๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 08:47:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 23 24 25 [26] 27 28
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ทดสอบกล้องเล็งสำหรับปืนอัดลม  (อ่าน 139089 ครั้ง)
KETAR.22
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 447

EDgun Matador .22Long Bullpup

« ตอบ #375 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 08:01:54 PM »

กล้องชัยนาทเดี๋ยวนี้ก็ใสใช่ย่อยแฮะ  Wink Wink

คงเป็นเพราะควบคุมหรือส่งไปขายที่บริษัท BSA ในประเทศนี่มังครับ เลยผลิตให้ดีขึ้นมาสักหน่อยนึงพี่อู๋  Grin

ที่มา http://www.amazon.com/Tactical-Wheel-8-32x44-Mil-Dot-Mounts/dp/B00B43LD0S

MAXIMA จัดจำหน่ายสุดยอดผลิตภัณฑ์หล่อลื่นและเชื้อเพลิง

http://www.facebook.com/media/set/?set=a.3376275986157.109092.1847077580&type=3#!/photo.php?fbid=3376276426168&set=a.3376275986157.109092.1847077580&type=3&theater
tea365
Full Member

คะแนน 88

« ตอบ #376 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 08:12:33 PM »

ติดต่อคุณจุกไม่ได้มา2วันแล้วครับ อยากได้ท่อบังแสง+ล้อปรับหลาครับ ไหว้
loveice56
Full Member

คะแนน 54

« ตอบ #377 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 08:14:46 PM »

ติดต่อคุณจุกไม่ได้มา2วันแล้วครับ อยากได้ท่อบังแสง+ล้อปรับหลาครับ ไหว้
โทรหายังพี่เต๊ะ
KETAR.22
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 447

EDgun Matador .22Long Bullpup

« ตอบ #378 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 08:25:57 PM »

จุก..ไป..จีน.. ยังไม่กลับรอสักหน่อยครับ  Grin Grin Grin

MAXIMA จัดจำหน่ายสุดยอดผลิตภัณฑ์หล่อลื่นและเชื้อเพลิง

http://www.facebook.com/media/set/?set=a.3376275986157.109092.1847077580&type=3#!/photo.php?fbid=3376276426168&set=a.3376275986157.109092.1847077580&type=3&theater
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #379 เมื่อ: กันยายน 10, 2013, 09:21:18 PM »

ฝากซื้อขนมไม่รู้ได้เปล่า
juggit
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #380 เมื่อ: มกราคม 02, 2014, 05:32:45 PM »

ขอความคิดเห็นหน่อยครับว่า airarms s510 ใส่กล้องหน้าเท่าไรเหมาะสมที่สุดครับ
tongzeed
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #381 เมื่อ: มกราคม 02, 2014, 06:43:54 PM »

44 พอครับพี่ จักรกฤษ 50 ผมว่าใหญ่ไป
tongzeed
Hero Member

คะแนน 120

« ตอบ #382 เมื่อ: มกราคม 02, 2014, 07:25:05 PM »

กล้องชัยนาทเดี๋ยวนี้ก็ใสใช่ย่อยแฮะ  Wink Wink

คงเป็นเพราะควบคุมหรือส่งไปขายที่บริษัท BSA ในประเทศนี่มังครับ เลยผลิตให้ดีขึ้นมาสักหน่อยนึงพี่อู๋  Grin

ที่มา http://www.amazon.com/Tactical-Wheel-8-32x44-Mil-Dot-Mounts/dp/B00B43LD0S

อยากทราบว่ากล้องที่กำลังขยาย20+ ม่ที่น้ำหนักไม่ถึง 500กรัม หรือ 5ขีดบ้างไหมครับ 
cat123
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #383 เมื่อ: สิงหาคม 31, 2014, 07:36:04 PM »

