๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 25, 2024, 02:50:07 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนเราเลือกเกิดไม่ได้ ถ้าเลือกได้คงไม่อยากทำแบบนี้ "จ๊ะ คันหู"  (อ่าน 41794 ครั้ง)
YIMTHANOM
Hero Member

คะแนน 466

« ตอบ #120 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 11:02:44 AM »

ทราบมาว่าชื่อเพลงใหม่ของอัลบั้มใหม่ วงนี้ ชื่อ "อย่าเอาหูหนี"  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ผมจำบันทึกการแสดงสดของโปงลางสะออนได้  มีคำว่า  ใหหนี  ใหขึ้นรถฟรี  

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

รถฟรี หรือ รถไฟ ครับพี่จักร............ฮ่าๆ  ขำก๊าก ขำก๊าก

ไหว้

ปัญหาบางอย่าง แก้ได้ด้วยการนิ่งเฉย
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #121 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 04:08:28 PM »

ทราบมาว่าชื่อเพลงใหม่ของอัลบั้มใหม่ วงนี้ ชื่อ "อย่าเอาหูหนี"  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เดี๋ยวต้องติดป้าย บนปกเทป ด้วยครับ
 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ไม่เลว ไม่เลว เด็กคนไหนที่อายุต่ำกว่า18 เดินผ่านแล้วได้ยิน หรือร้องตามมีความผิดขั้นร้ายแรง ลงโทษยังไงดีน๊าาาาาาา คิก คิก

ทราบมาว่าชื่อเพลงใหม่ของอัลบั้มใหม่ วงนี้ ชื่อ "อย่าเอาหูหนี"  หัวเราะร่าน้ำตาริน
เห็นว่าอากู๋ออกมาปฏิเสธแล้วนี่ครับเจ้

ถ้าน้องจ๊ะโดนโวยวาย วงอื่นโดนอีกเยอะครับ ยกตัวอย่าง วงวาเลนไทม์ ภาคกลางรู้ดีครับ เหมือนนักร้องใส่ชุดชั้นในมาร้องเพลง  ก็แค่กระแสสังคม ไร้สาระ

อ้าวเหรอ ข่าวลือเยอะจริง จริ๊งงงงง ยิ้มีเลศนัย

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #122 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 04:22:23 PM »

ทราบมาว่าชื่อเพลงใหม่ของอัลบั้มใหม่ วงนี้ ชื่อ "อย่าเอาหูหนี"  หัวเราะร่าน้ำตาริน
เห็นว่าอากู๋ออกมาปฏิเสธแล้วนี่ครับเจ้

ถ้าน้องจ๊ะโดนโวยวาย วงอื่นโดนอีกเยอะครับ ยกตัวอย่าง วงวาเลนไทม์ ภาคกลางรู้ดีครับ เหมือนนักร้องใส่ชุดชั้นในมาร้องเพลง  ก็แค่กระแสสังคม ไร้สาระ

เร๊อะ เพิ่งทราบว่าต่อต้านสาวๆโชว์ชั้นใน  บู่

งั้นจะตัดออกจากกองเมลล์ระดกแล้ว คิก คิก คิก คิก คิก คิก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
soveat ชุมไพร
มือสังหารคันคากหมุ่น พรานปลาวัด พราน28k สมช. เลขที่ 1475
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3429

เลือดกรุ๊ป โอละนออออออออออออ

« ตอบ #123 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 04:43:00 PM »

ถ้าน้องจ๊ะโดนโวยวาย วงอื่นโดนอีกเยอะครับ ยกตัวอย่าง วงวาเลนไทม์ ภาคกลางรู้ดีครับ เหมือนนักร้องใส่ชุดชั้นในมาร้องเพลง  ก็แค่กระแสสังคม ไร้สาระ

