๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 03:01:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาต คอ สามก๊กครับ  (อ่าน 14043 ครั้ง)
หน่อไม้ส้ม-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 1316

« ตอบ #15 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 01:24:29 PM »

นวลนาง ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ผมชอบซื้อมาผ่อเลข Grin

อย่างอื่นบ่ผ่อ คิก คิก คิก คิก คิก คิก
nef รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 77

« ตอบ #16 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 01:38:35 PM »

แต้ว่าครับ  แลบลิ้นบ่ผ่อแต่เพ่งเอาก้า คิก คิก
...อภิสิทธิ์ ...
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #17 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 04:37:19 PM »

เล่าปี่ พระเอก ตามท้องเรื่อง เป็นพระเอกจริงหรือเปล่า ตามความคิดของท่านครับ

(เผื่อว่าเจอคอเดี่ยวกัน อิ  อิ....)
 ไหว้ ไหว้ ไหว้

เล่าปี่เป็นพระเอกหรือเปล่าไม่รู้ครับแต่มีคำถามในใจมาหลายปีว่าถ้าสมมุติว่าโจโฉชนะตอนที่แตกทัพเรือแล้วรวมประเทศสำเร็จ แผ่นดินจีนคงจะมีความสุขเพราะ โจโฉเป็นนักปกครองที่มีความสามารถมีนักปกครองในสังกัดเช่นกุยแกที่มีการออกกฏหมายต่างๆ (อ่านมากว่าสามรอบไม่เห็นขงเบ้งออกกฏหมายบังคับใช้อันใด)  แล้วเหี้ยนเต้ก็ได้เป็นฮ่องเต้กันต่อไป(ถึงจะคับข้องใจบ้างก็เถอะ) แต่ถ้าเล่าปีเกิดชนะแกจะถวายบัลลังค์ให้คนที่ไม่เคยมีประสพการณ์ทางการปกครองอย่างเหี้ยนเต้ขึ้นปกครอง  ประเทศจีนก็คงจะเป็นกรรมแหละครับ  พ่อของเหี้ยนเต้ก็บ้าขันที(คงจะเป็นตุ๊ดแอบๆด้วย)จนบ้านเมืองวุ่นวายไปหมด จะหวังผลเลิศกับกับเหี้ยนเต้ที่เป็นลูกของเลนเต้คงไม่ได้ แค่เรื่องนี้เรื่องเดียวก็ไม่ควรให้เล่าปี่เป็นพระเอกร๊อก คิก คิก

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
naylex
แม้ยากไร้ แต่หาใช่จะตื่นทอง
Sr. Member

คะแนน 72

« ตอบ #18 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 12:08:23 PM »

เล่าปี่ พระเอก ตามท้องเรื่อง เป็นพระเอกจริงหรือเปล่า ตามความคิดของท่านครับ

(เผื่อว่าเจอคอเดี่ยวกัน อิ  อิ....)
 ไหว้ ไหว้ ไหว้

เล่าปี่เป็นพระเอกหรือเปล่าไม่รู้ครับแต่มีคำถามในใจมาหลายปีว่าถ้าสมมุติว่าโจโฉชนะตอนที่แตกทัพเรือแล้วรวมประเทศสำเร็จ แผ่นดินจีนคงจะมีความสุขเพราะ โจโฉเป็นนักปกครองที่มีความสามารถมีนักปกครองในสังกัดเช่นกุยแกที่มีการออกกฏหมายต่างๆ (อ่านมากว่าสามรอบไม่เห็นขงเบ้งออกกฏหมายบังคับใช้อันใด)  แล้วเหี้ยนเต้ก็ได้เป็นฮ่องเต้กันต่อไป(ถึงจะคับข้องใจบ้างก็เถอะ) แต่ถ้าเล่าปีเกิดชนะแกจะถวายบัลลังค์ให้คนที่ไม่เคยมีประสพการณ์ทางการปกครองอย่างเหี้ยนเต้ขึ้นปกครอง  ประเทศจีนก็คงจะเป็นกรรมแหละครับ  พ่อของเหี้ยนเต้ก็บ้าขันที(คงจะเป็นตุ๊ดแอบๆด้วย)จนบ้านเมืองวุ่นวายไปหมด จะหวังผลเลิศกับกับเหี้ยนเต้ที่เป็นลูกของเลนเต้คงไม่ได้ แค่เรื่องนี้เรื่องเดียวก็ไม่ควรให้เล่าปี่เป็นพระเอกร๊อก คิก คิก

คงได้เจอคอเดียวกันสักทีแล้ว ""คุณชายกั่งเล้ง"""

เรือจ้างกลางไพร
จะรักและซื่อสัตย์ต่อลูกโม่ S&W ตลอดไปชั่วฟ้าดินสลาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #19 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 02:11:34 PM »