กล้อง บูชแนล ชื้อ pre order หรือ ซื้อ ม.ฮะ ถูกกว่ากันครับ รบกวนตอบที

ซื้อ ม.ฮะ แพงกว่าแน่นอนครับแต่ก็มีสิ่งที่จะได้เพิ่มมาจากซื้อที่ ม.ฮะ คือมีประกันและบริการหลังการขายครับ ถ้าเกิดกล้องมีปัญหาสามารถส่งเครมได้ครับ
....ผมละเหนื่อยกับคำว่าเคลมจริงๆ  ความจริงใจที่ร้านมีต่อลูกค้าไม่ได้ครึ่งหนึ่งของคำโฆษณาขายสินค้าเลยครับ ไม่ว่าจะในเว็ปฯ ในหนังสือ อวป...  บุชแนลแบนเนอร์ของน้องท่านหนึ่งในก๊วน  ซื้อมาจากร้านที่ว่านี้ปุ๊บก็เอามาติดกับ CZ 455 ด้วยขาสปอร์ตแมทย์  ปรากฎว่าปรับเส้นเล็งให้ตรงกับตำบลกระสุนตกไม่ได้  โดดข้ามไปก็ข้ามมา ซ้ายทีขวาที  ก็ประสานทางโทรศัพท์กับทางร้านขอเคลม  พอกล้องส่งถึงทางร้านปุ๊บก็มี จนท.ของทางร้านโทรสอบถามทางนี้ก็แจ้งอาการตามที่เขียนด้านบน  จนท.ก็ตอบมาว่าปรับไม่เป็นมั๊ง, ขาไม่ได้มาตรฐาน(แล้วขาอะไรจะได้มาตรฐาน เอาอะไรมาวัดมาตรฐานขากล้อง),  ปรับสุดแล้วไม่ไปเพราะรัดขากล้องแน่นไปหรือเปล่า ฯลฯ สารพัดจะพูด  ทางนี้อดรนทนไม่ได้ก็ตอบกลับไปว่าที่ลองกล้องแล้วแจ้งอาการไปขอให้ร้านรับผิดชอบน่ะ  ไม่ใช่คนๆ เดียวทดลอง  แต่เป็นหมู่คณะคนในก๊วนตั้งหลายคนเป็นผู้ที่มีความรู้ความเข้าใจเรื่องกล้องหลายท่าน...สรุปได้ว่า จนท.ที่คุยทางโทรศัพย์ยังไม่ได้ทดลองกล้องแม้แต่น้อยแต่กลับมาพูดโทรศัพย์กับลูกค้าในทำนองบ่ายเบี่ยง  ผ่านไป 2 วัน  ก็มีคนโทรมาหาเจ้าของกล้องแจ้งว่าเป็นเจ้าของร้าน  แจ้งให้ทราบว่ากล้องมีปัญหาจริงๆ เกิดจากสปริงอะไรซักอย่างหนึ่งในกล้องขาดขอซ่อมให้แต่เคลมกล้องตัวใหม่ให้ไม่ได้เนื่องจาก บลาๆๆๆๆ   และขอโทษแทนลูกน้องที่ไม่ได้ตรวจสอบอาการของสินค้าที่มีปัญหาก่อนที่จะโทรศัพท์มาโต้แย้งกับลูกค้า....ที่เล่าให้ฟัง (อ่าน) มาทั้งหมดอยากจะบอกให้ทราบว่า  คำว่าเคลมหมายความว่าอย่างไร  เป็นความหมายเดียวกับคำว่า "ซ่อม" ใช่ไหมครับ....ให้ร้านเก่าแก่แค่ไหน  ร้านใหญ่แค่ไหนก็เลห์เหลี่ยมซิกแซกด้วยกันทั้งนั้น  ไม่มีเปลี่ยนแปลงเลย....          
AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #384 เมื่อ: กันยายน 01, 2014, 06:30:57 PM »

