๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 30, 2024, 02:42:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามกันเล่นๆ....  (อ่าน 5633 ครั้ง)
ขวัญชัย - รักในหลวง
Full Member

คะแนน 212

« ตอบ #45 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 05:19:08 PM »

Smiley อยากทราบผลลัพธ์ของ 3 x 12 + 8 / 4 = ?

(3 x 12) + (8 / 4) = 38

(((3 x12) + 8 ) / 4 ) = 11

คำตอบไหนดี?
Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #46 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 05:41:43 PM »

ขออนุญาตตอบสิบเอ็ดครับ

ผมเดาว่ามันต้องเหมือนข้อสอบ เอ็นแน่ ๆ เลย
เช่น

แม่ทัพ พม่าที่ยกทัพมาตีกรุงศรีอยุธยาคือ อะแซหวุ่นกี้ อยากทราบว่า ผู้ช่วยของเค้าคือ

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
Autumn
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 63

« ตอบ #47 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 06:26:25 PM »

ตั้งคำถามให้รัดกุม ให้ไม่มีปัญหา นี่เล่นตั้งคำถามเหมือนสื่อมวลชนบางกลุ่ม

เลยมีปัญหา ว่าตอบเท่าไร เพิ่มอีกนิดเดียว เหมือน ความเห็นที่ 6
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #48 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 07:58:41 PM »

ตั้งคำถามให้รัดกุม ให้ไม่มีปัญหา นี่เล่นตั้งคำถามเหมือนสื่อมวลชนบางกลุ่ม

เลยมีปัญหา ว่าตอบเท่าไร เพิ่มอีกนิดเดียว เหมือน ความเห็นที่ 6

Cheesy ขนาดนั้นเลยหรอครับ ซีเรียสไปหรือเปล่า

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #49 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 08:15:10 PM »

Cheesy ขนาดนั้นเลยหรอครับ ซีเรียสไปหรือเปล่า

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

พ่อน้องนะโม
คิดดี ทำดี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 60

ยิงดี แต่ศรีภรรยาไม่สนับสนุน

« ตอบ #50 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 08:29:07 PM »

เยาะเย้ย เยาะเย้ย

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ฉันเป็นลูกหลานชาวนา ฉันเลือกเกิดไม่ได้ แต่ฉันเลือกที่จะเป็นคนดีของสังคมได้
ที่บ้านฉัน ในหลวงท่านพระราชทานทรัพย์ส่วนพระองค์สร้างตึกในโรงพยาบาล
และท่านพระราชทานชื่อตึกว่า "ตึกพิทักษ์ไทย"
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #51 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 09:47:38 PM »

Smiley อยากทราบผลลัพธ์ของ 3 x 12 + 8 / 4 = ?

ผมตอบ 11  ครับ   Grin ไหว้

ถ้าตามทฤษฎีถ้าไม่มีวงเล็บต้องทำตามลำดับ  x  ÷  +  -  ครับ 

แต่ผมคิดว่าคำถามแบบนี้ไม่น่าจะใช้ทฤษฎี  น่าจะวัดเชาว์ปัญญาหรือวัดส่วนอื่น  เลยคิดแบบเรียงจากซ้ายไปขวาครับ   Grin

ตกลงตอบ ๓๘  ใช่มั้ยครับ  ผมไม่น่าคิดมากเลย  นึกว่าพี่วัฒน์จะมีมุขซะอีก   Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
นายรัก-รักในหลวง-
เลือด สี น้ำ เงิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 203

จงภูมิใจในความเป็นตัวของตัวเอง

« ตอบ #52 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 09:05:31 AM »

ผมตอบ 11  ครับ   Grin ไหว้

ถ้าตามทฤษฎีถ้าไม่มีวงเล็บต้องทำตามลำดับ  x  ÷  +  -  ครับ 

แต่ผมคิดว่าคำถามแบบนี้ไม่น่าจะใช้ทฤษฎี  น่าจะวัดเชาว์ปัญญาหรือวัดส่วนอื่น  เลยคิดแบบเรียงจากซ้ายไปขวาครับ   Grin

