๏ฟฝ๏ฟฝ็บบ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝสน๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝ๏ฟฝาปืน
เมษายน 28, 2024, 11:27:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เล่าสู่กันฟังเฉยๆครับ..ป.3 .45  (อ่าน 4839 ครั้ง)
Alex007
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #15 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 06:38:15 AM »

หลังจากไปนอนคิดมาคืนหนึ่ง...ผมคิดสรุปได้ดังนี้ครับ..
      1. ผมเป็นข้าราชการที่ไม่ใช่ตำรวจ ทหารสายปราบปราม ถ้าได้ปืน .45 ไว้ในครอบครองคงจะเป็น ภัยคุกคาม สำหรับ จนท.สายปราบปราม
      2. ปืนสวัสดิการ สน.สก. คงจะขายให้ข้าราชการกระทรวงอื่นๆ ที่ไม่ใช่ ทหาร ตำรวจ ได้เฉพาะขนาด เล็กกว่า .45 และ 357 เท่านั้น ขนาดใหญ่ห้าม
      3. ผมคงเป็นข้าราชการที่คุณสมบัติที่ไม่เพียงพอ อายุแค่ 39   รับราชการมาแค่ 14 ปี   รับเงินเดือนแค่ระดับ 7  เพิ่งเป็นสมาชิกสนามยิงปืนแค่ปีเดียว
      4. สงสัยท่่านจะดูข่าวที่ จนท.ตำรวจ ถูกคนร้ายยิงด้้วยอาวุธปืน .45 ตายเมื่อเร็วๆ นี้ ทำให้คิดว่า ปืน .45 ควรมีอยู่ในมือของทหารและตำรวจปราบปรามเท่านั้น
      5. วิสัยทัศน์ท่านคงมีแค่นี้เองครับ...(ฉะนั้น ปืนโครงการ ขายไม่ออกแน่สำหรับ .45 ในท้องที่ที่ท่านอยู่)
                 หมดแล้วครับ....สำหรับความคิดผม..ที่มีต่อนายทะเบียนท่านนี้....การจะเปลี่ยนความคิดคน มันช่างยากนะครับ..โดยเฉพาะคนที่มียศตำแหน่งสูงๆ ด้วยแล้ว...เหนื่อยที่จะคุยด้วย
ขอบคุณ..ที่ทุกท่่านรับฟัง... ไหว้ ไหว้

"มีดแม้จะคมเพียงใด ก็ตัดสายน้ำไม่ขาด"
MO
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #16 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 07:06:03 AM »

ครับสู้ต่อไปครับ  ผมขอ 357 ยังเงียบอยู่เลยครับ  คราวก่อนเจ้าหน้าที่ขอ ทะเบียนบ้านทั้งหมด ทะเบียนรถยนต์ทั้งหมด  โฉนดที่ดินทั้งหมด  เอาให้ไปแล้วครับ  รอแล้วก็รอครับ  เพื่อนๆขอ 38กับ  9 ได้แล้วครับ  Smiley
Mr. Snubbie แซ่โคลท์ (เก่งแต่ในรั้วบ้าน)
Sr. Member

คะแนน 52

"THE FIRST RULE OF A GUNFIGHT IS BRING A GUN"

« ตอบ #17 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 09:23:58 AM »

...มหาดไทยมันน่าจะมีการกวดขัน หรือออกเป็นกฎหมายในเรื่องระยะเวลาการพิจารณาการขอมีและใช้ อวปฯ ในระดับนายทะเบียนอาวุธปืน ภูมิภาคกันบ้างนะครับ  ผมเห็นผู้ขอหลายท่านรอกันนานมากเหลือเกิน  มันมากเกินไป  บางท่าน 4 เดือน บางท่านอีก 1 เดือน-จะครบปี ! 
...ผมรับราชการมาจึงรู้ดีว่า  เป็นเรื่องเตะถ่วง ขี้เกียจ อยากให้ชาวบ้านมาพินอบพิเทาและ/หรือ จะเรียกรับเงิน เท่านั้นครับ  ไม่อย่างใดก็อย่างหนึ่ง หรือหลายๆอย่าง  ซึ่งไม่ใช่เหตุผลที่เหมาะสมแก่ความล่าช้าเหล่านี้เลย  อันที่จริง 30 วันแรก ถ้ายังบื้อไบ้มันน่าฟ้องกันอย่างใดอย่างหนึ่งได้แล้ว
cool9
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #18 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 10:23:15 AM »

ดูเฉยๆ
kpai
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 109

« ตอบ #19 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 12:23:54 PM »

3. ผมคงเป็นข้าราชการที่คุณสมบัติที่ไม่เพียงพอ อายุแค่ 39   รับราชการมาแค่ 14 ปี   รับเงินเดือนแค่ระดับ 7  เพิ่งเป็นสมาชิกสนามยิงปืนแค่ปีเดียว
   ขอบคุณ..ที่ทุกท่่านรับฟัง... ไหว้ ไหว้

คุณสมบัติแค่นี้ก็เกินพอแล้วครับ ถ้าข้าราชการระดับ 7 ยังมี .45 ไม่ได้  แล้ว ไอ้ปื๊ด มันระดับไหน เห็นพกโก้อยู่ เศร้า
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #20 เมื่อ: กันยายน 01, 2011, 05:07:50 PM »