กล้อง บูชแนล ชื้อ pre order หรือ ซื้อ ม.ฮะ ถูกกว่ากันครับ รบกวนตอบที

ซื้อ ม.ฮะ แพงกว่าแน่นอนครับแต่ก็มีสิ่งที่จะได้เพิ่มมาจากซื้อที่ ม.ฮะ คือมีประกันและบริการหลังการขายครับ ถ้าเกิดกล้องมีปัญหาสามารถส่งเครมได้ครับ
....ผมละเหนื่อยกับคำว่าเคลมจริงๆ  ความจริงใจที่ร้านมีต่อลูกค้าไม่ได้ครึ่งหนึ่งของคำโฆษณาขายสินค้าเลยครับ ไม่ว่าจะในเว็ปฯ ในหนังสือ อวป...  บุชแนลแบนเนอร์ของน้องท่านหนึ่งในก๊วน  ซื้อมาจากร้านที่ว่านี้ปุ๊บก็เอามาติดกับ CZ 455 ด้วยขาสปอร์ตแมทย์  ปรากฎว่าปรับเส้นเล็งให้ตรงกับตำบลกระสุนตกไม่ได้  โดดข้ามไปก็ข้ามมา ซ้ายทีขวาที  ก็ประสานทางโทรศัพท์กับทางร้านขอเคลม  พอกล้องส่งถึงทางร้านปุ๊บก็มี จนท.ของทางร้านโทรสอบถามทางนี้ก็แจ้งอาการตามที่เขียนด้านบน  จนท.ก็ตอบมาว่าปรับไม่เป็นมั๊ง, ขาไม่ได้มาตรฐาน(แล้วขาอะไรจะได้มาตรฐาน เอาอะไรมาวัดมาตรฐานขากล้อง),  ปรับสุดแล้วไม่ไปเพราะรัดขากล้องแน่นไปหรือเปล่า ฯลฯ สารพัดจะพูด  ทางนี้อดรนทนไม่ได้ก็ตอบกลับไปว่าที่ลองกล้องแล้วแจ้งอาการไปขอให้ร้านรับผิดชอบน่ะ  ไม่ใช่คนๆ เดียวทดลอง  แต่เป็นหมู่คณะคนในก๊วนตั้งหลายคนเป็นผู้ที่มีความรู้ความเข้าใจเรื่องกล้องหลายท่าน...สรุปได้ว่า จนท.ที่คุยทางโทรศัพย์ยังไม่ได้ทดลองกล้องแม้แต่น้อยแต่กลับมาพูดโทรศัพย์กับลูกค้าในทำนองบ่ายเบี่ยง  ผ่านไป 2 วัน  ก็มีคนโทรมาหาเจ้าของกล้องแจ้งว่าเป็นเจ้าของร้าน  แจ้งให้ทราบว่ากล้องมีปัญหาจริงๆ เกิดจากสปริงอะไรซักอย่างหนึ่งในกล้องขาดขอซ่อมให้แต่เคลมกล้องตัวใหม่ให้ไม่ได้เนื่องจาก บลาๆๆๆๆ   และขอโทษแทนลูกน้องที่ไม่ได้ตรวจสอบอาการของสินค้าที่มีปัญหาก่อนที่จะโทรศัพท์มาโต้แย้งกับลูกค้า....ที่เล่าให้ฟัง (อ่าน) มาทั้งหมดอยากจะบอกให้ทราบว่า  คำว่าเคลมหมายความว่าอย่างไร  เป็นความหมายเดียวกับคำว่า "ซ่อม" ใช่ไหมครับ....ให้ร้านเก่าแก่แค่ไหน  ร้านใหญ่แค่ไหนก็เลห์เหลี่ยมซิกแซกด้วยกันทั้งนั้น  ไม่มีเปลี่ยนแปลงเลย....           

น่าเห็นใจครับเจอเหตุการณ์แบบนี้...

