๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 29, 2024, 07:52:21 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 39
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอเปิดประเด็นครับบังฟีนถามพี่โรจน์ตอบ(1ธ.ค.56 วิโรจน์วิ่งทะยานขึ้นกำแพงหน้า 32)  (อ่าน 88282 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 02:18:02 PM »

คุณโรจน์นี่...มีเรื่องมาเล่าให้แปลกใจได้เรื่อยๆเลยนะครับ...^^!

ลองมาอยู่กับผมสักวันซิครับ เดี่ยวพาไปบ้าด้วยกัน กิกิ

ผม หนักที่สุดคือ กีดเลือดตัวเอง ดื่ม

ผมมีเรื่องสงสัย อยู่ บางเรื่องครับพี่โรจน์  คำถามอาจจะ ไม่ถูกใจนัก

เหตุผลใจ พี่โรจน์จึง  กระทำการ ต่างๆ ที่ ออกไปในแนวเสี่ยงตาย และตั้งอยู่ในความประมาท เช่นนี้

ตัวอย่างเช่น "เอาอันนี้ทาทั้งตัวไม่รู้สึกว่าคันแค่คาย ๆ เขาเรียกกันว่าหมามุ้ย  ตั้งแต่สมัยเรียน "
                 "ล่องแก่งที่ น้ำตก พิษณุโลก no ชูชีพ no เรือยาง no เสื้อ กางเกงยีน รองเท้าผ้าไบ สนุกโคตร ๆ แผลเต็มตัว"
                  "จริง ๆ อันนี้ไม่ค่อยอยากลงเท่าไร แต่ใหนๆ ก็บ้ามาถึงขนาดนี้แล้ว เอาสะหน่อย  เมื่อสมัย อยู่ กทม เคยเล่น

รัชเชี่ยนรูเล็ต(Russian Roulette)กับพี่คนหนึ่ง ใน โม่ มี 6 นัด แต่ใส่ไว้นัดเดียว หมุน แล้ว เหนียว แต่แค่ ทีเดียว

ไม่มีเบิ้ลสอง รอดทั้งคู่ ขอบอก มือชา ไม่ได้เมา มีสติ แต่โดนท้าทาย แต่ครั้งเดียวพอ"

และเรื่อง  เวทมนต์คาถา ต่างๆ

เฉพาะ 3 ข้อนี้ครับ

ถ้าเกิดอะไรขึ้น ที่ถึงแก่ชีวิต ลูกเมียจะทำเช่นไร   ใครจะดูแลเค้า   และจุดประสงค์หลัก ที่ทำเพื่ออะไร  

พี่โรจน์เชื่อหรือไม่ ครับว่า ผมได้รับโทรศัพท์ มากกว่า 10 สายจากสมาชิกเวป อ.ว.ป ที่รู้จัก   ได้รับ พีเอ็ม มามากมาย  

พูดในทำนองเดียวกันว่า " เ้ค้าบ้าหรือปล่าว " และ " เค้าเป็นใคร "  "เค้ามาจากไหน"

เหตุผลที่ สมาชิกโทรมาถามผมนั้น เพราะเห็นว่าผม มีความสนิทสนม กับพี่โรจน์ เป็นพิเศษ    ส่วนตัวผมเอง ต้องบอกไว้ก่อนเลยว่า " ผมไม่เคยรังเกียจพี่โรจน์  "

จะตอบ ก็ได้ ไม่ตอบก็ได้ไม่ว่ากันครับ   ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2012, 02:08:40 PM โดย ชายสองโบสถ์ » บันทึกการเข้า
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 02:34:16 PM »

ผม เป็นคน เชียงราย เกิด เชียงราย ได้ประมาณ 1 ขวบ

ย้ายมาอยู่ที่พิจิตร อายุ ประมาณ 2 ขวบ พ่อ แม่แยกทางกัน

พ่อไปรบที่เขาคล้อ เสียดวงตาไปข้าง แม่กลับบ้าน ด้วยเหตุที่ไม่ออกพูดถึง

และ มีครอบครัวใหม่ ( ผมรักแม่นะครับ และรักพ่อด้วย ) แต่ตั้งแต่เขาทั้งสองคนทิ้ง

ผม ไปมีครอบครัวใหม่ทั้งสองคน ทิ้งผม ไว้กับ ปู่ ย่า อา ( อา ญ คือน้องพ่อ คนที่เลี้ยงผมมา โดยไม่แต่งงาน )

