๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 05:03:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18 19
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รวมใจช่วยภัยน้ำท่วม อาทิตย์ที่ 2 ตุลาคม นี้ ที่สนามยิงปืนบางบัวทอง  (อ่าน 45482 ครั้ง)
M.Suchat
ผูกมิตร ดีกว่าสร้างศัตรู
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #240 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2011, 10:40:54 PM »

โอ้โห เยี่ยมมาก

ภาพ พร้อมคำบรรยาย เหมือนได้ไปด้วยเลย หลงรัก

ขอบคุณครับ เยี่ยม
[/quote

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
ruangsak
Jr. Member
**

คะแนน 3

« ตอบ #241 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 10:25:27 AM »

เสียดายจังไม่ได้ไปด้วย เพราะน้ำ้เหลือ2นิ้วก็จะล้นกำแพงร้านแล้ว ต้องเสริมด่วนครับ  ไหว้
Auan_ลูกกระจาย
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #242 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 12:36:17 PM »

ภาพ พร้อมคำบรรยาย เหมือนได้ไปด้วยเลย หลงรัก

พี่แอ๊ด ไปด้วย พี่โจ ขาขาวมากพี่ คิก คิก
แอ๊ด('-')รักในหลวง
ชาว อวป
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #243 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 05:08:21 PM »

ไหว้  ขอบพระคุณครับเฮีย  ไหว้   
ชาว อวป
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #244 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2011, 05:12:17 PM »

พี่แอ๊ด ไปด้วย พี่โจ ขาขาวมากพี่ คิก คิก
ไหว้    นานๆๆๆๆๆ จะ โชว์ ความขาว ซะที เสี่ยอ้วน คิดไรอยู่เนี่ย ยิ้มีเลศนัย
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #245 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 10:40:38 AM »

ไหว้    นานๆๆๆๆๆ จะ โชว์ ความขาว ซะที เสี่ยอ้วน คิดไรอยู่เนี่ย ยิ้มีเลศนัย
กางเกงก็เพิ่งจะตัดขา555 คิก คิกคิดตอนพี่ชวนไปสวนเกษตรอ่ะ
ชาว อวป
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #246 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2011, 11:11:44 AM »

ไหว้

กางเกงก็เพิ่งจะตัดขา555 คิก คิกคิดตอนพี่ชวนไปสวนเกษตรอ่ะ
ไหว้ อ่าเพิ่งตัดในรถเรย หัวเราะร่าน้ำตาริน แหม สังเกต ละเอียดทุเม็ดเชียว  ขำก๊าก
chakrit
ลุงใหญ่ยะนานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #247 เมื่อ: ตุลาคม 16, 2011, 11:34:43 PM »

เป็นหว่งทุกคนครับ บ้านใครน้ำท่วมบ้าง
ชาว อวป
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #248 เมื่อ: ตุลาคม 17, 2011, 11:49:37 AM »

ไหว้ กราบขอบพระคุณ โกอ้นมากมายครับ ที่เป็นห่วง ขออนุญาติตอบแทนทุกท่านที่ไม่สะดวก มาตอบ เพราะหลายท่านต้องประสบ อุทกภัยที่คาดไม่ถึง   แต่ยังได้รับความเป็นห่วง จาก พี่ๆน้องๆทางใต้และทางเหนือ  อาจทำให้กิจกรรมต้องยกเลิกไปโดยปริยาย ไหนจะต้องฟื้นฟูหลังนํ้าท่วมอีก กำลังใจ ก็เป็นสิ่ง    ที่สำคัญอย่างนึงครับ.......ส่วนท่านอื่นก็เข้าใจว่าไม่ได้นิ่งดูดายพร้อมที่จะช่วยเหลือ เยี่ยม  แต่....ก็ยังวางใจไม่ได้ครับ ฝนตกทุกวันเลย นํ้าก็ยังหนุนรายวัน     ยังต้องตามข่าวสถานการณ์รายชั่วโมง ได้อานิสงฆ์ จากในเวปนี่หละครับ ห้องหลังแนวยิง เครดิตท่านวัฒน์ครับ ไหว้และอีกมากหลายท่านขออภัยที่ไม่ได้    กล่าวถึง บทเรียนนี้ คงจะเตือนพี่น้องชาวไทยได้ในระดับนึงครับ เศร้า   และขอให้พ่อหลวงของเราทรงพระเจริญยิ่งยืนนานด้วยเทอญ ไหว้ ไหว้
chakrit
ลุงใหญ่ยะนานี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 102