สามก๊กนี่อยู่ในวิถีชีวิตชาวจีนอย่างลึกซึ้ง  ตัวอย่างเช่นอาอี๊ผมต้องขับรถออกไปส่งสินค้าให้ลูกค้าที่ไปรษณีย์เองเพราะคนอื่นไม่ว่างกันหมดแกก็พูดคำพังเพยจีนว่า "เลียวฮัวต้องต้องขึ้นม้าถือทวนออกรบแล้ว"   คิก คิก คิก คิก  อันว่าเลียวฮัวนี้เป็นคนจูงม้าของกวนอูครับ  ในช่วงเวลาท้ายๆของแผ่นดินจ๊กก๊ก(ฝ่ายเล่าปี่)หลังจากที่ขงเบ้งตายแล้วขุนพลก็ร่อยหลอไปจนหมด ก็ขงเบ้งเล่นยกทัพไปปราบฝ่ายวุยก๊กตั้ง 7 ครั้ง (แต่ไม่สำเร็จ)  ทรัพยากรทั้งหลายแหล่หายเกลี้ยง คนเก่งๆ กวนอูเดียวหุยจูล่งพร้อมลูกๆพากันถูกฆ่าตายบ้างป่วยตายบ้าง ตายกันจนหมดจนสิ้น เหลือแต่เกียงอุย  สุดท้ายเมื่อขาดขุนพลจริงๆก็เกณฑ์ให้เลียวฮัวแต่งเกราะถือทวนขึ้นม้าออกรบ ซึ่งในตอนต้นๆเลียวฮัวไม่มีบทบาทอันใดเป็นแค่คนจูงม้าของกวนอูเท่านั้น

There are experienced shooters who are just die-hard fans of revolvers. They do practice regularly and have had plenty of training, and for whatever reason they just prefer revolvers over semi-autos. And for the record, no, not all of them are dudes with gray hair.
naylex
Sr. Member

คะแนน 72

« ตอบ #20 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 02:58:58 PM »

คำทำนายของผู้โพกผ้าเหลืองถูก
แต่ ผู้โพกผ้าเหลือง แปลความหมายผิด

จ๊กต้องถึงกาลสิ้นสูญ แม้ขุนพล ก็ไม่มีให้เรียกใช้

ขงเบ้งมิใช้ไม่รู้ คำทำนายนี้
เพราะรู้ จึงใช้ทุกวิถีทาง เอาเกียงอุยมาเป็นฝ่ายตน

ถึงยอมทน บุกวุย ไม่หยุดหย่อน

มีแต่รวมแผ่นดินเป็นบึกแผ่น
จึงเป็นทางรอดเดียว ของก๊กเล่า...

น่าเสียดาย น่าเสียดาย

วุธ อุดร -รักในหลวง~
เชื่อเขา เราเจริญ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 198

« ตอบ #21 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 03:49:42 PM »

ผมว่าขงเบ้งเป็นพระเอก Grin

ลูกต้นแม่น้ำเจ้าพระยา  มาติดปลาร้าอยู่อุดร
naylex
Sr. Member

คะแนน 72

« ตอบ #22 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 04:06:15 PM »

ผมว่าขงเบ้งเป็นพระเอก Grin
ขงเบ้งมีปัญญา แต่ซื่อตรงเกินไป

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 652

« ตอบ #23 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 04:44:42 PM »

Cheesy Cheesyน่าเสียดายอะไรครับถ้าขงเบ้งชนะฮ่องเต้เอ๋อเล่าเสี้ยนก็จะได้ครองแผ่นดิน  แล้วขงเบ้งก็เป็นคนอายุสั้นนะครับ 51ปีก็ตายแล้ว  ทีนี้แผ่นดินก็จะเป็นกลียุคอีก เพราะเล่าเสี้ยนเรียกขันทีเป็นพ่อนะครับ   แต่ถ้าเป็นกรณีที่ขงเบ้งรัฐประหาร-สำเร็จโทษเล่าเสี้ยนแล้ว แล้วปราบดาภิเษกขึ้นครองราชเองอย่างนี้น่าเสียดาย  ผมนึกไม่ออกว่าถ้าให้ขงเบ้งครองแผ่นดินจีนทั้งหมดแล้วจะสงบร่มเย็นสู้ถังไทจงได้ไหม

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 09:31:53 PM »

ผมชอบ จูล่ง รบจนตัวตาย มีนายคนเดียว
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4087

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #25 เมื่อ: ตุลาคม 03, 2011, 10:25:29 PM »

ผมชอบ จูล่ง รบจนตัวตาย มีนายคนเดียว

ชอบเหมือนกัน ครับ  แต่จูล่ง แก่ตายตามอายุขัย  ครับ.  Grin

naylex
Sr. Member

คะแนน 72

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 08:12:15 AM »

