๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 26, 2024, 09:41:07 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนเราเลือกเกิดไม่ได้ ถ้าเลือกได้คงไม่อยากทำแบบนี้ "จ๊ะ คันหู"  (อ่าน 41797 ครั้ง)
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #225 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 07:55:42 PM »

http://www.youtube.com/watch?v=Yq5F-aEbEaU&feature=related
อิบังอิกระเทยกระเทยโอทอป  อิกระเทยกันดาร อิกระเทยประชาบาล อิตุ๊ดดูไบ

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #226 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 07:59:11 PM »

เคยแต่มีนักร้องคาเฟ่มาติด  Grin Grin Grin  เพื่อนสนิทเป็นเจ้าของคาเฟ่ ผมไม่ค่อยจะรู้เรื่องพวกนี้เท่าไหร่อ่างับ  Grin Grin

คนหน้าตาดีก็ดีแบบนี้เหละครับ Grin Grin

นานาจิตตังค่ะ
โดยตัวตนน้องเค้าก็ดูซื่อดี แต่แปลกพออยู่บนเวทีทำไมเป็นแบบนั้นหล่ะเนี่ย
เดี๋ยวก็จะมีคนมาแย้งว่านั่นคือการแสดง

โอ้ว...แสดงแบบนี้ ไปในที่ลับตาไม่ดีกว่าเหรอคะ
หรือไม่ก็เลือกแสดงแบบอื่น มันก็ได้เงินเหมือนกันไม่ใช่เหรอ
หรือว่าเต้นแบบนี้ ทำเสียงแบบนี้ มันได้เงินมากกว่า
ซึ่งเท่าที่ดูรายการที่น้องเค้าสัมภาษณ์ ลงทุนแสดงขนาดนี้ก็ได้เงินไม่เยอะนี่หน่า

เป็นที่รู้จักขนาดนี้แล้ว น้องจะกลับลำทันไหมหนอ

ที่แน่ๆหากโอมีลูกมีหลานจะไม่ให้เต้นลักษณะนี้บนเวทีแน่นอนค่ะ

ดีใจครับตัวแทนผู้หญิงมาบอกความรู้สึกเองเลย     เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

น่าเป็นห่วงครับสำหรับสังคมบ้านเรา  อะไรที่ทำแล้วสองแง่สองง่าม มีคนว่าดีก็มีคนว่าเสีย  แต่คนว่าเสียกล้ายเป็นคนใจแคบไปซ่ะ  ทำแล้วไม่คิดถึงผลที่จะตามมา
หรือทำเพื่อเพียงแค่ ขอไห้ได้เงินมาอะไรก็ยอม  ก็แย่ครับ  รายได้ก็ไม่ได้เยอะอะไรนะ เท่าที่อ่านดู  แต่ลงทุนสูงจังเลย  จริงๆน้องเขาก็ไม่ขี้เหล่ นะครับ  ยืนร้องดีๆ

ผมก็ว่าคนเข้ามาดูตรึมครับ  ไม่เห็นต้องทำท่าทาง ทำเสียงแบบนั้นเลยครับ  ก็อย่างว่ามันเป็นแค่การแสดงครับ  จริงๆไม่ใช่ครั้งแรกครับที่มีแบบนี้ นักร้องวง ที่ร้องเพลงชอบม้า
ก็เคยทำแบบนี้ครับ    ทำได้ไม่นานครับ  เพราะคนที่ไปดูส่วนใหญ่ก็กลุ่มเดิมๆ เฉพาะกลุ่ม ขากามเท่านั้น  คนที่จะไปฟังเพลงจริงๆเขาไม่ไดู สุดท้ายกเลิกแสดงแบบนั้น

สังคมบ้านเราใจดีครับ ชอบให้อภัยอยู่แล้ว  ดูน้องแนด ที่แสดงหนังx  ก็ออกมาขอโทษ คนก็ไห้อภัย ได้เป็นนักร้อง  มีงานแน่นมือ  สังคมเราได้อะไรจากการกระทำของเขาบ้าง

ครั้งนึงที่การถ่าย VDO  โป้ ดังมากๆ ที่มีดารทรงโต มาถ่ายเจอเสื่ิอกดดันเยอะๆ ก็ออกมาบอกว่า  ไม่เห็นเสียหายอะไร  อาชีพบริสุทธิ   ก็บอกมาเลยมาทำเพราะเงินดีก็สิ้นเรื่อง
เพราะถ้าทำเพราะใจรักจริงๆ มาถ่ายไห้ผมฟรีๆไหมล่ะครับ

จนหลวงพ่อคูณ ท่านออกมาบอกว่าพวกนี้ชาติก่อนเป็นเปรต  ชิงเปรตมาเกิด นั้นเละครับถึงได้เงียบๆลง  แต่ก็ไม่หมดนะครับ  ทำอะไรต้องคิดก่อนทำครับ  ไม่ใช่ทำแล้วถึงมาคิด
คนไทยเราเก่งเรื่องแก้ไขครับ  ไม่เคยคิดถึงเรื่องป้องกัน

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #227 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 08:11:56 PM »

http://www.youtube.com/watch?v=Yq5F-aEbEaU&feature=related
อิบังอิกระเทยกระเทยโอทอป  อิกระเทยกันดาร อิกระเทยประชาบาล อิตุ๊ดดูไบ

บู่ บู่ บู่
หน้า: 1 ... 13 14 15 [16]
  พิมพ์