๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 20, 2024, 05:36:39 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คนเราเลือกเกิดไม่ได้ ถ้าเลือกได้คงไม่อยากทำแบบนี้ "จ๊ะ คันหู"  (อ่าน 41788 ครั้ง)
Skeleton_King
ถูกเพิกถอนสมาชิกภาพ
Hero Member
*

คะแนน -3340

คนต่ำๆ ก็จะคิดได้แค่ต่ำๆ

« ตอบ #195 เมื่อ: กันยายน 22, 2011, 11:23:58 PM »

เราต้องยอมรับตัวเองให้ได้ก่อนว่า โลกมันหมุนทุกวัน
เรารับวัฒนธรรมตะวันตกมาแบบเต็มๆ และยกย่องสิ่งเหล่านั้นว่าดี เพราะการปลูกฝังว่าฝรั่งคือผู้ที่เจริญมาก่อน.......

ใช่วัฒนธรรมไทยเราเสื่อม เพราะเราเปิดรับ วัฒนธรรมตะวันตกแบบไม่มีการควบคุม  ทั้งหนังฝรั่ง นักร้องฝรั่ง หนังสือฝรั่ง สื่อทางอินเตอร์เน็ตที่ไร้การควบคุม

ทำเนียมที่วงดนตรี ทั่วไปปฎิบัติกัน
ไม่ใช่ว่าจะแรงตั้งแต่หัวค่ำ  การแต่งตัวแรงๆ จะหลัง 4 ทุ่มไปแล้ว ซึ่งเป็นเวลาที่ ปกติเด็กที่ดี เขาหลับนอนกันหมดแล้ว หรือไม่คนดีๆไม่กินไม่ดืมไม่เต้น เขาก็เข้าบ้านนอนหลับกันหมด
ก็จะเหลือแต่ คนที่ชอบการแสดงลักษณะแบบนี้อยู่ดู  
ถามว่าเคยไปร่วมงานที่มีการแสดงแบบนี้ไหม ถ้าคนเคยไปก็จะรู้

โอกาศมีน้อย หากเด็กจะไปดูการแสดงโดยตรง เพราะเป็นเวลาที่ดึกแล้ว   แต่จะเข้ามาดูในสื่ออินเตอร์เน็ตแทน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2011, 10:46:06 AM โดย น้องไข่ซิ่ง_รักแผ่นดินไทย » บันทึกการเข้า

รู้จักกันมากขึ้นได้ที่ http://www.facebook.com/profile.php?id=100001818524287
                               ^
                               ^
ถ้าคุณไม่เชื่อว่าคนที่คุณเกลียดก็มีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็น
นั่นก็หมายความว่าคุณไม่เชื่อในการมีเสรีภาพในการแสดงความคิดเห็นเลย  -Noam Chompsky-
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #196 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 08:42:51 AM »

ผมดูแล้วผมว่าเธอเป็นสุดยอด " Entertainer" 

คนเล่นดนตรี  เวลาอยู่บนเวที  ต้ง  มีทั้กษะ ในการ  Entertainer ที่ทำให้คนดูสนุกกับเรา 

ผมเคยใช้ชีวิตกลางคืนมาพอสมควร  เช่นเวลาเห็นขาประจำมานั่ง  เราก็แกล้งแซวว่า

"ป๋าไม่ต้องขึ้นมาบนเวที  500  ที่ว่าเดี๋ยวผมลงไปเอาเองได้"  แค่นี้ก็ได้แล้ว  อย่างน้อยก็  3-4  ร้อย

ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
รักปืน-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -68

« ตอบ #197 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 10:47:41 AM »

ให้พี่รักปืนเข้าไปดูในนี้ด้วยครับ

http://www.pantip.com/cafe/chalermthai/topic/A11094939/A11094939.html

คนที่มันดูน้องเขาร้องแล้ววิ่งออกไปทำร้ายลวนลามคนอื่นนะผมว่าคงไม่มีหรอก  มองแคบไป หนังโป้ ซีดีโป้ เว๊ปโป้ เกลื่อนข้างถนนหนักกว่าน้องเขาอีกใช่หรือไม่ครับ