Cheesy Cheesyน่าเสียดายอะไรครับถ้าขงเบ้งชนะฮ่องเต้เอ๋อเล่าเสี้ยนก็จะได้ครองแผ่นดิน  แล้วขงเบ้งก็เป็นคนอายุสั้นนะครับ 51ปีก็ตายแล้ว  ทีนี้แผ่นดินก็จะเป็นกลียุคอีก เพราะเล่าเสี้ยนเรียกขันทีเป็นพ่อนะครับ   แต่ถ้าเป็นกรณีที่ขงเบ้งรัฐประหาร-สำเร็จโทษเล่าเสี้ยนแล้ว แล้วปราบดาภิเษกขึ้นครองราชเองอย่างนี้น่าเสียดาย  ผมนึกไม่ออกว่าถ้าให้ขงเบ้งครองแผ่นดินจีนทั้งหมดแล้วจะสงบร่มเย็นสู้ถังไทจงได้ไหม
ถังไท่จง เป็นฮ่องเต้ที่ดี เพราะมีขุนนางดี
ส่วนใหญ่ เมื่อตั้งราชวงศ์ใหม่ๆ ฮ่องเต้มักปรีชาสามารถ ขุนนางก็เก่งกาจซื่อตรง

จำไม่ผิด คำกล่าว "น้ำลอยเรือได้  ก็จมเรือได้"  ก็มาจากสมัยของพระองค์ ไหว้ ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 04, 2011, 08:16:56 AM โดย naylex » บันทึกการเข้า

naylex
Sr. Member

คะแนน 72

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 08:13:57 AM »

"ยากไร้ แต่ใช่จะตื่นทอง"

แด่ชาวเสียงสาน "เตียว จู ล่ง"

คารวะด้วยครับ หนึ่งจอก

naylex
Sr. Member

คะแนน 72

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2011, 08:33:55 AM »

ไม่รู้เอามะพร้าวมาขายสวนหรือเปล่า

แต่ขอเล่าสู่กันฟัง สักนิดนะครับ ไหว้ ไหว้

ทวารบาล(เทพเจ้าเฝ้าประตู)

มีเหตุมาจาก ถังไท่จง สุบินร้ายเห็น พระเชษฐา และอนุชา ที่พระองค์สังหาร เมื่อครั้งชิงราชบัลลัง มาทวงชีวิต

แต่เมื่อให้นายพลคู่พระทัย(จำชื่อไม่ได้) ๒ นายมายืนเฝ้า ในราตรีนั้นก็บรรทมด้วยความสำราญ

แต่พอหลายคืนเข้า นายพลหน้าเหี้ยม ขืนอดตาหลับ ขับตานอน ก็มีอาการตาช้ำ หัวหูยุ้งเหยิง พูดจากันไม่ค่อยรู้เรื่อง

พระองค์โปรดให้ช่างวาดภาพนายพลติดประตูแทน ก็ไม่สุบินร้ายอีกเลย

ปัจจุบันจะเห็นบ้านของพี่น้องชาวจีน มีรูปทวารบาลติดอยู่บานประตูบ้าน น่าจะสืบเนื่องจากสมัยของ ถั่งไท่จงฮ่องเต้ นี้เอง

อ่านมาอีกทีครับ ไม่รู้จริงหรือเปล่า อิอิ ไหว้ ไหว้ ไหว้

nef รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 77

« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 12:54:39 AM »

ไม่รู้เอามะพร้าวมาขายสวนหรือเปล่า

แต่ขอเล่าสู่กันฟัง สักนิดนะครับ ไหว้ ไหว้

ทวารบาล(เทพเจ้าเฝ้าประตู)

มีเหตุมาจาก ถังไท่จง สุบินร้ายเห็น พระเชษฐา และอนุชา ที่พระองค์สังหาร เมื่อครั้งชิงราชบัลลัง มาทวงชีวิต

แต่เมื่อให้นายพลคู่พระทัย(จำชื่อไม่ได้) ๒ นายมายืนเฝ้า ในราตรีนั้นก็บรรทมด้วยความสำราญ

แต่พอหลายคืนเข้า นายพลหน้าเหี้ยม ขืนอดตาหลับ ขับตานอน ก็มีอาการตาช้ำ หัวหูยุ้งเหยิง พูดจากันไม่ค่อยรู้เรื่อง

พระองค์โปรดให้ช่างวาดภาพนายพลติดประตูแทน ก็ไม่สุบินร้ายอีกเลย

ปัจจุบันจะเห็นบ้านของพี่น้องชาวจีน มีรูปทวารบาลติดอยู่บานประตูบ้าน น่าจะสืบเนื่องจากสมัยของ ถั่งไท่จงฮ่องเต้ นี้เอง

อ่านมาอีกทีครับ ไม่รู้จริงหรือเปล่า อิอิ ไหว้ ไหว้ ไหว้
แฟนตั๋วจริงดู้นิครับ เยี่ยม Grin

ของผมก็แฟนตั๋วจริงเหมือนกั่น....................................................................................... คิก คิกแฟนตั๋วจริงนวลนาง  คิก คิก ขอสูมาตวยเด้อครับอ้าย  เอาม้วนๆ คิก คิก ไหว้  แล้วตกลงไผเน็ดสุดในหมู่ละครับ Huh ไหว้
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์