๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 05:07:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Night Vision แนะนำหน่อยครับ  (อ่าน 16985 ครั้ง)
aniki
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 232

สังคมดีไม่มีขาย...ถ้าอยากได้ต้องร่วมสร้าง

« ตอบ #30 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2004, 07:18:51 PM »

กล้องNV ผมได้ความรู้จากพี่เจษนี่แหละครับ Grin  ทีแรกกะรบกวนพี่เขาแล้ว
พอดีเพื่อนเมียผมทำงานที่เมกามา  เลยฝากเขาซื้อให้อันหนึง แบบครอบหัวของมือสอง
ผมลองเอามาใช้  ผมปรากฏว่ามันไม่จอยครับ  คือใส่แล้วเดินไปเดินมา  ปวดหัว คลื่นใส้
แบบคนเมารถ Grin  ลองหลายครั้งเป็นทุกทีเลยขายไป    ข้อระวังเวลาใส่เล่นในบ้าน  เมียผมไม่รู้เดินเข้ามาเปิดไฟ  ยังกะโดนฟ้าผ่าเลยครับ Grin

ขอคืนคุณสู่แผ่นดิน  รักในหลวง
เสนัด...
............
Sr. Member

คะแนน 4

ลั่นไก 1911

« ตอบ #31 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2004, 07:30:00 PM »

พี่ เจษ ครับ โดดร่มสนุกดีครับ มีshotอื่นอีกเปล่าครับ โดดสูงเท่าไรครับ Grin Grin Grin

คนเรามีชีวิตอยู่ได้แค่ สองหมื่นกว่าวัน อย่าปล่อยชีวิตให้.............
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #32 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2004, 10:14:45 PM »

เสื้อเกราะ นี่ขอได้ด้วย เหรอครับ

พลเรื่อนนะครับ ขอได้ไหม Grin

ขออนุญาตได้ครับ  ปลัดกระทรวงกลาโหมเป็นผู้ออกใบอนุญาต  หน่วยงานธุรการคือ กองควบคุมยุทธภัณฑ์และพัฒนาอุตสาหกรรม  กรมการอุตสาหกรรมทหาร   อยู่แถวสี่แยกเกียกกาย
คุณสมบัติก็คล้าย ๆ กับปืนคือ
มาตรา 16 ห้ามมิให้ออกใบอนุญาตตามความในหมวดนี้แก่
(1) บุคคลซึ่งเคยได้รับโทษจำคุกโดยคำพิพากษาถึงที่สุดให้จำคุกสำหรับความผิดตามประมวลกฎหมายอาญามาตราใดมาตราหนึ่ง ดังต่อไปนี้
(ก) มาตรา 107 ถึงมาตรา 129 มาตรา 138 มาตรา 139 มาตรา 209 ถึงมาตรา 216 มาตรา 288 มาตรา 289 มาตรา 335 ถึง
มาตรา 337 มาตรา 339 ถึงมาตรา 340 ตรี
(ข) มาตรา 295 ถึงมาตรา 298 และพ้นโทษยังไม่เกินห้าปีนับแต่วันพ้นโทษถึงวันยื่นคำขอใบอนุญาต เว้นแต่ในกรณีความผิดที่กระทำด้วยความจำเป็น หรือเพื่อเป็นการป้องกันโดยชอบด้วยกฎหมาย หรือโดยบันดาลโทสะ
(2) บุคคลซึ่งเคยได้รับโทษจำคุกโดยคำพิพากษาถึงที่สุดให้จำคุกสำหรับความผิดตามพระราชบัญญัติควบคุมยุทธภัณฑ์ พุทธศักราช 2476 หรือพระราชบัญญัตินี้
(3) บุคคลซึ่งเคยได้รับโทษจำคุกโดยคำพิพากษาถึงที่สุดให้จำคุกตั้งแต่สองครั้งขึ้นไปในระหว่างห้าปีนับย้อนขึ้นไปจากวันยื่นคำขอสำหรับความผิดอย่างอื่นนอกจากที่บัญญัติไว้ใน (1) เว้นแต่ความผิดที่ได้กระทำโดยประมาทหรือความผิดลหุโทษ
(4) บุคคลซึ่งยังไม่บรรลุนิติภาวะ
(5) บุคคลซึ่งเป็นคนไร้ความสามารถหรือเป็นคนเสมือนไร้ความสามารถหรือเป็นคนวิกลจริต
(6) บุคคลซึ่งไม่มีอาชีพและรายได้
(7) บุคคลซึ่งไม่มีที่อยู่เป็นหลักแหล่ง หรือ
(Cool บุคคลซึ่งมีความประพฤติชั่วอย่างร้ายแรงอันอาจกระทบกระเทือนถึงความสงบเรียบร้อยของประชาชน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: ตุลาคม 06, 2004, 10:21:44 PM »

พี่ เจษ ครับ โดดร่มสนุกดีครับ มีshotอื่นอีกเปล่าครับ โดดสูงเท่าไรครับ Grin Grin Grin
http--www.wwiiadt.com-images-DoorShot1.mpeg
http--www.wwiiadt.com-images-AllOK.mpeg
http--www.wwiiadt.com-images-ChasePlaneShot.mpeg
skajy
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 10, 2006, 09:31:16 PM »

