๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 27, 2024, 01:53:47 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอข้อมูล สมิทแอนด์เวสสัน M60 3นิ้ว ครับอยากได้มากครับ  (อ่าน 57090 ครั้ง)
phon2517
Jr. Member
**

คะแนน 5

« เมื่อ: กันยายน 04, 2011, 07:31:30 PM »

ครับมีเพื่อนผมจะขาย สมิทฯเอ็ม 60 3 นิ้ว โม่ 5 นัดให้ในราคา 35,000 บาท ครับ ไม่ทราบว่าแพงไปหรือไม่ แล้วปืนรุ่นนี้มีจุดเด่นจุดด้อยอย่างไรบ้าง แล้วการซื้อปืนมือสองนี้ควรมีข้อสังเกตุอย่างไรว่าปืนดีหรือไม่ดีดูอย่างไรครับ ขอบคุณครับ (ช่วยกรุณาลงรูปประกอบด้วยนะครับ)
SiamWeekend
ผู้รู้ย่อมไม่..(ปริ)ปาก
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 33

« ตอบ #1 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 10:32:59 AM »

ไม่ทราบว่าได้คำตอบหรือยัง
ราคานี้ถือว่าไม่แพงครับ กับ S&W M60 ขีดอะไรครับ (ผมมีใช้งานอยู่เหมือนกันขีด ๔)
จุดเด่น
๑ มีความแม่นยำสูงเหลือเชื่อ ศูนย์หลังปรับได้ เหมาะแก่การแย่งเป้า เฝ้าทรัพย์
๒ นำ้หนักไม่มาก ขนาดไม่เล็กไปจนจับไม่ถนัด หรือไม่ใหญ่จนจับถือไม่สะดวก
๓ ทำด้วยเหล็กสแตนเลส ดูแลง่าย (แต่ไม่ใช่ว่าจะไม่เป็นสนิมนะ มีสนิม แต่สีสนิมไม่ได้เป็นสีแดง)
๔ ลำกล้อง ๓ นิ้ว ให้ความเร็วกระสุน ๓๘ ไม่ตกไปมาก
๕ อะไหล่ อุปกรณ์ หาง่าย

ข้อด้อย
๑ ใบศูนย์หลังอาจเกี่ยวเสื้อผ้าเวลาชักออก หากเป็นการพกใน (ผมแก้ปัญหานี้โดยการฝึกบ่อยๆ โดยใช้นิ้วโป้งบังศูนย์หลังไว้)
๒ กระสุน ๕ นัด อาจจะเสียเปรียบ ๖ นัด
๓ หาก รุ่นย่อยต่ำกว่าขีด ๗ ( M60-7 ) เขาไม่แนะนำให้ยิงลูกแรงสูง +P (ส่วนใหญ่ ราคาก็แพงนะ)

การดู
ลองค้นหาใน web ดู เคยเห็น
สำหรับผมดูที่
-ทะเบียน หมายเลขประจำปืน ตรงตามเอกสาร ป๔ อาจโทรถามที่อำเภอที่ระบุใน ป๔ ว่าถูกต้อง โอนได้
-ผิว โดยเฉพาะใต้ประกับด้าม
-เกลียวลำกล้อง ต้องไม่บวม ร่องรอยต่างๆ
-โม่ ต้องไม่หลวมคลอนมาก ลองง้างนกสุดแล้วขยับโม่ดู
-ยิงดู นกสับสมำ่เสมอ รอยนกสับที่จานท้ายกระสุนอยู่ตรงกลางสมำ่เสมอเท่ากันทุกนัด
-บางท่านวัดช่องว่างระหว่างหน้าโม่และลำกล้องแต่ละรู ด้วย ฟิลเลอร์เกจ อันนี้ผมดูไม่เป็น

สุดท้าย ดูที่ใจเรา ชอบหรือเปล่า เพราะเงินหายาก การขออนุญาตซื้อลำบาก หลายขั้นตอน

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 21, 2011, 10:36:33 AM โดย ฅนบ้านหินลาด » บันทึกการเข้า

