๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 04:29:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนเราเลือกเกิดไม่ได้ ถ้าเลือกได้คงไม่อยากทำแบบนี้ "จ๊ะ คันหู"  (อ่าน 41762 ครั้ง)
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #180 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 07:52:12 PM »

เก่งอย่างนี้ Grin Grin Grin โตไวแน่ครับ

ครับ Grin   ไหว้
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #181 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 07:59:03 PM »

แบ  อย่า หยำอี้   คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก  ตรูไม่เอาแว้วววววววววววววววววววววว
prawin -รักในหลวง-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 273

« ตอบ #182 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 08:19:13 PM »

ข่าว...แกรมมี่บอกว่าวงเทอร์โบไม่ได้เซ็นสัญญากับที่นี่ http://www.manager.co.th/Entertainment/ViewNews.aspx?NewsID=9540000120183

กริช" บอสแกรมมี่ ออกโรงอีกรอบไม่เอา "จ๊ะ คันหู" ยันไม่ได้รังเกียจว่าไม่ดี เพียงแต่ไม่มีรสนิยมทำเพลงแนวนี้ ท้าเอาสัญญามาโชว์ ก่อนซัดไม่อยากถือสา เพราะเดี๋ยวจะหาว่ารักแกเด็ก ก่อนขู่ส่งท้ายถ้าไม่หยุดปล่อยข่าวจะฟ้องแพ่ง

หลังจากแกรมมี่ร่อนจดหมายด่วนโต้กรณีมีข่าวจับ "จ๊ะ คันหู" หรือชื่อจริง "นงผณี มหาดไทย" นักร้องวงเทอร์โบ เซ็นสัญญา แถมเตรียมปล่อยเพลง "อย่าเอาหูหนี" ปลายปีนี้ ว่าไม่จริง ล่าสุด "กริช ทอมมัส" รองกรรมการผู้อำนวยการอาวุโส สายงานธุรกิจเพลง บมจ.จีเอ็มเอ็ม แกรมมี่ ก็ออกมาเคลียร์เสียงขุ่นด้วยตัวเอง โดยตอกคู่กรณีซะหน้าหงายว่าไม่มีรสนิยมทำเพลงแนวนี้ พร้อมแจงก่อนหน้านี้ได้เข้าไปโพสต์แก้ข่าวที่เฟซบุ๊คแฟนคลับของวงเทอร์โบแล้ว แต่ปรากฎว่าโดนลบออกไป

"เมื่อคืนก็มีคนมาบอกผม ก็นึกว่าเป็นเรื่องแซวๆ กัน พอมีคนเริ่มบอกตอนเช้าผมก็เลยเสิร์ชกูเกิ้ล ว่าแกรมมี่กับเขา(ข่าวจ๊ะ คันหู) มันก็ออกมาเต็มไปหมดเลยว่าเขามาอัดเทปที่แกรมมี่ ผมก็เลยงงไปหมด ผมก็เข้าไปที่เฟซบุ๊คแฟนคลับเขา ไปบอกเขา ยืนยันแล้วกันว่ายังไม่ได้เข้าสังกัดผม พอไปดูอีกทีก็ลบโพสต์ของผมไป ผมก็เลยกลับไปโพสต์ของผมเอง ยืนยันว่าไม่ได้รับเข้าสังกัด ไม่เคยเจอหน้ากันเลย"

ส่วนที่มีหนังสือพิมพ์บันเทิงฉบับหนึ่งอ้างว่า "ไผ่ เทอร์โบ" หัวหน้าวงเป็นคนให้ข่าวเองนั้น บอสกริชก็บอกว่า…

