะ มากมาย ผมถึงบอก มุม ของชีวิต ผมเจออะไรมาเยอะ

ได้คุย ได้รู้จักคนที่รวย มีชื่อเสียง แต่ ผมถือเขาเป็นผู้มีพระคุณ ไม่ถือเป็น นาย

ผู้มีพระคุณ สำหรับผม ใช้กันอย่างไร ก็ไม่จบไม่สิ้น แต่ ถ้าเป็นนาย กับ ลูกน้อง

แยกกันก็ต่างคนต่างไป แต่ สำหรับ ผู้มีพระคุณ แยก อย่างไร ไม่ว่าเขาเป็น

อย่างไร ผู้ก็ดูอยู่ห่าง ๆ หากเดือน ร้อนผมช่วยในส่วนที่ผมช่วยได้

ไม่ต้องถาม ช่วยเลยทันที

และผมโชคดี ที่ได้เรียน รู้ในเรื่องต่างๆ มากมาย ทั้ง โลก เร้นลับ

โลกเทคโนโลยี ชีวิต ความเป็นอยู่ ที่ มีทั้งคนดีเลว เข้ามา

พี่โรจน์เอาเลือดไป กินเอง ด้วยเหตุผลอะไรครับ ผมสงสัยครับ  ไหว้

สรุบ นะบัง จริงๆ ผมไม่อยากเป็นอย่างนี้

ถ้าในวัยเด็ก ผมไม่โดนอย่างที่พูดมา

ผม อยากเป็นเด็กร่าเริง มีเพือน ได้เล่นตามประสา

เ็ด็กๆ ทั่วไป บังคงเดาออกนะว่าผมหมายถึงอะไร

ครับผม ผมเคารพในการตัดสินใจในการดำเนินชีวิต ของทุกคน ด้วยเหตุผลเดียวก็คือ "เค้าต้องทำในสิ่งที่ดีที่สุด โดยไม่ขัดต่อ สังคม ส่วนรวมบนรากฐานของความถูกต้อง"

แต่ผลกรรมในเชิง กฎแห่งกรรม ทุกคนต้องแบกรับ ในสิ่งที่ตนเองทำ เท่านั้น  ไหว้

ขอบคุณพี่โรจน์ ครับสำหรับคำตอบ ทุกๆคำตอบ ไหว้

กลับเข้าสู่กระทู้ดีกว่าเน๊าะ  Grin

ตอบให้นะครับ ทำพิธีกรรมบางอย่าง

เกี่ยวกับ บาง วิชาที่เรียน ต้องใช้สิ่งพวกนี้

บางอย่างต้องใช้สาง ของผีตายโหง

ผีตายทั้งกลม  

นี่แค่สายพุทธ นะบัง ยังไม่รวม หลังจากนั้น อีกหลายคนที่

ผมมีคำถามว่า ทำไมต้องเป็น มีแต่คนอยากได้เรียน หรือ สือ ตำราของเขา

แต่ ผมบอกได้คำเดียว ผม จะไม่ลูกผม เข้ามาข้องเกี่ยวในสิ่งพวกนี้

ผมอยากเห็นลูกผม มีชีวิต ในแบบเด็กธรรมดา มีชีวิต ที่เป็นไปตามธรรมชาติ

ปัจจุบันผมไม่ได้นับถือ ศาสนา อะไรเลย เพราะเรื่องนี้ด้วยบัง

บังลองค้นดู พระรูปนี้อายุ ร้อยกว่าปี 400 กว่าปี ร่างกายใครอยู่ถึงครับ

ผมถามหน่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2011, 03:52:33 PM โดย โรจน์ คนพิจิตร--รักในหลวง » บันทึกการเข้า
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 03:49:40 PM »

ตอบให้นะครับ ทำพิธีกรรมบางอย่าง

เกี่ยวกับ บาง วิชาที่เรียน ต้องใช้สิ่งพวกนี้

บางอย่างต้องใช้สาง ของผีตายโหง

นี่แค่สายพุทธ นะบัง ยังไม่รวม หลังจากนั้น อีกหลายคนที่

ผมมีคำถามว่า ทำไมต้องเป็น มีแต่คนอยากได้เรียน หรือ สือ ตำราของเขา

แต่ ผมบอกได้คำเดียว ผม จะไม่ลูกผม เข้ามาข้องเกี่ยวในสิ่งพวกนี้

ผมอยากเห็นลูกผม มีชีวิต ในแบบเด็กธรรมดา มีชีวิต ที่เป็นไปตามธรรมชาติ

ปัจจุบันผมไม่ได้นับถือ ศาสนา อะไรเลย เพราะเรื่องนี้ด้วยบัง

บังลองค้นดู พระรูปนี้อายุ ร้อยกว่าปี 400 กว่าปี ร่างกายใครอยู่ถึงครับ

ผมถามหน่อย

พระรูปไหนครับชื่ออะไรครับ
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 03:56:20 PM »