ผม อยู่ ในสังคมที่โดน ล่อ โดนกั้นแกล้ง โดนเอาเปรียบ โดน สารพัด จะโดน คุกคีอยู่กับ ปืน มนต์ดำ ต่าง

ด้วยที่มีนิสัยไม่ยอม คน อาฆาต มาตั้งแต่เด็ก อีกเยอะ ผม เรียนรู้ สิ่งเร้นลับ ต่างๆ ด้วย การที่มีย่า คอยอยู่เบื้ิองหลัง

( คอยให้ท้าย ย่า มาจากสายดำ ) ครอบครัวผม ยากจน เกือบที่สุดในหมู่บ้าน มีไฟฟ้าเข้าเป็นบ้านสุดท้าย

และสิ่งที่ผม อยู่คือ มันเป็นวัดร้างเก่า มี ลุง ๆเป็นเสือ ที่มี ชื่อเสียงพอสมควร เดี่ยวผมเล่าเรื่องผม เป็นลำดับละกัน

ครับ เห็นมีคนสนใจ ขีวิต ที่เสี่ยง ผมมาก ๆ เพราะ ทุกอย่าง ผมทำจริง บ้าจริง แต่ทุกวันนี้ ลด กว่า สมัยก่อนมากกว่า

ครึ่ง ผมทำเพราะผมมั่นใจว่าผม ทำได้ ไม่ได้ประมาณ อะไรมากมาย รู้ว่าสักยภาพ ผมมีแค่ใหน ด้านลบ ผมก็มีอีกเยอะ

แต่พูดมะได้ เพราะ มัน ติดคุกชัวๆ แต่สิ่งที่ผมเกลียดคือ

1 การไม่รักครอบ มีบ้านเล็กบ้านน้อย ไม่ซื่อสัตย์ในครับครัว

2 ยาเสพติด ที่ผิดกฏหมาย

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 02:43:21 PM »

ผม เป็นคน เชียงราย เกิด เชียงราย ได้ประมาณ 1 ขวบ

ย้ายมาอยู่ที่พิจิตร อายุ ประมาณ 2 ขวบ พ่อ แม่แยกทางกัน

พ่อไปรบที่เขาคล้อ ค้อ เสียดวงตาไปข้าง แม่กลับบ้าน ด้วยเหตุที่ไม่ออกพูดถึง

และ มีครอบครัวใหม่ ( ผมรักแม่นะครับ และรักพ่อด้วย ) แต่ตั้งแต่เขาทั้งสองคนทิ้ง

ผม ไปมีครอบครัวใหม่ทั้งสองคน ทิ้งผม ไว้กับ ปู่ ย่า อา ( อา ญ คือน้องพ่อ คนที่เลี้ยงผมมา โดยไม่แต่งงาน )

ผม อยู่ ในสังคมที่โดน ล่อ โดนกั้นกลั่นแกล้ง โดนเอาเปรียบ โดน สารพัด จะโดน คุกคี คลุกคลียอยู่กับ ปืน มนต์ดำ ต่าง

ด้วยที่มีนิสัยไม่ยอม คน อาฆาต มาตั้งแต่เด็ก อีกเยอะ ผม เรียนรู้ สิ่งเร้นลับ ต่างๆ ด้วย การที่มีย่า คอยอยู่เบื้ิองหลัง

( คอยให้ท้าย ย่า มาจากสายดำ )
ครอบครัวผม ยากจน เกือบที่สุดในหมู่บ้าน มีไฟฟ้าเข้าเป็นบ้านสุดท้าย

และสิ่งที่ผม อยู่คือ มันเป็นวัดร้างเก่า มี ลุง ๆเป็นเสือ ที่มี ชื่อเสียงพอสมควร เดี่ยวผมเล่าเรื่องผม เป็นลำดับละกัน

ครับ เห็นมีคนสนใจ ขีวิต ที่เสี่ยง ผมมาก ๆ เพราะ ทุกอย่าง ผมทำจริง บ้าจริง แต่ทุกวันนี้ ลด กว่า สมัยก่อนมากกว่า

ครึ่ง ผมทำเพราะผมมั่นใจว่าผม ทำได้ ไม่ได้ประมาณ อะไรมากมาย รู้ว่าสักยภาพ ผมมีแค่ใหน ด้านลบ ผมก็มีอีกเยอะ

