๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 12:40:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เวปฝากรูปที่น่าใช้บริการ  (อ่าน 93950 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 10:23:41 PM »

ขออนุญาตแสดงความคิดเห็นเรื่องการฝากรูปครับ

ผมเคยอ่านอยู่กระทู้นึง ที่เกี่ยวกับการโพสรูปโดย ใช้เนื้อที่ของเวป จะทำให้เซิฟเวอร์ เต็มเร็ว
จนทำให้ บางครั้งเวปช้าลงมาก  หรือสังเกตจากการ ลงยูทูป เมื่อก่อนขึ้นมาเป็นจอ เดี๋ยวนี้เป็นลิงค์ให้ คลิ๊ก

เพราะฉะนั้น การใช้เวปฝากรูปจึงน่าจะเป็นทางเลือกที่ดี ที่สุดในการยืดอายุเซฟเวอร์ แต่ปัญหา ที่เกิดขึ้นคือ

เราไม่รู้ว่าจะฝากเวปไหนที่ดีที่สุด

การแสดงความคิดเห็นของ พี่ๆน้าๆ ในกระทู้นี้ทำให้ รับทราบถึงหลากหลายในการฝากเวป และ ผู้ที่ไม่รู้ ก็จะได้เป็นทางเลือก

หลายๆกระทู้ มีการกล่าวถึง เวฟฝากรูป ต่างๆ แต่ หลายกระทู้จน ไม่สามารถ ค้นหาได้ในบางครั้ง (ตั้งใจจะหาแต่กลับหาไม่เจอซะงั้น)

ผมจึงขอเสนอแก่ เวปมาตเตอร์ ให้ ปักหมุดกระทู้นี้เพื่อ ง่ายต่อการหา โดย มีสมาชิกหลายๆท่าน เสนอทางเลือกของเวปฝากรูป โดยเฉพาะ

ความเห็นส่วนตัว  อยากให้ผู้ดูแลและเวปมาสเตอร์ พิจารณา ครับ  ผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ ณ.ที่นี้ด้วยครับ

ไหว้ ไหว้ ไหว้
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2011, 11:08:53 PM »

ขออนุญาตแสดงความคิดเห็นเรื่องการฝากรูปครับ

ผมเคยอ่านอยู่กระทู้นึง ที่เกี่ยวกับการโพสรูปโดย ใช้เนื้อที่ของเวป จะทำให้เซิฟเวอร์ เต็มเร็ว
จนทำให้ บางครั้งเวปช้าลงมาก  หรือสังเกตจากการ ลงยูทูป เมื่อก่อนขึ้นมาเป็นจอ เดี๋ยวนี้เป็นลิงค์ให้ คลิ๊ก
เพราะฉะนั้น การใช้เวปฝากรูปจึงน่าจะเป็นทางเลือกที่ดี ที่สุดในการยืดอายุเซฟเวอร์ แต่ปัญหา ที่เกิดขึ้นคือ

เราไม่รู้ว่าจะฝากเวปไหนที่ดีที่สุด

การแสดงความคิดเห็นของ พี่ๆน้าๆ ในกระทู้นี้ทำให้ รับทราบถึงหลากหลายในการฝากเวป และ ผู้ที่ไม่รู้ ก็จะได้เป็นทางเลือก

หลายๆกระทู้ มีการกล่าวถึง เวฟฝากรูป ต่างๆ แต่ หลายกระทู้จน ไม่สามารถ ค้นหาได้ในบางครั้ง (ตั้งใจจะหาแต่กลับหาไม่เจอซะงั้น)

ผมจึงขอเสนอแก่ เวปมาตเตอร์ ให้ ปักหมุดกระทู้นี้เพื่อ ง่ายต่อการหา โดย มีสมาชิกหลายๆท่าน เสนอทางเลือกของเวปฝากรูป โดยเฉพาะ

ความเห็นส่วนตัว  อยากให้ผู้ดูแลและเวปมาสเตอร์ พิจารณา ครับ  ผิดพลาดประการใดขออภัยไว้ ณ.ที่นี้ด้วยครับ

ไหว้ ไหว้ ไหว้

ขอบคุณครับบัง ............ ไหว้

ตามข้อความของบังที่ผมอ้างถึง(สีแดง) ...................ผมพบเจออยู่เสมอ บ่อยๆ ในเวป อวป.นี้และที่สำคัญรูปที่ลงก็ไร้สาระเสียเป็นส่วนมาก ลงซ้ำๆซากๆ ใช้เนื้อที่เวป อวป.ตลอด.........

