๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 09:48:21 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 173 174 175 [176] 177
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: น้ำขึ้น...ให้รีบบอก  (อ่าน 540844 ครั้ง)
Glock9mm
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2625 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 04:44:14 PM »

ข้อเสียของการใช้ถังน้ำแบบฝังใต้ดิน กรณีน้ำท่วม น้ำใต้ดินจะมีแรงยกถังน้ำได้สบายมาก

Clickที่นี่
ผิดครับ กรณีนี้ในถังไม่มีน้ำ แล้วฝาปิดสนิทพอเจอน้ำหนุนหน่อยถังลอยเลยครับ Grin

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่" ภาพนี้มัน  "ลอย" จริงๆอ่ะ  ฮา
ยายงงอ่ะ  ว่ามันลอยได้อย่างไร  ระดับน้ำมันท่วม เกิน "โถนั่งยอง"   
น้ำ  ควรจะไหล   เข้าไปเต็ม  ถัง "เกรอะ" อ่ะ   ฮา

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่" ระดับยายผู้รอบรู้ งงได้ไง ฮา

ไม่เห็นต้องงงเลยยาย...ถังแบบนี้ปกติของบ้านทั่วๆไป เขาฝังให้ระดับฝาถังอยู่ประมาณระดับผิวดินอยู่แล้ว(+0.000 ไง)....

ส่วนระดับพื้นบ้านชั้น 1 น่ะ...ปกติเขาก็ยกสูงกว่าระดับดินเดิม(หรือดินถม)อยู่แล้ว...
จะสูงมากหรือน้อยขึ้นอยู่กับการออกแบบแล้วแต่ใครชอบ...ก็ว่ากันไป

แล้วถ้าสมมุติพื้นบ้านนี้ยกระดับพื้นชั้น 1 ขึ้นสูงจากระดับดินเดิมเท่ากับ 50 ซม.
ระดับพื้นห้องน้ำก็ประมาณ +45 ซม.
ระดับของโถส้มแบบนั่งยองก็คงไม่ต่ำกว่า +45 ซม. อยู่แล้ว...

และถ้าบ้านหลังนี้มีน้ำท่วมสูง 40 ซม.  ก็แสดงว่าน้ำไม่ท่วมโถส้วมใช่มั้ยล่ะยาย...
แล้วน้ำก็จะไม่ไหลลงถังบำบัดน้ำเสีย ถังเกรอะ ถังแซท ถังอะไรก็ช่างมันเถอะที่มันสำเร็จรูป...ใช่มั้ยล่ะยาย
แล้วถ้าระบบของถังปิดสนิท....ถังมันก็ลอยได้สิยาย

ส่วนเรื่องถังลอยได้ยังไง...ยายก็ไประลึกถึงทฤษฎีแรงลอยตัวดูเองนะ...ผมคงไม่อธิบาย

ส่วนเรื่องน้ำ...ทะลุดินไปทำให้ถังลอยได้ไง...คงต้องอ่านปฐพีกลศาสตร์บทแรกๆดูแล้วล่ะ...

ฮา...
ยายคงอ่านตำรากฏหมายเพลินเลยลืมอ่านปฐพีกลศาสตร์น่ะครับ คริๆ
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #2626 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 09:38:57 PM »

ข้อเสียของการใช้ถังน้ำแบบฝังใต้ดิน กรณีน้ำท่วม น้ำใต้ดินจะมีแรงยกถังน้ำได้สบายมาก

Clickที่นี่
ผิดครับ กรณีนี้ในถังไม่มีน้ำ แล้วฝาปิดสนิทพอเจอน้ำหนุนหน่อยถังลอยเลยครับ Grin

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่" ภาพนี้มัน  "ลอย" จริงๆอ่ะ  ฮา
ยายงงอ่ะ  ว่ามันลอยได้อย่างไร  ระดับน้ำมันท่วม เกิน "โถนั่งยอง"   
น้ำ  ควรจะไหล   เข้าไปเต็ม  ถัง "เกรอะ" อ่ะ   ฮา

Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่" ระดับยายผู้รอบรู้ งงได้ไง ฮา

ไม่เห็นต้องงงเลยยาย...ถังแบบนี้ปกติของบ้านทั่วๆไป เขาฝังให้ระดับฝาถังอยู่ประมาณระดับผิวดินอยู่แล้ว(+0.000 ไง)....