ผมรักในหลวง...ครับ
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #385 เมื่อ: กันยายน 04, 2014, 08:41:52 AM »

ประสบการณ์จากร้านนี้ ... ซื้อ Bushnell AR Optic 2-7x มา 2 ตัว
ตัวแรกติด Edgun Matador
ตัวที่สองติด PWS Summit T3 .22LR

ปรากฎว่า ตัวที่ติด Edgun ไม่มีปัญหากลุ่ม 50 เมตร ลูก JSB 15.89 ขนาดเหรียญสลึง แต่ตาล้ามาก
แต่ตัวที่ติดกับ PWS ยิง 25 เมตร ยิงเร็วสบาย ยิงเนียนๆกลุ่มยังเป็นกลุ่มอยู่ แต่ที่ 50 เมตร ออกคนละทิศละทาง ซ้ายทีขวาที เปลี่ยนคนยิง ผลก็ยังเหมือนเดิมทั้งลูก cci หัวดำ แดง win  Armscore fed. เลยไปบอกร้าน เค้าก็เปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย พอไปลองอีกครั้ง เป๊ะเลย แถมได้กินข้าวฟรีอีกมื้อ เพราะนับ X ชนะ Volq. ไป 2×

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

AJ_6080
พระราม2 กทม.
Hero Member

คะแนน 1600

บารมี-มีได้เพราะความดี...

« ตอบ #386 เมื่อ: กันยายน 04, 2014, 03:10:53 PM »

ประสบการณ์จากร้านนี้ ... ซื้อ Bushnell AR Optic 2-7x มา 2 ตัว
ตัวที่สองติด PWS Summit T3 .22LR

ปรากฎว่า ตัวที่ติด Edgun ไม่มีปัญหากลุ่ม 50 เมตร ลูก JSB 15.89 ขนาดเหรียญสลึง แต่ตาล้ามาก
แต่ตัวที่ติดกับ PWS ยิง 25 เมตร ยิงเร็วสบาย ยิงเนียนๆกลุ่มยังเป็นกลุ่มอยู่ แต่ที่ 50 เมตร ออกคนละทิศละทาง ซ้ายทีขวาที เปลี่ยนคนยิง ผลก็ยังเหมือนเดิมทั้งลูก cci หัวดำ แดง win  Armscore fed. เลยไปบอกร้าน เค้าก็เปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย พอไปลองอีกครั้ง เป๊ะเลย แถมได้กินข้าวฟรีอีกมื้อ เพราะนับ X ชนะ Volq. ไป 2×

พี่ไม่เอาเป้ามาให้น้องๆได้เชยชมบ้างเลยครับ... Cheesy Cheesy

ผมรักในหลวง...ครับ
cat123
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #387 เมื่อ: กันยายน 06, 2014, 05:23:51 PM »

แต่ตัวที่ติดกับ PWS ยิง 25 เมตร ยิงเร็วสบาย ยิงเนียนๆกลุ่มยังเป็นกลุ่มอยู่ แต่ที่ 50 เมตร ออกคนละทิศละทาง ซ้ายทีขวาที เปลี่ยนคนยิง ผลก็ยังเหมือนเดิมทั้งลูก cci หัวดำ แดง win  Armscore fed. เลยไปบอกร้าน เค้าก็เปลี่ยนตัวใหม่ให้เลย พอไปลองอีกครั้ง เป๊ะเลย แถมได้กินข้าวฟรีอีกมื้อ เพราะนับ X ชนะ Volq. ไป 2×
....อาการเดียวกันมีหลายมาตรฐาน  หรือเราเป็นคนต่างจังหวัด  คนบ้านนอก?Huh...
montri.7
Anschutz 2025
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 889

« ตอบ #388 เมื่อ: กันยายน 08, 2014, 04:14:00 AM »