ที่จริงการฝากรูปในเวปฝากรูปต่างๆ สามารถทำได้อยู่แล้ว ................แต่ไม่ทำ

ไม่รู้เรียกว่า ไม่ยอมที่จะพัฒนา หรือทำไม่เป็นเพราะไม่มีขีดความสามารถก็ไม่รู้ครับ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 07, 2011, 08:44:44 AM »

ขอบคุณ ท่านพี่มะขิ่น ครับ ที่ มองเห็น ถึงข้อเสนอแนะของผม

ผมขอ รณรงค์ กระทู้นี้ด้วย การ นำไปเป็นลายเซ็นครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 11:22:25 PM »

ผมใช้ www.photobucket.com
ครับ
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 08, 2011, 11:50:54 PM »

ผมใช้เวปของ ขอนแก่น www.khonkaenlink.com  ทำได้ครั้งละ 20 รูป และที่ชอบอีกอย่าง มีบริการ ย่อ-ขยาย ภาพด้วย

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 10:34:27 AM »

http://www.myuppic.com/
http://www.thpic.com/

ผมใช้อยู่ ๒ อันนี้ครับ   หลงรัก

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 20, 2011, 06:14:54 PM »

เวป           http://imageshack.us/

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #22 เมื่อ: พฤศจิกายน 06, 2011, 12:13:52 PM »

เหตุใดจึงต้องใช้เว็บฝากรูป
ขอเหตุผลหน่อยครับ

ก่อนจะโพสถาม "อ่าน" หรือยังครับ
indyinloveboyza
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #23 เมื่อ: พฤศจิกายน 08, 2011, 04:34:25 PM »

ขอบคุณมากครับ

คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #24 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2011, 09:45:56 AM »

ทดลองครับ 

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
พรานหนุ่ม ชุมไพร
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #25 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 06:21:11 PM »

ในความเห็นข้าพเจ้า เขาจะโพสแแบไหนก็เรื่องของเขา แล้วมันไปสร้างความเดือดร้อนอะไรให้คุณนักหนากละครับ Angry Angry
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 16, 2011, 06:24:35 PM โดย พรานหนุ่ม ชุมไพร » บันทึกการเข้า

อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

« ตอบ #26 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 06:48:52 PM »

ในความเห็นข้าพเจ้า เขาจะโพสแแบไหนก็เรื่องของเขา แล้วมันไปสร้างความเดือดร้อนอะไรให้คุณนักหนากละครับ Angry Angry

การที่ำนำรูปเข้ามาฝากไว้ที่เว็บ อวป. โดยไม่ใช้บริการฝากรูปจะเป็นภาระต่อเซิฟเวอร์ของ อวป. ทำให้บอร์ดอืด-เน่า
การนำรูปไปฝากก่อนหรือใช้URLของรูปมาแปะในบอร์ดมันก็ไม่ได้ยากเย็นอะไรนัก ถือซะว่าช่วยกันดูแลบอร์ดของเรา
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #27 เมื่อ: พฤศจิกายน 16, 2011, 07:13:41 PM »

ถูกต้องครับ ไม่ได้เดือดร้อนผม  ไม่ได้เดือดร้อนใคร แต่เดือดร้อนเจ้าของเวปซิครับ
นึกแบบนี้นะครับ เวปเป็นบ้านหลังนึง พวกเราเข้ามาอยู่ โดยไม่ได้เลยซักสลึง และไม่ได้เรียกร้องอะไร   แสดงว่า เจ้าของบ้านเค้าใจดี ถูกต้องนะครับ

การโพสรูป ที่ใช้การ เซิปเวอร์ของเวป เปรียบเสมือน ท่านขนข้าว-ขนของ เข้ามาไว้ในบ้าน มากมาย ทำให้บ้านมีเนื้อที่น้อยลง 
    การฝากรูปคือ การเอาของนั้นๆ ไว้นอกบ้าน แต่ สามารถดูสิ่งของนั้นจากมือถือ  มือถือในที่นี้ก็เปรียบเสมือน เวปฝากรูป
ยกตัวอย่าง  ท่านเอาตู้เข้าบ้าน 10 ตู้    1 ตู้ ใช้ เนื้อที่ 1x1 เมตร  10ตู้ท่านต้องใช้เนื้อที่  เท่าไหร่  10x10 ถูกต้องนะครับ
แต่ถ้าที่ถ่ายรูปตู้นั้นมา เนื้อที่ ที่จะเสีย ก็แค่ 1X1เท่านั้น(สมมุติว่า มือถือมีขนาดเท่าตู้ )

ลองคิดเล่นๆดูนะครับ 

ลองคิดอีกนิดครับ ถ้าเวปช้าลง เข้ายากมากขึ้น  จนถึงขั้นเวป ล่ม  อะไรจะเกิดขึ้น ท่านก็ไม่สามารถ เข้าเวปได้ เข้าได้แต่จะช้า
  แล้วท่านจะรู้สึกอย่างไร  ก็คงไม่ต่างกัน นะครับ ระหว่างท่านกับผม

สมมุติอีกนั้นแหละ ถ้าเวปนี้เป็นของท่าน ท่านจะทำอย่างไร ครับ ถ้าปล่อยไปตามที่เป็นอยู่ สุดท้ายท่านก็จะต้อง เพิ่มเซิปเวอร์
ซึ่งมูลค่ามันนั้น ถ้าผมจะไม่ผิด เป็น แสน  ครับ  พอเต็มอีก ก็ซื้อเพิ่ม  มันก็ไม่รู้จบ  ถูกต้องนะครับ  แต่ก็นะ ผมไม่เดือดร้อน
พี่มะขิ่น(เจ้าของกระทู้) ก็ไม่เดือดร้อน ท่านก็ไม่เดือดร้อน   คุณปิ๊ก(วมต) ต่างหากที่เดือดร้อน

