๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
มีนาคม 29, 2024, 08:15:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนเช้าของทุกวันจะเข้าเวป อวป. ไม่ค่อยได้  (อ่าน 22932 ครั้ง)
INTERCEPTER - รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 155

ไปช้าๆ.... มองโลกได้เยอะขึ้น

« เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 08:08:11 PM »

จะเป็นทุกเช้าช่วงก่อน 10.00 น.  ....ไม่แน่ใจว่าเป็นที่ระบบเวปบอร์ดหรือระบบอินเตอร์เนตที่บ้านผมครับ   แต่เวปอื่นๆผมก็เข้าได้ปกติ
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 05:39:21 PM »

ช่วงเวลาดังกล่าวจะเป็นช่วงที่
Server ทำการ backup ข้อมูลประจำวันครับ
Server จะทำงานหนักอาจจะเข้าลำบากในช่วงเวลานั้นๆครับพี่ๆ

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=85012.0#quickreply

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #2 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 12:21:13 AM »

ห้องขาย แยกปืนออกจากของทั่วไปได้มั้ยครับ  Huh

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กันยายน 03, 2011, 10:46:31 PM »

ห้องขาย แยกปืนออกจากของทั่วไปได้มั้ยครับ  Huh

นี้จ๊ะ  หลงรัก

ไหว้เรียน ท่าน วมต.
 ผมว่าในหน้าซื้อขาย อาวุธปืนมันน่าจะมีแต่ อาวุธปืนหรือสินค้าที่เกี่ยวข้อง เช่น อุปกรณ์ตกแต่งปืน ชิ้นส่วนอะไหล่ปืน
แต่ทำไมในหน้าซื้อขาย อาวุธปืน มักมีการเสนอขาย เครื่องดนตรี สัตว์เลี้ยง อุปกรณ์อิเล็ดทรอนิกส์ ที่ดิน
ผมคิดว่ามันผิดวัตถุประสงค์ของหน้าซื้อขาย อาวุธปืน
      ขอความกรุณาท่าน วมต. ช่วยพิจารณาเรื่องนี้ด้วยครับ

เท่าที่ผมจำได้ ................ เรื่องนี้มีสมาชิกเคยยกมาหารือกันหลายท่าน หลายครั้ง หลายเวลา และนานแล้ว...............

และเท่าที่ผมจำได้ ................. วัตถุประสงค์หลักๆของ เวป อวป.คือการแลกเปลียนความรู้กัน ในเรื่องอาวุธปืน กระสุน และสาระความรู้ รวมทั้งการพูดคุยกันในสังคมผู้นิยมปืน ....................เวป อวป. ไม่ได้มีวัตถุประสงค์หลักในการที่จะให้สมาชิกเข้ามาซื้อ-ขายกันแบบเป็นงานเป็นการเท่าใดนัก เรียกว่าเป็นแบบน้ำจิ้ม นิดๆหน่อยๆ ให้สมาชิกได้บอกขายของกันในหมู่ ....................

เดิมที ทางเวปให้สมาชิกลงขายของกันได้โดยไม่กำหนดกฎเกณฑ์เข้มงวดนัก .................สิ่งที่ตามมาคือ การขายของที่ผิดกฎหมายเกิดขึ้น รวมทั้งการโกงกัน ไม่ส่งของ เอาของย้อมแมวมาขาย ................ มีเรื่องราวกันชวนปวดหัว

สิ่งที่ตามมา คือกลายเป็นที่หากิน ที่หนึ่งของคนโกง

ปัจจุบัน ผมทราบว่าทางเวป ได้กำหนดกติกาการซื้อ-ขายขึ้นว่า ผู้ที่ตั้งกระทู้ได้ต้องแสดงตัวตนด้วยการส่งสำเนาบัตรประจำตัวประชาชนมาให้ วมต. และได้รับการกำหนดให้เข้าไปใช้ห้องซื้อ-ขาย(ตั้งกระทู้)ได้ ....................รวมทั้งรายละเอียดการลงขายต้องครบถ้วนตามที่บอกไป

และที่สำคัญไม่มีการแยกห้องสินค้าเป็นแบบห้องๆหรือประเภทตามที่ท่านเสนอ เนื่องจากไม่เน้นเรื่องนี้ ไม่ต้องการทำห้องโจ๋งครึ่มแบบเวปอื่นๆ..................ซึ่งจะเกิดปัญหา คนโกงเสมอๆ  (ตอนนี้ผมก็เห็นที่อื่น มีการตั้งกระทู้ตามล่าคนโกงกันอยู่)

ในความเห็นของผม ผมว่าทางเวป อวป. คงไม่ตั้งห้องขายของแบบแยกประเภทให้โจ๋งครึ่มเหมือนที่อื่นหรอกครับ ................เพราะไม่เน้นเรื่องการซื้อ-ขาย.................. เวป อวป.ไม่ต้องมีการซื้อ-ขายกันโจ๋งครึ่ม ก็มีคนเข้ามาใช้บริการกันเยอะอยู่แล้ว ไม่จำเป็นต้องตั้งห้องซื้อ-ขายกันโจ๋งครึ่ม เหมือนกับล่อคนให้เข้ามาใช้งาน...................

และสุดท้าย ................ในความเห็นผมๆว่าแบบนี้ดีอยู่แล้วครับ ไม่วุ่นวาย ใครอยากจะใช้กันแบบโจ๋งครึ่ม คงใช้กันไม่ได้ในเวปนี้

Grin

หน้า: [1]
  พิมพ์