เร๊อะ เพิ่งทราบว่าต่อต้านสาวๆโชว์ชั้นใน  บู่

งั้นจะตัดออกจากกองเมลล์ระดกแล้ว คิก คิก คิก คิก คิก คิก
แค่บอกว่าเรื่องแบบนี้มีกันเกลื่อน เป้นกระแสทีก้เฮทครับน้าดุลย์  คิก คิก คิก คิก

จะปิดทอง หลังองค์ พระปฏิมา
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #124 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 05:02:26 PM »

ไม่เลว ไม่เลว เด็กคนไหนที่อายุต่ำกว่า18 เดินผ่านแล้วได้ยิน หรือร้องตามมีความผิดขั้นร้ายแรง ลงโทษยังไงดีน๊าาาาาาา คิก คิก

ให้ใส่กางเกงในตัวเดียว เต้นท่า คันหู กลางสี่แยกครับ  เยาะเย้ย
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #125 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 06:06:36 PM »

ให้ใส่กางเกงในตัวเดียว เต้นท่า คันหู กลางสี่แยกครับ  เยาะเย้ย

โอเค. เด็กผู้ชายนะ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #126 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 06:11:51 PM »

ผมจำบันทึกการแสดงสดของโปงลางสะออนได้  มีคำว่า  ใหหนี  ใหขึ้นรถฟรี   

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

รถฟรี หรือ รถไฟ ครับพี่จักร............ฮ่าๆ  ขำก๊าก ขำก๊าก

ไหว้

ให-ขึ้น-รถ-ฟรี-  ครับ   คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

โอเค. เด็กผู้ชายนะ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เจ๊  จากินตับเด๊ก        คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #127 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 06:16:21 PM »

ให้ใส่กางเกงในตัวเดียว เต้นท่า คันหู กลางสี่แยกครับ  เยาะเย้ย

เอาลงยูทูปเน๊าะ  รับรองได้เลย  ดังกว่า จ๊ะ อีก ครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก
เขรางค์-รักในหลวง
.........สะบายดี.........
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #128 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 11:04:43 PM »

เล่นขึ้อยู่ได้ ออกมาได้แล้วบังอย่าถอยหลังลงคลอง  ออกมาจากจุดนั้นแล้วเข้าไปทำไมอีก

Ha Ha Ha   ฮา  "บัง"  เอ้ย  ยายเห็นด้วยกับ พี่กวาง อ่ะ  ฮา

อย่าไปเอาจริง  จัง  อะไรเลยอ่ะ  เล่น "เวป"   เพื่อความบันเทิง ดีกว่า  ฮา
ต่างคนต่างคิด  ต่างคนต่างเห็น  อ่ะ  ไม่มีอะไร  ที่ผิด และ ถูก ร้อยเปอร์เซ็นต์ อุ่ะ

แหย่ กันแล่น  แค่ให้พอ  "คัน"  พอ "แสบ"  อุ่ะ  ฮา

น้องไข่อายุ 22   "ความคิด"  เขาใช้ได้ทีเดียว อ่ะคร๊า  ฮา

เยี่ยม

+ จ้ะ

...ไม้ใหญ่จะยืนต้านแรงช้างสารอยู่ได้   ก็ด้วยรากแข็งแรงที่หยั่งลึกลงในดิน...
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #129 เมื่อ: กันยายน 21, 2011, 11:12:19 PM »

http://www.youtube.com/watch?v=tppk0iKdnNI

http://www.youtube.com/watch?v=BMzLH8TQ1E0&feature=related
จ๊ะก็จ๊ะเหอะมะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 21, 2011, 11:13:57 PM โดย ขุนช้าง-รักในหลวง » บันทึกการเข้า

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #130 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 12:05:17 AM »

เยี่ยม

+ จ้ะ

ที่ผ่านมา  พี่เห็นผม เป็นแบบนี้กับทุกคนหรือปล่าวครับ นับหัวได้เลย ครับ

สิ่งนึงที่ผม  ตะหนักอยู่ตลอดเวลา คือ เราเป็นใคร ผู้ที่สนทนาด้วย เป็นใคร  ทุกๆท่าน มากกว่า 99% ผมให้ความเคารพทุกท่าน ถึงแม้จะไม่เคยเห็นหน้าคาดตากันมาก่อน