จงยุติ ด้วยการยอม
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #2 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 10:53:01 AM »

Caliber : .38  Special +P
Capacity:    5 Rounds
Barrel Length:    3" / 7.6 cm

เยี่ยม

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ลูกโม่
Full Member

คะแนน 15

« ตอบ #3 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 01:40:37 PM »

ครับมีเพื่อนผมจะขาย สมิทฯเอ็ม 60 3 นิ้ว โม่ 5 นัดให้ในราคา 35,000 บาท ครับ ไม่ทราบว่าแพงไปหรือไม่ แล้วปืนรุ่นนี้มีจุดเด่นจุดด้อยอย่างไรบ้าง แล้วการซื้อปืนมือสองนี้ควรมีข้อสังเกตุอย่างไรว่าปืนดีหรือไม่ดีดูอย่างไรครับ ขอบคุณครับ (ช่วยกรุณาลงรูปประกอบด้วยนะครับ)

ถ้าคิดว่แพงหรือรับมาแล้วไม่ถูกใจ ผมยินดีรับต่อครับผม PM มาเลยครับ

หนีดีกว่าสู้ สู้ดีกว่าเจ็บ เจ็บดีกว่าติดคุก ติดคุกดีกว่าตาย............(อ.พนมเทียน)

"แม้หวังตั้งสงบ จงเตรียมรบให้พร้อมสรรพ"
คนส่องกล้อง
ปัจจตัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 162

« ตอบ #4 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 02:35:04 PM »

ถูกแพงไม่ทราบเพราะไม่เห็นปืนเห็นเอกสารไม่ได้ลองยิง ได้เห็นได้จับแล้วราคานี้อาจจะแพงไปก็ได้ ผมว่าป่านนี้ PM ของคุณคงเต็มแล้วหละมั้งครับ   Grin Cheesy

Steel90
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 153

« ตอบ #5 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2011, 05:41:01 PM »

ราคานี้ซื้อไว้ใช้ได้ครับ ปืนดี ดูแลง่าย

นักะติ๊ Club ขยับจะยิงแต่รักจริง นะจ๊ะจุ๊บๆ
urtkop
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 67

« ตอบ #6 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 11:21:53 AM »

ข้อด้อย
๓ หาก รุ่นย่อยต่ำกว่าขีด ๗ ( M60-7 ) เขาไม่แนะนำให้ยิงลูกแรงสูง +P (ส่วนใหญ่ ราคาก็แพงนะ)

ต่ำกว่า -7 หมายถึง -6 > -1 หรือ -8.... ครับ เพราะผมมีอยู่กระบอกหนึ่ง แต่ไม่เคยยิง +P เพราะแค่ ลูกธรรมดาก็หูอื้อตาลายแล้วครับ ขอบคุณครับ

+1, 13

การกระทำ สำคัญกว่าคำพูด
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #7 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 01:19:49 PM »

ข้อด้อย

ต่ำกว่า -7 หมายถึง -6 > -1 หรือ -8.... ครับ เพราะผมมีอยู่กระบอกหนึ่ง แต่ไม่เคยยิง +P เพราะแค่ ลูกธรรมดาก็หูอื้อตาลายแล้วครับ ขอบคุณครับ

+1, 13

หมายถึง  M60 เฉย ๆ ถึง M60-6 ครับ   Wink

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
boynimitmai
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #8 เมื่อ: ตุลาคม 22, 2011, 02:30:24 PM »

เป็นปืนลูกโม่ที่ผมกำลังเล็งกระบอกถัดไปครับ  อยากได้ลำกล้อง 2" ครับ  เอาไว้พกซ่อนครับ

KMIT'NB  MHT

"สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว  ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ"

ไก่เฮง รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 169

รักเธอประเทศไทย

« ตอบ #9 เมื่อ: พฤศจิกายน 07, 2011, 01:42:19 PM »

เป็นปืนลูกโม่ที่ผมกำลังเล็งกระบอกถัดไปครับ  อยากได้ลำกล้อง 2" ครับ  เอาไว้พกซ่อนครับ