ไม่แคบหลอกครับท่าน  ผมใจกว้างออกครับ เรื่องแบบนี้ถ้าเรา ไปสนใจว่าคนนึงเป็นยังไง แล้วมาทำอะไร มันคนล่ะส่วนกันครับ ทำไม่เหมาะสมก็ส่วนนึง  การตอบแทนบุณคุณ
พ่อแม่ก็ส่วนนึง  แล้วน้องเขาก็เป็นผู้หญิงนะครับ  แค่คิดถึงหัวใจของผู้หญิงด้วยกันไหมครับ

ส่วนคนที่ดูน้องเขา แล้ววิ่งไปข่มขืนนะไม่มีแน่นอนครับ  มองไกลๆครับ คนที่ดูคลิป น้องเขาหรือคนที่ติดกระแส  การที่เป็นข่าวดัง  เกีี่ยวกับเรื่องแบบนี้ คนเขาสนใจครับ
หนังโป้  คลิปโป้  มันคนล่ะส่วนกันครับ  อันนั้นเรารู้ว่าผิด น้อยคนจะได้ดู  อันนี้เป็นกระแส มันต่างกันมากๆครับ

เช่นครั้งนึงมีดาราแก้ผ้าถ่ายรูป แล้วมีคนด่าเยอะ  มันบอกว่าแล้วพวกที่แก้ผ้าถ่าย ตามหลังปกหนังสือทั่วไปตั้งเยอะไม่เห็นมีคนไปด่าเขาเลย?

คุณคิดยังไงครับ  ไอ้พวกภาพสวยๆสวยพวกนั้นไม่เป็นข่าวไงครับ  แต่พอดาราถ่ายมันผิดกันครับ  กรนีนี้ถ้าไม่เป็นข่าวก็ไม่เป็นไรครับ ก็เหมือนกับดาราตามผับพัทยาทั่วไป
แต่พอเป็นข่าวมันต่างกันครับ

จะบอกว่าทำเพราะไม่มีเงิน เพราะเป็นอาชีพ ก็แย่อยู่ครับ  ทุกคนมีเหตุผลของตัวเองทั้งนั้น  เช่นเดียวกับน้องแนต จำได้ไหมครับ  ทำผิดแล้มมาขอโทษก็จบ

ผมตัดสินว่าผิดถูกไม่ได้ครับ  แต่ถ้าเป็นลูกสาวผม  น้องสาวผม  หรือ ลูกสาวท่าน น้องสาวท่าน  ท่านจะยินดีด้วยก็ตามใจครับ  แต่ผมเตะกระเด็นลงบ้านแน่ๆครับ

มันคันอะไรกันหนักหนาไอ้ตรงนั้น คิก คิก คิก คิก คิก คิก

จ๊ะ คันหู ถ้ายังคงเอกลักษณะ     http://www.youtube.com/watch?v=q5QQyh5j9uI 
แบบนี้อยู่ล่ะก็ ผมเชื่อ ว่า คนที่มองจะมีแค่ อารมณ์ เดียว คือ เรื่องของ กาม 
สิ่งนึงที่ผมคิดก็คือ  การแสดงในลักษณะนี้ (ตามยูทูป)  บ่งบอกถึง  การเสื่อมถอยของวัฒนธรรมไทย การแสดง กลางแจ้ง ให้สังคม ได้รับรู้มากขึ้น
ซึ่ง จริงๆ แล้ว เรื่องราวเหล่านี้  ก็เกิดขึ้น จริงๆมานาน เช่น การแก้ผ้าโชว์  การ ร่วมประเวณีโชว์ ในผับ แถว พัทยา  ซึ่งค่าเข้าไปชมนั้น เป็นหลักพันบาท
แต่ก็ เป็นการแสดงอย่างมิดชิด  และจำกัด  อายุ ของผู้เข้าชมจนถึง ผู้ที่กระหายในกาม แต่อย่างน้อย  ก็มีการจำกัด ห้ามเข้า เช่น. เด็กต่ำกว่า 18 ปี เป็นต้น
ถ้ามองว่า  สิ่งที่ ไผ่ วงเทอร์โบ คิด  และ จ๊ะ  ออกมาทำนั้นเป็นเรื่องที่ผิด จน ดัง  แล้วกลับมาแก้ไข  ผมมองว่าเป็นเรื่องที่ถูกต้อง ถ้าแก้ไข  บทสรุปก็คือ ดังระเบิด
   ผมเชื่อว่า ต่อไป ก็จะมีการลอกเลียนแบบ จ๊ะเกิดขึ้นอย่างมากมาย   เพราะคิดว่า แค่ขอโทษ ก็หาย สุดท้ายก็ ดัง
 กลุ่มคนที่ผม สงสารก็คือ เยาวชน ที่มัก จะลอกเลียนแบบ  คนดัง  และส่วนมากที่ลอกเลียนแบบจะเป็นเรื่องไม่ค่อยดีนัก  ต่อไป ลูกหลานของเราก็จะลืม
ประเพณีไทยที่ดีงาม ที่ สืบทอดกันมา ตั้งแต่ สมัยปู่ย่า ตายาย ว่า
                                                                                     อะไรควรหรือไม่ควร 
                                                                                     กุลสตรี คือ อะไร 
                                                                                     การสำรวมกาย วาจา ใจ ในแนวทางของชาวไทย เป็นอย่างไร