ส่วนระดับพื้นบ้านชั้น 1 น่ะ...ปกติเขาก็ยกสูงกว่าระดับดินเดิม(หรือดินถม)อยู่แล้ว...
จะสูงมากหรือน้อยขึ้นอยู่กับการออกแบบแล้วแต่ใครชอบ...ก็ว่ากันไป

แล้วถ้าสมมุติพื้นบ้านนี้ยกระดับพื้นชั้น 1 ขึ้นสูงจากระดับดินเดิมเท่ากับ 50 ซม.
ระดับพื้นห้องน้ำก็ประมาณ +45 ซม.
ระดับของโถส้มแบบนั่งยองก็คงไม่ต่ำกว่า +45 ซม. อยู่แล้ว...

และถ้าบ้านหลังนี้มีน้ำท่วมสูง 40 ซม.  ก็แสดงว่าน้ำไม่ท่วมโถส้วมใช่มั้ยล่ะยาย...
แล้วน้ำก็จะไม่ไหลลงถังบำบัดน้ำเสีย ถังเกรอะ ถังแซท ถังอะไรก็ช่างมันเถอะที่มันสำเร็จรูป...ใช่มั้ยล่ะยาย
แล้วถ้าระบบของถังปิดสนิท....ถังมันก็ลอยได้สิยาย

ส่วนเรื่องถังลอยได้ยังไง...ยายก็ไประลึกถึงทฤษฎีแรงลอยตัวดูเองนะ...ผมคงไม่อธิบาย

ส่วนเรื่องน้ำ...ทะลุดินไปทำให้ถังลอยได้ไง...คงต้องอ่านปฐพีกลศาสตร์บทแรกๆดูแล้วล่ะ...

ฮา...
ยายคงอ่านตำรากฏหมายเพลินเลยลืมอ่านปฐพีกลศาสตร์น่ะครับ คริๆ

Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  อ่ะ  ฮา  ก๊าบบบบบบบบบบบบบ
ตามภาพ  ยายดู  อย่างไร  ก็เห็น มันเป็น "โถนั่งยอง"  ราคาถูก  ร้อยสองร้อยอ่ะ ฮา

ภาพมัน  "ลางลาง"  เห็น น่าจะเป็น "ก๊อกน้ำ"  ตรงกลางด้วยอ่ะ  ฮา
ยายยิ่งงง เข้าไปใหญ่  อ่ะ   ข้องอ 90 องศา  มันทำมุม  กับ ท่อที่ยาวไปกับขนานพื้น นิดเดียว อ่ะ ฮา
ถ้าเป็นอ่างล้างหน้า  ข้องอเก้าสิบองศา  ที่ต่อท่อน้ำดีและน้ำทิ้ง  มันควร  "สูง" เกิน 70 เซ็นต์อ่ะ ฮา
และภาพที่นำมาแสดง  มันไม่ปรากฎว่ามี  เศษผนัง  คอนกรีตหรือ สังกะสี แสดงว่าเป็น "ส้วม" เลยอ่ะ
แล้วถ้าเป็น  "อ่าง"  มันก็ไม่ควรจะต่อท่อ น้ำิทิ้ง  ลงไปในถังเกรอะ อ่ะ  ฮา

เคสนี้ ยายเลยงงอ่ะ  มันเป็น "โถนั่งยอง" หรือ  "อ่างล้างหน้า"  อ่ะ

ถ้าเป็นโถนั่งยอง  ยายยังยืนยันว่า  ถัง "เกรอะ" มันไม่ควร "ลอย" อ่ะ
เพราะระดับน้ำตามที่ปรากฎริมผนัง  น้ำ "ท่วม"  มันสูงกว่า "โถนั่งยอง"  น้ำ .. ควรจะไหลเข้า "ถังเกรอะ"  อ่ะ ฮา
และเมื่อถังเกรอะ  น้ำมันไหลเข้าไปเต็ม  มันไม่ควรลอยอ่ะ  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
cobra-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 86