ตกลงตอบ ๓๘  ใช่มั้ยครับ  ผมไม่น่าคิดมากเลย  นึกว่าพี่วัฒน์จะมีมุขซะอีก   Grin
ผมก็อยากรู้พอๆ กับพี่พงษ์ อาวัฒน์ อยู่ไหนมาเฉลยด้วย กินไม่ได้นอนไม่หลับแล้ว   Grin Grin Grin Grin Grin

"สี่คนหาม สามคนแห่ หนึ่งคนนั่งแคร่ สองคนพาไป"
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #53 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 10:08:54 AM »

ขอบคุณครับพี่วัฒน์  ไหว้

ผมแอบตอบไว้คือ 38 เย้..... Grin

ตอนเรียนคณิตศาสตร์เกรด 2 ผมได้ไม่บ่อยนัก  จูบบบบ
ถ้าได้ 2 มาก็ดีใจไปเป็นปีล่ะครับ  คิก คิก คิก คิก

+1 ครับ เหมือนผมครับ ถ้าเทอมไหนผมสอบคณิตศาสตร์ได้เกรด 2 กลับบ้านอวดแม่ได้เลยครับ

เพราะส่วนใหญ่ จะได้แต่ 1 .........ฮา  คิก คิก

ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #54 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 02:14:41 PM »

ผมปรินต์คำถาม เอาไปติดหน้าห้องเรียนฟิสิกส์ ของเด็กวิทย์ฯเข้มข้น (ห้องนี้ แต่ละรุ่น เอนท์ติดแพทย์เกินร้อยละเก้าสิบ)

เห็นเด็กตอบถูกกันทุกคน ผมเลยถาม ว่ารู้ได้ไง

เด็กบอก ครูสอนตั้งแต่ ม.ต้น ว่า ถ้าไม่มีวงเล็บ ให้คูณกับหารก่อน แล้วค่อยมาบวกกับลบ จากซ้ายมาขวา

อ้อ... ถึงว่า ทำไมติดหมอกันง่าย
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #55 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 02:44:37 PM »

ตอนเด็กๆ โอตกเลขค่ะ แต่พอเห็นโจทย์ โอตอบ38 Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
วัฒน์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4114

เนรเทศยกโคตรดีกว่านิรโทษยกเข่ง

« ตอบ #56 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 03:08:45 PM »

ตอนเด็กๆ โอตกเลขค่ะ แต่พอเห็นโจทย์ โอตอบ38 Grin

เหตุผลเพราะคำตอบตรงกับรอบเอว  ชิมิ ๆ คิก คิก

ฟ้าและดินไม่เห็นไม่เป็นไร ไม่ได้หวังให้ใครจดจำ
แม้ยากเย็นแค่ไหน ไม่เคยบ่นสักคำ ไม่มีใครจดจำ แต่เราก็ยังภูมิใจ

จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา จะยอมรับโชคชะตาไม่ว่าดีร้าย
ไม่มีใครอยู่ค้ำฟ้า ถึงเวลาก็ต้องไป เหลือไว้แต่คุณงามความดี
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #57 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 03:10:31 PM »

เหตุผลเพราะคำตอบตรงกับรอบเอว  ชิมิ ๆ คิก คิก

หยาบค๊าย หยาบคาย ชิมิ....คุณโอ คิก คิก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6380

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #58 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 03:25:43 PM »

หยาบค๊าย หยาบคาย ชิมิ....คุณโอ คิก คิก คิก คิก

ช่าย ...

นั่นมันอายุตะหาก
คนตัวอ้วน+ผมรักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1057

« ตอบ #59 เมื่อ: กันยายน 15, 2011, 03:28:42 PM »

ไม่ตอบ ไม่รู้ ไม่คิด เพราะจะไปรับลูกกะซื้อนมให้ลูกแล๊วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา
หน้า: 1 2 3 [4] 5
  พิมพ์