สิ่งนึงที่ ไม่สามารถปฏิเสธ ได้เลย ในสังคมไทยปัจจุบัน คือ  การรับ สื่อหนัง /ละคร/ แฟชั่น  ที่มีอยู่ มากมาย เช่น  การเดินจับมือของ เด็กนักเรียนหญิง-ชาย 
หรือ การตบแย่ง ผัว ตามคลิปที่มีอยู่มากมายในคลิป ยูทูป    การนุ่งสั้นๆ การ ใส่เสื้อรัดๆ   ที่แรงไปกว่านั้น  เด็กผู้หญิงบางคน มีแฟชั่น ใส่ชุดนักเรียนแต่ ไม่ใส่กางเกงใน
แถม ยัง วิกลจริต ย้อมสีอีกต่างหาก 

สิ่งนึงที่อยากถาม ก็คือ เราจะอย่างไร  ระหว่าง  ปกป้อง ป้องกัน    หรือ  ปล่อยเลยตามเลย แล้ว กลับมาแก้ไข  หรือ ไม่ใช่เรื่องของกู   ก็แค่นั้นเอง

+  เยี่ยมครับ  บัง   เขียนได้ดีครับ  บ้านเราปากว่าตาขยิบเยอะครับ  กบว บ้านเราอ่อนแอครับ  จะน้าแอ๊ดพูดว่า ก็กบว พวกนี้แฮงซวยครับ มาแบนเพลงประชาธิไตยของเขา

แต่เพลงลามกจกเปรตไม่แบบ   จำเพลงของดีๆ จะเอากันฟรีได้ไง ไหมครับ   กบว  ไม่แบน   แต่พอน้าแอ๊ด บอกรูเบอเลอเลยกับแบน คิก คิก คิก คิก
สหายอ๋อง เซียนปลาซิว
จริงใจ บริสุทธ์ใจ แล้วจะแคล้วคลาด จากภัยทั้งปวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 657

คบหมาเป็นเพื่อน ดีกว่าคบเพื่อนหมาๆ

« ตอบ #198 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 10:56:37 AM »

เคยเห็น  น้าแอ๊ด  กะ  น้ามหู  จะชกกันใหมครับ  งานโคนม  ปี  39  หรือ  40  นี่แหละ 

จักร  อยู่กลางวงพอดี  ในร้านยาดอง แบกปูนทั้งคู่  เจอ  น้าเผือก  ด่าทั้งคู่  เลยแยกกัน

หัวใจจะวาย   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #199 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 11:01:03 AM »

เคยแต่มีนักร้องคาเฟ่มาติด  Grin Grin Grin  เพื่อนสนิทเป็นเจ้าของคาเฟ่ ผมไม่ค่อยจะรู้เรื่องพวกนี้เท่าไหร่อ่างับ  Grin Grin

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #200 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 11:03:23 AM »

เคยแต่มีนักร้องคาเฟ่มาติด  Grin Grin Grin  เพื่อนสนิทเป็นเจ้าของคาเฟ่ ผมไม่ค่อยจะรู้เรื่องพวกนี้เท่าไหร่อ่างับ  Grin Grin
อ้อ...ครับ ..ดีจัง  Grin

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #201 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 11:12:32 AM »

เคยเห็น  น้าแอ๊ด  กะ  น้ามหู หมู  จะชกกันใหมครับ  งานโคนม  ปี  39  หรือ  40  นี่แหละ  