36003

« ตอบ #2627 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 10:23:22 PM »

ยายครับ ดูจากรูปแล้ว ผมว่าเป็นถังเก็บน้ำใต้ดินนะครับ ไม่ใช่โถส้วมครับ สงสัยยายลืมแว่นหรือเปล่า

Uploaded with ImageShack.us
dignitua-รักในหลวง
เราจะสู้เพื่อในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1414

จะมีพรุ่งนี้ ได้อีกกี่วัน...

« ตอบ #2628 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 10:40:40 PM »

ป้าแกเล่นมุก.. Tongue

พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #2629 เมื่อ: ธันวาคม 01, 2011, 10:47:41 PM »

ยายครับ ดูจากรูปแล้ว ผมว่าเป็นถังเก็บน้ำใต้ดินนะครับ ไม่ใช่โถส้วมครับ สงสัยยายลืมแว่นหรือเปล่า

ตามภาพ  ยายดู  อย่างไร  ก็เห็น มันเป็น "โถนั่งยอง"  ราคาถูก  ร้อยสองร้อยอ่ะ ฮา

ถังเก็บน้ำใต้ดิน ..... จ้า  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ราคาถูก ร้อยสองร้อย  ได้แค่ส้วมหลุมครับ ใช้ไม้ไผ่สองลำพาดปากหลุม
ขณะปฏิบัติการณ์ก็ก้มลงดูผลงานได้ .....
  ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 01, 2011, 10:57:45 PM โดย พรานบุญ ชุมไพร. » บันทึกการเข้า

bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #2630 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 07:49:57 AM »

"ฮั่นแน่" ยายนี้รู้ทุกเรื่อง  แต่ผิดหมด 555

อเสวนา จะ พาลานัง
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #2631 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 08:53:16 AM »

"ฮั่นแน่" ยายนี้รู้ทุกเรื่อง  แต่ผิดหมด 555
55555 ฉลาดมากครับ ยาย 55555

cobra-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 86

36003

« ตอบ #2632 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 10:02:18 AM »

มีข่าวมาฝากครับ ตาเหงี่ยมแกนนำชาวบ้ายเปิด ปตร.จิบไวน์โชว์ครับ เศร้า แลบลิ้น ยี๊
http://www.manager.co.th/Politics/ViewNews.aspx?NewsID=9540000153486

Hero Member

« ตอบ #2633 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 10:37:26 AM »

ตามภาพ  ยายดู  อย่างไร  ก็เห็น มันเป็น "โถนั่งยอง"  ราคาถูก  ร้อยสองร้อยอ่ะ ฮา

ถังเก็บน้ำใต้ดิน ..... จ้า  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
ราคาถูก ร้อยสองร้อย  ได้แค่ส้วมหลุมครับ ใช้ไม้ไผ่สองลำพาดปากหลุม
ขณะปฏิบัติการณ์ก็ก้มลงดูผลงานได้ .....
  ไหว้

็็Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  ภาพของท่านพรานบุญ ชุมไพร  ทำให้ยาย "เก็ด"  อ่ะ
เก็ดตรง  ไม้ไผ่สองท่อน  พาดปาก "บ่อ"  แล้วทิ้ง  "ตอปิโด"  อ่ะฮา
เมื่อก่อนยายก็อยู่โรงสี  ริมเจ้าพระยาอ่ะ  ใช้วิธีนี้เหมือนกัน
แต่พอทิ้ง "ตอปิโด"  ลงไป  มันหาย "แว๊บ"  ทันทีอ่ะ
พวก "แขยง"  มันรุมตอม เหมือน "ปิรันย่า"  อ่ะ ฮา