"ผมไม่ทราบ ผมก็งงๆ เพราะไม่เคยติดต่อไม่เคยเจอเขาเลย คือมันปนๆ กันอยู่นะ มันเหมือนกับว่าเขาก็สนใจที่จะมาอยู่กับผมนะ แต่ผมไม่ได้มีแผนหรือธุรกิจอะไรที่จะทำแนวอย่างนี้ ผมคิดว่าผมไม่ถนัด ไม่ทำดีกว่า แล้วเรื่องที่บอกว่ามีการไปอัดเสียงแล้วก็ไม่มี ผมมีห้องอัด แต่คนอื่นก็ใช้ คือเป็นไปไม่ได้ ถ้าบอกว่าเซ็นไหนล่ะสัญญานักร้อง แกรมมี่ต้องมีสัญญา สัญญาอยู่ไหนล่ะ ต้องมีสัญญา แต่นี่ไม่มี"

"ยืนยันครับว่าไม่เคยติดต่อให้เข้าสังกัด ผมเรียนให้ทราบนะ ครับว่าผมไม่ถนัด ผมไม่มีนโยบายทำเพลงแบบนี้เลยในชีวิต (มีข่าวว่าเขาเข้าออกตึกแกรมมี่บ่อยๆ?) ไม่ทราบ เพราะมีคนเดินเข้าออกเยอะ แต่ไม่ได้เจอผมแน่ ผมไม่ได้ให้ร้ายป้ายสีใดๆ ทั้งสิ้น พูดเป็นข้อมูลเฉยๆ ว่าเขาไม่ได้อยู่กับผม"

"พอข่าวออกมานี้ ถามว่าเสียหายมั้ย มันก็นานาจิตตัง เท่าที่ดูในเว็บไซต์ก็มีคนที่ชื่นชมเขา แล้วมีคนที่ด่าแกรมมี่ติดพื้นไปเลยก็เยอะ คือการแอบอ้าง เอ่ยถึงโดยพลการ จริงๆ แล้วมันเป็นคดีความได้ จริงๆ แล้วเป็นการอ้างอิงอีกเหมือนกัน ที่บอกว่า เอ่ยถึงหรือแอบอ้าง แต่ไม่ได้เจตนาถึงขั้นหมิ่นประมาท เพราะฉะนั้นทางอาญาคงไม่เป็นไร แต่ถ้าเดินไปแบบนี้เรื่อยๆ มันเป็นแพ่งอยู่นะ มันฟ้องร้องกันได้อยู่ ขอให้หยุดเถอะ เดี๋ยวจะกลายเป็นผู้ใหญ่รังแกเด็ก คือขอให้เขาหยุดเถอะ ผมไม่ถือสาเด็ก ถ้าเขาหยุดเราก็หยุด เพราะไม่มีเหตุผลจะไปรังแกเขา แต่เขาอย่ารังแกผมนะ"

"ต้องดูว่าถ้าเขาไม่หยุดไปเรื่อยๆ ถ้าเป็นแผนการโฆษณาของเขา ผมว่าเปลี่ยนวิธีการทำโฆษณาเถิด อันนี้มันทำร้ายชีวิตคนอื่นเขา (เขาบอกมีชื่อเพลงแล้วเรียบร้อยคือเพลง อย่าเอาหูหนี?) ผมไปอ่านแล้วที่เจ้าตัวพูด ผมก็งง (มีการโทรไปคุยหรือเปล่า?) ทำไมผมต้องคุย เดี๋ยวกลายเป็นว่าผมคุยกันสองคน แล้วพวกคุณไม่ได้ยิน กลายเป็นว่าผมไปติดต่อเขาอีก ไม่เอา"

ยืนยันไม่มีแนวคิดและรสนิยมทำเพลงแนวนี้

"ผมไม่เคยทำ ผมทำลูกทุ่งมาสิบกว่าปี ผมไม่คิดที่จะทำแบบนี้ตั้งแต่เริ่มต้น ในวันนั้นที่เขามีกันอยู่ สมัยก่อนเขาเรียกเพลงคาเฟ่ ผมไม่คิดจะทำ ผมมีแนว จุดยืน ทาร์เก็ตที่ชัดเจนอยู่แล้ว ผมไม่ดิ้นรนที่จะทำ ผมไม่ได้ตำหนิว่าเขาดีไม่ดีนะ แต่ผมไม่มีแนวคิดที่จะทำแบบนี้ รสนิยมไม่ได้เป็นแบบนั้น"

คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ทั้งสองท่านเข้าไปดูตรงนี้ยังครับ  ลองฟังดูแล้วมาเม้นให้ฟังด้วยนะครับ

http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A11094939/A11094939.html

คนดีไม่มีคำว่าเป็นกลาง เพราะคนดีแยกแยะความผิด ความชั่ว และความดีออกจากกันได้
เมื่อเราเป็นคนดี และเราเห็นอยู่แล้วว่าอะไรดี อะไรชั่ว  แล้วเราจะยืนอยู่เป็นกลางได้อย่างไร
การเป็นกลางในสภาวะที่แข่งกันระหว่างความดีและความชั่ว เรียกว่าความกลัวแห่งคนขี้ขลาด
หยุดกลัว หยุดขี้ขลาด

อ.เสรี วงษ์มณฑา 18/11/5
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #183 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 08:23:19 PM »

นุกนานแบบมีขอบเขต ครับ

แต่ละคนผ่านชีวิตมาไม่เหมือนกัน ต่างที่ ต่างทาง ต่างการเรียนรู้ ต่างผู้ชี้นำ และ ต่างจิตต่างใจ

เรียนถามคุณ โรจน์ ครับ
พอจะรู้จัก คาถา บังฟันไหมครับ เห็นมีความสนใจเรื่อง อาคม
http://www.jomvet.com/forum/index.php?topic=349.0

ขออนุญาติ นอกเรื่องนิดนึ่ง  พอดีพิมพ์คำว่า  วุฒิ ไป ในกูเกิ้ล แล้วมันขึ้นคนนี้มา

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #184 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 08:35:33 PM »

เอาไว้ฆ่าคนครับ แล้ว ก็ผู้ที่ใช้คาถานี้ต้องตัวเองต้องเจ๋งพอตัว เพราะคนที่ถูกกระทำอาจมีของดีกว่า หรือเจ๋งกว่า ท่านจะโดนยอนศร ตายเอาง่ายๆ ครับ
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #185 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 08:39:21 PM »

เก่งอย่างนี้ Grin Grin Grin โตไวแน่ครับ

เชื้อแม่   แรงครับพี่  Grin Grin Grin

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #186 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 08:48:41 PM »

เชื้อแม่   แรงครับพี่  Grin Grin Grin

งอน งอน งอน
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #187 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 08:52:31 PM »

อาชีพเต้นกินรำกินนั้น ครั้งนึงเป็นของคนจนครับ  แต่พักหลังมานี้เห็นมีแต่นักเรียนนอก ลูกคนมีตังค์  ไม่แปลกครับที่คนธรรมดาจะโดนด่า มากว่าคนมีตังค์

คือทำอะไรก็ผิด  ยังไม่ได้ดูครับ  เพราะไม่ค่อยชอบอยู่แล้วเรื่องแบบนี้ ผมพูดมาหลายครั้งแล้ว  ผมคนเดียวเปลี่ยนแปลงอะไรไม่ได้อยู่แล้ว
อาชีพสุจริตของเขา  ส่วนจะมีคนดูเกิดอารมย์แล้วไปข่มขืนเด็ก  ข่มขื่นผู้หญิงก็แล้วแต่ผู้หญิงเถอะครับ  คุณทำความเดื่อดร้อนไห้พวกคุณเอง

แล้วจะมาโทษสังคมไม่ได้นะครับ

น่าแปลกนะครับ คนเข้าไปดูกันไม่รู้กี่คนแล้ว  คนที่มีหน้าที่ตรวจสอบเรื่องนี้บอกยังไม่ได้ดู  ปากว่าตาขยิบจริงๆ เศร้า เศร้า
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #188 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 09:31:38 PM »