แต่พูดมะไม่ได้ เพราะ มัน ติดคุกชัวๆ แต่สิ่งที่ผมเกลียดคือ

1 การไม่รักครอบครัว มีบ้านเล็กบ้านน้อย ไม่ซื่อสัตย์ในครอบ ครัว

2 ยาเสพติด ที่ผิดกฏหมาย

ที่ขีดเส้นใต้   ครับนั้นคือ คำตอบ ในคำถาม ที่ว่า " เรื่อง  เวทมนต์คาถา ต่างๆ " ในคำถามข้อสุดท้าย  คำตอบผมเคลีย์ ครับ   ไหว้

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 02:52:22 PM »

ตัวอย่างเช่น "เอาอันนี้ทาทั้งตัวไม่รู้สึกว่าคันแค่คาย ๆ เขาเรียกกันว่าหมามุ้ย  ตั้งแต่สมัยเรียน "

อันนี้บังลอง ดื่ม น้ำ สมุนไพร  ( ไม่เอ่ยตัวสมุนไพร ขอเป็นความลับ ) บังจะไม่รู้สึกอะไรเลย

ซึ่งปรุงเอง ครับ ตามตำรา ของทวด พ่อ ของ ย่า
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 02:54:05 PM »

"จริง ๆ อันนี้ไม่ค่อยอยากลงเท่าไร แต่ใหนๆ ก็บ้ามาถึงขนาดนี้แล้ว เอาสะหน่อย  เมื่อสมัย อยู่ กทม เคยเล่น

รัชเชี่ยนรูเล็ต(Russian Roulette)กับพี่คนหนึ่ง ใน โม่ มี 6 นัด แต่ใส่ไว้นัดเดียว หมุน แล้ว เหนียว แต่แค่ ทีเดียว

ไม่มีเบิ้ลสอง รอดทั้งคู่ ขอบอก มือชา ไม่ได้เมา มีสติ แต่โดนท้าทาย แต่ครั้งเดียวพอ"

เพราะผมโดนท้าท้าย

สิ่งที่ผม เลี้ยงไว้ บอก พ่อไม่ต้องกลัว
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 02:57:36 PM »

"จริง ๆ อันนี้ไม่ค่อยอยากลงเท่าไร แต่ใหนๆ ก็บ้ามาถึงขนาดนี้แล้ว เอาสะหน่อย  เมื่อสมัย อยู่ กทม เคยเล่น

สิ่งที่ผม เลี้ยงไว้ บอก พ่อไม่ต้องกลัว

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  ผมไม่ แสดงความคิดเห็นเรื่องนี้ ครับ

ยังเหลือเรื่อง หมามุ่ย กับ ล่องแก่ง ครับ   ไหว้

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 02:59:56 PM »

"จริง ๆ อันนี้ไม่ค่อยอยากลงเท่าไร แต่ใหนๆ ก็บ้ามาถึงขนาดนี้แล้ว เอาสะหน่อย  เมื่อสมัย อยู่ กทม เคยเล่น

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน  ผมไม่ แสดงความคิดเห็นเรื่องนี้ ครับ

ยังเหลือเรื่อง หมามุ่ย กับ ล่องแก่ง ครับ   ไหว้

ตัวอย่างเช่น "เอาอันนี้ทาทั้งตัวไม่รู้สึกว่าคันแค่คาย ๆ เขาเรียกกันว่าหมามุ้ย  ตั้งแต่สมัยเรียน "

อันนี้บังลอง ดื่ม น้ำ สมุนไพร  ( ไม่เอ่ยตัวสมุนไพร ขอเป็นความลับ ) บังจะไม่รู้สึกอะไรเลย

ซึ่งปรุงเอง ครับ ตามตำรา ของทวด พ่อ ของ ย่า

ตอบแล้วขอ อภัยครับ   รับทราบครับ   ไหว้
เหลือล่องแก่ง ครับ
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 03:00:40 PM »

แต่ผมบอกได้เลย นะครับ พอโต มา มีของพวกนี้ติดตัวใช่ว่าจะดี

มันเป็นโทษ มหัน ถ้าท่าน คิดจะเรียน จะอะไร ก็ตามแต่ ผมแนะนำว่าอย่าเลย

ท่านต้องยอมรับถึงผลกรรม ที่ท่านทำไว้ เพราะวิชาพวกนี้

เคยได้ยินใหมครับ คนตาย แต่วิชาไม่ตาย

นี่ละครับ ความทรมาน ของคนที่เรียนพวกนี้
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 03:07:32 PM »

