๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 16, 2024, 01:56:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มือละอ่อนขอสอบถามการเริ่มต้นเล่นกีฬาชนิดนี้หน่อยครับ  (อ่าน 12325 ครั้ง)
คำขี้เมี่ยง
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 12:12:19 AM »

คือผมก็เล่นแต่ บีบี กัน อ่ะนะครับ มาหลายปีแล้ว ช่วงหลังได้วางมือบ้าง จับมายิงเป้าบ้าง  ที่ผ่านมาได้เข้ารับบรรจุเป็นนายสิบใหม่ พอเข้ากรมไม่ทันไรก็ได้ยิงปืนประจำปีพอดี เป็น ปลย.๑๑(HK33) ไม่เคยยิงเลยครับ  ตอนเป็นพลทหารได้ยิงแต่ m16a2 กับ ค.60 กับ mi ni mi แต่ฝีมือก็ยังไม่ห่วยเท่าไร เต็ม 60 แต้ม ยิงได้ 49 แต้ม ก็โอเคแล้วครับ.......แต่วันยิงปืนประจำปี ผมเห็นผู้กอง เอาปืน 1911a1 ของ reminton มายิง  โห มันน่ายิมาก  และ สวย มากกกกก.....ผมก็ได้โอกาศมาจับ ลูบๆ คลำๆ
มันสวยครับ ต่างจาก บีบี กัน ที่เล่นเยอะเลย  จากนั้นผมก็หาอ่านเรื่องราวของ ปืนจริง และ ดูคลิปการยิงนำเสนอปืนสั้นต่างๆ และ คลิปการยิง IPSC ตอนนี้ก็ยังอยากหาความรู้ดังนี้ครับ  ขั้นตอนการเล่น IPSC และกฏกติกาต่างๆ คงศึกษาได้ไม่ยากเท่าไร  แต่อาวุธคู่กาย จะให้ได้มาดีดีนั้น ผมว่ายากมากกว่า

(รูปตอนยิงปรับปืนครับ เสียง hk มันดังกว่า m16 เยอะเลย )
คำขี้เมี่ยง
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 12:19:26 AM »

สำหรับคำถามก็มีอยู่ว่า.....
๑. เพิ่งเข้ารับราชการ สามารถซื้อปืนสวัสดิการได้หรือไม่ครับ  ผมดูราคาก็สูงอยู่นะครับ กำลังจะได้คำสั่งติดยศ สิบตรี เองครับ
๒. สนใจปืนที่ลำกล้องไม่ยาวมาก ประมาณ SV 4,5 นิ้ว หรือ Glock 17,19 ประมาณนี้ครับ  ใจจริงผมชอบ 1911 มาก  แต่เอื้อมคงไม่ไหวมั้ง
๓. เห็นข่าวมีการแข่งที่ เชียงราย ผมว่าถ้าผมเล่นเป็นรูปธรรม ก็น่าจะจัดโครงการในค่ายที่ผมสังกัดได้( จทบ.พ.ย.)
๔. ขั้นตอนการซื้อ  ไปจนถึงการเล่น  มีแบบสังเขปยังไงบ้างครับ

คงรบกวนเท่านี้ก่อนครับ  ขอบพระคุณอย่างสูงครับ  หลงรัก

firstkra
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2012, 10:33:34 AM »

๑. เพิ่งเข้ารับราชการ สามารถซื้อปืนสวัสดิการได้หรือไม่ครับ  ผมดูราคาก็สูงอยู่นะครับ กำลังจะได้คำสั่งติดยศ สิบตรี เองครับ
๒. สนใจปืนที่ลำกล้องไม่ยาวมาก ประมาณ SV 4,5 นิ้ว หรือ Glock 17,19 ประมาณนี้ครับ  ใจจริงผมชอบ 1911 มาก  แต่เอื้อมคงไม่ไหวมั้ง
๓. เห็นข่าวมีการแข่งที่ เชียงราย ผมว่าถ้าผมเล่นเป็นรูปธรรม ก็น่าจะจัดโครงการในค่ายที่ผมสังกัดได้( จทบ.พ.ย.)
๔. ขั้นตอนการซื้อ  ไปจนถึงการเล่น  มีแบบสังเขปยังไงบ้างครับ

คงรบกวนเท่านี้ก่อนครับ  ขอบพระคุณอย่างสูงครับ  หลงรัก

ปืนสวยดีค่ะ ^^
tim1911
Hero Member

คะแนน 8

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2012, 08:26:54 AM »

๑. เพิ่งเข้ารับราชการ สามารถซื้อปืนสวัสดิการได้หรือไม่ครับ  ผมดูราคาก็สูงอยู่นะครับ กำลังจะได้คำสั่งติดยศ สิบตรี เองครับ
๒. สนใจปืนที่ลำกล้องไม่ยาวมาก ประมาณ SV 4,5 นิ้ว หรือ Glock 17,19 ประมาณนี้ครับ  ใจจริงผมชอบ 1911 มาก  แต่เอื้อมคงไม่ไหวมั้ง
๔. ขั้นตอนการซื้อ  ไปจนถึงการเล่น  มีแบบสังเขปยังไงบ้างครับ

คงรบกวนเท่านี้ก่อนครับ  ขอบพระคุณอย่างสูงครับ  หลงรัก

1. ซื้อได้ สำเนาบัตรข้าราชการ หนังสือรับรองความประพฤติจากผู้บังคับบัญชา ไปยื่นขอใบ ป.3 ที่อำเภอที่เรามีชื่ออยู่ตามทะเบียนบ้าน(ต้องเกิน 6 เดือน)
2. ชอบอะไร ซื้อแบบนั้น ถ้าซื้อแบบไม่ชอบมา ซักพักก็ต้องซื้อใหม่
3. หลังจากท่านได้สมัครเป็นนักกีฬา IPSC และได้เข้าร่วมการแข่งขันแล้ว จะเปลี่ยนความคิดในข้อนี้ไปเอง (ยิงอย่างเดียวสบายที่สุด)
4. ขั้นตอนการซื้อ อ่านในกระทู้ทีึ่เกี่ยวกับปืนสวัสดิการครับ ขั้นตอนการเล่นกีฬา IPSC อ่านกระทู้มากๆ จะเกิดความกระจ่างอย่างเป็นขั้นเป็นตอน

ขอให้มีความสุขในสิ่งที่อยากทำ และสนุกกับกีฬา IPSC ครับ

เอ้า...ไม่ได้ดูวันที่.. ตั้งแต่เดือน ตค.ปีที่แล้ว ป่านนี้ซื้อไปแล้วมั๊ง  Wink

Roger Rabbit
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 24, 2012, 01:30:13 PM »

ทำไมกระทู้พึ่งมาโผล่ตอนนี้ครับ  ตกใจ ป่านนี้คงติดนายสิบแล้วครับและคงซื้อปืนไปแล้วมั้งครับ  ไหว้
หน้า: [1]
  พิมพ์