« ตอบ #249 เมื่อ: ตุลาคม 18, 2011, 05:20:15 PM »

ไหว้ กราบขอบพระคุณ โกอ้นมากมายครับ ที่เป็นห่วง ขออนุญาติตอบแทนทุกท่านที่ไม่สะดวก มาตอบ เพราะหลายท่านต้องประสบ อุทกภัยที่คาดไม่ถึง   แต่ยังได้รับความเป็นห่วง จาก พี่ๆน้องๆทางใต้และทางเหนือ  อาจทำให้กิจกรรมต้องยกเลิกไปโดยปริยาย ไหนจะต้องฟื้นฟูหลังนํ้าท่วมอีก กำลังใจ ก็เป็นสิ่ง    ที่สำคัญอย่างนึงครับ.......ส่วนท่านอื่นก็เข้าใจว่าไม่ได้นิ่งดูดายพร้อมที่จะช่วยเหลือ เยี่ยม  แต่....ก็ยังวางใจไม่ได้ครับ ฝนตกทุกวันเลย นํ้าก็ยังหนุนรายวัน     ยังต้องตามข่าวสถานการณ์รายชั่วโมง ได้อานิสงฆ์ จากในเวปนี่หละครับ ห้องหลังแนวยิง เครดิตท่านวัฒน์ครับ ไหว้และอีกมากหลายท่านขออภัยที่ไม่ได้    กล่าวถึง บทเรียนนี้ คงจะเตือนพี่น้องชาวไทยได้ในระดับนึงครับ เศร้า   และขอให้พ่อหลวงของเราทรงพระเจริญยิ่งยืนนานด้วยเทอญ ไหว้ ไหว้
รักษาสุขภาพด้วยทุกคน ขอให้น้ำลดไวๆ
lim4,
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

« ตอบ #250 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 08:10:27 AM »

หน้าสนาม(บ้านเฮียตี๋) เอวแล้วครับ.......ท่วมถึงออฟฟิศเฮียตี๋แล้วครับ
   เมื่อคืนต้องไปกู้ร้านในตลาดอีก....ศึกหนักเลย
   โดย พี่แอ๊ด...เอาเครื่องดูดน้ำ+สายยยางไปให้  พร้อมพี่อ้วน  และหนึ่ง (สนามบางบัวทอง)
    เฮียตี๋ บอกตอนนี้ยังพอไหว  เดี๋ยวได้ใช้บริการ สมาชิกแน่ เฮียตี๋บอกให้กินข้าวเยอะๆ Grin

♪♪︻┳一levis007︻┳一♪♪
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 476

...คัง คัง ชิก...

« ตอบ #251 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 09:42:33 AM »

หน้าสนาม(บ้านเฮียตี๋) เอวแล้วครับ.......ท่วมถึงออฟฟิศเฮียตี๋แล้วครับ
   เมื่อคืนต้องไปกู้ร้านในตลาดอีก....ศึกหนักเลย
   โดย พี่แอ๊ด...เอาเครื่องดูดน้ำ+สายยยางไปให้  พร้อมพี่อ้วน  และหนึ่ง (สนามบางบัวทอง)
    เฮียตี๋ บอกตอนนี้ยังพอไหว  เดี๋ยวได้ใช้บริการ สมาชิกแน่ เฮียตี๋บอกให้กินข้าวเยอะๆ Grin
...เป็นกำลังใจให้เฮียตี๋ฝ่าวิกฤตให้ได้นะครับ...

[/url][/url]
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #252 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 11:33:38 AM »

