๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 06:18:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอความช่วยเหลือครับ เรื่อง เนื้อหาในหนังสือรับรองความประพฤติ  (อ่าน 4176 ครั้ง)
" ต้าร์ เต้อร์ ตี้ มี่ โอ "
" จบชีวิตนักพนันหนุ่ม "
Newbie
*

คะแนน 1

« เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 10:52:24 AM »

ได้ลอง search หา จากคำว่า " หนังสือรับรองความประพฤติ " " ใบรับรองความประพฤติ " จากทั้ง เวบนี้ และ ผมเกิ้ล (กูเกิ้ล) แล้วครับ เหนมีแต่สำหรับ ประชาชน และ ขรก.พลเรือน น่ะครับ อยากทราบตัวอย่างหนังสือรับรองความประพฤติ ของหน่วยงานทหารน่ะครับ ว่า มีเนื้อหา อย่างไรบ้าง ท่านใดพอมีรายละเอียดหรือ link รบกวนหน่อยครับ
เข้าใจว่าใช้หนังสือนำจากหน่วยครับ แต่อยากทราบเนื้อหาในหนังสือครับว่า ควรจะระบุ อย่างไรบ้าง พอเปนแนวทางครับ

จะเสนอ ผู้บังคับบัญชา แล้วครับ ( คิดว่า ได้หนังสือรับรองเสร็จ ก้อไปขอ ป.๓ เลย งบประมาณ ปี ๕๕ ของ ผบ.สส. ที่บ้าน เข้า เดือนหน้าครับ )

ขอขอบพระคุณทุกท่านที่เข้ามาให้ข้อมูล มา ณ ที่นี้ ครับ

" ดีก้อดีจัยหาย  ร้ายก้อมหาโจร "
jongrak52
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 13, 2011, 03:26:42 PM »

เอารูปแบบและดัดแปลงเอกสารเพื่อให้เข้ากับของทางทหาร คิดว่าน่าจะได้นะครับ
ร่างหนังสือเสร็จเอาให้ผู้บังคับบัญชาดูก่อน  เพื่อแก้ไขข้อบกพร่องครับผม
ลองดู  ขอให้สมหวังครับผม
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 11:10:55 AM »

จะซื้อปืนสวัสดิการจากโครงการไหนครับ

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
" ต้าร์ เต้อร์ ตี้ มี่ โอ "
" จบชีวิตนักพนันหนุ่ม "
Newbie
*

คะแนน 1

« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 12:37:34 PM »

เท่าที่ ติดตามตอนนี้ ของ สน.สก. ครับ

ไม่ทราบว่ามีของโครงการอื่นอีกหรือครับ ตอนนี้

แล้วร้านไหนเข้าร่วมโครงการของ สน.สก. บ้างครับ เท่าที่ทราบ มี เวบ Gunsservice และก้อ Swasdikarn ที่ผมเข้าไปชมบ่อยๆ

ท่านใดทราบ เวบ หรือ ร้านค้า (มี โบรชัวร์ด้วยจักเปนพระคุณยิ่ง) รบกวนด้วยนะครับ

ขอบพระคุณมากครับ

" ดีก้อดีจัยหาย  ร้ายก้อมหาโจร "
permsak
Sr. Member

คะแนน 43

« ตอบ #4 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 01:02:24 PM »

เท่าที่ ติดตามตอนนี้ ของ สน.สก. ครับ

ไม่ทราบว่ามีของโครงการอื่นอีกหรือครับ ตอนนี้

แล้วร้านไหนเข้าร่วมโครงการของ สน.สก. บ้างครับ เท่าที่ทราบ มี เวบ Gunsservice และก้อ Swasdikarn ที่ผมเข้าไปชมบ่อยๆ

ท่านใดทราบ เวบ หรือ ร้านค้า (มี โบรชัวร์ด้วยจักเปนพระคุณยิ่ง) รบกวนด้วยนะครับ

ขอบพระคุณมากครับ
ดูที่นี่เลยครับhttp://www.gun.in.th/2010/index.php?topic=41391.0
tungdee
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #5 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 02:32:05 PM »

ที่อำเภอแผนกอาวุธ มีแบบฟรอมอยู่ครับ เอามาพิมพ์ใหม่เป็นหนังสือภายนอกรับรองขอทุกขนาดได้หมดผม 4 บอกแล้ว

ขออนุญาตมี และใช้อาวุธปืนชนิดปืนพกสั้น  ขนาด  .๓๘  นิ้ว  โดยซื้อจากสวัสดิการกรมการปกครอง      เป็นผู้มีคุณสมบัติดังนี้
      ๑.  เป็นบุคคล ไม่ต้องห้าม  ตามมาตรา   ๑๓  แห่งพระราชบัญญัติ  อาวุธปืน  และเครื่องกระสุน  วัตถุระเบิด  ดอกไม้เพลิง  และสิ่งเทียบอาวุธปืน  พุทธศักราช  ๒๔๙๐  
      ๒. ผู้ขออนุญาตให้มี  และใช้อาวุธ ภูมิลำเนาในเขตอำเภอเมือง   จังหวัด ......แล้ว  ๕  ปี
      ๓. ผู้ขออนุญาต มีตำแหน่ง เป็น.......
      ๔. ความประพฤติของผู้ขออนุญาต  เรียบร้อย  สุขุม  เยือกเย็น
      ๕. เหตุผลและความจำเป็น  เพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน
        ๖.  ความเห็นของผู้รับรอง  เห็นควรอนุญาตให้มีและใช้อาวุธปืน
      จึงเรียนมาเพื่อกรุณาทราบและพิจารณาดำเนินการให้ผู้ขออนุญาตต่อไปด้วย  
                                                                             พันเอก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2011, 02:35:07 PM โดย tungdee » บันทึกการเข้า
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #6 เมื่อ: กันยายน 14, 2011, 02:45:42 PM »

..ถ้าเป็นปืนสวัสดิการ สน.สก. ในส่วนของหนังสือรับรองความประพฤติให้ใช้แบบรับรองแนบท้ายสัญญาซื้อ-ขายอาวุธปืนได้เลยครับ ตามแบบ..
                                 แบบรับรองความประพฤติและคุณสมบัติ    
                                                                            หน่วยงาน.............................................
                                                                            วันที่..........เดือน.................พ.ศ.............
      ข้าพเจ้าชื่อ..........................................................ตำแหน่ง...........................................................
ขอรับรองว่า นาย/นาง/นางสาว/ยศ......................................................................อายุ......................ปี
เงินเดือน.......................บาท  ปัจจุบันดำรงตำแหน่ง..........................................................................
สถานที่รับราชการ...
อำเภอ...............................................จังหวัด.................................................
โทรศัพท์ที่ทำงาน............................โทรศัพท์ที่บ้าน..............................โทรศัพท์มือถือ......................
เป็นผู้มีความประพฤติเรียบร้อยและไม่อยู่ระหว่างการถูกลงโทษทางวินัย

ลงชื่อ........................................................ผู้รับรอง
                                                                (.........................................................)
                                                           ตำแหน่ง.........................................................
                                                            วันที่............เดือน.................พ.ศ.................

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 14, 2011, 02:47:30 PM โดย visith » บันทึกการเข้า

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
หน้า: [1]
  พิมพ์