๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 28, 2024, 04:23:05 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ราคาเหล้าเก่า  (อ่าน 14849 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 09:01:36 AM »

อยากทราบว่าเหล้าเก่าพวก VSOP เนี่ย มันมีราคากลางเปล่าคะ แล้วจะเช็คราคาได้ที่ไหน ยิ้มีเลศนัย

ตรงข้าม ดิ เอมโพเรียม มีร้านรับซื้อเหล้าเก่าอยู่ โอลองแวะๆถามดู

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3701

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 09:29:11 AM »

อยากทราบว่าเหล้าเก่าพวก VSOP เนี่ย มันมีราคากลางเปล่าคะ แล้วจะเช็คราคาได้ที่ไหน ยิ้มีเลศนัย

ตรงข้าม ดิ เอมโพเรียม มีร้านรับซื้อเหล้าเก่าอยู่ โอลองแวะๆถามดู
บ๊ะ ผู้เชี่ยวชาญมาตอบแร๊ะ มีสาระ ต้องให้คะแนนหน่อย

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 09:46:12 AM »

ผมเคยใด้ลอง แม่โขง  อายุ  21  ปี   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ตอนอายุ ๒๐ เศษๆ ผมไปเจอร้านเหล้าในของชำ... เป็นเหล้าตั้งโชว์... ยี่ห้อแสงทิพย์... ก่าจนฉลากซีด... น้ำเหล้าออกใสๆ ผมเลยขอซื้อเขามา... เจ้าของก็ดีใจลดให้สิบบาท.... Grin Grin Grin

...เอามาแบ่งเพื่อนๆ กิน... เกือบทุกคนบอกว่าทำไมแสงทิพย์กลมนี้มันนุ่มจัง... Grin Grin Grin

...ตอนนี้ผมไม่ชอบเหล้าสีแล้วครับ... คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 10:16:30 AM »

แต๊งกิ้วจ้า เดี๋ยวให้โบเอารูปให้ร้านเค้าตีราคาให้ดีกว่า แต่สงสัยจะเป็นช่วงอาทิตย์หน้า Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
kengx (นิยมความรุนแรงชั่วคราว)
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 06:11:43 PM »

ถ้าเป็นเหล้าทั่วไป เก็บนานไปรสชาติจืดครับ ผมเคยชิมแม่โขง อายุ10 กว่าปี ที่บอกว่านุ่ม คือมันจืดและแออลฮอล์ระเหยไปหมด
ถ้าเป็นเหล้าดีมากมากแพงมากมาก ที่ปากขวดต้องปิดด้วยไขหรือครั่ง ผมเคยเห็นขวดเป็นแสน ทำมาเฉพาะไม่ใช่ผลิตแบบเยอะ ๆ
แต่ไม่มีวาสนาได้ชิม

แต่ไม่ว่าแบบไหน ก็มีคนสะสมเหล้าเก่าครับ ของสะสมกับของกินเป็นคนละเรื่องกัน

โลกทุกวัน อยู่ในขั้น กลียุค
ที่เบิกบุก เร็วรุด ถึงจุดสลาย
จนสิ้นสุด มนุษยธรรม ด่ำอบาย
เพราะเห็นกง –จักรร้าย เป็นดอกบัว ฯ
ท่านพุทธทาส
BalTaZA
อนาถจิตตลอด ศก.
Sr. Member

คะแนน 84

ปืนเมียเท่านั้น กำ...

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 08:16:11 PM »

ง่ายๆ ราคาถูก    กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15861

No justice No peace

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 10:11:45 PM »

แต๊งกิ้วจ้า เดี๋ยวให้โบเอารูปให้ร้านเค้าตีราคาให้ดีกว่า แต่สงสัยจะเป็นช่วงอาทิตย์หน้า Cheesy

็Ha Ha Ha  ฮา  พี่โอ  คนสวย ของยาย  ฮา

ถ้าลำบาก   ก็ส่งมาให้ยาย  "ล้างปาก"  ตอนเย็น ก็ได้น๊ะคร๊า  ฮา
ส่วนค่าส่ง   ยายออกเองก็ได้  ไม่ "กวน"  พี่โอ คนสวย หรอกคร๊า  ฮา

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
ต.แม่สาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 28, 2011, 10:37:25 PM »

เหล้าในขวดแก้ว ไม่เหมือนเหล้าที่บ่มในถังไม้โอ๊ค ครับเจ้ ยิ่งนานไปยิ่งไม่อร่อย ไม่หอม ยิ่งเจ้าขวานหงาย เสียดายของครับเจ้ คราวหน้าได้มาปุ๊บต้องทำลายปั้บเลยครับ