กินผักขมด้วยครับพี่
ถาม: เฮียครับต้องการอะไรเพิ่มครับ
ตอบ: บุหรี่ 2 ซอง โค๊ก 1 ขวด จัดไป
ต้องขอบคุณพี่แอ๊ดอย่างแรง จัดปั้มน้ำตอน4 ทุ่ม ไม่รู้ใช้อะไรเคาะประตูร้าน เจ้าของร้านยอมเปิดร้าน พี่แอ๊ดจะจัดเรือไปช่วยโทรไปปรึกษาพี่โจอี้ด้วย พี่โจก็พยายามติดต่อเฮียให้เบอร์พี่โดดมาจนติดต่อกับเฮียได้  เยี่ยม
น้องหนึ่ง:จัดไฟฉาย รอเฮียอยู่บางใหญ่ 1 ทุ่มติดต่อเฮียไม่ได้ เป็นห่วงตัดสินใจขับรถลุยน้ำเอาข้าวผัด 1 กล่องกับไฟฉายไปให้ตอน2ทุ่ม น้ำกำลังขึ้นเลย
พี่เล็ก:โทรประสานตลอด ห่วงทั้งเฮีย และบ้านตัวเอง เพราะยังไม่ปลอดภัย
สรุป : 5 ทุ่มกว่า เฮียขับลุยน้ำออกมารับของ รถก็แผ่นคราสหมด คุยกันสัก 15 นาทีเฮียก็เข้าไปในตลาดต่อ  ไหว้
M.Suchat
ผูกมิตร ดีกว่าสร้างศัตรู
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #253 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 01:31:49 PM »

กินผักขมด้วยครับพี่
ถาม: เฮียครับต้องการอะไรเพิ่มครับ
ตอบ: บุหรี่ 2 ซอง โค๊ก 1 ขวด จัดไป
ต้องขอบคุณพี่แอ๊ดอย่างแรง จัดปั้มน้ำตอน4 ทุ่ม ไม่รู้ใช้อะไรเคาะประตูร้าน เจ้าของร้านยอมเปิดร้าน พี่แอ๊ดจะจัดเรือไปช่วยโทรไปปรึกษาพี่โจอี้ด้วย พี่โจก็พยายามติดต่อเฮียให้เบอร์พี่โดดมาจนติดต่อกับเฮียได้  เยี่ยม
น้องหนึ่ง:จัดไฟฉาย รอเฮียอยู่บางใหญ่ 1 ทุ่มติดต่อเฮียไม่ได้ เป็นห่วงตัดสินใจขับรถลุยน้ำเอาข้าวผัด 1 กล่องกับไฟฉายไปให้ตอน2ทุ่ม น้ำกำลังขึ้นเลย
พี่เล็ก:โทรประสานตลอด ห่วงทั้งเฮีย และบ้านตัวเอง เพราะยังไม่ปลอดภัย
สรุป : 5 ทุ่มกว่า เฮียขับลุยน้ำออกมารับของ รถก็แผ่นคราสหมด คุยกันสัก 15 นาทีเฮียก็เข้าไปในตลาดต่อ  ไหว้

เยี่ยม เยี่ยมเหน...ภาพเลย...พี่อ้วน... เยี่ยม เยี่ยม

ยังงัย...ก็เป็นกำลังใจให้ครับ
ชาว อวป
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #254 เมื่อ: ตุลาคม 19, 2011, 04:43:11 PM »

ไหว้ รบกวนพี่ๆน้องๆ ทุกท่านที่ผ่านมาอ่านตรงนี้ ท่านใดที่นํ้ายังไม่มารบกวนแถวบ้านท่านๆทั้งหลาย  ก็จงได้โปรดระวัง ระไว ด้วยนะครับ ไหว้             จงอย่าได้ ชะล่าใจนะครับ  เรื่องอากาศนี่ก็เหมือนกัน ปีนี้ หิมะอาจตกก็ได้นะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน สองเด้งเรยย   เศร้า คิดมากไปรึเปล่า เครื่องนุ่งห่ม โรคระบาด ยารักษาโรค ฯลฯ แต่โรคระบาดหลังนํ้าท่วมนี่มาแน่นอน ช่วงแล้งเย็น(หน้าหนาว) ก็จะทำให้เชื้อไวรัส แข็งแกร่งขึ้น (ตานี้ก็เป็นบทบาทประจำปีของบริษัทนํ้าเมาแจกผ้าห่มต่อแอบเบียดชาเขียว คิก คิก) ปีนี้อาจเย็นทั่วไทย นานหน่อย เฮ้อ ชาวบ้านตาดำๆต้องเดือดร้อนมากมาย เพราะ นกม เลวๆจริงๆ เศร้า  ถ้ายังไง ก็เตรียมรับมือกับภัยหนาวด้วยนะครับ   Embarrassed สาละวนอยู่กับการรับนํ้า  รับหนาว แล้วโปรดระวังมิจฉาชีพแอบแฝง (วิตกจริตอีก) คิก คิก ด้วยนะครับ  สู้ๆครับ ไหว้
หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18 19
  พิมพ์