จักร  อยู่กลางวงพอดี  ในร้านยาดอง แบกปูนทั้งคู่  เจอ  น้าเผือก  ด่าทั้งคู่  เลยแยกกัน

หัวใจจะวาย   หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ส่วนตัวผม ที่เจอ แอ๊ด คาราบาว  ไม่ชอบครับ  มันชอบดูถูกคน ที่จนกว่า ฐานะต่ำกว่า
แต่น้าหมู เป็นอะไรที่กันเอง   อีกคนนึง ก็คือ พงษ์สิทธิ์ ขานี้ ต้องบอกว่า " โครต ติดดิน"  สุดยอด ครับ  แต่ไม่พกไฟเช๊ค
  ส่วนคนอื่น ที่ชื่นชอบ ก็มี พี่ตั๊ว ศรันยู วงค์กระจ่าง  (ไม่รู้ยังจำปู ที่ผมแกะให้ได้มั้ย)  คิก คิก
  อีกคนก็คือ ศรราม เทพพิทักษ์ ไป ตาปีซีฟุ๊ด ทีไร ต้อง มองหาผมทุกที  คิก คิก  
ส่วน อู ภานุ สุวรรณโน นั้น มีปัญหา กับ ผมและเพื่อน สมัย เรียน ม.3  ขำก๊าก  
ส่วน ยิ่งยง ยอดบัวงาม  ผมหน้าจะเป็นคนเดียว ที่ ง้าง หมัด ใส่มัน ต่อหน้า เล่นเอามันหน้าถอดสีไปเลย  ขำก๊าก ขำก๊าก แลบลิ้น  ไอ้ส้น ตรีน
สุดท้าย  
ไอ้ มนตสิทธิ์ คำสร้อย โดนพ่อผม ตะเพิด ที่กาญจนดิษฐ์ เล่นเอา วิ่งขึ้นรถตู้แทบไม่ทัน
สุดท้าย ท้ายสุด หมอก เมืองหนาว  ขอบคุณผม บนเวที (หน้าไมค์) " ขอขอบคุณ คุณน้องศักดา ที่ ช่วยเป็น สื่อนำ ให้กระผม ได้มาถึงตรงนี้" บนเวทีคอนเสิรต์ คนใต้ 2"
แต่ในขณะที่ผม  เจ้าหน้าที่ไม่ยอมให้เข้างาน เพราะว่า "ผม มาววววว"  ขำก๊าก
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #202 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 11:20:21 AM »

อ้อ...ครับ ..ดีจัง  Grin
เทียบกับอาจารย์ผม ผมกระจอกกว่าครับ ขานั้นสนิทกับเจ้าของอ่าง 5555555555555

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
anasnarak
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #203 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 01:17:28 PM »

อยากให้ทุกท่านลองอ่านดู รูปและคลิป คลิกเข้าไปดูในลิ้งเลยครับ

เรียบเรียงข้อมูลโดยกระปุกดอทคอม
ขอขอบคุณภาพประกอบจาก เฟซบุ๊ก สุขขาอยู่หนได๋, youtube.com โพสต์โดย LiveScoreReport

หลายคนอาจจะรู้จัก "จ๊ะ คันหู" ในภาพของสาวน้อยที่มือถือไมค์ขึ้นไปโยกย้ายส่ายเอวบนเวทีตามงานโชว์ตัว พร้อมกับเพลงสุดฮิตและท่าสุดสยิวอย่าง "คันหู" แน่นอนว่า มีหลายเสียงต่อว่าต่อขานเธอที่ทำอะไรเกินงามกุลสตรีไทย แต่ก็ยังมีหลายเสียงเห็นอกเห็นใจและเข้าใจว่าภาพลักษณ์ที่เห็นนั้นเป็นเพียงแค่ "งาน" มิใช่ตัวตนที่แท้จริงของ "จ๊ะ คันหู"

แล้วตัวตนที่แท้จริงของ "จ๊ะ คันหู" เป็นอย่างไรล่ะ อาจเป็นคำถามที่หลายคนถามกลับมา ซึ่งสาวได๋ ไดอาน่า จงจินตนาการ ก็ขอรับอาสาไปล้วงลึกตัวจริงของสาว "จ๊ะ คันหู" คนนี้ผ่านรายการ "สุขขา..อยู่หนได๋" ซึ่งออนแอร์เป็นเทปแรกทาง Pop Channel รับรองว่างานนี้มีทั้งรอยยิ้มและน้ำตาค่ะ