ล่องแก่ง ก็แค่ทดสอบความสามารถของร่างกาย

และหลานของเพื่อน ก็ตายเพราะเหตุนี้ เลยอยากรู้

เหมือนที่ผมบอกกับ ที่จะลองให้น้า sub ว่าเป็นอย่างไร

แล้วสงสัยไหม คนตัวร้อนฉ่าๆ เพราะกินเหล้า โดดลงแม่น้ำแควใหญ่เย็นเจี๊ยบ ทำไม มันไม่น็อคหรือตะัคริวเกาะ

ผมยังสงสัยกระทั่งวันนี้ ตั้ง5คน รอดหมด แต่ไม่กล้าลองอีกที เพื่อนร่วมก๊วน ตอนนี้หงอกแซมกะบาลหมดแล้ว

คุยเรื่องนี้ทีไร ฮากันทีนั้น  Grin Grin Grin

เดี่ยว หน้าหนาว ผมแก้ข้อสงสัยให้ โดดแม่น้ำ ตอนอากาศหนาวสุด ผมไม่เคยดื่ม เหล้า เอา 40 สักขวดพอได้นะครับ

ผมเคยเป็นตะคิวที่น่อง ตอนว่ายข้ามแม่น้ำน่าน อยู่กลางแม่น้ำเลยครับ ยอมเจ็บกะชากขาผลคือกล้ามเนื้อฉีกครับ แต่ว่า มัน

เปลี่ยนจากตะคิวมาเป็นชา ทำให้รอดชีวิตมาได้ครับ แต่ถ้าเป็นที่ท้อง รับรอง ผมอาจเป็นผีเฝ้าน้ำน่านไปแล้ว
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 03:08:37 PM »

แต่ผมบอกได้เลย นะครับ พอโต มา มีของพวกนี้ติดตัวใช่ว่าจะดี

มันเป็นโทษ มหัน ถ้าท่าน คิดจะเรียน จะอะไร ก็ตามแต่ ผมแนะนำว่าอย่าเลย

ท่านต้องยอมรับถึงผลกรรม ที่ท่านทำไว้ เพราะวิชาพวกนี้

เคยได้ยินใหมครับ คนตาย แต่วิชาไม่ตาย

นี่ละครับ ความทรมาน ของคนที่เรียนพวกนี้

หมายความว่า สิ่งที่พี่โรจน์กระทำ เป็นผลพวงจาก  การเรียน ไสยศาตร์  มนต์ ดำ     ผมเข้าใจถูกต้องมั้ยครับ   ไหว้

ผม หนักที่สุดคือ กีดเลือดตัวเอง ดื่ม

รวมถึงเรื่องนี้ด้วยหรือปล่าวครับ   ไหว้
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 03:15:52 PM »

อย่าหาว่าผม กวนตีนเลยนะครับพี่โรจน์   หัวเราะร่าน้ำตาริน 

ตรงสีแดงเนี้ย ลองถามดูให้หน่อยได้มั้ยครับ งวดหน้าออกอะไร   ป.3 ผมจะหมดอายุแว้ว   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 03:19:40 PM »

อาจจะใช่นะบัง เพราะ แต่ก่อนมันขึ้นที ( ของขึ้น ตอนที่ยังควบคุมไม่ได้ )

ผม ฆ่า ๆๆ สารพัดสัตว์ ดื่มเลือด มัน ไม่ว่าจะเป็น สี่ตีน ที่ทะเลาะกันมาใน เวป อวป นี้

ผม ก็ฆ่าแล้วนับสิบๆ ตัวเพื่อนต้องการเลือด มากกว่านี้พูดไป คุกแน่นอน บังเอ๋ย

ตอนไปอยู่ กทม ไปอยู่บ้านคนมีตัง เขาเอาผมไปทำงานสอนง่าย ส่งผมเรียน ในส่วนของค่าเทอม

สอนเรื่องธุรกิจ ได้เจอคนเยอะแยะ มากมาย ผมถึงบอก มุม ของชีวิต ผมเจออะไรมาเยอะ

ได้คุย ได้รู้จักคนที่รวย มีชื่อเสียง แต่ ผมถือเขาเป็นผู้มีพระคุณ ไม่ถือเป็น นาย

ผู้มีพระคุณ สำหรับผม ใช้กันอย่างไร ก็ไม่จบไม่สิ้น แต่ ถ้าเป็นนาย กับ ลูกน้อง

แยกกันก็ต่างคนต่างไป แต่ สำหรับ ผู้มีพระคุณ แยก อย่างไร ไม่ว่าเขาเป็น

อย่างไร ผู้ก็ดูอยู่ห่าง ๆ หากเดือน ร้อนผมช่วยในส่วนที่ผมช่วยได้

ไม่ต้องถาม ช่วยเลยทันที

และผมโชคดี ที่ได้เรียน รู้ในเรื่องต่างๆ มากมาย ทั้ง โลก เร้นลับ

โลกเทคโนโลยี ชีวิต ความเป็นอยู่ ที่ มีทั้งคนดีเลว เข้ามา

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 03:23:27 PM »