....ผมละเหนื่อยกับคำว่าเคลมจริงๆ  ความจริงใจที่ร้านมีต่อลูกค้าไม่ได้ครึ่งหนึ่งของคำโฆษณาขายสินค้าเลยครับ ไม่ว่าจะในเว็ปฯ ในหนังสือ อวป...  บุชแนลแบนเนอร์ของน้องท่านหนึ่งในก๊วน  ซื้อมาจากร้านที่ว่านี้ปุ๊บก็เอามาติดกับ CZ 455 ด้วยขาสปอร์ตแมทย์  ปรากฎว่าปรับเส้นเล็งให้ตรงกับตำบลกระสุนตกไม่ได้  โดดข้ามไปก็ข้ามมา ซ้ายทีขวาที  ก็ประสานทางโทรศัพท์กับทางร้านขอเคลม  พอกล้องส่งถึงทางร้านปุ๊บก็มี จนท.ของทางร้านโทรสอบถามทางนี้ก็แจ้งอาการตามที่เขียนด้านบน  จนท.ก็ตอบมาว่าปรับไม่เป็นมั๊ง, ขาไม่ได้มาตรฐาน(แล้วขาอะไรจะได้มาตรฐาน เอาอะไรมาวัดมาตรฐานขากล้อง),  ปรับสุดแล้วไม่ไปเพราะรัดขากล้องแน่นไปหรือเปล่า ฯลฯ สารพัดจะพูด  ทางนี้อดรนทนไม่ได้ก็ตอบกลับไปว่าที่ลองกล้องแล้วแจ้งอาการไปขอให้ร้านรับผิดชอบน่ะ  ไม่ใช่คนๆ เดียวทดลอง  แต่เป็นหมู่คณะคนในก๊วนตั้งหลายคนเป็นผู้ที่มีความรู้ความเข้าใจเรื่องกล้องหลายท่าน...สรุปได้ว่า จนท.ที่คุยทางโทรศัพย์ยังไม่ได้ทดลองกล้องแม้แต่น้อยแต่กลับมาพูดโทรศัพย์กับลูกค้าในทำนองบ่ายเบี่ยง  ผ่านไป 2 วัน  ก็มีคนโทรมาหาเจ้าของกล้องแจ้งว่าเป็นเจ้าของร้าน  แจ้งให้ทราบว่ากล้องมีปัญหาจริงๆ เกิดจากสปริงอะไรซักอย่างหนึ่งในกล้องขาดขอซ่อมให้แต่เคลมกล้องตัวใหม่ให้ไม่ได้เนื่องจาก บลาๆๆๆๆ   และขอโทษแทนลูกน้องที่ไม่ได้ตรวจสอบอาการของสินค้าที่มีปัญหาก่อนที่จะโทรศัพท์มาโต้แย้งกับลูกค้า....ที่เล่าให้ฟัง (อ่าน) มาทั้งหมดอยากจะบอกให้ทราบว่า  คำว่าเคลมหมายความว่าอย่างไร  เป็นความหมายเดียวกับคำว่า "ซ่อม" ใช่ไหมครับ....ให้ร้านเก่าแก่แค่ไหน  ร้านใหญ่แค่ไหนก็เลห์เหลี่ยมซิกแซกด้วยกันทั้งนั้น  ไม่มีเปลี่ยนแปลงเลย....          

ครับถ้ากล้องมีปัญหาทางร้านเค้าจะส่งซ่อมให้ครับ เพราะกล้องผมก็เคยมีปัญหาถึงแม้ใช้มานานหลายปีแล้วแต่ทางร้านเค้าก็ส่งซ่อมให้ครับ
 แต่กว่าจะได้กลับมาก็ต้องทำใจกันหน่อยนะครับเพราะใช้เวลานานหลายเดื่อนเหมือนกันแต่ก็ยังดีกว่ากล้องที่เสียแล้วนำกลับมาใช้ไม่ได้หรือไม่มีที่ซ่อมใช่มั้ยครับ
คำว่าเคลมนี้ผมคิดว่าคงจะเหมือนกับรถยนต์นะครับคือเปลียนหรือซ่อมเฉพาะตรงจุดที่เสียน่าจะประมาณนี้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 08, 2014, 09:11:20 AM โดย montri.7 » บันทึกการเข้า

R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 370

« ตอบ #389 เมื่อ: กันยายน 09, 2014, 01:46:16 PM »

ปืนอัดลมดี ๆ นี่สามารถตั้งไกให้เบามาก ๆ ได้แบบปืนยาวลูกเลื่อน .22 รึเปล่าครับ ? (ผมไม่เคยมีปืนลม)
หน้า: 1 ... 23 24 25 [26] 27 28
  พิมพ์