จ๊ะ คันหู เด็กสาวฟันเหล็กวัย 20 ปี เดินเข้ามาทักทายสาวได๋ด้วยน้ำเสียงเหน่อ ๆ อันเป็นเอกลักษณ์ของเธอ ก่อนจะให้ช่างแต่งหน้าทำผมเนรมิตให้สวยใส พร้อมกับเปิดโอกาสให้สาวได๋ได้ซักถามพูดคุยอย่างเป็นกันเอง

"ตอนนี้คิดว่าดังหรือยัง?" สาวได๋ยิงคำถามแรก ให้น้องจ๊ะสวนตอบกลับมาอย่างไม่ต้องคิด "เฉย ๆ" ก่อนจะเสริมต่อว่า "ตอนนี้ค่าตัวก็ขึ้นบ้าง ตอนแรกได้ 800 แต่ตอนนี้ได้เพิ่มขึ้นมาเป็น 1,500 ต่อเพลง ตังค์เก็บก็มี แต่ยังไม่เยอะ หนูร้องเพลงมา 9 ปี ตอนนี้ก็เก็บเงินได้ราว ๆ 2 แสนบาทแล้ว"

น้องจ๊ะ บอกว่า เธอร้องเพลงมาตั้งแต่อายุ 11 ขวบ เพราะพ่อแม่ปู่ย่าตายายเป็นลิเกหมด เด็ก ๆ เธอก็ได้ไปเล่นลิเกด้วย แต่ถ้าถามว่าขึ้นเวทีครั้งแรกเมื่อไหร่ ก็ต้องย้อนไปถึงสมัยอนุบาลเลยทีเดียว

เมื่อได้ยินว่า น้องจ๊ะ คันหู มีพรสวรรค์การร้องเพลงตั้งแต่เล็ก ๆ ดังนั้น สาวได๋ก็เลยรีบบอกภารกิจที่น้องจ๊ะต้องมาทำวันนี้ ก็คือ การร้องเพลง "คันหู" ในเวอร์ชั่นแจ๊ส ทำเอาสาวจ๊ะ คันหู ถึงกับอึ้ง และบอกอย่างซื่อ ๆ ด้วยสีหน้าหนักใจว่า "เพลงแจ๊สเป็นยังไง โหย...หนูร้องไม่ได้หรอก ไม่เคยร้อง เคยแต่ร้องลูกทุ่ง" พร้อมกับหันไปถาม "พี่ไผ่" หัวหน้าวงเทอร์โบว่า "พูดจริงเปล่าเนี่ย ทำไมไม่บอกหนูก่อน หนูจะกลับแล้วนะ" (ฮา)

แต่ครั้นจะปล่อยให้ "จ๊ะ" ร้องเพลงแจ๊สโดยที่ไม่มีพื้นมาก่อนก็ดูจะใจร้ายเกินไป สาวได๋เลยส่งชายหนุ่มคนหนึ่งมาเป็นผู้ช่วยสอน "จ๊ะ" ร้อง "แจ๊ส" แต่ดูท่าว่า "จ๊ะ" ก็ยังไม่มั่นใจ และไม่เชื่อว่าตัวเองจะร้องได้ สาวได๋ก็เลยงัดไม้เด็ดประกาศว่า "ถ้ายอมร้องเพลง จะให้ชุดสวย ๆ ไปใส่ 1 ชุด แต่ถ้าร้องเพราะก็จะให้อีกหลายชุด"

ได้ยินแบบนี้แล้ว ตาของสาวจ๊ะเป็นประกายขึ้นมา พร้อมกับรีบตกปากรับคำทันที (อิอิ) ก่อนจะยอมแต่งตัวสวยนั่งท้ายรถกระบะโล่ง ๆ ไปห้องซ้อมดนตรีกับสาวได๋ แถมยังมีแอบกระซิบด้วยว่า "อายนะเนี่ย"