ไม่ว่า ท่านผ้นั้นจะเป็นใคร
 เช่น

เฮ้อ.. ทั้งคู่นั้นแหละชักเริ่มเลอะเทอะไปกันใหญ่แล้ว ไม่ต้องเถียงกันหรอก ไปหายาแดงมาทาซี่โครงทั้งคู่เลย

ขอประทานอภัยที่ต้องเอ่ย นาม ครับ   ไหว้

อา บาบอ( babor) ผมไม่รู้จักชื่อจริงของ  ท่านซะด้วยซ้ำ  แต่เหตุผลที่ผมเชื่อก็คือ ทัศนะคติ ที่ท่าน มีต่อผมที่ดี มาตลอด   จึงกล่าวเช่นนั้น

และผม น้อมรับคำตักเตือน  อย่างไม่มีข้อโต้แย้งใดๆ   นั้นคือสิ่งที่ผม เป็น

ส่วน ยายบาบาร่า เองผมก็ไม่รู้จัก   ผมก็ น้อมรับคำสั่งสอนเช่นกัน เพราะทัศนะคติที่ยายมาต่อผม นั้นเป็นเจตนาดี 

เจตนาของผมที่ผมเข้ามาในเวปนี้  ก็ด้วยจุดประสงค์เดียว ก็คือ  พูดคุยทักทาย กับเพื่อนๆพี่ๆ ลุงป้าน้าอา ทั้งหลาย   พี่ตุ้ยเอง ผมก็รู้จักกัน ในเวปนี้ใช่หรือไม่ครับ

ถ้าผม มีเจตนา เข้ามาสร้างความวุ่นวาย จริงๆ ก็คง จะออกไปอยู่ที่อื่น นาน แล้ว ไม่หน้าด้าน หน้าทน  ให้คนอื่นเค้า ด่าอยู่ทุกวี่ทุกวัน หรอกครับ 

ส่วนคนอื่นๆ ผมให้ความเคารพทุกท่าน  ไม่ต่างกัน   ที่เห็นก็มีไม่กี่คน ที่เจตนาเข้ามาแล้วโดนผมตะเพิด เดี้ยง ออกไป  คงไม่ต้องยกตัวอย่าง 

kensiro
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #131 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 12:21:43 AM »

นุกนานแบบมีขอบเขต ครับ

แต่ละคนผ่านชีวิตมาไม่เหมือนกัน ต่างที่ ต่างทาง ต่างการเรียนรู้ ต่างผู้ชี้นำ และ ต่างจิตต่างใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #132 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 12:27:22 AM »

คิก คิก คิก คิก

เหมือนกับที่ลุงโซเวียตเค้าว่าไว้แหละบัง........." เล่นขึ้อยู่ได้ ออกมาได้แล้วบังอย่าถอยหลังลงคลอง  ออกมาจากจุดนั้นแล้วเข้าไปทำไมอีก "

...ไม้ใหญ่จะยืนต้านแรงช้างสารอยู่ได้   ก็ด้วยรากแข็งแรงที่หยั่งลึกลงในดิน...
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #133 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 12:38:05 AM »

คิก คิก คิก คิก

เหมือนกับที่ลุงโซเวียตเค้าว่าไว้แหละบัง........." เล่นขึ้อยู่ได้ ออกมาได้แล้วบังอย่าถอยหลังลงคลอง  ออกมาจากจุดนั้นแล้วเข้าไปทำไมอีก "

ไม่ใช่อาราเล่ นะย่ะ  ยี๊
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 801

« ตอบ #134 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 12:45:14 AM »

ตกใจ   บังน่ารักขนาดอาราเร่เชียว

หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 16
  พิมพ์