ถ้าเจ้ไม่เชื่อ หิ้วมาเชียงใหม่ เปิดชิมพิสูจน์ด้วยกันเลยครับ ฮิ ฮิ ฮิ

เคยอ่านในเว็บไหนก็ไม่รู้นานมาแล้ว เค้าบอกว่าพวกวิสกี้ หากอยู่ในขวดแก้วแล้ว ยิ่งนานยิ่งไม่หอม ไม่ได้ราคานัก ให้รีบๆกินๆไป
ต่างจากพวก คอนยัค ที่จะยิ่งนานยิ่งมีราคา อ่ะค่ะ แต่ก็ไม่ทราบว่าจริงเท็จประการใดนะคะ ยิ้มีเลศนัย

ปลายปีนี้กะว่าจะขับรถไปเชียงใหม่ และช่วงปีหน้ามีไปอีก2-3ครั้งอ่ะค่ะ แต่โอไม่ดื่มแล้วเนี่ยอ่ะสิคะ ไปนั่งดูเค้าดื่มกันเนี่ย...มันหงอยๆไงไม่รู้ Grin

ยินดีต้อนรับครับ

ผู้ใดทำใจให้เป็นกลางได้ ผู้นั้นจะพ้นจากความทุกข์ทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 12:32:00 AM »

็Ha Ha Ha  ฮา  พี่โอ  คนสวย ของยาย  ฮา

ถ้าลำบาก   ก็ส่งมาให้ยาย  "ล้างปาก"  ตอนเย็น ก็ได้น๊ะคร๊า  ฮา
ส่วนค่าส่ง   ยายออกเองก็ได้  ไม่ "กวน"  พี่โอ คนสวย หรอกคร๊า  ฮา

สำหรับยายคนสวย ไปส่งให้ถึงที่เลยค่ะ จูบบบบ จูบบบบ

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 12:33:03 AM »

เหล้าในขวดแก้ว ไม่เหมือนเหล้าที่บ่มในถังไม้โอ๊ค ครับเจ้ ยิ่งนานไปยิ่งไม่อร่อย ไม่หอม ยิ่งเจ้าขวานหงาย เสียดายของครับเจ้ คราวหน้าได้มาปุ๊บต้องทำลายปั้บเลยครับ

ถ้าเจ้ไม่เชื่อ หิ้วมาเชียงใหม่ เปิดชิมพิสูจน์ด้วยกันเลยครับ ฮิ ฮิ ฮิ

เคยอ่านในเว็บไหนก็ไม่รู้นานมาแล้ว เค้าบอกว่าพวกวิสกี้ หากอยู่ในขวดแก้วแล้ว ยิ่งนานยิ่งไม่หอม ไม่ได้ราคานัก ให้รีบๆกินๆไป
ต่างจากพวก คอนยัค ที่จะยิ่งนานยิ่งมีราคา อ่ะค่ะ แต่ก็ไม่ทราบว่าจริงเท็จประการใดนะคะ ยิ้มีเลศนัย

ปลายปีนี้กะว่าจะขับรถไปเชียงใหม่ และช่วงปีหน้ามีไปอีก2-3ครั้งอ่ะค่ะ แต่โอไม่ดื่มแล้วเนี่ยอ่ะสิคะ ไปนั่งดูเค้าดื่มกันเนี่ย...มันหงอยๆไงไม่รู้ Grin

ยินดีต้อนรับครับ

ไหว้ หลงรัก

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 29, 2011, 12:38:58 AM »

เคยอ่านข่าว จะมีพวกรับซื้อเหล้าแพงๆนะครับ มีข้าราชการระดับสูงท่านหนึ่ง เกษียณอายุ แกไม่ดื่มเหล้า แต่มีคนเอามาให้ตลอดในโอกาสต่างๆในตอนรับราชการ เก็บไว้เป็นห้องเลย เลยขายไป ได้หลายแสนบาทรึเปล่าจำไม่ได้ครับ หรือถึงหลักล้านนี่ละครับเจ๊โอ  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #26 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 07:14:37 AM »

ผมเคยใด้ลอง แม่โขง  อายุ  21  ปี   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

พี่ชายก็เคยลองแม่โขงที่เก่ามากๆ เค้าบอกว่ามันนุ่มมมมมมมมอ่ะค่ะ Cheesy

กลิ่นแปลกๆ นุ่มจนเลี่ยน ผมว่าไม่ได้เรื่องหรอกครับ Cheesy

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #27 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 10:13:31 AM »

แม่โขงเก่าก็แซ่บครับ

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #28 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 10:18:09 AM »

ตอนนี้  กะลังหาทางเอา  กวางทอง  ขึ้นจากบ่อ  ที่อ.ควนเนียง  พ่อเพื่อน  ซีลปากขวดอย่างดีแล้วโยนทิ้งบ่อ  มา  30  ปี

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #29 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2011, 10:34:34 AM »

ตอนนี้  กะลังหาทางเอา  กวางทอง  ขึ้นจากบ่อ  ที่อ.ควนเนียง  พ่อเพื่อน  ซีลปากขวดอย่างดีแล้วโยนทิ้งบ่อ  มา  30  ปี

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

แถว สถานีรถไฟ มีร้านนึงครับ มีเหล้าเก่า ขาย เพียบเลย   เยี่ยม
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์