แต่เห็นน้องจ๊ะอายแบบนี้ สาวได๋ก็ยิ่งได้ทีแกล้งใหญ่ ด้วยการประกาศดัง ๆ กลางถนนขณะที่รถกระบะวิ่งผ่านว่า "นี่จ๊ะ เทอร์โบค่ะ จ๊ะ คันหู น้องคันหูนั่งอยู่นี่ รู้จักไหม นี่ดารามาดูเร้วววว" ทำเอาสาวจ๊ะเขินสุด ๆ รีบบอกสาวได๋ว่า "พี่....ไปบอกเขาทำไมล่ะ ตลกและ...." ก่อนจะหัวเราะกลบเกลื่อนความเขินและปฏิเสธไปตลอดทางว่า "ไม่ใช่ ไม่ใช่ค่ะ" อิอิ

เมื่อมาถึงห้องซ้อมดนตรี สาวได๋ก็ชวนน้องจ๊ะคุยระหว่างกินข้าว โดย "จ๊ะ" ยอมรับว่าช่วงนี้งานหนัก และเลือกรับงานไม่ค่อยได้ เพราะถ้าเธอไม่ไป คนอื่น ๆ ในวงก็ไปกันไม่ได้ถ้าขาดเธอ

"อยากดังไหม" สาวได๋ถาม "ก็อยาก ถ้าดังแล้วก็คงจะซื้อรถ เพราะมีตังค์แล้วใช่ไหม จะไปซื้อรถ ซื้อบ้าน เลี้ยงพ่อแม่ ให้พ่อแม่สบาย ๆ แต่ตอนนี้ยังไม่มีเงิน ไม่รู้เหมือนกันว่าต้องมีเงินเท่าไหร่ถึงเรียกว่ารวย ตอนนี้ก็มีคนมาขอลายเซ็น แต่ก็เซ็นไม่เป็นอ่ะ" จ๊ะ บอกอย่างซื่อ ๆ

ทานข้าวเสร็จแล้ว ก็ได้เวลาที่ "จ๊ะ" จะจับไมค์มาหัดร้องเพลงอีกครั้ง โดยมีคุณครูสอนร้องเพลง และนักดนตรีคอยช่วยเหลือ แรก ๆ สีหน้าของ "จ๊ะ" ดูยังไม่ค่อยมั่นใจ และฉงนกับทำนองดนตรีแบบใหม่แบบแจ๊สที่ไม่คุ้นหู แต่เธอก็พยายามตั้งใจฟัง และจับจังหวะ จนในที่สุด "จ๊ะ" ก็ร้องเพลง "คันหู" ในเวอร์ชั่นแจ๊สออกมาได้ไม่เลวเลยทีเดียว ก่อนจะชู 5 นิ้วบอกสาวได๋ ทำนองว่า ขอเสื้อ 5 ชุดนะพี่ได๋ 555

และเมื่อสาวจ๊ะทำผลงานได้ดี สาวได๋ก็เลยตกรางวัลให้ด้วยการพา "จ๊ะ" ไปรักษาสิวตามคำขอ พร้อมกับมอบชุดสวย ๆ ให้ถึง 4 ชุดตามสัญญา ทำเอาสาวจ๊ะซึ้งใจจนน้ำตารื้น ถึงกับเอ่ยปากด้วยน้ำเสียงสั่นเครือว่า "ทำไมพี่ดีกับหนูจัง ไม่เคยมีใครดีกับหนูอย่างนี้เลย หนูไม่เคยมีแบบนี้..."

สุดท้าย สาวมหาวิทยาลัยปี 2 อย่างน้องจ๊ะ เทอร์โบ ยอมรับว่า ชีวิต ณ วันนี้ของเธอเมื่อเทียบกับปีที่แล้วแตกต่างกันมาก เพราะตอนนี้มีคนรู้จักเธอมากขึ้น รายได้ก็ดีขึ้นกว่าเดิม แต่ถึงกระนั้นเธอไม่ได้รู้สึกว่าตัวเองดัง หรือเป็นดาราอะไร พร้อมกับเข้าใจดีที่หลายคนมองเธอในแง่ลบ แต่เธอก็อยากบอกทุกคนว่า สิ่งที่เธอทำเป็นแค่การแสดง ไม่ใช่ตัวตนที่แท้จริง และอยากให้คนมาเรียนรู้ มารู้จักเธอก่อนว่าเธอเป็นคนอย่างไรค่อยตัดสิน เพราะภาพบนเวทีกับภาพข้างล่างเวทีมันไม่เหมือนกัน...