ขอดึงกระทู้นี้ขึ้นมาถามเพิ่มนะครับ
night vision แบบติดปืนนี่นับเป็นยุทธภัณฑ์ทหารด้วยไหมครับ
ถ้าเป็นแล้วประชาชนจะขออณุญาติได้หรือเปล่า ถ้าไม่เป็นบุคคลต้องห้ามตามกฏหมาย
แล้วต้องเส้นเจ้าที่เจ้าทางเหมือนขอ ป.3 หรือเปล่าครับ
Tontakarn รักในหลวง
วัตถุสร้างความเท่าเทียมของมนุษย์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2007, 08:46:00 AM »

นี่เลยครับ Night Vision ส่วนตัวผม .. ไม่ผิดกฏหมายด้วย ..
 Grin Grin Grin Grin

การใช้กำลังแก้ปัญหามิใช่ทางออกที่ดี ควรใช้ "สติ" สิแน่นอน

vichai01++รักในหลวง++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 111

« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2007, 12:56:45 PM »

Night Vision เป็นยุทธภัณฑ์ ตาม พ.ร.บ.ควบคุมยุทธภัณฑ์ พ.ศ.2530 นะครับ ใครชอบกินอะไรสั่งเสียไว้ด้วย ตอนไปเยี่ยม ผมจะได้ส่งข้าวส่งน้ำให้ถูกตามรสนิยมของแต่ละท่าน

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินง่า...อ่านกระทู้มาเรื่อยๆ กำลังเคลิ้มเชียวครับท่านผู้การ.. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คาถาป้องกันภัยพิบัติทั้งปวง
ปะโตเมตัง ปะระชิวินัง สุขะโต จุติ
จิตะเมตะ นิพพานัง สุขะโตจุติ
uthen
คนเราเกิดมาล้วนย่อมแตกต่าง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #37 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2007, 01:11:35 PM »

ศูนย์ night vision หรือ Night sight ปัจจุบันจะเป็นศูนย์ ทริเตี้ยมครับ มองเห็นชัดเจนในที่มืดโดยไม่ต้องอาศัยแสงสว่างเหมือนพรายน้ำบนนาฬิกา แต่คุณสมบัติการเรืองแสงจะค่อยๆเสื่อมไปเรื่อยๆนะครับ ผมใช้อยู่ใน SP-01 สว่างมากครับในที่มืด ผมดูในเว็บมีขายเยอะนะครับ คุณใช้ปืนอะไรหละครับ
Jade
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 2

อ้วน..เครียด..กินข้าว..

« ตอบ #38 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2007, 01:26:36 PM »

ศูนย์ night vision หรือ Night sight ปัจจุบันจะเป็นศูนย์ ทริเตี้ยมครับ มองเห็นชัดเจนในที่มืดโดยไม่ต้องอาศัยแสงสว่างเหมือนพรายน้ำบนนาฬิกา แต่คุณสมบัติการเรืองแสงจะค่อยๆเสื่อมไปเรื่อยๆนะครับ ผมใช้อยู่ใน SP-01 สว่างมากครับในที่มืด ผมดูในเว็บมีขายเยอะนะครับ คุณใช้ปืนอะไรหละครับ

ตกใจ.. Night Vision กับ Night Sight มันคนละเรื่องกันนะครับท่าน

Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2007, 01:59:45 PM »

ศูนย์กล้อง กลางคืน
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #40 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2007, 02:09:28 PM »

ตัวเบิ้มเลยครับ

หนักสักเท่าไหร่ครับ ผู้การสุพินท์

ติดอย่างนี้ ต้องแบบประจำที่ ไม่ต้องถอดเปลี่ยนเลยหรือเปล่าครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #41 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2007, 02:13:24 PM »

ตัวเบิ้มเลยครับ
หนักสักเท่าไหร่ครับ ผู้การสุพินท์
ติดอย่างนี้ ต้องแบบประจำที่ ไม่ต้องถอดเปลี่ยนเลยหรือเปล่าครับ

ถอดเปลี่ยนได้  ยึดกับรางพิคาไทนี่ ทั่วไป
น้ำหนักราว 1.5 กก. เป็นกล้องสำหรับปืน.50 มี BDC ปรับตามวิถีกระสุนจนถึง 600 ม. (เส้นเล็งในกล้อง ยังเล็งเผื่อได้ที่ 700-1,000 ม.)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1630

« ตอบ #42 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2007, 02:43:42 PM »

ขอบคุณครับ....

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
nan 1111
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #43 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 11:49:26 AM »

หาซื้อได้ที่ใหนบ้างครับ แบบติดปืนครับ
nan 1111
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #44 เมื่อ: สิงหาคม 21, 2007, 11:51:58 AM »

ต้องการซื้อแบบติดปืนครับ หาซือได้ที่ใหน ราคาประมาณเท่าไรครับ
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์