...แล้วจะรักครับ

...ชีวิตทุกชีวิตมีคุณค่า    ใช่รอชะตาวาสนานำไป
ความรู้ทุกคนเรียนทันกันได้  สุดแต่สนใจ  ทุนทรัพย์ สติปัญญา
a lone wolf
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 290

« ตอบ #10 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 05:33:30 PM »

Grin
นิดนึงครับ  ของผม -17 เสปคบอกว่ายิงลูกบวกพีได้
แต่ยิงสักสองสามนัดแล้วมีอาการโม่ติด  กดดับเบิลนัดต่อไปไม่ได้  หรือง้างนกไม่ได้ ต้องขยับกันอยู่นาน
ช่วงหลังไม่กล้าเอาบวกพีติดปืนครับ  กลัวมันออกอาการเจยามคับขัน

It's not the years in your life but the life in your years, that counts
jr_kut
Jr. Member
**

คะแนน 8

« ตอบ #11 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 09:17:52 PM »

Grin
นิดนึงครับ  ของผม -17 เสปคบอกว่ายิงลูกบวกพีได้
แต่ยิงสักสองสามนัดแล้วมีอาการโม่ติด  กดดับเบิลนัดต่อไปไม่ได้  หรือง้างนกไม่ได้ ต้องขยับกันอยู่นาน
ช่วงหลังไม่กล้าเอาบวกพีติดปืนครับ  กลัวมันออกอาการเจยามคับขัน

เป็นข้อมูลที่สุดยอด เพราะจะทำให้ชีวิตอยู่รอดปลอดภัยได้ โดยไม่ประมาท คือไม่ใช้ลูก +P กับ M60-17
ขอโทษครับ...กรุณาบอกให้ชัดกันไปเลยว่า " 2 นัด " หรือ " 3 นัด " แล้วมีอาการโม่ติด ได้ไหมครับ
ผมมี M60-17 เหมือนกัน จะได้ไม่ต้องใช้ลูก +P (แค่ลูกธรรมดาก็ซ้อมให้แม่นก่อนเถอะ...)
ขอบคุณครับ
sakda m41 รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 751

« ตอบ #12 เมื่อ: พฤศจิกายน 09, 2011, 09:26:29 PM »

เป็นปืนที่อยากให้แม่บ้านซื้อให้ อีกกระบอกครับ

กำลังทำเรื่องอยู่  ตอนนี้จองกับร้านโย ไปแล้ว

ไม่รู้ถ้าปืนเข้ามา แม่บ้านจะหาเงินทันหรือเปล่า คิก คิก คิก คิก
TA881
Hero Member

คะแนน 157

« ตอบ #13 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 10:16:44 AM »

เป็นปืนที่อยากให้แม่บ้านซื้อให้ อีกกระบอกครับ

กำลังทำเรื่องอยู่  ตอนนี้จองกับร้านโย ไปแล้ว

ไม่รู้ถ้าปืนเข้ามา แม่บ้านจะหาเงินทันหรือเปล่า คิก คิก คิก คิก
รบกวนสอบถามข้อมูลด้วยครับ
S&W M60 .38ACP special นี่ระบุในการขอ ป3 ว่าไงครับ  ต้องมี special ต่อท้ายไหมครับ แล้วจองไว้เท่าไหร่ครับสนใจเหมือนกัน   ไหว้
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1208

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #14 เมื่อ: พฤศจิกายน 10, 2011, 10:43:27 AM »

รบกวนสอบถามข้อมูลด้วยครับ
S&W M60 .38ACP special นี่ระบุในการขอ ป3 ว่าไงครับ  ต้องมี special ต่อท้ายไหมครับ แล้วจองไว้เท่าไหร่ครับสนใจเหมือนกัน   ไหว้

S&W M60 ไม่มีขนาด .38 ACP นะครับ... จะเป็น .38 สเปเชี่ยล... กับ .357 แม็กนั่มครับ... Grin Grin Grin

หน้า: [1] 2
  พิมพ์