ดูรายการนี้จบแล้ว เพื่อน ๆ คงได้รู้จัก "จ๊ะ คันหู" ในอีกมุมมองหนึ่งที่รับรองว่า คุณต้องนั่งอมยิ้ม พร้อมกับหัวเราะไปกับความน่ารักและเป็นธรรมชาติสไตล์บ้าน ๆ ของเธอแน่นอนเลยล่ะ

http://women.kapook.com/view31734.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 23, 2011, 01:21:34 PM โดย Ultraman Taro #รักในหลวง# » บันทึกการเข้า
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #204 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 02:00:01 PM »

ใครไม่เห็นดีไม่เห็นงาน กับ จ๊ะ เนี้ย เหมือน มารร้าย  เลยเน๊าะ   ขำก๊าก ขำก๊าก
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #205 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 03:06:42 PM »

นานาจิตตังค่ะ
โดยตัวตนน้องเค้าก็ดูซื่อดี แต่แปลกพออยู่บนเวทีทำไมเป็นแบบนั้นหล่ะเนี่ย
เดี๋ยวก็จะมีคนมาแย้งว่านั่นคือการแสดง

โอ้ว...แสดงแบบนี้ ไปในที่ลับตาไม่ดีกว่าเหรอคะ
หรือไม่ก็เลือกแสดงแบบอื่น มันก็ได้เงินเหมือนกันไม่ใช่เหรอ
หรือว่าเต้นแบบนี้ ทำเสียงแบบนี้ มันได้เงินมากกว่า
ซึ่งเท่าที่ดูรายการที่น้องเค้าสัมภาษณ์ ลงทุนแสดงขนาดนี้ก็ได้เงินไม่เยอะนี่หน่า

เป็นที่รู้จักขนาดนี้แล้ว น้องจะกลับลำทันไหมหนอ

ที่แน่ๆหากโอมีลูกมีหลานจะไม่ให้เต้นลักษณะนี้บนเวทีแน่นอนค่ะ

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #206 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 04:30:50 PM »

โดยตัวตนน้องเค้าก็ดูซื่อดี แต่แปลกพออยู่บนเวทีทำไมเป็นแบบนั้นหล่ะเนี่ย
เดี๋ยวก็จะมีคนมาแย้งว่านั่นคือการแสดง

โอ้ว...แสดงแบบนี้ ไปในที่ลับตาไม่ดีกว่าเหรอคะ
หรือไม่ก็เลือกแสดงแบบอื่น มันก็ได้เงินเหมือนกันไม่ใช่เหรอ
หรือว่าเต้นแบบนี้ ทำเสียงแบบนี้ มันได้เงินมากกว่า

ซึ่งเท่าที่ดูรายการที่น้องเค้าสัมภาษณ์ ลงทุนแสดงขนาดนี้ก็ได้เงินไม่เยอะนี่หน่า

เป็นที่รู้จักขนาดนี้แล้ว น้องจะกลับลำทันไหมหนอ

ที่แน่ๆหากโอมีลูกมีหลานจะไม่ให้เต้นลักษณะนี้บนเวทีแน่นอนค่ะ

ผมเชื่อว่า กลับลำน่ะทันครับเจ้ แต่ไม่กลับมากกว่า

ผมชอบ ข้อความสีเขียว ครับ    เพราะเค้าคิดว่า เงินขนาดค่าตัว หลัก ร้อยปลายๆถึงหลักพันต้น มากแล้ว โดยไม่คำนึงถึงภาพพจน์ ของตัวเอง

ข้อความสีแดง คิดเหมือนกับผมครับ ขอ บวกให้ครับ  ไหว้ เยี่ยม
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #207 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 04:42:43 PM »

ที่แน่ๆ ที่ผมไม่อยากกล่าวถึงคือ แล้วทำไม สังคมยังสนับสนุน

หมายถึงผู้ว่าจ้างก็ยังจ้างไปแสดง คนดูก็ยังดู

ถ้าเราปฏิเสธ ไม่ดูเสีย เขาก็เปลี่ยนแปลงการแสดงเอง

เคยเห็นแถว ตจว.ภาคกลางนะ พอเริ่มมีการแสดงแบบนี้ในการเลี้ยงไหน
คนแก่ๆ ลุกเดินหนีกลับเลย (ราวๆ3ทุ่มมั้ง ก่อนหน้านั้น เล่นธรรมดา ยังไม่แรง  วงอืนนะ ไม่ใช่วงนี้) 
ที่หน้าเวที หนุ่มๆ ขายแรงงานมั่ง คนระดับรากหญ้ามั่ง ที่เย้วๆอยู่