ทั้งสองท่านเข้าไปดูตรงนี้ยังครับ  ลองฟังดูแล้วมาเม้นให้ฟังด้วยนะครับ

http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A11094939/A11094939.html

ก็ เปลี่ยนแนว ครับ  แค่นี้ครับ จาก แนว ....... มาเป็นแนวแจ๊ส  มีอะไรหรือครับ ...
prawin -รักในหลวง-
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 273

« ตอบ #189 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 09:35:28 PM »

ให้พี่รักปืนเข้าไปดูในนี้ด้วยครับ

คนที่มันดูน้องเขาร้องแล้ววิ่งออกไปทำร้ายลวนลามคนอื่นนะผมว่าคงไม่มีหรอก  มองแคบไป หนังโป้ ซีดีโป้ เว๊ปโป้ เกลื่อนข้างถนนหนักกว่าน้องเขาอีกใช่หรือไม่ครับ

คนดีไม่มีคำว่าเป็นกลาง เพราะคนดีแยกแยะความผิด ความชั่ว และความดีออกจากกันได้
เมื่อเราเป็นคนดี และเราเห็นอยู่แล้วว่าอะไรดี อะไรชั่ว  แล้วเราจะยืนอยู่เป็นกลางได้อย่างไร
การเป็นกลางในสภาวะที่แข่งกันระหว่างความดีและความชั่ว เรียกว่าความกลัวแห่งคนขี้ขลาด
หยุดกลัว หยุดขี้ขลาด

อ.เสรี วงษ์มณฑา 18/11/5
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #190 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 09:55:33 PM »

ถ้าจะใช้ มาตฐานของซีดีโป๊ะ ภาพลามกอนาจาร  มาเป็น ตัวชื้วัด ว่า น้องจ๊ะ ผิดหรือไม่  ตอบว่า  " ไม่ผิด" ครับ  

เฉกเช่นเดียวกัน คดี โจ๊ก ไผ่เขียว  
ก็เป็นเรื่องเล็ก เมื่อเปรียบกับ คดียาเสพติด ของ บังรอน   http://muslimchiangmai.net/index.php?topic=502.0
ก็เป็นเรื่องเล็ก  เมื่อเปรียบเทียบกับ   และคดีฆ่าน้องโตมี่   http://www.youtube.com/watch?v=0BeeLv7ng4g&feature=player_embedded

เพราะฉะนั้น ท่าน  prawin -รักในหลวง-  คิดเหมือนผม หรือไม่ ว่า นายโจ๊ก ไผ่เขียว เป็น แค่ คนขายยา พกปืน เท่านั้น และเป็นเรื่องที่ปกติ ที่สังคมควร ให้อภัย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 22, 2011, 09:57:15 PM โดย แพะตาไฟ » บันทึกการเข้า
Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #191 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 10:49:24 PM »

เอาไว้ฆ่าคนครับ แล้ว ก็ผู้ที่ใช้คาถานี้ต้องตัวเองต้องเจ๋งพอตัว เพราะคนที่ถูกกระทำอาจมีของดีกว่า หรือเจ๋งกว่า ท่านจะโดนยอนศร ตายเอาง่ายๆ ครับ

ขอบคุณครับ +1 ครับ

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #192 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 10:52:26 PM »