แต่ท่านอย่าลืมนะครับ เราอาศัยเค้าอยู่ เค้าไม่ได้เก็บค่าเช่า ค่าสมัคร   Cheesy 
พรานหนุ่ม ชุมไพร
Hero Member

คะแนน 3456

« ตอบ #28 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 01:13:03 PM »

ถูกต้องครับ ไม่ได้เดือดร้อนผม  ไม่ได้เดือดร้อนใคร แต่เดือดร้อนเจ้าของเวปซิครับ
นึกแบบนี้นะครับ เวปเป็นบ้านหลังนึง พวกเราเข้ามาอยู่ โดยไม่ได้เลยซักสลึง และไม่ได้เรียกร้องอะไร   แสดงว่า เจ้าของบ้านเค้าใจดี ถูกต้องนะครับ

การโพสรูป ที่ใช้การ เซิปเวอร์ของเวป เปรียบเสมือน ท่านขนข้าว-ขนของ เข้ามาไว้ในบ้าน มากมาย ทำให้บ้านมีเนื้อที่น้อยลง  
    การฝากรูปคือ การเอาของนั้นๆ ไว้นอกบ้าน แต่ สามารถดูสิ่งของนั้นจากมือถือ  มือถือในที่นี้ก็เปรียบเสมือน เวปฝากรูป
ยกตัวอย่าง  ท่านเอาตู้เข้าบ้าน 10 ตู้    1 ตู้ ใช้ เนื้อที่ 1x1 เมตร  10ตู้ท่านต้องใช้เนื้อที่  เท่าไหร่  10x10 ถูกต้องนะครับ
แต่ถ้าที่ถ่ายรูปตู้นั้นมา เนื้อที่ ที่จะเสีย ก็แค่ 1X1เท่านั้น(สมมุติว่า มือถือมีขนาดเท่าตู้ )

ลองคิดเล่นๆดูนะครับ  

ลองคิดอีกนิดครับ ถ้าเวปช้าลง เข้ายากมากขึ้น  จนถึงขั้นเวป ล่ม  อะไรจะเกิดขึ้น ท่านก็ไม่สามารถ เข้าเวปได้ เข้าได้แต่จะช้า
  แล้วท่านจะรู้สึกอย่างไร  ก็คงไม่ต่างกัน นะครับ ระหว่างท่านกับผม

สมมุติอีกนั้นแหละ ถ้าเวปนี้เป็นของท่าน ท่านจะทำอย่างไร ครับ ถ้าปล่อยไปตามที่เป็นอยู่ สุดท้ายท่านก็จะต้อง เพิ่มเซิปเวอร์
ซึ่งมูลค่ามันนั้น ถ้าผมจะไม่ผิด เป็น แสน  ครับ  พอเต็มอีก ก็ซื้อเพิ่ม  มันก็ไม่รู้จบ  ถูกต้องนะครับ  แต่ก็นะ ผมไม่เดือดร้อน
พี่มะขิ่น(เจ้าของกระทู้) ก็ไม่เดือดร้อน ท่านก็ไม่เดือดร้อน   คุณปิ๊ก(วมต) ต่างหากที่เดือดร้อน

แต่ท่านอย่าลืมนะครับ เราอาศัยเค้าอยู่ เค้าไม่ได้เก็บค่าเช่า ค่าสมัคร   Cheesy  

บางทีเรา คุยกันมันติดพันก็อยากให้เพื่อนๆเห็นภาพตามที่เรา เขียนเรื่องราวครับ ตรงเนื้อที่เต็มเร็วผมก็เข้าใจ เดี๋ยวจะบอกต่อๆขอความร่วมมือให้ครับ  Wink

ถ้าพลาดพรั้งไปประการใดก็ขออภัย ณ.ที่นี้นะท่าน จะได้ไม่ต้องให้ท่าน วมต.แกหนักใจ จูบบบบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2011, 01:17:47 PM โดย พรานหนุ่ม ชุมไพร » บันทึกการเข้า

pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #29 เมื่อ: พฤศจิกายน 18, 2011, 06:42:12 PM »

บางทีเรา คุยกันมันติดพันก็อยากให้เพื่อนๆเห็นภาพตามที่เรา เขียนเรื่องราวครับ ตรงเนื้อที่เต็มเร็วผมก็เข้าใจ เดี๋ยวจะบอกต่อๆขอความร่วมมือให้ครับ  Wink

ถ้าพลาดพรั้งไปประการใดก็ขออภัย ณ.ที่นี้นะท่าน จะได้ไม่ต้องให้ท่าน วมต.แกหนักใจ จูบบบบ

เยี่ยม + 552 ครับ...เหลือล้นจริงๆ พี่เรา  หลงรัก  Wink
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 18, 2011, 06:44:59 PM โดย pasta » บันทึกการเข้า

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
หน้า: 1 [2] 3 4 5 ... 7
  พิมพ์