สงสารเด็กๆ ที่ยืนจ้องดูอยู่่ห่างๆ ข้างเวที ท่าทางเด็กมันงงๆมากกว่าสนุกนะ

เท่าที่เห็นยืนยันได้ว่า กลุ่มตลาดล่างเท่านั้นเอง ที่สนับสนุนการแสดงแบบนี้
ไม่ใช่กลุ่่มตลาดกลางหรือสูง

ถ้าเราเปลี่ยนความต้องการของคนบางกลุ่มได้ เราก็ไม่มีภาพแบบนี้มาให้เห็น

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #208 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 05:35:19 PM »

ที่แน่ๆ ที่ผมไม่อยากกล่าวถึงคือ แล้วทำไม สังคมยังสนับสนุน

หมายถึงผู้ว่าจ้างก็ยังจ้างไปแสดง คนดูก็ยังดู

ถ้าเราปฏิเสธ ไม่ดูเสีย เขาก็เปลี่ยนแปลงการแสดงเอง

เคยเห็นแถว ตจว.ภาคกลางนะ พอเริ่มมีการแสดงแบบนี้ในการเลี้ยงไหน
คนแก่ๆ ลุกเดินหนีกลับเลย (ราวๆ3ทุ่มมั้ง ก่อนหน้านั้น เล่นธรรมดา ยังไม่แรง  วงอืนนะ ไม่ใช่วงนี้) 
ที่หน้าเวที หนุ่มๆ ขายแรงงานมั่ง คนระดับรากหญ้ามั่ง ที่เย้วๆอยู่

สงสารเด็กๆ ที่ยืนจ้องดูอยู่่ห่างๆ ข้างเวที ท่าทางเด็กมันงงๆมากกว่าสนุกนะ

เท่าที่เห็นยืนยันได้ว่า กลุ่มตลาดล่างเท่านั้นเอง ที่สนับสนุนการแสดงแบบนี้

ถ้าเราเปลี่ยนความต้องการของคนบางกลุ่มได้ เราก็ไม่มีภาพแบบนี้มาให้เห็น

ถูกต้องครับ  +1  ไหว้ เยี่ยม
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #209 เมื่อ: กันยายน 23, 2011, 05:40:31 PM »

ผมเชื่อว่า กลับลำน่ะทันครับเจ้ แต่ไม่กลับมากกว่า

ผมชอบ ข้อความสีเขียว ครับ    เพราะเค้าคิดว่า เงินขนาดค่าตัว หลัก ร้อยปลายๆถึงหลักพันต้น มากแล้ว โดยไม่คำนึงถึงภาพพจน์ ของตัวเอง

ข้อความสีแดง คิดเหมือนกับผมครับ ขอ บวกให้ครับ  ไหว้ เยี่ยม

ขอบคุณค่ะบัง

หากกลับลำทัน อยากให้น้องจ๊ะ เลือกการแสดงแนวอื่นแทน เสียดายความใส+ซื่อ หน้าตาอย่างน้อง ชุบตัวอีกนิดหน่อย ก็เข้าวงการได้แล้ว Wink

คนแก่ๆ ลุกเดินหนีกลับเลย (ราวๆ3ทุ่มมั้ง ก่อนหน้านั้น เล่นธรรมดา ยังไม่แรง  วงอืนนะ ไม่ใช่วงนี้)  

ไม่เคยดูแบบนี้เหมือนกัน เคยแต่ดูแบบอื่น คิก คิก คิก คิก คิก คิก

นั่นอ่ะสิ อย่างตาซับว่า...ทำไมยังมีคนจ้าง ก็เพราะว่ายังมีคนดู
ทำไมยังมีคนดู ก็เพราะมีคนจ้างมาแสดง...เนี่ยแหล่ะ...ปัญหาเว็บแตก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
หน้า: 1 ... 11 12 13 [14] 15 16
  พิมพ์