เขามาขออยู่ ครับ จริงๆไม่ได้เลี้ยง

เป็นจิตวิญญาณ ของผู้แก่วิชาท่านหนึ่ง

ในนี้มีท่านที่แก่ วิชาหลายท่าน พอจะเดาทางได้นะครับ

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 03:26:20 PM »

สรุบ นะบัง จริงๆ ผมไม่อยากเป็นอย่างนี้

ถ้าในวัยเด็ก ผมไม่โดนอย่างที่พูดมา

ผม อยากเป็นเด็กร่าเริง มีเพือน ได้เล่นตามประสา

เ็ด็กๆ ทั่วไป บังคงเดาออกนะว่าผมหมายถึงอะไร
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 03:31:43 PM »

อาจจะใช่นะบัง เพราะ แต่ก่อนมันขึ้นที ( ของขึ้น ตอนที่ยังควบคุมไม่ได้ )

ผม ฆ่า ๆๆ สารพัดสัตว์ ดื่มเลือด มัน ไม่ว่าจะเป็น สี่ตีน ที่ทะเลาะกันมาใน เวป อวป นี้

ผม ก็ฆ่าแล้วนับสิบๆ ตัวเพื่อนต้องการเลือด มากกว่านี้พูดไป คุกแน่นอน บังเอ๋ย

ตอนไปอยู่ กทม ไปอยู่บ้านคนมีตัง เขาเอาผมไปทำงานสอนง่าย ส่งผมเรียน ในส่วนของค่าเทอม

สอนเรื่องธุรกิจ ได้เจอคนเยอะแยะ มากมาย ผมถึงบอก มุม ของชีวิต ผมเจออะไรมาเยอะ

ได้คุย ได้รู้จักคนที่รวย มีชื่อเสียง แต่ ผมถือเขาเป็นผู้มีพระคุณ ไม่ถือเป็น นาย

ผู้มีพระคุณ สำหรับผม ใช้กันอย่างไร ก็ไม่จบไม่สิ้น แต่ ถ้าเป็นนาย กับ ลูกน้อง

แยกกันก็ต่างคนต่างไป แต่ สำหรับ ผู้มีพระคุณ แยก อย่างไร ไม่ว่าเขาเป็น

อย่างไร ผู้ก็ดูอยู่ห่าง ๆ หากเดือน ร้อนผมช่วยในส่วนที่ผมช่วยได้

ไม่ต้องถาม ช่วยเลยทันที

และผมโชคดี ที่ได้เรียน รู้ในเรื่องต่างๆ มากมาย ทั้ง โลก เร้นลับ

โลกเทคโนโลยี ชีวิต ความเป็นอยู่ ที่ มีทั้งคนดีเลว เข้ามา

พี่โรจน์เอาเลือดไป กินเอง ด้วยเหตุผลอะไรครับ ผมสงสัยครับ  ไหว้

สรุบ นะบัง จริงๆ ผมไม่อยากเป็นอย่างนี้

ถ้าในวัยเด็ก ผมไม่โดนอย่างที่พูดมา

ผม อยากเป็นเด็กร่าเริง มีเพือน ได้เล่นตามประสา

เ็ด็กๆ ทั่วไป บังคงเดาออกนะว่าผมหมายถึงอะไร

ครับผม ผมเคารพในการตัดสินใจในการดำเนินชีวิต ของทุกคน ด้วยเหตุผลเดียวก็คือ "เค้าต้องทำในสิ่งที่ดีที่สุด โดยไม่ขัดต่อ สังคม ส่วนรวมบนรากฐานของความถูกต้อง"

แต่ผลกรรมในเชิง กฎแห่งกรรม ทุกคนต้องแบกรับ ในสิ่งที่ตนเองทำ เท่านั้น  ไหว้

ขอบคุณพี่โรจน์ ครับสำหรับคำตอบ ทุกๆคำตอบ ไหว้

กลับเข้าสู่กระทู้ดีกว่าเน๊าะ  Grin
หน้า: [1] 2 3 4 ... 39
  พิมพ์