จ๊ะ คันหู ถ้ายังคงเอกลักษณะ     http://www.youtube.com/watch?v=q5QQyh5j9uI  
แบบนี้อยู่ล่ะก็ ผมเชื่อ ว่า คนที่มองจะมีแค่ อารมณ์ เดียว คือ เรื่องของ กาม  
สิ่งนึงที่ผมคิดก็คือ  การแสดงในลักษณะนี้ (ตามยูทูป)  บ่งบอกถึง  การเสื่อมถอยของวัฒนธรรมไทย การแสดง กลางแจ้ง ให้สังคม ได้รับรู้มากขึ้น
ซึ่ง จริงๆ แล้ว เรื่องราวเหล่านี้  ก็เกิดขึ้น จริงๆมานาน เช่น การแก้ผ้าโชว์  การ ร่วมประเวณีโชว์ ในผับ แถว พัทยา  ซึ่งค่าเข้าไปชมนั้น เป็นหลักพันบาท
แต่ก็ เป็นการแสดงอย่างมิดชิด  และจำกัด  อายุ ของผู้เข้าชมจนถึง ผู้ที่กระหายในกาม แต่อย่างน้อย  ก็มีการจำกัด ห้ามเข้า เช่น. เด็กต่ำกว่า 18 ปี เป็นต้น
ถ้ามองว่า  สิ่งที่ ไผ่ วงเทอร์โบ คิด  และ จ๊ะ  ออกมาทำนั้นเป็นเรื่องที่ผิด จน ดัง  แล้วกลับมาแก้ไข  ผมมองว่าเป็นเรื่องที่ถูกต้อง ถ้าแก้ไข   บทสรุปก็คือ ดังระเบิด
   ผมเชื่อว่า ต่อไป ก็จะมีการลอกเลียนแบบ จ๊ะเกิดขึ้นอย่างมากมาย   เพราะคิดว่า แค่ขอโทษ ก็หาย สุดท้ายก็ ดัง
 กลุ่มคนที่ผม สงสารก็คือ เยาวชน ที่มัก จะลอกเลียนแบบ  คนดัง  และส่วนมากที่ลอกเลียนแบบจะเป็นเรื่องไม่ค่อยดีนัก  ต่อไป ลูกหลานของเราก็จะลืม
ประเพณีไทยที่ดีงาม ที่ สืบทอดกันมา ตั้งแต่ สมัยปู่ย่า ตายาย ว่า
                                                                                     อะไรควรหรือไม่ควร  
                                                                                     กุลสตรี คือ อะไร  
                                                                                     การสำรวมกาย วาจา ใจ ในแนวทางของชาวไทย เป็นอย่างไร

สิ่งนึงที่ ไม่สามารถปฏิเสธ ได้เลย ในสังคมไทยปัจจุบัน คือ  การรับ สื่อหนัง /ละคร/ แฟชั่น  ที่มีอยู่ มากมาย เช่น  การเดินจับมือของ เด็กนักเรียนหญิง-ชาย  
หรือ การตบแย่ง ผัว ตามคลิปที่มีอยู่มากมายในคลิป ยูทูป    การนุ่งสั้นๆ การ ใส่เสื้อรัดๆ   ที่แรงไปกว่านั้น  เด็กผู้หญิงบางคน มีแฟชั่น ใส่ชุดนักเรียนแต่ ไม่ใส่กางเกงใน
แถม ยัง วิกลจริต ย้อมสีอีกต่างหาก  

สิ่งนึงที่อยากถาม ก็คือ เราจะอย่างไร  ระหว่าง  ปกป้อง ป้องกัน    หรือ  ปล่อยเลยตามเลย แล้ว กลับมาแก้ไข  หรือ ไม่ใช่เรื่องของกู   ก็แค่นั้นเอง

Hero Member
*

คะแนน -3340

« ตอบ #193 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 10:53:36 PM »

ให้พี่รักปืนเข้าไปดูในนี้ด้วยครับ

คนที่มันดูน้องเขาร้องแล้ววิ่งออกไปทำร้ายลวนลามคนอื่นนะผมว่าคงไม่มีหรอก  มองแคบไป หนังโป้ ซีดีโป้ เว๊ปโป้ เกลื่อนข้างถนนหนักกว่าน้องเขาอีกใช่หรือไม่ครับ

ผมเห็นด้วยนะครับ   ใจแคบจริงๆ
+1 ครับ

^
                               ^
nick357 "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 197

no!!! conflict.let'sit and talk!!!!

« ตอบ #194 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 11:13:27 PM »

ผมดูแล้วผมว่าเธอเป็นสุดยอด " Entertainer" 
หน้า: 1 ... 10 11 12 [13] 14 15 16
  พิมพ์