...มหาดไทยมันน่าจะมีการกวดขัน หรือออกเป็นกฎหมายในเรื่องระยะเวลาการพิจารณาการขอมีและใช้ อวปฯ ในระดับนายทะเบียนอาวุธปืน ภูมิภาคกันบ้างนะครับ  ผมเห็นผู้ขอหลายท่านรอกันนานมากเหลือเกิน  มันมากเกินไป  บางท่าน 4 เดือน บางท่านอีก 1 เดือน-จะครบปี ! 
...ผมรับราชการมาจึงรู้ดีว่า  เป็นเรื่องเตะถ่วง ขี้เกียจ อยากให้ชาวบ้านมาพินอบพิเทาและ/หรือ จะเรียกรับเงิน เท่านั้นครับ  ไม่อย่างใดก็อย่างหนึ่ง หรือหลายๆอย่าง  ซึ่งไม่ใช่เหตุผลที่เหมาะสมแก่ความล่าช้าเหล่านี้เลย  อันที่จริง 30 วันแรก ถ้ายังบื้อไบ้มันน่าฟ้องกันอย่างใดอย่างหนึ่งได้แล้ว

นายทะเบียนฯปฎิบัติหน้าที่ล่าช้า ก็โดนฟ้องกันอยู่ครับ....
แล้วมท.ชี้แจงต่อศาล ตามหนังสือนี้ ....  ซึ่งถ้าไปเปิดกฎหมายฉบับนี้ดู ....มาตรา ๓๘.... ยื่นคำขอแล้วนายทะเบียนฯต้องตอบภายใน ๑๕ วัน

Mr. Snubbie แซ่โคลท์ (เก่งแต่ในรั้วบ้าน)
Sr. Member

คะแนน 52

"THE FIRST RULE OF A GUNFIGHT IS BRING A GUN"

« ตอบ #21 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 09:47:58 AM »

...ผมก็ทำบ่นไปงั้นแหละ  เรื่อง .223 ของตัวเองยังค้างอยู่อำเภอเลย  ตัวเองจะเอาตัวไม่รอดครับ... ฮือ ฮือ ฮือ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6128

Let us go..!

« ตอบ #22 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 10:04:09 AM »

ของผม ขนาด 9มม ธรรมดา

กว่าจะได้ ป.3  จนถึง กว่าจะเซ็น ป.4 ให้  ใช้ระยะเวลาทั้งหมดอีกเดือนเดียวครบ 1 ปีพอดีครับ( 11 เดือน )

พระเจ้า!

ของผม.22ธรรมดาๆ บอกว่าสองเดือนรู้ผลการพิจารณา  พวกลากมาเป็นอีกสามวันครบสี่เดือน ถึงออก

พอข้ามสามเดือนผม ผมเริ่มโวยแล้วครับ กะว่าให้ก็เอา ไม่ให้ก็ไม่เอา

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

potchara
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #23 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 10:51:04 AM »

ของผม.357 .45 ขอได้ครับ แต่เพื่อการกีฬาอย่างเดียว แต่หลักฐานท่านขอเยอะมาก
Alex007
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #24 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 11:56:13 AM »

ของผม.357 .45 ขอได้ครับ แต่เพื่อการกีฬาอย่างเดียว แต่หลักฐานท่านขอเยอะมาก
ของท่านยังดูเอกสารครับ...ของผมเอกสารที่เตรียมไว้ไม่ได้ใช้เลยครับ...เพราะตัวนาย ท่านตั้งธงไว้แล้วว่า..ถ้าขอ .45 ต้องเป็นจนท.สายปราบปรามเท่านั้น ข้าราชการอื่น ถ้าไม่ใช่สายปราบปราม..งดพิจารณา .. ถึงแม้ผมจะเตรียมเอกสารไปร้อยแปดพันเก้า.จะเพื่อการกีฬาก็อด.. เพราะนายตั้งธงไว้ในใจแบบนั้นซะเแล้ว.... อ๋อย  ไหว้

"มีดแม้จะคมเพียงใด ก็ตัดสายน้ำไม่ขาด"
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1734

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #25 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 12:10:10 PM »

ของท่านยังดูเอกสารครับ...ของผมเอกสารที่เตรียมไว้ไม่ได้ใช้เลยครับ...เพราะตัวนาย ท่านตั้งธงไว้แล้วว่า..ถ้าขอ .45 ต้องเป็นจนท.สายปราบปรามเท่านั้น ข้าราชการอื่น ถ้าไม่ใช่สายปราบปราม..งดพิจารณา .. ถึงแม้ผมจะเตรียมเอกสารไปร้อยแปดพันเก้า.จะเพื่อการกีฬาก็อด.. เพราะนายตั้งธงไว้ในใจแบบนั้นซะเแล้ว.... อ๋อย  ไหว้

ไม่ให้ก็ไม่ว่า....ขอหนังสือปฎิเสธมาก็แล้วกัน
เป็นขรก.นี่น่าเห็นใจจริงๆ ... จะลูบหน้าก็ปะจมูก จะหยิกเล็บก็เจ็บเนื้อ   Cool
Alex007
Jr. Member
**

คะแนน 12

« ตอบ #26 เมื่อ: กันยายน 02, 2011, 02:28:00 PM »

ขอบคุณครับ..คุณธำรง..ที่อุตส่าห์ช่วยชี้แนะให้... ผมคิดว่าผมยังรอได้ครับ..ไม่อยากแตกหักกันวันนี้..เรื่องมันจะยาว..และรำคาญใจเปล่าๆ .. ยังพอรอได้ครับ.. คิดว่าเดี๋ยวท่านก็ไปแล้วล่ะ... แต่ผมก็แปลกใจจริงๆ ..ทำไมนะ..เป็นข้าราชการเหมือนกัน แต่ซื้อปืน .45 โครงการ ไม่ได้.. หวังว่าคงมีคนแบบนายทะเบียนท่านนี้ไม่มากนะครับ..เมืองไทย...  ไหว้

หน้า: 1 [2]
  พิมพ์