ผมถามหน่อย

พระรูปไหนครับชื่ออะไรครับ

ผมเห็นมีพี่คนหนึ่ง เป็นคนนำสวดของจังหวัด ผมพิธีกรรมต่าง แกชอบมานั่งคุยกับผมที่ร้าน

เรื่องพวกนี้ แต่ แกสายขาว

แก สนิท กับ พระรูปนี้ครับ

หลวงพ่อปรีชา

http://www.somdejpechpijitr.com/
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 04:05:28 PM »

มือและแผลที่เกิดจากไฟฟ้า ช็อต
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2011, 04:13:47 PM โดย โรจน์ คนพิจิตร--รักในหลวง » บันทึกการเข้า
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 04:12:11 PM »

ผมไม่เห็นรอยแตกต่างจากมือปกติครับ อาจจะไม่มีบาดแผล ที่ชัดเจน เปิดกระทู้ใหม่มั้ยครับ เกรงใจ เจ้าของกระทู้
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 04:14:22 PM »

ผมไม่เห็นรอยแตกต่างจากมือปกติครับ อาจจะไม่มีบาดแผล ที่ชัดเจน เปิดกระทู้ใหม่มั้ยครับ เกรงใจ เจ้าของกระทู้

แผลมัน 18 ปีแล้ว บังเอ๋ย
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 04:15:29 PM »

ต่อจากกระทู้ "หมอนี่มันบ้า กินเข้าไปได้ไง!!!"
 http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=103351.30#quickreply

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2011, 04:35:24 PM โดย แพะตาไฟ » บันทึกการเข้า
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 04:16:38 PM »

แผลมัน 18 ปีแล้ว บังเอ๋ย
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 04:17:13 PM »

ผมยังสงสัยเรื่อง พระ 400ปีครับ พี่โรจน์  Huh
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 04:17:22 PM »

อยาก ไม่ใช่อย่า...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 04:18:54 PM »

ผมยังสงสัยเรื่อง พระ 400ปีครับ พี่โรจน์  Huh

เดี่ยว พี่เขามาผม จะเอา คำตอบให้นะ ตอนนี้ เขาทำงานเหมือน น้าจอย อยู่ กทม ครับ เด๋ยวเอาเสียงเขามาให้ฟัง แต่ ขอใช้โปรแกรม แปลง เสียง ที่ไม่ให้รู้เสียงจริงเขานะ
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 04:19:01 PM »

อยาก ไม่ใช่อย่า...
แก้แล้วคร้าบ  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 04:20:22 PM »

ผมยังสงสัยเรื่อง พระ 400ปีครับ พี่โรจน์  Huh

เดี่ยว พี่เขามาผม จะเอา คำตอบให้นะ ตอนนี้ เขาทำงานเหมือน น้าจอย อยู่ กทม ครับ เด๋ยวเดี๋ยว เอาเสียงเขามาให้ฟัง แต่ ขอใช้โปรแกรม แปลง เสียง ที่ไม่ให้รู้เสียงจริงเขานะ

แสดงว่าพระรูปที่ว่า ยังมีชีวิตอยู่หรือครับ  Huh Huh Huh

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 04:26:28 PM »

รอถาม พี่เขาดีกว่า

แต่บังเอาคำพูดผมไปคิดนะว่า

คนตาย วิชาไม่ตาย เพราะ ฉนั้น วิชาไม่ตาย คนก็ย่อมจะ......

ผมยังมีอะไรที่พูดไม่ได้อีกเยอะ ผมเคยบอกบังไปแล้ว หน่วยงาน สั่งตรวจสอบ ประวัติผม หนึ่งในทีมนั้นเป็นเพื่อนผม

อ่านทุกอีเมล ตรวจสอบ ทุกอย่างในเครื่องผม วาง เครื่องดักฟังในร้านผม ตรวจสอบ มือถือผม 55555

แต่ เขา ตามผม ด้วยวิธีที่บอกไม่ได้ ขำกลิ้งเลย ผม 55555

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2011, 04:29:41 PM โดย โรจน์ คนพิจิตร--รักในหลวง » บันทึกการเข้า
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 04:31:08 PM »

ผม ไปเก็บตัง ลูกค้าก่อนนะ เกือบ 40 กิโล ลูกค้าจะซื้อคอม
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 39
  พิมพ์