แผ่นคอนกรีต  ที่อยู่ด้านบนคือ  ปากบ่อ  มีไว้สำหรับ "เปิดฝา" ลงไปทำความสะอาด อ่ะ
น้ำท่วม  "กิ้งกือ"  อย่างยาย   เดิน "ตกท่อ"  อ่ะ  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #2634 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 10:38:12 AM »

ผมเข้าใจถูกหรือเปล่าครับ ถังพักน้ำดี ควบคุมการเติมน้ำในถังด้วยลูกลอย และสูบน้ำเข้าใช้ในบ้านด้วยปั๊มไฟฟ้า  Grin

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
Hero Member

« ตอบ #2635 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 10:44:19 AM »

มีข่าวมาฝากครับ ตาเหงี่ยมแกนนำชาวบ้ายเปิด ปตร.จิบไวน์โชว์ครับ เศร้า แลบลิ้น ยี๊
http://www.manager.co.th/Politics/ViewNews.aspx?NewsID=9540000153486

็Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  พี่ cobra-รักในหลวง  อ่ะ   ฮา
ตั้งแต่  นายก "ปู"  ขึ้นมาบริหาร  คนไทยก็  "กินดี อยู่ดี"  อ่ะ  ฮา

หัว...ฆรวย

พรานบุญ หลงกรุง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2884

« ตอบ #2636 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 10:51:26 AM »

ถังเก็บน้ำใต้ดิน ..... จ้า  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
  ไหว้

็็Ha Ha Ha  ฮา  "ฮั่นแน่"  ภาพของท่านพรานบุญ ชุมไพร  ทำให้ยาย "เก็ด"  อ่ะ
เก็ดตรง  ไม้ไผ่สองท่อน  พาดปาก "บ่อ"  แล้วทิ้ง  "ตอปิโด"  อ่ะฮา
เมื่อก่อนยายก็อยู่โรงสี  ริมเจ้าพระยาอ่ะ  ใช้วิธีนี้เหมือนกัน
แต่พอทิ้ง "ตอปิโด"  ลงไป  มันหาย "แว๊บ"  ทันทีอ่ะ
พวก "แขยง"  มันรุมตอม เหมือน "ปิรันย่า"  อ่ะ ฮา

แผ่นคอนกรีต  ที่อยู่ด้านบนคือ  ปากบ่อ  มีไว้สำหรับ "เปิดฝา" ลงไปทำความสะอาด อ่ะ
น้ำท่วม  "กิ้งกือ"  อย่างยาย   เดิน "ตกท่อ"  อ่ะ  ฮา

ไปทำบุญสุนทานกันดีกว่าครับยาย .... รับบริจาคแต่สิ่งของ ส่วนปัจจัยของดครับ

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #2637 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 02:10:44 PM »

ขออภัย ขอสอบถามสถานการณ์น้ำบริเวณ ถนนงามวงวาน ตรงหน้า อ.เมือง จ.นนทบุรีหน่อยครับ
ผมได้ตัดยอดมานานแล้ว ว่าจะไปขึ้นป.4สักที รถเล็กผ่านได้ไหม....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

plo-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน 51

« ตอบ #2638 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 03:46:58 PM »

็Ha Ha Ha  ฮา "ฮั่นแน่"  พี่ cobra-รักในหลวง  อ่ะ   ฮา
ตั้งแต่  นายก "ปู"  ขึ้นมาบริหาร  คนไทยก็  "กินดี อยู่ดี"  อ่ะ  ฮา

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หมดมุขทีไร ก็เอาไอ้ภาพนี้ขึ้นมาทุกที่  แบร่ แบร่  ตาหลกตายล่ะยาย ผู้รอบรู้ปายยยหมด   แบร่ แบร่
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #2639 เมื่อ: ธันวาคม 02, 2011, 04:12:09 PM »

มีขึ้นย่อมมีลง

7 /10 / 54

สุนัขยืนบนคานกำแพงคอนกรีตที่บ้านแฟนผม

2 /12 / 54

สุนัขที่บ้าน ผมสั่งให้ยืนตากแดดหลังจากอาบน้ำ

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
หน้า: 1 ... 173 174 175 [176] 177
  พิมพ์